TIN TÀI TRỢ.

Những điều cần biết về giấc ngủ của trẻ sơ sinh

• 1.71K Lượt chia sẻ
  • 89.1K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Bé ngủ ít cũng không tốt, nhưng cũng là do thần kinh bé nhạy quá thôi. Giờ bé đã ngủ tốt hơn chưa mẹ nó. Khi con ngủ là cần phải thật yên tĩnh, phòng thoáng như thế sẽ tạo cho bé cảm giác yên bình và ngủ sâu hơn ý.
    Thường các bé sơ sinh thích thích cảm giác ấm áp và cảm giác an toàn như nằm trong bụng mẹ nhưng cũng có bé thích thoải mái nên mẹ chú ý đừng quấn bé kỹ quá, nóng quá làm bé bị khó chịu, khó ngủ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Ngược lại thì con mình lại thuộc số ít những trường hợp ít ngủ. thời gian sơ sinh bé cũng chỉ ngủ được tầm 8-10h/ngày đến độ mình rất lo lắng ko hiểu con có bịnh gì và phải đi tư vấn bác sĩ mới biết là do thần kinh bé quá nhạy, các nơ ron phát triển quá nhanh.
    Cũng có thể bé ngủ ko ngon là do tã ko thấm hút tốt, gây ẩm ướt =, khó chịu nữa đó mẹ nó. Mẹ có kiểm tra việc này chưa? Mẹ nó đang cho con xài loại tã nào?
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 375 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Cũng có thể bé ngủ ko ngon là do tã ko thấm hút tốt, gây ẩm ướt =, khó chịu nữa đó mẹ nó. Mẹ có kiểm tra việc này chưa? Mẹ nó đang cho con xài loại tã nào?
    Vậy nên là muốn con có 1 giấc ngủ ngon, liền mạch vào ban đêm thì mẹ nên cho con ăn no trước khi ngủ, thay tã cho con. Ban đêm thì nhà mình thường dùng tã quần Pampers cho con thoải mái, và không bị xộc xệch khiến tã bị tràn, bị tràn như vậy sẽ làm gián đoạn giấc ngủ con.
    • 5,694 Bài viết

• 4,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài này hay và giải thích rõ ràng quá! Phải chi lúc mình sinh con đầu đọc được bài này thì đỡ stress. Lúc đó chưa có kinh nghiệm nên có lúc thật muốn nhét con vô bụng lại luôn ha ha.
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ôi trong tháng đầu tiên bé nhà mình ngủ nhiều còn quên cả bú ý ngủ đến mấy tiếng mới dậy ăn
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bài viết rất hay, giờ mình mới hiểu rõ về giấc ngủ của nhóc nhà mình
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thông tin rất thú vị, cảm ơn chủ top
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2