Dù mang bầu, chị em cũng đừng nên bỏ qua những kỳ nghỉ mát tuyệt vời trên các bãi biển dài cùng gia đình nhé!

Tuy nhiên, nhiều chị em ngại ngần đi nghỉ mát, tắm biển, đi công viên nước hay đơn giản là đi bơi chỉ vì thân hình “đeo bao lô ngược” khó chọn được trang phục vừa ý. Đừng lo lắng đến điều đó các mẹ bầu nhé vì hiện nay trên thị trường thời trang có rất nhiều mấu đồ bơi cực đẹp và sành điệu dành riêng cho chị em mình.
Dưới đây là những bí kíp nhỏ trong việc chọn lựa được một bộ bikini vừa hợp với mỗi mẹ bầu.Với Bikini
1337851709-doboibabau1 1337851709-doboibabau2
Bikini hai mảnh là sự lựa chọn phổ biến của chị em bầu có tính cách táo bạo

1337851709-doboibabau10
Nó cũng giúp chị em cảm thấy thoải mái nhất khi ra bãi biển hoặc đến các bể bơi.
Bikini hoặc áo tắm một mảnh là lựa chọn phổ biến của chị em khi mang bầu nhưng khi sắm cho mình một bộ đồ bơi này bạn cần chú ý đến chất lượng sản phẩm tốt. Sản phẩm nên chứa spandex hoặc lycra ít nhất 20% giúp áo tắm có thể duy trì được hình dạng và hỗ trợ cơ thể bạn một cách tốt nhất.Bà bầu nên chọn mẫu bikini có dây buộc cổ để dễ dàng điều chỉnh kích thước và giúp bạn cảm thấy thoải mái nhất. Bạn cũng nên tìm những sản phẩm có độ co giãn để không gây áp lực lên bụng bầu.
1337851775-doboibabau3 1337851775-doboibabau4
Bikini hai mảnh có thể che được những khuyết điểm trên bụng bầu

1337851775-doboibabau8 1337851775-doboibabau11
1337851775-doboibabau9
Nên chọn những bộ bikini có dây đeo trên cổ để vừa với vóc dáng khi bụng bầu lớn dần.
Với TankiniNếu bạn không muốn khoe vẻ đẹp của bụng bầu hoặc da trên bụng bầu bạn gặp vấn đề gì bạn vẫn có thể tự tin tắm biển với mẫu tankini kín đáo. Tankini cũng là đồ bơi hai mảnh nhưng chiếc áo tankini kéo dài tới tận hông (dài quá rốn). Điều này làm cho bộ tankini trở nên kín đáo hơn hẳn, che được chiếc bụng tròn và giúp vòng eo trông cũng nhỏ gọn đi rất nhiều. Đây là sự lựa chọn hoàn hảo cho tam cá nguyệt cuối cùng với chiếc bụng quá khổ.
1337851824-doboibabau6 1337851824-doboibabau7
Tankini là đồ bơi hai mảnh nhưng chiếc áo tankini kéo dài tới tận hông.

1337851824-doboibabau5
Chị em mang bầu những tháng cuối nên chọn tankini để cảm thấy tự tin và thoải mái.
Màu sắc đồ bơiVới những mẹ bầu có bụng nhỏ có thể không cần chọn loại đồ bơi nhiều màu sắc, chỉ cần một màu vì nó tôn lên chiếc eo vẫn còn thon thả thời thiếu nữ của mẹ như bikini hoặc tankini màu tím, đen, xám, hồng…Với những mẹ bầu có bụng tròn hơn, hãy thoải mái với những bộ đồ hai mảnh đầy màu sắc như họa tiết nhiều hoa văn và chấm bi sặc sỡ mà vẫn tự tin, quyến rũ.Lời khuyên cuối cùng dành cho chị em bầu là bạn không nên quá tiết kiệm mặc lại những bộ đồ bơi từ hồi chưa mang bầu mà nên chọn cho mình một bộ đồ dành riêng cho phụ nữ mang thai. Bộ đồ bơi này được thiết kế đặc biệt cho mẹ bầu nên sẽ giúp bạn cảm thấy thoải mái và giữ cho bụng bầu được an toàn nhất.

(Suu tam)