TIN TÀI TRỢ.

Nếu chồng có bồ thì vợ làm thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 194K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,907 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Những clip đánh ghen gần đây có làm những con trâu già và cả cỏ non cảm thấy lo sợ? Chắc có lẽ là không, vì nếu biết sợ thì đã chẳng có cảnh dấm dấm dúi dúi quan hệ ngoài luồng để người phụ nữ và những đứa trẻ phải khổ sở.

Chồng chị có bồ. Chị nhận được tin mật báo từ người bạn thân. Người bạn này lại là chị em họ hàng với đứa bạn thân của cô bồ nhí của chồng. Nói chung, quan hệ dây mơ rễ má cũng phức tạp, nhưng điều chị không thể ngờ được là vài lần vô tình giáp mặt nhau ở nhà cô bạn thân, hai người ấy vẫn làm như không quen không quan tâm, thậm chí chẳng thèm nhìn mặt nói chuyện.

Thật ra chị biết tin anh có bồ từ hai tháng nay rồi. Chị cũng biết rõ cô nhân tình của chồng, cũng so sánh so bì cô gái ấy có điểm gì mà chồng say như điếu đổ. Sau khi đánh giá tình hình, chị trộm nghĩ, có lẽ cũng chỉ là một cuộc tình qua đường, đi tìm cảm giác mới lạ non tơ của cỏ non thôi chứ chị biết chắc anh không đời nào dám rũ bỏ để đến với người ấy. Vì đến với cô ta, anh mất tất cả, danh dự, công việc, gia đình, tiền bạc và con cái.

Khi anh có bồ, chị nhìn lại mình. Anh chị lấy nhau 10 năm, con lớn đã 8 tuổi, chị sắp bước vào tuổi tứ tuần, còn anh cũng đã 43. Tuổi này, người ta đã có sự nghiệp trong tay, tiền đồ sán lạng, không dễ gì buông bỏ để “yêu lại từ đầu”. Chị cũng không phải là người vụng dở, trái lại rất yêu thương chồng con. Chị là týp phụ nữ của gia đình, nhưng có lối sống mở, thích khám phá, thích trải nghiệm. Người thích trải nghiệm thì không thể nào khiến đối phương chán được. Nên có lẽ là anh có lý do riêng để bồ bịch.

Khi anh có bồ, chị không im lặng. Dù bị tổn thương về mặt tinh thần nhưng chị không có tâm lý trốn tránh, chị dám đối diện với hiện thực “chồng có bồ”. Chị bảo, nếu chị coi như chưa biết thì chồng sẽ được đà lấn tới. Chị chờ cơ hội, một lần dí cái điện thoại của anh có tin nhắn cô bồ vào mặt anh, bảo: “Này, trả lời đi không em ấy chờ tội nghiệp”. Rồi chị bỏ đi một nước, mặc anh mặt xanh như đít nhái. Chị chẳng quan tâm anh ả sẽ làm gì sau khi chị bước đi.

Khi anh có bồ, chị lẳng lặng đi tìm bằng chứng, đặt hết lên bàn và nói chuyện thẳng thắn. Chị bảo, chị biết anh sẽ nói dối, chối quanh co nếu chị không đưa ra chứng cớ rõ ràng. Nên có hình ảnh nào chị đặt hết lên cho anh thấy. Có khó gì để lấy được bằng chứng này, chỉ cần bỏ tiền ra là có hết. Số điện thoại của ả, danh tính, công việc, tên tuổi, địa chỉ nhà, cha mẹ làm gì… một tháng lương của anh cho bên thám tử là chị có tất tần tật thông tin. Chị nhớ rõ anh như chết đứng khi chị hỏi: Hai người đã sâu nặng đến mức nào rồi? Bây giờ anh tính sao? Hay là em tạo điều kiện cho hai người đến với nhau nhé? Chị cho anh một tuần để trả lời hết những câu hỏi của chị.
    Wedding_2
    Khi yêu nhau thì thề non hẹn biển, đứng trước gia tiên nguyện suốt đời bên nhau, mà sao người nỡ bội bạc? (Ảnh: Internet)
    Khi anh có bồ, chị vẫn cơm nước phục vụ anh như một người vợ bình thường. Quần áo của anh chị vẫn là lượt, cơm ăn hai bữa, con cái chị vẫn chăm sóc. Chị đủ bản lĩnh để chờ đợi và cho anh cơ hội giải quyết hậu quả trước khi trở về sám hối. Chị bảo, cũng may là đối với chị, chồng không phải là tất cả. Từ lâu chị đã sống rất bản lĩnh và tự chủ. Tuy nhiên, lúc này xa lánh, lạnh nhạt với chồng chỉ là phương án cuối cùng khi chị đã có kết luận chính xác anh ấy không còn yêu thương chị và con, không còn muốn giữ gia đình nữa.

Khi anh có bồ, chị giữ kín chuyện. Ngay cả hai con cũng không hề biết trong nhà có chiến. Chị nói, dại nhất là đem tội lỗi của chồng công khai cho bàn dân thiên hạ biết. Chị không cần nhận sự đồng cảm, cảm thông từ người khác, hả hê khi chồng bị lên án, trách móc về lỗi lầm đã gây ra. Thay vào đó, chị tâm sự với mẹ, cùng các con về ngoại một chuyến. Một người bạn thân thiết và tin cậy cũng biết chuyện này. Ngoài ra, cha mẹ chồng là hai đối tượng cuối cùng. Chị với anh về nhà nội, gặp ông bà, trình bày sự việc và chị muốn anh trả lời thẳng thắn những câu hỏi của vợ trước mặt cha mẹ anh, ý muốn của anh và lời hứa sẽ chấm dứt hoàn toàn không tái phạm nếu anh muốn quay đầu.

Chị nói, không ai mong muốn việc đó xảy ra với mình nhưng nếu nó đã xảy ra thì phải bình tĩnh đối mặt và đưa ra những hướng xử lý khéo léo . Trường hợp không thể cứu vãn thì đành buông tay chứ không nên níu kéo để cả hai phải khổ.

<<< Góc dành cho ba mẹ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 183 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình phải học tập mẹ này mới được, mình tin tưởng hắn, nhưng đời người ai hay chữ ngờ chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chắc em phải học hỏi tính bản lĩnh của chị nhưng nói thì dễ ko biết e có làm được như chị ko nửa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị bản lĩnh quá! Như e chắc e k làm được như vậy đâu.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ này xử lý hay quá chuẩn chỉnh luôn
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mạnh mẽ va tỉnh táo quá.maay ai đc như chị đâu. Lúc bthuong thì nghĩ mình đủ lý trí. Nhưg tới lúc đó rồi thực sự chỉ muốn cào cấu cắn xé. Làm xong hả giận cũg là lúc hối hận. Lại còn hối hok kịp.
    • 299 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

mình nghĩ phụ nữ nên chuẩn bị sẵn tâm lý cho những tình huống như thế này để k bị sốc và k có những phản ứng quá tiêu cực. đàn ông thì cũng là con người thôi, k phải thánh thần gì nên lúc nào cũng có thể sa ngã. cái chính là có biết thành tâm hối cải, quay lại là bờ hay k thôi.
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lưu lại để nhỡ có biến giở ra mà học tập.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"Nếu có luật đàn ông ngoại tình bị tử hình chắc chắn loài người sẽ bị tuyệt chủng". Chị rất can đảm và thông minh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e thật khâm phục bản lĩnh cuả chị...e mà rơi vào hoàn cảnh của chị e cũng không biết pahir làm sao để đối mặt ngoài im lặng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mấu chốt để chị í xử lý tình huống được như thế này là " chị ấy đã sống rằng:Chồng không phải là tất cả"
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có lần giận chồng em cũng tự nhủ là cứ lạnh lùng, thờ ơ như mình chẳng để ý, chẳng biết gì cả thế nhưng mà cứ nhìn thấy chồng là em đã mất bình tĩnh rồi. Cơ mà không giấu nổi cảm xúc thế là lại thể hiện ngay cái điệu nói năng cộc lốc với chồng ngay. Chán mình thật!
    • 56 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu chuyện này đến với mình, liệu mình có đủ bình thản để ứng biến như chị, mình sợ tim mình đau quá, không thể làm được như thế mất.huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thì giận ck là ko nói gì, làm mặt lạnh, ấy vậy mà cứ chơi với con, nói chuyện với con 1 hồi là quên mất
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng có suy nghĩ nếu chồng ngoại tình em sẽ tìm đủ bằng chứng để đem về cho bố mẹ chồng. Và em còn muốn gặp cả chồng của cô ta nữa. Tất nhiên là nếu cô ta đã có chồng. Ta sẽ 4 mặt 1 lời. Nếu 2 ng yêu nhau thì e sẽ rút.
    Nhưng đúng là nói thì dễ chứ vào lúc đấy k bít mình có bật khóc k nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình chưa có cưới nhưng mới yêu thôi đã đau vậy thì sau này phải làm sao để đủ bình tĩnh mà đối phó nhỉ. Cố gắng thôi!
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ôi, mẹ này quả là bản lĩnh... lưu lại để học tập nếu có biến... và mấu chốt của sự bản lĩnh này là mẹ ấy đã sống theo phương châm "chồng không phải là tất cả"...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị này bản lĩnh quá, e có chung suy nghĩ với chị, là việc này ko nên cho nhiều người biết, nhiều quá thì chỉ hả hê đc lúc người ta lên án, nhưng về lâu về dài thì là cái dại của mình. Nhưng e ko đủ bản lĩnh là lượt áo quần cơm bưng nước rót đc chị ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 288 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Với mjh thì khi nào là trường hợp ck bị dụ dỗ, mắc bẩy, hay lở dại 1 lần thì mjh mới tha thứ. Chứ còn đã có sự gắn bó lâu dài thì tức là đã có tình cảm, là cố tình lừa dối vợ... Trường hợp này thì mjh sẽ k bao giờ tha thứ, có hối hận cũng vô ích. A ta cần phải chịu trách nhiệm cho hành động của mjh, và cần có cái giá để trả cho hành động đó...