TIN TÀI TRỢ.

Cùng tìm ý tưởng chụp ảnh cho con gái cưng

• 23 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên
    • 7 năm
    • 1,546 Bài viết

• 2,956 Được cảm ơn

Các ý tưởng chụp ảnh con gái cưng:Chụp ảnh con gái cưng theo phong cách hội họa | Chụp ảnh con gái cưng cùng những món đồ chơi của bé | Bộ ảnh "Kanna, con gái tôi" |

Nhiếp ảnh gia Bill Gekas đã chụp cho con gái của mình một bộ ảnh chân dung theo phong cách hội họa cổ điển – vừa là ảnh chân dung của cô bé 5 tuổi xinh xắn, vừa tái hiện bầu không khí và cảm xúc từ tác phẩm của các danh họa Caravaggio, Vermeer, Rembrandt, Raphael, Velazquez…

Mỗi tấm ảnh mà Bill chụp luôn được chuẩn bị tỉ mỉ từ trước về ánh sáng, đạo cụ, dàn dựng… trước khi người mẫu nhí bước vào. Từ lúc lên ý tưởng cho đến khi có được một tấm hình ưng ý thường mất trung bình khoảng 8 tiếng đồng hồ.

Hãy thử cùng chúng tôi xem Bill Gekas đã cùng con gái của mình làm sống lại các danh tác thế nào nhé:

billgekas-6_495

billgekas-10_495

billgekas-8_495

billgekas-7_495

billgekas-9_495

billgekas-13_495

billgekas-12_4951

billgekas-11_4951

billgekas-2_500

billgekas-3_500

billgekas-1_500

billgekas-5_500

billgekas-4_500
    Cô bé dễ thương quả là được nhờ ông bố nhiếp ảnh gia của mình! Các bố mẹ của diễn đàn Webtretho mình có ý định đầu tư cho con một bộ ảnh theo phong cách này không nhỉ?
    Ba-ba-ba-ba-ba-nana... ba-ba-ba-ba-ba-nana

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tưởng ảnh hot girl chứ.Hjhj
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 256 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chụp ảnh kiểu này nhìn hay phết nhỉ? Trông bé gái này chụp yêu ghê. Bộ ảnh quá nghệ thuật không còn gì để bàn ♥
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 81 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trông cũng khác lạ và sáng tạo ấy chứ.Nhìn em bé yêu thế.
    • 612 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì... Mình cũng muốn cho con gái chụp kiểu này lắm nhưng mà kiếm đâu ra người chụp ảnh vừa có góc máy chụp đẹp vừa có trình độ về hội họa lại giá lại phải vừa tốt nữa chứ.??? Bác này bác ấy chụp cho con gái nên bác ấy chau chuốt bằng cả trái tim được chứ các bác thợ ngoài studio thì... lấy đâu ra ạ
    BÀ MẸ 2 CON - CÓ BUÔN THÚNG BÁN MẸT
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...xuong-1792747/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 363 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ảnh đẹp, có điều kiện cũng nên đầu tư chứ, ghi lại các khoảnh khắc từ bé của con, sau này còn làm quà cho con chứ.
    • 340 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 358 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    một bức ảnh đẹp cần rất nhiều yếu tố, nếu các mẹ kỳ vọng vào studio thì ko thể nào có được đâu. Ngta chạy theo lợi nhuận, thì cả bộ ảnh có 1,2 tấm coi được, thuận mắt nhìn, ánh sáng hài hòa đã là tốt lắm rồi. .
    Còn để đạt được như những bức ảnh này thì thật khó, nhưng cũng có thể làm được nếu có được các yếu tố sau:
    1. Mẫu nhà các mẹ phải có khuôn mặt tốt, tốt chứ ko phải đẹp nhé, đặc biệt là đôi mắt phải có chiều sâu
    2. Tiền, các mẹ cần chuẩn bị với bao nhiêu bức ảnh tương ứng với số buổi chụp, thậm chí gấp đôi gấp ba.
    3. Nháy, một mẫu đẹp sẽ truyền cảm hứng cho nháy, nháy phải là người có tâm huyết, cảm hứng cho bộ ảnh. Phải nghiên cứu sâu xa về nguồn gốc của các bức ảnh, tránh các bức ảnh liên quan đên tôn giáo, gây tranh cãi,... bởi thà làm thì làm cho đến nơi đến chốn, chứ nửa mùa thì đừng làm.
    4. Không tiếc thời gian công sức đưa bé đi chụp, đi tìm những ngoại cảnh, setup studio, phòng kín, ánh sáng đạt đủ 70% như các bức họa.
    Ái chà, cũng nhiều ghê lắm, nói chung đấy là cơ bản. Như mình chụp ảnh thường thường cho bé, cũng tuân thủ đầy đủ các yếu tố, ví dụ như chụp áo dài, thì phải là áo dài cổ điển, màu sắc chất liệu, phải mua guốc mộc đủ bộ, khi chụp áo bà ba cho bé với mình thì bản thân mình phải tự đi nhuộm tóc đen, là thẳng ra, chuẩn bị áo bà ba, guốc mộc, nón lá,... Những điều đơn giản thế mà đi chụp ngoài, các mẹ ko chuẩn bị thì chả ai chuẩn bị cho cả.
    Tieudan có bé Tí hon và bé Dumbo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên
    • 7 năm
    • 1,005 Bài viết

• 3,132 Được cảm ơn

Nhìn bộ ảnh này có lẽ chủ yếu là lấy cảm hứng từ tranh của danh hoạ người Hà Lan Vermeer. Tranh ông này ấn tượng về sắc vàng và đặc tả chi tiết cực tinh tế. Các mẹ nào có xem phim Cô gái đeo hoa tai ngọc(The girl wears pearl earings) thì chắc cũng biết, ông ấy vẽ rất kỹ cả cảnh phản chiếu trong đôi hoa tai.

Để chụp được bộ ảnh như vầy thì ngoài là một người cha rất yêu và hiểu con gái để có thể nắm bắt thần thái của con thì bác nhiếp ảnh gia kia cũng cực kỳ am hiểu hội hoạ và cô bé cũng diễn khéo nữa (cái này khó nhất).

Mẹ tieudan nói đúng đấy, khâu chuẩn bị đạo cụ cũng rất cầu kỳ và tốn kém, nên mẹ nào nói muốn tìm tay máy chụp đẹp mà lại am hiểu nghệ thuật mà giá lại tầm tầm thì chăc khó lắm đấy ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,495 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không có ảnh của bé trai nhỉ. Để chụp được những bức ảnh trên hẳn phải kỳ công chuẩn bị và chọn bố cục lắm. Công nhận hình đẹp mê mệt.
    • 71 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vậy là phải có bố làm nhiếp ảnh mới chụp được những nghệ thuật như thế này sao? Chắc phải đầu tư đi học, sau này chụp hình cho con, hì
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất độc và lạ, sau này có con phải chụp thế mới phong cách, hihi
    • 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dễ thương ghê ! thật thích !
    • 5,178 Bài viết

• 3,796 Được cảm ơn

Chụp ảnh cho bé cần nhất là tình yêu với bé. Vì vậy, sẽ không ai có thể làm tốt hơn nếu nhiếp ảnh gia chính là bố mẹ, hoặc người thân yêu của bé. Như vậy mới dễ nắm bắt cái biểu cảm của bé hoặc không quản mất công mất sức cho mỗi tấm hình. Còn chụp studio cứ bé nào cũng chung chung 1 concept như nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Dễ thương dã man..
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Muốn chụp 1 bộ ảnh đẹp thì cần nhiều yếu tố: Photographer, bố cục, ánh sáng, khoảnh khắc chụp,... và điều quan trọng là biểu cảm của bé. Muốn bé tự nhiên thì trước ngày chụp, photographer phải có thời gian quen và chơi với bé để bé cảm thấy thoái mái khi chụp hình.
    Bản thân tớ là người chụp hình thì thấy 1 đặc điểm chung của bố mẹ khi muốn con cười trước máy ảnh thường nói 1 câu: "Xu ơi cười lên" mà quên mất phải kể ra những chuyện vui để bé có nụ cười tự nhiên nhất.
    Các mẹ muốn con mình có bộ hình độc và đẹp nhưng lại muốn giá tầm tầm thì hơi bị hiếm có khó tìm. Bởi vì lên cái ideas cho bộ ảnh thôi đã là 1 vấn đề rồi chưa nói đến các yếu tố khác.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ý tưởng hay đáo để, lại đẹp nữa!!!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ý tưởng hay đáo để, lại đẹp nữa, bé dễ thương kinh!
    Kho tài liệu cực quý về Quản lý Dự Án Chuyên Nghiệp PMP! Gửi email về tuannv.pmp@gmail.com!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 310 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ảnh này nghệ thuật đẹp nhỉ hehe. Nhìn độc đáo ấn tượng, mình cũng thích có những bức ảnh đẹp như này đẹp quá!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

iu wa', mà ở Việt Nam chưa có dịch vụ này đâu ak, hiện tại mới chỉ có dịch vụ vẽ tranh chân dung của bé và gia đình theo phong cách hội họa thôi, cũng khá hay đấy các mẹ ak, vừa có tranh treo vừa lưu lại hình ảnh...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2