TIN TÀI TRỢ.

Nên cho bé uống sữa tươi từ khi nào?

• 335 Lượt chia sẻ
  • 427K Lượt đọc
  • 153 Trả lời

• Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,650 Bài viết

• 5,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    mua sữa cho bé thì bé cứ văn phòng đại diện hoặc đại lý của công ty mà mua mẹ ạ, hiện nay trên thị trường cũng nhiều loại, mình cứ cẩn thận là hơn hết
    Nhà mình hay mua sữa cho con ở trong siêu thị hoặc các đại lý chính thức của công ty vì mình rất sợ sữa giả cũng như công tác bảo quản không tốt sẽ ảnh hưởng đến chất lượng của sữa.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoivosan Xem bài viết
    Bé chịu uống sữa chua vậy là tốt rồi. Susu có bổ sung canxi vitamin A và nhiều chất xơ bé chịu uống là mừng đó mẹ. Như nhà mình trung bình ngày 2 hủ, nếu mà ngày uống tới 4,5 hủ có sao hông ta.
    Ngày 1 - 2 hũ là vừa mẹ nó ạ chứ ngày bé uống tới 4 - 5 hũ sữa chua thì nhiều quá, mà cái gì quá cũng không tốt. Thay vì cho bé uống 4 - 5 hũ sữa chua mẹ có thể thay bớt 1 nửa thành sữa tươi hoặc nước hoa quả cho bé nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,985 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Nhà mình hay mua sữa cho con ở trong siêu thị hoặc các đại lý chính thức của công ty vì mình rất sợ sữa giả cũng như công tác bảo quản không tốt sẽ ảnh hưởng đến chất lượng của sữa.
    Sữa chua mình mua cả thùng nên mình đến đại lý sữa của Vinamilk là mình mua cho an toàn, vừa rẻ vừa có quà khuyến mài nếu đúng vào dịp được tặng quà từ công ty. Chứ mua bên ngoài thường bị mất những quyền lợi này.
    • 3,604 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gocphodiuem Xem bài viết
    Ngày 1 - 2 hũ là vừa mẹ nó ạ chứ ngày bé uống tới 4 - 5 hũ sữa chua thì nhiều quá, mà cái gì quá cũng không tốt. Thay vì cho bé uống 4 - 5 hũ sữa chua mẹ có thể thay bớt 1 nửa thành sữa tươi hoặc nước hoa quả cho bé nhé.
    Đúng đó, cái gì nhiều qua cũng không tốt mà. Thi thoảng bé nhà mình khát với thèm sữa chua uống SUSU thì mình mới cho bạn ý thoải mái tí thôi. Chứ đều đặng thì ngày cũng chỉ 2 lọ thôi Kể ra thì lọ SUSU nhỏ uống tẹp cái hết ý các mẹ ạ, ka ka ka.
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    • 2,091 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mua thì mẹ nên nhìn hạn sử dụng nha, và mẹ chú ý mua cửa hàng uy tín , uy tín họ bán nhanh nên sữa liên tục là sữa mới mẹ ạ
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Đúng đó, cái gì nhiều qua cũng không tốt mà. Thi thoảng bé nhà mình khát với thèm sữa chua uống SUSU thì mình mới cho bạn ý thoải mái tí thôi. Chứ đều đặng thì ngày cũng chỉ 2 lọ thôi Kể ra thì lọ SUSU nhỏ uống tẹp cái hết ý các mẹ ạ, ka ka ka.
    Sữa chua nước SuSu này nhà mình chuyển sang chai lớn 150ml cho các bạn ấy rồi chứ chai bé kia cảm giác các bạn ấy liếm mép cái hết rồi lại năn nỉ cũng thấy tội.
    • 2,091 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cho con ăn đều mỗi ngày em tháy con cải thiện rất tốt, mẹ yên tâm hơn về cân nặng và tiêu hoá của con từ mấy tuần nay rùi , giờ thực đơn của con không bao giờ thiếu luôn
    • 894 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa chua nước SuSu này nhà mình chuyển sang chai lớn 150ml cho các bạn ấy rồi chứ chai bé kia cảm giác các bạn ấy liếm mép cái hết rồi lại năn nỉ cũng thấy tội.
    Hic... mình thấy chuyển sang chai lớn thì nhóc nhà mình cũng đâu có giảm số lượng đâu, mỗi ngày vẫn đúng bon 3 hộp, uống liền một lèo hết luôn. Mà mình công nhận Susu rất dễ uống, vị thơm và ngọt vừa phải chứ không ngọt gắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,091 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metum2003 Xem bài viết
    Hic... mình thấy chuyển sang chai lớn thì nhóc nhà mình cũng đâu có giảm số lượng đâu, mỗi ngày vẫn đúng bon 3 hộp, uống liền một lèo hết luôn. Mà mình công nhận Susu rất dễ uống, vị thơm và ngọt vừa phải chứ không ngọt gắt.
    Công nhận là con ăn sũa chua thích thật chị ạ, từ tiêu hoá đến hấp thụ con em mỗi ngày đều đặn, em chú ý theo dõi nên em thấy cân nặng tăng đều và con phát triển rất tốt, đây lùi biếng ăn mẹ yêu lắm ạ
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ khi có chai 150ml thì mình cũng đổi qua mua chai 150ml cho con mà. Mình thấy sữa chua uống sussu 150ml phù hợp với nhu cầu của con hơn vì các bé nhà mình cũng lớn lớn rồi. Nếu bé nào 1-2 tuổi thì uống hộp 110ml là vừa rồi.
    comment by WTT mobile view
    • 1,003 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Ngoài 1 tuổi thì bé có thể chuyển sang dùng sữa chua uống được rồi bạn nhé! ngoài ra mẹ nên chú trọng cho con ăn phong phú, đa dạng thực phẩm để con phát triển toàn diện nhé! nhất là các loại rau như súp lơ xanh, rau chân vịt, bưởi, cam, táo, lê, nho, chuối, cà rốt...
    Oh, may quá. Mấy bạn nhỏ nahf mình ko chịu ăn trái cây cũng ko chịu ăn rau nhưng cứu vớt được là 2 bạn thích ăn bông cải xanh và ăn chuối. Ngoài sữa chua Susu ăn mình hay trộn vào trái cây để dụ mấy bạn ăn thì sữa uống vẫn đều đặn mỗi ngày nên tiêu hóa rất ok.
    • 1,003 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ khi có chai 150ml thì mình cũng đổi qua mua chai 150ml cho con mà. Mình thấy sữa chua uống sussu 150ml phù hợp với nhu cầu của con hơn vì các bé nhà mình cũng lớn lớn rồi. Nếu bé nào 1-2 tuổi thì uống hộp 110ml là vừa rồi.
    Với mấy bạn ghiền thì chai 80ml ko thấm vào đâu hết, bạn lớn nhà mình toàn xin cho uống mỗi lần 2 chai loại 150ml nữa kìa nhưng mà mình nghĩ cái gì cũng có mức độ nên ráng kiềm bạn ấy lại. Mà mình để ý bạn nào uống đc sữa chua thì da dẻ rất đẹp nha!
    • 1,310 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đợt này cũng chuyển qua loại mới, dung tích 150ml tha hồ uống, bạn ý bình thường chai nhỏ cũng uống 2 chai mới đủ. May mà SUSU ra loại mới lớn hơn tiện cho mẹ, mua 1 thùng uống cũng được lâu hơn ý
    • 900 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thể tích tăng lên mà số lần không đổi thì có khi lại phải giữ nguyên chai nhỏ thôi mẹ nó ạ chứ chuyển sang chai lớn mà ngày 3 chai thì mình nghĩ hơi nhiều đấy.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Giờ trẻ có nhiều loại sữa để uống trong ngày lắm từ sữa công thức, sữa chua, sữa chua uống, phô mai, váng sữa toàn là những thực phẩm giàu dinh dưỡng, mẹ chỉ việc lựa chọn đưa vào bữa phụ cho bé để bé thích nghi thôi. Mà đúng thật trẻ uống sữa nhiều cao hẳn lên lại còn thông minh nhanh nhẹn nữa chứ. Ngày xưa tụi mình sữa không được uống nên toàn lùn tịt nhỉ. Mình thấy nhiều mẹ giờ đổi từ sữa chua sang sữa chua uống
    Ví dụ nếu mẹ cho on ăn pho mai và sữa chua áp dụng đúng thời gian là cho con ăn sau bữa ăn khoảng 30' nhất là cho con ăn sữa chua sau bữa ăn tối, trước khi đi ngủ thì sẽ rất tốt cho con và đặc biệt là con được bổ sung canxi giúp xương chắc khỏe thì con sẽ rất mau lớn và khỏe mạnh. Vậy nên con mình sau bữa tối cái gì có thể cắt giảm chứ sữa chua Susu là không nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yenkhanh. Xem bài viết
    Thành phần như vậy thì nói lên điều gì mẹ nó ơi??? Mình ít rành về các thành phần này nhưng mà biết được sữa chua tốt cho hệ tiêu hóa và con rất thích nên mình cho con dùng hàng ngày luôn.
    Các thành phần trong sữa chua như mẹ kia nói thì các mẹ có thể tham khảo để thấy lượng dinh dưỡng và các chất đang có trong mỗi 100g sữa chua Susu, và như vậy mỗi ngày đều đặn cho con uống 1-2 lọ sữa chua Susu thì sẽ nạp vào cơ thể cho con được từng đó lượng dinh dưỡng cần thiết cho con được phát triển tốt, hệ tiêu hóa khỏe mạnh và thông minh. Minh cũng hiểu nôm na là như vậy đó
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời điểm uống sữa chua tốt nhất là sau bữa tối 1-2 tiếng giúp hệ tiêu hóa của con hoạt động tốt và đó cũng là thời điểm giúp cơ thể con hấp thu canxi tốt nhất đó các mẹ.
    Nhà mình ngày nào cũng 4 lọ sữa chua Susu buổi tối nè mỗi người 1 lọ cảm giác mình cũng thấy nhẹ bụng.
    Ví dụ nếu mẹ cho on ăn pho mai và sữa chua áp dụng đúng thời gian là cho con ăn sau bữa ăn khoảng 30' nhất là cho con ăn sữa chua sau bữa ăn tối, trước khi đi ngủ thì sẽ rất tốt cho con và đặc biệt là con được bổ sung canxi giúp xương chắc khỏe thì con sẽ rất mau lớn và khỏe mạnh. Vậy nên con mình sau bữa tối cái gì có thể cắt giảm chứ sữa chua Susu là không nhé!
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là ngoài chăm lo cho con thì các bố mẹ cũng nên chăm sóc bản thân để cơ thể luôn khỏe mạnh mới có sức chăm con chứ nhỉ. Các con mình bắt đầu bước vào tuổi ăn tuổi lớn rồi đứa nào đứa đấy ăn gọi là như rồng cuốn luôn á.
    • 1,580 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn luôn đấy, trẻ con vận động nhiều nên tiêu hao năng lượng rất nhiều, mẹ phải bồi bổ ngay để con luôn có sức khỏe để vận động. Con mình thích chơi bóng, đi xe đạp. Nên mình thường chọn sữa chua uống Susu mỗi ngày cho con, vì trong sữa Susu có chứa nhiều canxi giúp con có xương chắc khỏe mẹ yên tâm khi con vận động
    Đúng là ngoài chăm lo cho con thì các bố mẹ cũng nên chăm sóc bản thân để cơ thể luôn khỏe mạnh mới có sức chăm con chứ nhỉ. Các con mình bắt đầu bước vào tuổi ăn tuổi lớn rồi đứa nào đứa đấy ăn gọi là như rồng cuốn luôn á.
    • 320 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua sữa của những thương hiệu Việt đỡ lo sữa giả. Mình toàn dùng của Vinamilk cho chắc ăn. Nhiều người cứ hay dùng hàng xách tay, biết nguồn gốc gì đâu cho con uống lỡ có gì không biết kêu ai luôn.
  • Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8