TIN TÀI TRỢ.

Thư gửi anh - Người chồng vô tâm

• 9.97K Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Gửi anh - Người chồng vô tâm" Mấy bữa nay em làm sao vậy ?". Để trả lời cho câu hỏi này, xin thưa với anh rằng, em rất bình thường, em hoàn toàn bình thường, bởi vì em đang sống thật với con người của mình, cảm xúc của mình. Em không cần phải vui vẻ ngọt ngào, không cần phải gồng mình lên để chứng minh mình đang hạnh phúc nhưng thật tế hạnh phúc đó không hoàn hảo như vậy.

Có bao giờ anh tự so sánh, tại sao sau gần 8 năm mình quen và cưới nhau, em ngày càng hoàn thiện mình hơn, em không giận hờn vô cớ, em biết suy nghĩ và lo lắng hơn và đặc biệt em vẫn là em, vẫn luôn dịu dàng và quan tâm, vẫn luôn thích ôm anh, hôn anh và nhõng nhẽo với anh. Tại sao em vẫn giữ được như vậy, tại vì em rất trân trọng tình cảm này, em làm vậy để bảo vệ hôn nhân của em.

Nhưng anh thì sao ? Em phải thừa nhận là anh là một người đàn ông của gia đình, anh kg bao giờ nghĩ đến ai khác ngoài vợ con anh. Em rất trân trọng điều đó. Nhưng người phụ nữ họ cần hơn sự quan tâm chiều chuộng, những lời nói ngọt ngào. Anh của ngày xưa không còn nữa, những cữ chỉ yêu thương em đâu rồi.

Anh có nhớ lúc em mới sinh con, còn trong tháng, có lần 2 vc ngồi ăn cơm, anh chuẩn bị đi đâu ăn, em mới dặn anh rằng : "xã đi ăn nhớ mang cái gì về cho em ăn nha" và anh trả lời " ăn gì mà ăn, ăn cái bánh xe đó" và sau đó là em ăn cơm chan nước mắt, kg biết anh có nhớ kg, nhưng với người phụ nữ mới sinh, cái cảm giác đó sẽ nhớ đến suốt đời.

Năm nào sinh nhật của em cũng là những lời chúc sáo rỗng của anh, em nghe đến phát chán nhưng vẫn phải giả bộ vui vẻ hạnh phúc để anh vui. Năm nay, em có nói " em thèm được nhận quà sinh nhật của xã quá ah" và kết quả là sao ? Kg quà, kg lời chúc vì anh đâu có nhớ đến ngày sinh nhật của em. Anh đừng nghĩ anh đưa hết tiền cho em, còn tiền đâu để tặng quà nên kg cần tặng. Em đâu cần anh phải mua kim cương, mua đồ hiệu hay những món quà mắc tiền, chỉ cần cái bánh kem nhỏ thôi, anh cũng kg có khả năng mua luôn sao ?. Em cảm giác mình kg được trân trọng.

Em muốn anh quan tâm em hơn, có những cử chỉ yêu thương em hơn, ngọt ngào với em hơn. Em gửi cho anh những bài báo để anh xem, em có hỏi anh là anh có xem chưa, anh trả lời như thế nào ? " không có thời gian đọc mấy cái nhảm nhí đó " . Ah thì ra những sự quan tâm, ngọt ngào, dịu dàng của em dành cho anh được coi là nhảm nhí. Ok thôi, kể từ nay em sẽ không nhảm nhí nữa anh ah.

Tình cảm luôn phải được xây dựng , vun đắp từ 2 phía. Nếu chỉ có một bên cố gắng xây dựng, cố gắng làm nó hoàn thiện, trong khi đó một bên kia thì vô tâm, xem thường cảm giác người bạn đời của mình thì cuộc hôn nhân đó không bền đâu anh.
    Đừng bao giờ suy nghĩ đã là vợ chồng thì không cần nói những lời ngọt ngào với nhau, kg cần thể hiện tình cảm, đó là một suy nghĩ sai lầm.

Dạo gần đây, những cử chỉ, thái độ của anh luôn làm em suy nghĩ : giờ mình còn khả năng lao động, mình còn bị đối xử như vậy, nếu lỡ một mai, nếu mình bệnh hoạn gì đó, kg còn khả năng lao động nữa thì mình sẽ bị hắt hủi đến cỡ nào đây.
    Anh có biết, một khi đã có suy nghĩ đó thì liệu tình cảm của anh dành cho em có đủ lớn chưa, em có cảm thấy được yêu thương chưa ?

Em kg bao giờ so sánh anh với người khác, người ta giàu hơn đẹp trai hơn, kiếm tiền giỏi hơn. Nhưng anh là chồng em, và em khẳng định suốt đời này anh là người chồng duy nhất của em. Em bằng lòng với cuộc sống hiện tại, nhưng chính thái độ của anh dần dần làm cảm xúc của em chai lỳ đi. Mới cưới 5 năm mà anh đã tạo cho em có cảm giác đó, thì liệu sau thời gian nữa, cuộc hôn nhân của mình sẽ đi đến đâu ?

Thôi em viết cũng dài rồi, nói nhiều quá sẽ bị xem là nhảm nhí.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đọc tâm su của chị làm em nhớ tới em. e mới lấy ck tròn 1nam. giờ trong tháng đẻ mà ck cũng có quan tam gì đâu. một mình omw con. tự nấu ăn. và tính cách và hành động chồng e giống ck chi. đêm con khóc mình em ôm con. bà nội chăm dc 22ngày rồi e tự lo. bố me e o xa e xa nhà lap nghiệp rồi lấy ck. giờ thấy tủi thân. ck chẳbg lo cái gi. cưới nhau thai năm. a đầu tư lam an thua lo 300tr. la số tiền gom gop dành dụm cả gia tài em đó chị.e phải di làm nuôi ck. bầu bì. hầu hạ ck.giờ sinh con nằm chỗ ko ai chăm. chuyện em dài lắm. buon lắm chi oi. e ko con cách naò nữa. chắc đợi con cứng cap e ly hôn thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meloncon90
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mới chia tay thằng người yêu cũng vì nó quá vô tâm, méo cải tạo đc. Đầu hàng luôn
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của bạn mình thấy thật giống mình. Nhưng có điều bạn vẫn may mắn hơn mình ở chỗ ck bạn tuy có k quan tâm hay k lãng mạn với bạn,bù lại a ấy vẫn chung thuỷ với bạn. Còn ck mình thì rất vô tâm với mình nhưng lại cực kỳ quan tâm đến những cô gái khác. Vậy đấy, bạn hãy tự hào rằng mình may mắn hơn vô số người và hãy trân trọng gđ hiện có của bạn nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hình như phụ nử sinh xong đều bị mấy ông chồng thờ ơ, vô tâm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của boconganh2014
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em còn mặt đối mặt nói chuyện với a ý.nhưng a ý lại quay sang trách e là "giờ là lúc nào mà e còn mơ mộng vậy nữa.a thì lo cày kéo kiếm tiền quên ăn quên ngủ.e thì lại mải lo mấy chuyện không đâu.a đi làm chứ có đi chơi đâu mà bảo không dành tg cho e"
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em còn mặt đối mặt nói chuyện với a ý.nhưng a ý lại quay sang trách e là "giờ là lúc nào mà e còn mơ mộng vậy nữa.a thì lo cày kéo kiếm tiền quên ăn quên ngủ.e thì lại mải lo mấy chuyện không đâu.a đi làm chứ có đi chơi đâu mà bảo không dành tg cho 2 mẹ con"...Vậy thì e còn biết nói sao đc nữa.đàn ông không mấy người hiểu đc đâu chị ạ.người hi sinh vẫn luôn là chị e chúng ta thôi.hjx
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, sao giống hoàn cảnh của mình đến thế. Minh ước một năm có 365 ngày như nhau và ko có bất kỳ một ngày đặc biệt nào cả để khỏi phải tủi thân một mình nằm khóc. Quá chán cai con người đc gọi là chồng ấy. Nhưng dù sao thì mình vẫn phải sống, phải gắn bó và phải tránh nhiệm nữa nên chắc phải tự tìm nguồn vui cho bản thân để mà duy trì cái quan hệ đc gọi là vc vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huetcds
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vừa sinh bé. Mình cũng may mắn khi có mẹ ruột cạnh bên. Không thì cũng bị trầm cảm với ông chồng vô tâm. Sinh xong xấu xí nên sự quan tâm của chồng cũng hao hụt bớt thì phải
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng vừa sinh bé đc 3 thág. Msy mắn là ck mình cũg thươg và qtâm 2 mẹ con. Đời mình có số cả bạn ạ. Hãy cố gắg lên. Chính chắn trog sn để k hối hận sau này.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cố gắg vượt qua nhé bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, lấy phải ông chồng vô tâm, lại mê game, 31 tuổi đầu rồi mà rảnh 1 cái là cắm mặt vô game, con khóc mặc kệ. Chồng được nghỉ phép 1 tháng ở nhà, năm chơi game, vậy mà vợ đi làm về mệt nằm nghỉ chút xíu thì nhăn nhó, cằn nhằn vợ không chịu lau nhà, nấu cơm. Tiền bạc thì tiêu xài phung phí, ănn nhậu, không có tiền đưa cho vợ con. Mình đi làm, nuôi con nhỏ, tiền nhà, tiền sữa, nội ngoại 2 bên, con bệnh, con đau,....
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

co gan cj nhe...boi vi cj van con may măn hơn e...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hqvn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C gióng e qua. E ve que sinh ebe gio vào ck o thuong nua. Toi ngay lai di. E bùn n cố đon nen de song vi con cai.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn phải nói thẳng với c ấy . Chứ như mình thì ko con cứu vãn được mỗi lần cãi nhau lại càng tổn thương nhiều hơn..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi sinh con, bé vừa tròn 1 tuổi ck lấy cớ về nuôi mẹ bệnh vậy là đi luôn!
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau đàn ông giờ ai cũng vô tâm vậy, em cũng đang chán nản con đc 1t hơn mà ck thì ko thay đổi........ko mê game mà ngược lại mê cờ Đomino..............nhìu khi em mún điên lun. hum 14.2 hứa chở 2 mẹ con đi chơi cuối cùng kêu đi đám giỗ nhà người ta coi điên ko.............ko dịp lễ nào đc hoa hay quà......có lần đầu tiên năm rùi em tức quá tràn 1 phăng thế là sinh nhật đc cái bánh kem...........rùi mọi thứ cũng như cũ.................thấy mà chán nản quá........mún lidy ko sợ ko nuôi nổi con............sgon chât vật qua mấy c oi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao mà giống mình thế
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 293 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Phụ nữ hi sinh cho ck nhưng ck k biết đó là đâu đâu nên mình tự iu thương mình thui các bạn ak
    • 169 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Vô đây mới thấy nhiều mẹ “oán chồng” vì vô tâm nhỉ?

Đồng cảm với các mẹ vì mình cũng đang chiến tranh lạnh với chồng vì ghét cái thói vô tâm. Biết nhau từ mẫu giáo, yêu nhau gần 7 năm, lấy nhau đc 5 năm rồi, bạn bè, gia đình ai cũng ngỡ tụi mình hạnh phúc lắm!

Thời gian yêu nhau hơn 6 năm, chồng luôn tỏ ra lãng mạn, yêu chiều, ko bỏ quên bất cứ dịp gì. Mình ko phải con ng tham vật chất, với mình chỉ cần ng yêu nhớ đến mình và những dịp lễ chỉ cần 1 tấm thiệp với những lời chúc chân thành là đủ khiến mình cảm động. Mình cũng chia sẻ với chồng (lúc đó là ng yêu) như vậy. Nói đúng ra, mình ko thích đc anh tặng quà (nhất là quà có giá trị), cảm giác như mang nợ!

Lấy nhau về, hơn 2 năm đầu, 1 mình mình đi làm, chồng thất nghiệp ở nhà. Vậy mà từ khi mình bầu bí đến tận ngày sinh, chưa khi nào chồng chủ động ngỏ lời chở vợ đi làm bất kể trời mưa bão, vợ sắp đến ngày sinh nở! Mình vừa đi làm dưới mưa bão vừa khóc vì tủi thân trong khi chồng ở nhà ngủ đến 9-10h sáng.

Nhà chồng đông ng, mà ko phải ai cũng có ý thức. Mình bức xúc nhiều chuyện với nhiều ng lắm nhưng tâm sự với chồng, lại ko nhận đc sự cảm thông. Chồng còn nói lại: “E bức xúc với ai thì đi mà nói với ng ấy, nói với anh giải quyết đc gì!”. Khi vợ cần 1 ng lắng nghe, chia sẻ thì chồng lại quay lưng vậy đó.

Sinh nhật chồng, mình thu xếp tổ chức tiệc nho nhỏ mời cả nhà (có khi là cả mặn, cả ngọt, có khi là ngọt thôi nhưng chưa khi nào mình quên đặt bánh sinh nhật trừ lần sinh nhật đúng ngày chồng làm đêm). Có lần khác, mình chủ động đặt vé du lịch 2 vc đi Sing, để lại con ở nhà để kỷ niệm sinh nhật chồng. Còn những dịp sinh nhật mình và các ngày lễ trong năm, nhiều nhất, chồng chỉ gửi cho mình 1 tin nhắn với lời chúc qua loa mà có khi cũng chả có.

Có nhiều lần, mình nói chuyện thẳng với chồng về việc mình cảm thấy tủi thân ra sao khi chồng cứ hờ hững, thiếu sự quan tâm với vợ. Vậy mà sau cùng đâu cũng vẫn vào đấy. Valentin năm nay, mình ngỏ ý với chồng muốn đi xem phim, chồng khất lần: “để mai đi (vì chồng còn bận đi ăn cơm hóa vàng nhà ông chú!) nhưng mai bx lại ko về sớm đc” và thế thôi. Đi ăn cơm hóa vàng xong từ rất sớm nhưng chồng cũng chẳng về ngay mà còn la cà uống nc non với anh em, về chỉ biết lăn ra ngủ!

Mình ghét những ngày Tết vì chồng và tất cả những ng đàn ông trong gđ chồng chỉ biết ngủ đến lúc đc gọi dậy ăn cơm chứ ko bao giờ động tay làm bất cứ 1 việc bếp núc gì hết. Chồng hơn đc hai ng đàn ông còn lại của gđ (là bố chồng và anh chồng) ở điểm duy nhất là ngủ dậy chặt đc con gà bày mâm cỗ! Những ngày nghỉ tết vừa rồi là những ngày chồng triền miên đi ăn hóa vàng ở các nhà cô dì chú bác và trở về nhà mỗi tối khi trong ng toàn mùi men (bia/rượu). Trước đây, hầu như vào những dịp ăn uống cỗ bàn ở nhà và ở nhà ng thân thế này, chồng đều từ chối ko uống, giờ thì chồng đã khác. Chồng bị bệnh gan và mình cũng động viên rất nhiều lần về việc này nhưng chồng đều bỏ ngoài tai.

Vậy đấy, đừng nghĩ cứ chồng ko cờ bạc, gái gú, đi làm lương về đưa hết vợ đã là hết trách nhiệm ng chồng, đã là ng chồng hoàn hảo. Nếu chỉ thế thôi, người vợ như mình vẫn có nhiều khi thấy chán chồng! Vì người phụ nữ cần hơn thế.

Có điều, các chị em nếu chẳng may gặp phải ông chồng vô tâm như vậy thì cũng đừng ngồi đó mà buồn mà bực nhiều chi cho khổ tâm. Hãy tự biết yêu thương bản thân nhiều hơn, đừng để mấy hờn tủi kia làm già cỗi tâm hồn.

Thích đi xem phim thì mua vé xem thôi. Gặp gỡ giao lưu bạn bè nhiều hơn để thấy cuộc sống ko đến nỗi bế tắc. Yêu chiều bản thân nhiều hơn chứ đừng chỉ biết quanh với bỉm sữa, chăm con, bếp núc...

Chúc các chị em ai đang hạnh phúc thì hạnh phúc hơn nữa, những ai chưa thấy hạnh phúc sẽ tự tìm thấy niềm vui cho chính mình.

Lan man đôi lời trong lúc lòng đầy tâm trạng.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3