TIN TÀI TRỢ.

Tế nhị trong đời sống vợ chồng

• 6.73K Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ nhà mình có ai từng hụt hẫng khi mà người đàn ông của mình ngày chưa cưới thì lịch sự galăng hoặc ít ra cũng gọi là tạm được, nhưng sau khi nên vợ thành chồng thì trở thành viên ngói khô khan không? Các anh chồng hoặc đôi khi chị em nhà mình có suy nghĩ rằng vợ chồng rồi không cần phải tế nhị, lịch sự với nhau trông có vẻ khách sáo quá. Nhưng chính cái suy nghĩ ấy đang giết dần tình cảm vợ chồng. Vợ bệnh chồng cũng chăm sóc chu đáo. Sáng ra chồng hỏi một câu ngắn ngủn: "Thấy đỡ hơn chưa, có còn chóng mặt không?". Rồi nấu bát cháo hành nóng hổi: Ăn đi cho toát mồ hôi. Vợ nhớ xưa chồng cứ mở miệng ra là một tiếng em, hai tiếng cũng em. Vậy mà giờ vậy đấy. Giá như chống chỉ cần thêm một tiếng "em" thôi thì tình thế đã khác hẳn. "Em thấy đỡ hơn chưa, có còn chóng mặt không em" "Em ăn đi cho toát mồ hôi". Ôi, ngọt ngào biết mấy. Vợ lại thấy tủi. Chồng có cái tính là không bao giờ nói gì về trang phục hay nhan sắc của vợ. Dạo này vợ bắt đầu tút lại nhan sắc, mua sắm trang phục đẹp, tươm tất. Thế mà chồng chẳng mảy may một câu khen chê hay để mắt tới. Cứ như là không có chuyện gì xảy ra. Vợ ức lắm. Có hôm vợ chủ động. Mặc bộ váy thật sexy. Lần đầu tiên thấy chồng nhìn vợ lâu như vậy. Vợ mừng thầm. Quay sang choàng tay ôm chồng. Nhưng ôi thôi. Thật phuc phàng. Chồng nắm tay vợ lại và hất tay vợ ra bảo mệt mỏi quá để cho người ta ngủ. Chồng ơi vợ hổng biết chui vô bụi nào để giấu cái cục quê đi. Hôm sau vợ thủ thỉ góp ý chồng nên tế nhị trong cách từ chối. Chồng cũng ậm ừ nhận sai. Nhưng rồi đâu lại vào đấy. Dường như ngói khô quá rồi nên có tưới nhiêu nước cũng thấm đâu mất không có ướt được. Bởi thế, trong đời sống vợ chồng đôi khi có nhiều điều cần phải tế nhị để tránh gây hụt hẫng cho đối phương, các bố các mẹ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chồng khô như ngói thế này hơi nản nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 392 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

C muốn gì thì lên tiếng thôi. Chứ ngồi đó ước ao hay gợi ý thì có mà tới tết Congo.

Như mình nè, mặc đầm rồi đứng trước chk xoay 1 vòng hỏi v mặc đầm đẹp ko. Ck ừm đẹp. Đepj thì mai mốt nhớ khen nhiều nhen. Cứ nhắc hoài thì chk mới nhớ. Nhưng cũng phải biết khen ngược lại. Kiểu như "chùi ơi, chk mặc áo sơ im nì đẹp trai quá" hay "mặt chk giống baby dễ thương quá đi. Nhìn là muốn hun rồi." Riết rồi chk cũng ăn nhịp với mình, hay kêu mình là 'người đẹp'

Lấy nhau về cơm áo gạo tiền, rồi con cái nó lấy hết sức lực nên c cũng nén Thoòng cảm. Quan trọng nhất là có gì ko vừa ý thì ức nói thẳng ra. Đừng ấm ức trong lòng hoài. Chẳng giải quyết được gì mà còn sinh bệnh thêm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của linh_mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thế chẳng bù cho tôi. Theo tô nghĩ thì tôi rất tam lý, nhẹ nhàng nhưng vợ thì không biết đến điều đó. Hơi một tí thì vợ lại "Tôi đã bảo là...." Là chồng mà nghe vợ nói thế tôi thấy hụt hẵng quá. chán nản vô cùng. "Tôi..." có khác gì là vợ bảo là "Tao đã bảo....". Nên tôi thấy ngán ngẩm quá. Qua vài lần tôi đã góp ý thẳng nhưng không chuyển biến gì. mặc dù khi chưa lấy thì vợ ngọt lắm. Một câu "Chồng ới Chồng..." 2 câu "Chồng ơi chồng..." Nghe sướng cái lỗ tai làm sao
    Sống trên đời cần có một tấm lòng cho gió cuốn đi
    Viên bất ổn - Phương bất cổn!?
    • 160 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Eo..... chị còn hạnh phúc chán chồng em luôn gọi em là cá xấu chúa và khủng long.... hay chê em lười ,khoong khéo chămcon, cơm ko ngon... như thể đàn bà vậy nói nhiều.... giờ nịnh em sinh đứa nữa em ko nghe em nói thẳng là ko muốn làm cá xấu hay khủng long tổ.... giữ cương vị chúa là được rồi.... anh ấy chẳng bao giờ giúp e việc gì... còn chê em ... chán trong lòng không phục ko tôn trọng chồng nhiều như xưa nữa.... là mèo lười như nhau.... nhưng lại chê mình dài đuôi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hatgiongtamhon Xem bài viết
    Các mẹ nhà mình có ai từng hụt hẫng khi mà người đàn ông của mình ngày chưa cưới thì lịch sự galăng hoặc ít ra cũng gọi là tạm được, nhưng sau khi nên vợ thành chồng thì trở thành viên ngói khô khan không? Các anh chồng hoặc đôi khi chị em nhà mình có suy nghĩ rằng vợ chồng rồi không cần phải tế nhị, lịch sự với nhau trông có vẻ khách sáo quá. Nhưng chính cái suy nghĩ ấy đang giết dần tình cảm vợ chồng. Vợ bệnh chồng cũng chăm sóc chu đáo. Sáng ra chồng hỏi một câu ngắn ngủn: "Thấy đỡ hơn chưa, có còn chóng mặt không?". Rồi nấu bát cháo hành nóng hổi: Ăn đi cho toát mồ hôi. Vợ nhớ xưa chồng cứ mở miệng ra là một tiếng em, hai tiếng cũng em. Vậy mà giờ vậy đấy. Giá như chống chỉ cần thêm một tiếng "em" thôi thì tình thế đã khác hẳn. "Em thấy đỡ hơn chưa, có còn chóng mặt không em" "Em ăn đi cho toát mồ hôi". Ôi, ngọt ngào biết mấy. Vợ lại thấy tủi. Chồng có cái tính là không bao giờ nói gì về trang phục hay nhan sắc của vợ. Dạo này vợ bắt đầu tút lại nhan sắc, mua sắm trang phục đẹp, tươm tất. Thế mà chồng chẳng mảy may một câu khen chê hay để mắt tới. Cứ như là không có chuyện gì xảy ra. Vợ ức lắm. Có hôm vợ chủ động. Mặc bộ váy thật sexy. Lần đầu tiên thấy chồng nhìn vợ lâu như vậy. Vợ mừng thầm. Quay sang choàng tay ôm chồng. Nhưng ôi thôi. Thật phuc phàng. Chồng nắm tay vợ lại và hất tay vợ ra bảo mệt mỏi quá để cho người ta ngủ. Chồng ơi vợ hổng biết chui vô bụi nào để giấu cái cục quê đi. Hôm sau vợ thủ thỉ góp ý chồng nên tế nhị trong cách từ chối. Chồng cũng ậm ừ nhận sai. Nhưng rồi đâu lại vào đấy. Dường như ngói khô quá rồi nên có tưới nhiêu nước cũng thấm đâu mất không có ướt được. Bởi thế, trong đời sống vợ chồng đôi khi có nhiều điều cần phải tế nhị để tránh gây hụt hẫng cho đối phương, các bố các mẹ nhé.
    Ối chị ạ, hai vc đang dỗi nhau thì c em lăn ra ốm. Nấu cho bát cháo ăn thì bảo là "chồng có ăn đâu". Điên lắm ý chị ạ
    Đàn ông nh khi họ chẳng có ý tứ thế đấy
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hầu như ai cũng vậy đấy chị ơi! Chồng em cũng vậy nè! Đi làm về chỉ biết tắm rồi ăn cơm xem tivi xong lại vô phòng nằm lăn ra ngủ chớ hề quay qua ôm vợ hỏi vợ tiếng nào. Càng nghĩ càng tủi thân. Người như máu lạnh ấy hình như không biết thể hiện tình cảm hay sao mà máu lạnh gớm... bửa e nổi điên lên e làm tăng luôn rồi cũng y như cũ luôn. Hichic. :'(
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như em là người rất may mắn. Và em thầm cảm ơn điều đó.
    Chồng em đi làm về đến cổng và hét lên vợ iu ơi và sau đó là tất bật rửa chén bát, dọn nhà rồi cùng vợ nấu cơm.
    Sáng đi làm cũng hôn vợ rồi mới đi. Đi nhậu cũng gọi điện xin vợ. Nói chung là cái gì cũng vợ
    Mà em đã quán triệt từ đầu và ko nên chiều chồng quá. khi cưới về em phân công việc nhà. em đi chợ nấu cơm, chồng rửa bát chùi nhà, giặt đồ. Chứ chiều chồng quá ck sẽ ỷ lại các chị ạ
    • 33 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nhưng nhìn chung đều là sự vô tâm của các ông chồng. Nên người ta hay nói hôn nhân giống như 1 cái WC ... người ở ngoài muốn vào còn người ở trong lại muốn ra...
    • 71 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn HongLe06 ơi chắc vchog bạn chưa có em bé đúng ko?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mmaimotinhyeu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bạn chưa có gđ hãy cưới nhau trước rồi yêu sau. Như vậy chẵng bao giờ có chuyện so sánh ngày nay và ngày xưa. Còn đã la vc thì tốt nhất cứ lúc nào vui vẻ thì nói thẳng với nhau không nên để bụng và hờn dỗi nhau.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của love999
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 220 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cái này thì là tuỳ người thôi, Ck tớ lúc nào cug quan tâm hêt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mr.Pomi