TIN TÀI TRỢ.

Cách nấu cháo cho con thơm ngon hấp dẫn như cháo hàng

• 7.33K Lượt chia sẻ
  • 463K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chất béo không tan trong nước mà chỉ là tạo thành huyền phù. Các chất béo no có trong xương ống không tốt cho bé. Vì thế nên khi hầm xong, cần phải bỏ vào ngăn lạnh. Chất béo nhẹ sẽ nổi lên trên, gặp lạnh và kết tụ. Sau đó mình tách ra dễ dàng. Đó là chia sẻ kinh nghiệm thực tế và nghề nghiệp của mình. Mình chỉ chia sẻ cho mọi người để cháo ngọt hơn, ngon hơn cho những bé biếng ăn. Tuy nhiên không nhất thiết phải dùng xương ống nếu bé bạn vẫn ăn uống tốt. Thân.,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 710 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình đã thử nấu theo cách của bạn nhưng khi cho ngũ cốc (mình dùng bột đậu xanh xay) vào cháo thì nó cứ vón cục lại. Hay là phải pha với nước trước khi bỏ vào cháo hả bạn? Mình ăn cháo ở ngoài hàng (không phải cháo dinh dưỡng) nó cho đậu xanh vào cháo xương trông rất nhuyễn chứ không nguyên hạt đỗ, mà ăn thì ngon ơi là ngon. Không biết bí quyết của họ là gì. Hic
    • 102 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cách của mình là đậu xanh hấp chín tán nhuyễn chứ không xay bột. Đậu xanh thơm hơn và không bị xóc ở cổ...Bạn tham khảo nhé...
    Nhưng mà hai bữa nay con mình tự dưng...trở chứng kiên quyết không ăn dù chỉ một muỗng...cứ như thế này chắc mình điên mất thôi,,,hu hu...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 710 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamconghoa Xem bài viết
    cách của mình là đậu xanh hấp chín tán nhuyễn chứ không xay bột. Đậu xanh thơm hơn và không bị xóc ở cổ...Bạn tham khảo nhé...
    Nhưng mà hai bữa nay con mình tự dưng...trở chứng kiên quyết không ăn dù chỉ một muỗng...cứ như thế này chắc mình điên mất thôi,,,hu hu...
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ làm thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 257 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meranvang Xem bài viết
    Đọc bài này em phấn chấn và có hi vọng hẳn lên. Cậu cả nhà e 10 tháng rưỡi rồi mà ko thèm ăn cháo.
    À, các chị cho em hỏi téo tẹo tèo teo ạ. Bé nhà em ko ăn cháo, ngày uống 300ml sữa, 2 hũ sữa chua, 2 hũ váng sữa, 4 viên phô mai vuông, ăn trái cây và bú mẹ. Như vậy có quá nhiều chất béo ko các chị ạ? Trc bé chỉ ăn 1 hũ váng sữa, 2 viên phô mai nhưg vì bé nhất quyết ko ăn cháo nên em ham hố tăng thêm. Bé có vẻ thích ăn ngọt và béo (giống mẹ) nhưng ko múp míp (hay là đag tích trữ e ko biếtt. Hic). Các chị có cách nào chỉ e bổ sung đạm cho bé ko? Em có thể trộn trứg gà vào váng sữa ko? Ăn trứg ko bé ko ăn đc, toàn ói ra.
    bé bao nhiu tháng rồi mn?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 273 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em cũng phải mua cháo dinh dưỡng cho con ăn nè vì mẹ nấu không ngon hay sao ý. Huhu
    Chị chủ top cho em hỏi về cách nấu cháo ý. Vì quan trọng là cháo còn thức ăn mình say mịn riêng rùi. Cháo thì cho gia vị hết mà. Em ninh cháo cho có gạo tẻ, chút gạo nếp và nêm thêm bột nêm. Nhưng chả biết ngoài hàng nêm kiểu gì mà ngon thế. Em nấu thì chán quá huhu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bài viết rất hay, nghe mà muốn dc ăn cháo ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ con thì đứa nào cũng biếng ăn, mấy đứa cháo nhà e đứa nào cũng thế!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Con nhà mình hồi hơn 2 tuổi, 1 lần bị ói nhiều phải đi viện nhi. Nhân tiện mình hỏi bác sỹ về việc con mình rất lười ăn cháo dù mình rất chăm chút nồi cháo cho con. Theo lời bs hướng dẫn mình về làm thì con ăn thun thút, khác hẳn mọi khi. (Mình rất ngạc nhiên đấy).
    Cách nấu cháo cũng gần giống như chủ thớt làm, Nấu cháo trắng riêng, thịt nạc băm nhỏ, rau cải thái nhỏ. Cháo nấu xong cho thịt vào nấu mấy phút rồi cho rau. Thịt và rau đủ chín thì cho thìa nhỏ dầu ăn vào, bắc ra. Lâu rồi mình không nhớ lắm, hình như 1 bát cháo cho 1 hay 2 thìa thịt băm, 1 hay 2 thìa rau . Nhưng chú ý không cố cho nhiều thịt và rau, không cần thiết và con sẽ không thích.
    Không ninh hầm xương lấy nước nấu cháo.
    Không cho đậu hay hạt sen dễ làm bé ngán. Nếu các mẹ muốn thì lâu lâu cho 1 bữa thôi. Còn nếu bé nào thích thì có thể cho ăn thường ngày nhiều hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bbb Xem bài viết
    Em cũng phải mua cháo dinh dưỡng cho con ăn nè vì mẹ nấu không ngon hay sao ý. Huhu
    Chị chủ top cho em hỏi về cách nấu cháo ý. Vì quan trọng là cháo còn thức ăn mình say mịn riêng rùi. Cháo thì cho gia vị hết mà. Em ninh cháo cho có gạo tẻ, chút gạo nếp và nêm thêm bột nêm. Nhưng chả biết ngoài hàng nêm kiểu gì mà ngon thế. Em nấu thì chán quá huhu
    Bạn thử thay bột nêm bằng nước mắm ngon xem sao. Về mùi vị: cho nước mắm có mùi vị khác có thể bé sẽ thích. Về chât lượng: nước mắm ngon làm từ cá, tp dinh dưỡng tốt hơn bột nêm. Còn ngoài hàng đảm bảo là họ cho mì chính (bột ngọt) và cho nhiều ấy chứ.
    Ngoài ra nên thay đổi không cho gạo nếp vào xem bé có thích hơn không? Có thể nếp làm cháo sánh quá bé ngán chăng? Nhất là bản tính con người ta (kể cả em bé) là dễ chán nếu cứ mãi 1 thứ, nên thích thay đổi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 112 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình cũng rất chịu khó nấu cháo cầu kỳ cho con, cũng món nọ món kia mà con ăng thua đâu, hic.. giờ thử nốt cách của chủ thớt chia sẻ xem thế nào
    • 285 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bài viết hay quá cám ơn bạn nhé mình đã bookmark để làm luôn ^^
    • 52 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

có mẹ nào chỉ cách cho minh tập cho con mình nhai k, bé nhà mình đc 19 thán rùi nhưng khi ăn cháo k hề nhai mà chỉ nuốt thoi.....bé ăn gì cũng nhai hết chỉ có cháu là nuốt. cháu mình nấu ở nhà và con mình k kén ăn...
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nhiều lắm! Mẹ cho mình hỏi bé nhà mình đc 6 tháng đã ăn đc những món này chưa nhỉ? Mới nuôi con lần đầu nên ít kiến thức các mẹ đừng cười njes! ☺
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mjh moi lan cho an cu lac dau ngai ngan ha hk chiu an du minh nau chao cung rat la met :-( mai mjh se bat dau nau chao ntn cho con mjh an :-) mong la be se thich .cam on bai viet cua ban nhe
    • 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamconghoa Xem bài viết
    Mình cũng làm y chang rứa mà con mình vẫn không thích ăn..1 bữa ăn chưa được 1 chén cháo...mệt mỏi quá chừng thôi
    Con ban bao nhieu thang roi hay may tuoi roi. Dau bạn thử bỏ đói nó đi. Đợi đến khi nao no đói đòi ăn hãy cho ăn. Chứ dung so con doi ma cach vai gio lai ep no an hay nó bú như vay no ko an bu gi bao nhieu. Cứ đối xử như kiểu con nhà nghèo í nó đói tự khắc đòi ăn ko cần ép. Có ép nó cũng ko ket quả gi dau nhieu khi bị phản ứng ngược. Kệ nó cho nó chơi thả cửa ko ep an bú gi cả. Ban thử xem sao
    • 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saodembuon Xem bài viết
    có mẹ nào chỉ cách cho minh tập cho con mình nhai k, bé nhà mình đc 19 thán rùi nhưng khi ăn cháo k hề nhai mà chỉ nuốt thoi.....bé ăn gì cũng nhai hết chỉ có cháu là nuốt. cháu mình nấu ở nhà và con mình k kén ăn...
    Mẹ này ơi. Ko fai con bạn ko biet nhai. Vi an may mon khac be nhai dc het ma. Mà doi voi bé cháo của bạn ko cần nhai nên chỉ việc nuốt thôi. Mẹ nó lo quá roi do
    • 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamthikimyen Xem bài viết
    Con mjh moi lan cho an cu lac dau ngai ngan ha hk chiu an du minh nau chao cung rat la met :-( mai mjh se bat dau nau chao ntn cho con mjh an :-) mong la be se thich .cam on bai viet cua ban nhe
    Trên thị trường có bán 1 cái nồi mini dang low cook để nấu chao cho bé an rat tiện bạn ah. Bạn chỉ cần cho gạo vao nồi vo sach roi bỏ nuoc vao de đấy ko cần canh chừng gi cả de chưng mấy tiếng cũng chã sao cả. Tự nó hầm nhừ hạt gạo và thịt rau luon. Ko sợ tràn ra ngoài, ko sợ cháy khét. Mình truoc cung lười nau cháo vì con minh it chịu an, moi lan nau lại rat cuc canh chừng nay kia met chet dc. Tu ngay minh mua cai nồi nay về. Mình nau chao thuong xuyen hon. Vì nồi rat nhỏ ban co the nau cho con an cả ngay cung dc hay 1 buoi cung dc nua rat tiện. Tuy theo minh canh mà nau thoi. Minh lười mình bỏ cả khoai tay, ca rốt va tôm vào chung 1 lần bỏ đó cho nó tự nau tu toi hon nay den sang hom sau ngủ day la con minh có nồi chao tôm mà cả 2 mẹ con dieu dc ngu hihi
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

me chủ top cho e hỏi. nhóm dạm ướp với tiêu và đầu hành đó.tiêu là bột hạt tiêu ạ, như vâỵ có sợ cay làm bé ko an dc ko.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4