TIN TÀI TRỢ.

Nên cho bé uống sữa tươi từ khi nào?

• 335 Lượt chia sẻ
  • 425K Lượt đọc
  • 153 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 446 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gocphodiuem Xem bài viết
    Ngày 1 - 2 hũ là vừa mẹ nó ạ chứ ngày bé uống tới 4 - 5 hũ sữa chua thì nhiều quá, mà cái gì quá cũng không tốt. Thay vì cho bé uống 4 - 5 hũ sữa chua mẹ có thể thay bớt 1 nửa thành sữa tươi hoặc nước hoa quả cho bé nhé.
    nhiều quá cũng không tốt cho sức khoẻ các con mà chị, uống nhiều quá con làm gì còn ăn được cái gì khác nưa, rùi chỉ uống nươc với ăn sữa chua lại thành ra thiếu chất đó chị ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    nhiều quá cũng không tốt cho sức khoẻ các con mà chị, uống nhiều quá con làm gì còn ăn được cái gì khác nưa, rùi chỉ uống nươc với ăn sữa chua lại thành ra thiếu chất đó chị ạ
    1 ngày cho bé uống 2 hộp sữa chua uống là ok nè mom. Sữa là thức uống không thể thiếu cho bé trong thực đơn hàng ngày. Nhà mình luôn đủ sữa cho con mỗi ngày, các con đi học vận động nhiều lắm sẽ bị tiêu hao năng lượng nhiều nên mẹ cần bổ sung cho con mỗi ngày. Không những tốt cho mắt mà còn tốt cho cả hệ tiêu hóa cho bé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    1 ngày cho bé uống 2 hộp sữa chua uống là ok nè mom. Sữa là thức uống không thể thiếu cho bé trong thực đơn hàng ngày. Nhà mình luôn đủ sữa cho con mỗi ngày, các con đi học vận động nhiều lắm sẽ bị tiêu hao năng lượng nhiều nên mẹ cần bổ sung cho con mỗi ngày. Không những tốt cho mắt mà còn tốt cho cả hệ tiêu hóa cho bé
    Mình có được khuyên trẻ con tùy theo tuổi như tầm 1-4 tuổi thì ngày 02 hộp sữa chua là đủ. Trẻ 1 tuổi thì tối đa 1 hộp 1 ngày thôi. Giờ sữa chua uống như sữa chua SUSU có thể uống hơn 2 hộp được không nhỉ. Mình vẫn đang ấn định ngày 02 hộp sữa chua uống thôi đấy.
    • 3,602 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình có được khuyên trẻ con tùy theo tuổi như tầm 1-4 tuổi thì ngày 02 hộp sữa chua là đủ. Trẻ 1 tuổi thì tối đa 1 hộp 1 ngày thôi. Giờ sữa chua uống như sữa chua SUSU có thể uống hơn 2 hộp được không nhỉ. Mình vẫn đang ấn định ngày 02 hộp sữa chua uống thôi đấy.
    Bé lớn thì thoải mái mà mẹ nó ơi, tầm 5 tuổi trở ra thì có thể uống hơn cũng được. Nhưng không thường xuyên vì con còn ăn và uống những thứ khác nữa chứ, cứ đều đặn duy trì ngày 2 lần mẹ nó ạ
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    • 11,093 Bài viết

• 5,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều quá cũng ko tốt đâu mẹ nó ơi! Mình cũng qui định con mình mỗi ngày 2 hủ thôi, ăn hay uống thì tùy nhưng giờ mấy bạn lớn nên thích loại uống hơn. Hàng ngaày các con cần phải ăn nhiều loại khác nhau để đc dung nạp đa dạng các loại thực phẩm chứ chỉ uống mỗi sữa chua thì đâu còn chỗ để chứa các loại khác.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,093 Bài viết

• 5,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gocphodiuem Xem bài viết
    Sữa chua nước SuSu này nhà mình chuyển sang chai lớn 150ml cho các bạn ấy rồi chứ chai bé kia cảm giác các bạn ấy liếm mép cái hết rồi lại năn nỉ cũng thấy tội.
    Đúng là các bạn lớn thì chai 80ml chả thấm chỗ nào, con em cũng thuộc dạng kén ăn mà còn thấy ko thấm vào đâu, như loại táo nho mới ra thì có khi xin uống 2 chai mới thỏa đó chớ, nhất là trời nắng nóng mà có chai sữa chua mát lạnh thì còn gì đã hơn. Hihihi...
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Nhiều quá cũng ko tốt đâu mẹ nó ơi! Mình cũng qui định con mình mỗi ngày 2 hủ thôi, ăn hay uống thì tùy nhưng giờ mấy bạn lớn nên thích loại uống hơn. Hàng ngaày các con cần phải ăn nhiều loại khác nhau để đc dung nạp đa dạng các loại thực phẩm chứ chỉ uống mỗi sữa chua thì đâu còn chỗ để chứa các loại khác.
    Nếu cứ cho các con uống thoải mái thì có khi các con uống thay nước luôn ấy ạ nhưng mà mình phải hạn chế con vừa là để con còn ăn, uống món khác mà vừa là để con có thói quen biết kiềm chế sở thích không phải cứ muốn là được là thỏa mãn mà không nghĩ tới tốt hay xấu có lợi hay không ấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng các trẻ lớn có lẽ không nên hạn chế các mẹ nhỉ vì chúng tiêu hao năng lượng nhiều hơn mà. Lúc khát con lớn uống luôn 2 lọ sữa chua nước SUSU, con bé đòi theo anh mình cản.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Nếu cứ cho các con uống thoải mái thì có khi các con uống thay nước luôn ấy ạ nhưng mà mình phải hạn chế con vừa là để con còn ăn, uống món khác mà vừa là để con có thói quen biết kiềm chế sở thích không phải cứ muốn là được là thỏa mãn mà không nghĩ tới tốt hay xấu có lợi hay không ấy ạ.
    Điều này mình biết, nhất là không cho ăn gần bữa cơm. Ăn cong thì uống thoải mái. Mà nhà mình ăn xong chừng 20 phút là hò hú ăn sữa chua rồi nên đã thành nếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là các bạn lớn thì chai 80ml chả thấm chỗ nào, con em cũng thuộc dạng kén ăn mà còn thấy ko thấm vào đâu, như loại táo nho mới ra thì có khi xin uống 2 chai mới thỏa đó chớ, nhất là trời nắng nóng mà có chai sữa chua mát lạnh thì còn gì đã hơn. Hihihi...
    Em gặp nhiều bạn ăn kén mà ăn hay uống sữa và sữa chua cực tốt luôn. Trộm vía các bạn ý chắc tay lắm, ít ốm đau. Cũng tuỳ từng bé chi nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Nhà mình hay mua sữa cho con ở trong siêu thị hoặc các đại lý chính thức của công ty vì mình rất sợ sữa giả cũng như công tác bảo quản không tốt sẽ ảnh hưởng đến chất lượng của sữa.
    Trường của con em bữa phụ là sữa tươi hộp mút, ở mẫu giáo là sữa cong thức pha mỗi cháu 1 cốc. Ở trường tiểu học thì trong các bữa phụ sau ngủ trưa dậy luôn kèm 1 hộp sữa chua. Sữa chua các con không chê bao giờ hết
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,701 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gặp nhiều bạn ăn kén mà ăn hay uống sữa và sữa chua cực tốt luôn. Trộm vía các bạn ý chắc tay lắm, ít ốm đau. Cũng tuỳ từng bé chi nhỉ.
    Tùy vào nết ăn mỗi bé đó em, như nhà chị từ nhỏ cả 2 nhóc trộm vía đều được cái nết dễ ăn nên mẹ lựa chọn cho món gì là xài món đó thôi không chê gì cả hihihi.
    Hàng xóm nhà mình thì có mỗi mụn con trai mà nó khảnh ăn lắm, mua đủ thứ ngon nó chẳng ăn cho cái gì cũng chỉ tí tẹo rồi lắc đầu quầy quậy ý. Mẹ nó muốn stress với con luôn
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 410 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trộm vía mẹ nó nuôi con sướng nhể, em cũng chỉ ước ao con em nó cũng dễ ăn như 2 bạn nhà mẹ nó ý... thức ăn thì kén thích món nào mới chịu ăn nhưng trộm vía mấy khoản ăn vặt thì ứ thấy ý kiến gì luôn kiểu như váng sữa, phomai, sữa chua...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Tùy vào nết ăn mỗi bé đó em, như nhà chị từ nhỏ cả 2 nhóc trộm vía đều được cái nết dễ ăn nên mẹ lựa chọn cho món gì là xài món đó thôi không chê gì cả hihihi.
    Hàng xóm nhà mình thì có mỗi mụn con trai mà nó khảnh ăn lắm, mua đủ thứ ngon nó chẳng ăn cho cái gì cũng chỉ tí tẹo rồi lắc đầu quầy quậy ý. Mẹ nó muốn stress với con luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,701 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy mới nói tùy nết ăn từng bé mẹ nó ạ. Không phải bé nào cũng dễ ăn đâu. Như bé nhà mẹ nó vậy là cũng okie rồi, còn chịu ăn vặt váng sữa, phomai, sữa chua... chứ bé hàng xóm nhà mình nó còn ko ăn máy món đó cho cơ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy_2013 Xem bài viết
    Trộm vía mẹ nó nuôi con sướng nhể, em cũng chỉ ước ao con em nó cũng dễ ăn như 2 bạn nhà mẹ nó ý... thức ăn thì kén thích món nào mới chịu ăn nhưng trộm vía mấy khoản ăn vặt thì ứ thấy ý kiến gì luôn kiểu như váng sữa, phomai, sữa chua...
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8