TIN TÀI TRỢ.

Thông báo cuộc thi vẽ “Hiểu thêm giá trị Tết – Bé họa sắc xuân vui” _ tuần 2 với chủ đề "Thả cá chép tiễn Táo Quân"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.39K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tranh của gái nhà em sắp hoàn thành, chuẩn bi up để thi cùng các anh chị
    Các mẹ vào link cho em xin một "thanks"
    https://www.webtretho.com/forum/f3780...n-dai-1834826/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nhà bé có hẳn 4 cá chép cho 3 ông táo à. ủng hộ bé nhé
    Các mẹ vào link cho em xin một "thanks"
    https://www.webtretho.com/forum/f3780...n-dai-1834826/
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Không biết được lì xì không nhưng con thì háo hức, mẹ thì hì hục vì vừa lo việc nhà vừa ngồi hướng dẫn con vẽ nữa chứ, vui nhất là lúc chụp hình cả con và bức vẽ đó
    Nhà mình cũng vậy, kể cho con nghe sự tích ông Táo chầu trời tới 3-4 lần mà khi vẽ vẫn cứ mẹ ơi mẹ à, hihihii. Nhiều khi đang nấu cơm cũng phải chạy vào ngó xem bạn ý đang vẽ gì vì trí tưởng tượng của các bạn ý phong phú lắm cơ ạ, ha ha ha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 516 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Về dụ con vẽ xem sao, chứ mẹ khoản vẽ vời tưởng tượng tịt mù
    Yêu Cu Tý nhứt trên đời
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, trẻ con giờ hơn người lớn chúng mình, nhưng mẹ phải kể nói chuyện với con để con hình dung ra, với các bé lớn hơn thì dẫn sang hỏi chuyện về cái bếp. Mình mới thấy OMO có câu hỏi" tại sao bếp lại có 3 chân" câu hỏi hay đấy từ đó dẫn dắt sang chuyện ông bà táo rất logic luôn
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Đúng rồi, trẻ con giờ hơn người lớn chúng mình, nhưng mẹ phải kể nói chuyện với con để con hình dung ra, với các bé lớn hơn thì dẫn sang hỏi chuyện về cái bếp. Mình mới thấy OMO có câu hỏi" tại sao bếp lại có 3 chân" câu hỏi hay đấy từ đó dẫn dắt sang chuyện ông bà táo rất logic luôn
    Nhưng mà các bé thành phố giờ cũng hiếm có khi nhìn thấy được cái bếp 3 chân như ngày xưa lắm, toàn bếp ga, bếp điện, bếp từ... làm thế nào giờ các mẹ nhỉ?
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Nhưng mà các bé thành phố giờ cũng hiếm có khi nhìn thấy được cái bếp 3 chân như ngày xưa lắm, toàn bếp ga, bếp điện, bếp từ... làm thế nào giờ các mẹ nhỉ?
    Mình kể sự tích xưa rồi vẽ cho bé thấy ngày xưa cái bếp thế này, bây giờ ở TP không còn dùng loại này hoặc rất ít nhà dùng, đa phần ở dưới quê mới có, như thế bé sẽ hình dung ra được. Vừa rồi mình về quê, nhà mẹ chồng cũng có bếp ga và bếp củi, do bếp crui ở phía sau vườn nên mình chưa cho bé xuống nên chưa có dịp chỉ cho bé thấy.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Huhu, thấy bé nào vẽ cá cũng ra cá hết á. Bé nhà mình vẽ cá toàn ra chim, mặc dù cu cậu rất thích vẽ, nhưng cá không phải là sở trường của cậu
    Thôi cứ động viên con vẽ theo trí tưởng tượng của con vậy!
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Huhu, thấy bé nào vẽ cá cũng ra cá hết á. Bé nhà mình vẽ cá toàn ra chim, mặc dù cu cậu rất thích vẽ, nhưng cá không phải là sở trường của cậu
    Thôi cứ động viên con vẽ theo trí tưởng tượng của con vậy!
    Cứ từ từ mẹ nó ạ, giai nhà mình lúc đầu tô màu còn không nên hồn cơ thế mà chị tập cho thế nào giờ cũng vẽ được ra con cá mới sợ chứ, để mai mình up tác phẩm của bạn ấy nên xem mọi người có nhận ra cá không nhé
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, thời gian trôi qua nhanh quá, sắp hết tuần 2 rồi, ngày mai hướng dẫn con vẽ gửi thi nào.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Ui, thời gian trôi qua nhanh quá, sắp hết tuần 2 rồi, ngày mai hướng dẫn con vẽ gửi thi nào.
    Còn ngày mai nữa thôi đó mẹ nó ơi, tối mẹ kể con nghe sự tích Táo Quân rồi để con vẽ theo trí tưởng tượng của mình sẽ có nhiều bất ngờ thú vị đó mẹ ạ, hihihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhanh thật đó, không biết tuần 3 chủ đề là gì nhỉ? Sắp tết rồi cũng hơi bận rộn quá, mong là kế tiếp chủ để cũng hấp dẫn để con sáng tạo nè
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Hihi, mong là tuần 3 với chủ đề là Ô tô nha! Bé nhà mình thích vẽ ô tô lắm cơ!
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui đừng nha, bé nhà mình lại khóc thét luôn đó, ha ha ha. Cơ mà phải là chủ đề Tết chứ mẹ nó nhỉ, chắc không có chủ đề về ô tô nhưng bé có thể vẽ thêm ô tô trong bức tranh được mà, hì
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

nhìn ham quá mà bé chưa vẽ được, hhi
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi apollo19 Xem bài viết
    nhìn ham quá mà bé chưa vẽ được, hhi
    Bé còn nhỏ quá phải không mẹ, mẹ nói anh em họ của bé tham gia đi. Chương trình ý nghĩa lại có quà lì xì từ OMO dành cho các con nữa đó
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang chủ đề Tết nên chắc sẽ không có ô tô đâu mẹ nó ạ, tuần trước là hoa mai hoa đào, tuần này ông công ông táo, tuần sau nhiều khả năng là bánh chưng xanh thịt mỡ dưa hành lắm ý hi hi i

• 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Đang chủ đề Tết nên chắc sẽ không có ô tô đâu mẹ nó ạ, tuần trước là hoa mai hoa đào, tuần này ông công ông táo, tuần sau nhiều khả năng là bánh chưng xanh thịt mỡ dưa hành lắm ý hi hi i
    Mình cũng thấy thích chủ đề như mẹ nó nói, bởi như vậy con sẽ được học về tục lễ bánh chưng và bánh Tét ở 2 miền Nam Bắc nhỉ, hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Còn ngày mai nữa thôi đó mẹ nó ơi, tối mẹ kể con nghe sự tích Táo Quân rồi để con vẽ theo trí tưởng tượng của mình sẽ có nhiều bất ngờ thú vị đó mẹ ạ, hihihihi
    Nhanh quá nhỉ các mẹ nhỉ, quay đi quay lại đã hết 1 tuần rồi, còn có hơn 10 ngày nữa là đến Tết, các mẹ có kế hoạch gì cho con không vậy?

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có khi tuần sau là mâm cỗ đêm giao thừa vì cận Tết lắm rồi, qua tuần tới đưa ông Táo rồi, nhanh thật.
    Cũng thổn thức kêu đau