TIN TÀI TRỢ.

Giữ gìn gia đình hạnh phúc có lợi gì ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 458 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm vợ chồng đã khó, làm bố mẹ còn khó gấp nhiều lần, ấy vậy mà cái việc khó khăn ấy lại bị chúng ta coi thường, nhiều người bằng cao chức trọng nhưng lại không biết làm thế nào để dạy con, cuối cùng một thế hệ những đứa trẻ lạc lõng, bơ vơ ra đời, và rồi họ lại đổ tội cho Xã Hội...

Con người khác con vật ở chỗ có lý trí, có suy nghĩ, vậy mà nhiều người lại chỉ sử dụng phần bản năng, tự mình hạ thấp mình. Dạy con cũng thế, vừa phải kết hợp giữa tình yêu thương bản năng với lý trí vững vàng thì mới có thể nuôi dạy con nên người.

Con cái chính là tương lai của bạn, là kiếp sau của bạn, vậy mà hai vợ chồng bạn suốt ngày gắt gỏng, cãi vã nhau, để mặc con cho người giúp việc, cho ông bà chăm sóc thì thử hỏi khi lớn lên làm sao đứa trẻ ấy có thể yêu thương, quan tâm lại bạn ?

Giữ gìn hạnh phúc gia đình thì tương lai của bạn sẽ được bảo đảm, còn không biết kiềm chế bản thân, hơi tí lại kêu than, đánh đập con cái thì tại bạn yếu và thiếu chứ sao lại đổ lỗi cho người khác ? Bố Mẹ hạnh phúc thì con cái sẽ hạnh phúc, mà con cái có hạnh phúc thì bố mẹ mới hạnh phúc được. Còn nếu thấy mình chưa đủ khả năng làm vợ làm chồng, làm bố làm mẹ thì đi đâu mà vội, ai nói gì kệ họ, bạn phải tự biết cái gì tốt cho mình chứ !

Quy luật là thế, lựa chọn hạnh phúc hay không là của bạn, đừng mất công tìm ai mà đổ lỗi nữa bạn nhé.

Chúc bạn luôn hài hòa được trí tuệ và bản năng .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT