TIN TÀI TRỢ.

Nên cho bé uống sữa tươi từ khi nào?

• 335 Lượt chia sẻ
  • 424K Lượt đọc
  • 153 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 220 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IvyleMUA Xem bài viết
    chắc ý mẹ ấy là đổ sữa ra nấu lại ( vứt cái chai đựng đi) sau đó cho vào 1 chai khác.
    Các hãng sữa tăng giá vù vù à. Mình cũng cần tham khảo sữa bò mua ở trại cho con. Nhưng mà các mẹ ơi, khu vực quận Tân Bình và lân cận thì có trại k ạ?
    Nhà tớ, nội, ngoại chỉ thích uống sữa tươi trại thôi, kiên trì uống hơn chục năm nay rồi. Trước tớ lấy của trại bên Bắc ninh, nhưng sau họ không đi giao nữa thì chuyển sang lấy của trại Ba vì. Sữa này thơm ngon, khác hẳn sữa tươi hộp. Không biết có phải nhờ sữa này không mà trẻ con nhà mình toàn cao to ngật ngưỡng, trong khi bố mẹ cô gì chú bác đều chỉ tầm tầm trung bình.
    Mẹ nó ở trong Sài gòn thì lấy thử sữa tươi của trại dưới Củ chi xem. Đợt trước vào đó công tác, tớ ở nhờ nhà bạn gần sân bay, họ lấy sữa tươi trại dưới đó, uống ngon lắm. Nghe nói bên trại họ có cửa hàng bán sản phẩm ở Tân Bình luôn. Vừa phải alo hỏi để lấy số ĐT cho mẹ nó tham khảo đây nhé:

339/27 Nguyen Thai Binh, p.12
    091 666 2294 - 090 384 4079
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,018 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tùy vào tuổi trẻ mà có loại sữa khác nhau chứ
    khổ cháu e nó k chịu uống
    • 135 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bé nhà mình 13 tháng chiều cao hơi khiêm tốn. Mình muốn tăng thêm chiều cao cho bé, nghe nói uống sữa tươi nhiều canxi hơn đúng không, nên uống loại nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống sữa nhiều thì tốt chứ sao phải giới hạn 400ml ta?
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đã từng tìm hiểu và đọc được bài của bác sĩ Đoàn. bài viết khá tâm huyết. theo như bác sĩ thì sau 2 tuổi là bé đã có thể uống sữa tươi rồi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhminhyen Xem bài viết
    Trên FB của bác sĩ Nguyễn Trí Đoàn (Pk Victory) cũng đã từng có note viết về điều này tại đây, và mình đã dịch lại 1 cách bài bản hơn để chia sẻ với các mẹ. Chúng ta cần là những ng mẹ "sáng suốt". Trong khi kinh tế ngày càng khó khăn mà những hãng sữa thì cứ tăng giá vù vù. Chúng ta cần nhìn lại vấn đề 1 cách đúng hơn để có lựa chọn tốt nhất cho cả mẹ và bé. Các mẹ nhỉ!
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 1,656 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con mình đc 1,5t rồi z mà mình không dám cho trẻ uống...cảm ơn chị nhé
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà em 20 tháng tuổi mà e chưa cho uống sữa tươi, sau khi đọc bài này thì em đã yên tâm cho cháu uống sữa tươi rồi nhưng chưa biết mua sữa tươi thanh trùng ở đâu thì đảm bảo vậy các mẹ ơi??? Nhà em ở khu vực Đống Đa, Hà Nội, mẹ nào có địa chỉ bán sữa tươi tốt thì cho em xin với ah ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi firstviollet Xem bài viết
    Bé nhà mình 13 tháng chiều cao hơi khiêm tốn. Mình muốn tăng thêm chiều cao cho bé, nghe nói uống sữa tươi nhiều canxi hơn đúng không, nên uống loại nào nhỉ?
    Bạn nên chọn dòng sữa tươi chuyên về Canci, nhưng vẫn bổ sung đầy đủ các chất dinh dưỡng. Mình gợi ý để bạn tham khảo nhé. Bạn thử dòng sữa Calci Max của New Zealand đi. Uồng rất ngậy và thơm, lại cung cấp đầy đủ Calci và các dưỡng chất khác. Bạn có thể tham khảo sản phẩm ở link sau
    http://zaodich.com/forum/f2484/dai-l...nhati-1709235/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ziczac_zozo Xem bài viết
    Bé nhà em 20 tháng tuổi mà e chưa cho uống sữa tươi, sau khi đọc bài này thì em đã yên tâm cho cháu uống sữa tươi rồi nhưng chưa biết mua sữa tươi thanh trùng ở đâu thì đảm bảo vậy các mẹ ơi??? Nhà em ở khu vực Đống Đa, Hà Nội, mẹ nào có địa chỉ bán sữa tươi tốt thì cho em xin với ah ?
    em đăng ký cung cấp sữa tươi nhập ngoại ạ, giá rẻ, chất lượng, bé lại thích uống vì sữa rất ngon, nhiều bà mẹ đã thử và tin dùng rồi nhé
    http://zaodich.com/forum/f2484/dai-l.../#post29908378
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiyeuthuong Xem bài viết
    vấn đề em quan tâm là k biết có cách nào đúng, thực sự đúng để loại bỏ toàn bộ vi khuẩn, vi trùng trong sữa tươi trại k í? Chứ có làm yaourt thì con ấy vẫn còn, chỉ lo cho con.
    sữa tươi mua ở trại về thì các mẹ chỉ biết cách đun sôi lên, như vậy lam sao loại bỏ được hết vi trùng chứ nhỉ?
    http://zaodich.com/forum/f2484/dai-l.../#post29911209
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm bữa mình đọc báo, có thấy một thông tin là Tổ chức Y tế Thế giới khuyên là các mẹ không nên cho con uống sữa tươi khi con dưới 12 tháng tuổi. Vì mặc dù trong sữa tươi chứa nhiều chất dinh dưỡng nhưng lại có hàm lượng chất đạm cao và chất béo là chất béo no, gây quá tải cho thận của bé đó. Nên tốt nhất là bạn nên cho bé dùng sữa tươi khi đã được 1 tuổi trở lên, khi ấy hệ tiêu hóa của bé sẽ hoạt động dê dàng hơn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào c, cho em hỏi c định cho bé uống loại sũa tươi gì vậy a? E cũng định cho bé nhà e uống sữa tươi mà ko biết loại nào tốt cho bé. hiii.
    • 149 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cũng có con đang ở tuổi uống sữa. Mình xin chia sẻ một chút thông tin mà mình có được để các mẹ tham khảo

Bắt đầu từ 12 tháng tuổi trở lên là các con có thể uống sữa tươi , vì sao có cột mốc trên ?
    Dưới 12 tháng, các bé cần bổ sung nhiều sắt trong sữa công thức và sữa mẹ để hoàn thiện sự phát triển của cơ thể. Trong khi đó , sữa bò tươi lại có thành phần giàu đạm và chất béo rất hữu ích để cung cấp năng lượng cho các be.
    Khi trên 1 tuổi, sắt sẽ được bổ sung chủ yếu từ các bữa ăn. Nên nguồn sữa tươi rất quan trọng để cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho quá trình phát triển thể chất của bé. Sữa bò tươi cũng cấp protein, canxi , magie , vitamin b12 & b2.
    Các con cần tối thiểu 350 ml sữa tươi một ngày các mẹ nhé. Nguồn sữa thì nếu các mẹ không có từ trang trại thì có thể mua sữa thanh trùng của mộc châu hoặc vinamilk ( chỉ có thể sử dụng trong vòng 3 ngày , với dk bảo quản trong tủ lạnh nhé) .
    Vì sữa tươi nguyên chất sẽ nhạt ( khuyến cáo là không cho đường các mẹ nhé vì dễ gây sâu răng )và không ngậy và ngọt bằng các loại sữa tươi có pha hương liệu trên thị trường, nên kinh nghiệm của mình là cho con uống sữa tươi trước khi uống sữa hộp (thật ra sữa hộp sẽ có thêm hương liệu và chất bảo quản). Các bé uống sữa hộp thường không thích uống sữa tươi nguyên chất.
    Để cẩn thận các mẹ nếu mua sữa từ trang trang có thể đun sôi lại trước khi cho con uống ( đun nhỏ lửa , sôi lăn tăn thôi các mẹ nhé). À mà khi đun sữa xong sẽ có 1 lớp màng như váng sữa, ăn rất bổ .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 176 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

theo em được biết thì bé từ 2 tuổi trở lên cho bé uống sữa tươi là tốt nhất mẹ ak... cháu con anh trai em hơn 3 tuổi vẫn thích uống sữa bột vì bé ko thích sữa tươi, pho mai , sữa chua, váng sữa bé ăn ngon lắm mỗi tội chỉ cao thôi ko thấy mập mấy, bác sĩ nói bé phát triển đều
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 8 năm
    • 888 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Con em 1 tuần nữa 1 tuổi uống sữa tươi rồi vì nó kiêng quyết ko uống sữa bột mà em ko muốn ép đè đổ nên cả 3 tháng rồi nó ko uống 1 giọt sữa nào... Giờ thì hết kiên nhẫn còn 1 tuần nên cho uống sữa tươi luôn... Test thấy ổn ổn vì phân oki nên giờ cho uống ngày 1 hộp nhỏ 110ml trước, 3 ngày sau ổn thì thì 220ml/ ngày tầm 1 tuần ổn thì 3 hộp 110ml ngày....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 516 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Nhiều thông tin hữu ích
    Yêu Cu Tý nhứt trên đời
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 453 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình thì cứ sợ bé uống sữa tươi rồi thích vị của sữa tươi sẽ bỏ sữa công thức mất các mẹ ợ.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì thích bé uống sữa bột hơn, vì có nhiều chất dinh dưỡng. Sữa tươi thì có nhiều chất béo, nhưng dinh dưỡng thì không có nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

ở đây không thấy mẹ nào nhắc tới sữa nguyên kem nhỉ. sữa tươi nguyên kem nhập khẩu tốt hơn sữa tươi bình thường đó. mình đang cho bé uống sữa devondate. cái này mình đặc hàng tại hà nôi, mình ở đà nẵng. bé nhà minh uống đc 2 tháng rồi. bé đc 13 tháng
    • 1,332 Bài viết

• 2,656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ra nước ngoài thấy bên đó người ta không có khái niệm sữa công thức đâu, trên 1t là uống sữa tươi rồi mà đứa nào đứa nấy nó rắn chắc khoẻ mạnh chứ không to bệu , bụng phưỡn ra như trẻ con nhà mình. Có lẽ chúng nên học tập họ ?
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8