TIN TÀI TRỢ.

6 điều cần biết để dạy con gái tự tin

• 5 Lượt chia sẻ
  • 9.39K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 448 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-xu Xem bài viết
    Muốn dạy con tự tin thì nên khuyến khích động viên con khám phá thế giới (trừ những việc mình biết có hại), không nên c ái gì cũng nói không được, vì sợ thế nọ thế kia....giống ba mình ngày trước, giữ con gái quá nên chả cho đi dâu cả, cuối cùng cứ ru rú ở nhà, mất hết cả tự tin/
    Mình cũng đồng quan điểm với me-xu, nên khi con trai mình vừa lớn, có thể chạy nhảy chơi tốt, mình sẽ con chơi thể thao, khuyến khích con, thậm chí nếu con muốn học thành thạo, mình cũng cho luôn. Hehe, trước sau mình vẫn nghĩ thể thao sẽ mang lại sự năng động, khả năng tự tin, còn cả những môn như bóng đá, bóng rổ, bóng chuyền con giúp con có tình đồng đội nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipxinh89 Xem bài viết
    Mình cũng đồng quan điểm với me-xu, nên khi con trai mình vừa lớn, có thể chạy nhảy chơi tốt, mình sẽ con chơi thể thao, khuyến khích con, thậm chí nếu con muốn học thành thạo, mình cũng cho luôn. Hehe, trước sau mình vẫn nghĩ thể thao sẽ mang lại sự năng động, khả năng tự tin, còn cả những môn như bóng đá, bóng rổ, bóng chuyền con giúp con có tình đồng đội nữa
    Em cũng ủng hộ ý kiến của mechipxinh, mà em đang thắc mắc có nên cho con luyện tập quá sớm vậy ko ??
    • 448 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamlam26 Xem bài viết
    Em cũng ủng hộ ý kiến của mechipxinh, mà em đang thắc mắc có nên cho con luyện tập quá sớm vậy ko ??
    E thấy cho con luyện tập sớm cũng tốt mà chị, tập được cho con thói quen tập thể dục vậy, con còn khỏe, mẹ phải lo con bị béo phì, hihi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thask vì bài viết của bạn nhé hihihihi
    Sunshineschool Nơi tốt nhất cho tương lai
    • 90 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho con luyện tập sớm, còn cho con được tính kỷ luật nữa, em hoanh nghênh cho con tập thể dục sớm, nhất là các môn mang tính đồng đội
    • 115 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em thì chỉ thích cho con tập thể dục nhịp điệu thôi. Gái nhà em mà lớn tí, là sẽ cho đi nhảy nhót với các bạn. Em thấy khoái lắm, mỗi lần tivi cứ chiếu cảnh các bạn thi, là cứ nhảy theo rất hí hửng
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 69 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Dạy con gái tự tin có nhiều cách lắm, còn ở cách đối xử, hành động của cha mẹ với con, với lỗi của con nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 120 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

chúc các mẹ thành công
    • 448 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duoimotmainha_1988 Xem bài viết
    Em thì chỉ thích cho con tập thể dục nhịp điệu thôi. Gái nhà em mà lớn tí, là sẽ cho đi nhảy nhót với các bạn. Em thấy khoái lắm, mỗi lần tivi cứ chiếu cảnh các bạn thi, là cứ nhảy theo rất hí hửng
    Hình như tập thể dục nhịp điệu, nhảy nhót về lâu dài ko tốt lắm thì phải đó chị, nhất là con gái, hình như là ko tốt cho việc sinh sản sau này. Không biêt e có bị nhầm môn ko, nhưng em nhớ mang máng là vậy. Nếu nhầm các chị tha lỗi. T.T
    • 90 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipxinh89 Xem bài viết
    Hình như tập thể dục nhịp điệu, nhảy nhót về lâu dài ko tốt lắm thì phải đó chị, nhất là con gái, hình như là ko tốt cho việc sinh sản sau này. Không biêt e có bị nhầm môn ko, nhưng em nhớ mang máng là vậy. Nếu nhầm các chị tha lỗi. T.T
    Làm gì có chuyện này đâu chị, chắc chị nghe nhầm rồi đó. Mà nếu đã sợ vậy, thì em thấy con gái cứ cho bóng rổ, bóng chuyền, hay bơi cho nó lành. Mấy môn này hay dc gọi là mấy môn giúp trẻ phát triển toàn diện mà
    • 122 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Gái nhà em sẽ quyết cho chơi bóng rổ từ bé, để dễ cao. Bóng rổ coi vậy chứ nhiều đứa thích lắm, nhà em cũng có truyền thống, chị họ còn bé còn vừa cùng đội đoạt giải nhất ở trường,hehe
    • 126 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhu_Nga2525 Xem bài viết
    Gái nhà em sẽ quyết cho chơi bóng rổ từ bé, để dễ cao. Bóng rổ coi vậy chứ nhiều đứa thích lắm, nhà em cũng có truyền thống, chị họ còn bé còn vừa cùng đội đoạt giải nhất ở trường,hehe
    Thế là nhà có tiềm năng rồi, bé con nhà chị chắc sẽ có động lực. Tập cho giai nhà em thích đá bóng cũng phờ cả người ra ấy chứ
    love1
    • 448 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhan_1987 Xem bài viết
    Làm gì có chuyện này đâu chị, chắc chị nghe nhầm rồi đó. Mà nếu đã sợ vậy, thì em thấy con gái cứ cho bóng rổ, bóng chuyền, hay bơi cho nó lành. Mấy môn này hay dc gọi là mấy môn giúp trẻ phát triển toàn diện mà
    Thế hóa ra em nhầm thật àh. Hic. em nhớ có 1 môn thế mà trời. mà giờ lại ko nhớ môn nào. Hic
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

haizz nếu như mình đc. nuôi dạy như vậy thì vui quá ở nhà lúc nào ai cũng chê mình xấu nhất là cậu mình mẹ mình thì cũng chưa khen mình xinh đẹp 1 lần nào haizz
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2