TIN TÀI TRỢ.

Tình hình sau ly hôn khi chưa có con cái

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình năm nay 25t, lấy chồng được gần 1 năm. Từ ngày bắt đầu lấy nhau, cuộc sống hôn nhân thường xuyên không hòa hợp. Càng ngày mức độ nghiêm trọng càng tăng. Giờ chồng mình có thể coi mình không tồn tại trong gia đình, 20 ngày qua chúng mình ko ngủ cùng nhau, ko giao tiếp, ko chạm trán nhau. Có nhìn thấy cũng coi như không.
    Mình cảm thấy áp lực nặng nề quá. Mình nói sẽ chia tay, a ta không hề ngăn cản mà còn nói "cô viết đơn nhanh đi, giải thoát cho nhau càng sớm càng tốt". Hiện giờ mình thấy a ta mặc kệ mọi việc, có hôm mình nghĩ tủi phận và ức quá nên khăn gói về nhà đẻ cho thanh thản đầu óc, a ta thản nhiên ngồi chơi máy tính, mặc lệ mình thích đi đâu thì đi.
    Mình cảm thấy cs quá chán nản, mình còn yêu a ta quá. Nhưng giờ mình muốn giải thoát cho chính bản thân mình. Mình ko thể chịu nổi áp lực trong sự im lặng nữa.
    Gia đình chồng hết lời khuyên ngăn, họ thương mình, ko muốn chúng mình đổ vỡ. nhưng vợ chồng mình lại không thể hòa hợp. Chúng mình chưa có con. Vậy bây giờ mình có nên ly hôn không??? Cuộc sống sau ly hôn mà chưa có con thì sẽ ntn>?? có mẹ nào đã trong hoàn cảnh của mình, cho mình lời khuyên với!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Giải tán gấp bạn ơi. Nếu đã k còn gì để níu giữ thì giải thoát đi. Chưa có con cái mọi thứ dễ lắm, công việc giao tiếp xã hội, nhiều cơ hội để làm lại cuộc đời. Biết là khó khăn vụ phụ nữ mình vốn tình cảm sâu nặng, nhưng đàn ông nó muốn dứt thì phũ phàng lắm bạn ak? Nếu còn yêu thì ly thân đi, rồi suy nghĩ cho kỹ lại trước khi tính đến ly hôn bạn ak

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranglaithihuyen
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

M cũng như bạn ... Và m cung chọn cách ly hôn. B ở đâu vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tuynguyenhoihan
    • 67 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thây thương các mẹ quá! Nhưng dù sao chưa có con chia tay cũng có những cái hay, đỡ phải vướng bận, Có lẽ các bạn có duyên mà không có nợ với chồng. Cố gắng lên rồi hạnh phúc sẽ mỉm cười.