TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm tập bé sơ sinh ngủ đêm sẽ thành nếp sau 10 ngày

• 6.42K Lượt chia sẻ
  • 327K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen_gu_niang Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhé. Nếu bạn về hn mà tiện bạn nhắn lên 4rum cho mình hoặc bạn mess vào sdt 0983 sáu bảy ba sáu ba sáu để mình qua lấy nhé. Màu xanh cũng yêu mà bạn. Cho mình lấy vía a ku nhà bạn . Tks bạn nhiều

Minh gui tin nhan cho ban tren webtretho, ban doc nhe

you drive me crazy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 184 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MKS.2014 Xem bài viết
    Bé mình mới 1 tháng tuổi, mình cũng muốn rèn theo kiểu mặc kệ để tự ngủ nhưng ông bà cưng cháu cứ bảo nó chưa biết gì nên cứ ẩm bồng khi bé o e

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Nhà mình cứ đến đúng giờ, tắt đèn tối tui, tắt luôn cả đèn ngủ, rồi cả nhà nằm im. Nàng ngó ngoáy 1 mình khoảng mươi phút rồi tự ngủ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình rất muốn rèn con như vậy nhưng còn thằng lớn nữa, tầm 9h tối thì thằng anh còn chơi, ầm ĩ cả nhà, làm sao rèn cho thằng em ngủ đc đây, mà nhà thì không còn phòng nào cho thằng anh chơi nữa
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi với. bé nhà em được 1 tuổi rồi nhưng vẫn bú đêm. 3-4 lần. Như thế có sao không ạ. Muốn cai sữa cho bé để bé ngủ ngon giấc thì làm thế nào ạ
    • 315 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thằng cháu nhà em vẫn ngủ ngày thức đêm, làm đủ mọi cách vẫn vậy, chán ghê T.T
    Ủng hộ kênh Youtube học tiếng Anh của Happy Life English nhé
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trv bé nhà mình tròn tháng đã đi vài nề nếp rồi. Ban ngày mình cho bé nằm phòng có ánh sáng, mọi người trong nhà nói chuyện làm việc bình thường ko phải giữ yên tĩnh gì hết. Các hoạt động như mát xa, làm vệ sinh, tập luyện chân tay, nói chuyện với bé lúc bua đều thực hiện vào ban ngày.
    Còn cứ 8h tối trở đi mình cho bé vào phòng ngủ, mở đèn phòng ngoài để con có nôn trớ gì hoặc cho bé bú mình vẫn quan sát được. Lúc bú giữ yên lặng hầu như ko cưng nựng gì bé hết. Với cả bé nhà mình ngủ say lắm lúc tỉnh dậy đói qua nên khóc rất gắt và vừa ăn vừa hờn, vì vậyvậy mình phải canh giờ hoặc thấy bé ọ ẹ là cho bé ăn, như vậy bé ko bị tỉnh ngủ và dễ đi vào giấc tiếp theo hơn.
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

pe nha mjnh moi duoc 3tuan thuj nhung pjo cu doi be thoi. Ngu kung be ma thuc thj kang phai be. Cu dat xuog duog la lai khoc re len. Troi oi ! Moi lan ru ngu lai 2me con nhu danh vat voi nhau. Aj bjt lam cach nao cho pe nha mjnh cung tu ngu ma k doj be nua k chj jup mjnh voi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuananh1985 Xem bài viết
    pe nha mjnh moi duoc 3tuan thuj nhung pjo cu doi be thoi. Ngu kung be ma thuc thj kang phai be. Cu dat xuog duog la lai khoc re len. Troi oi ! Moi lan ru ngu lai 2me con nhu danh vat voi nhau. Aj bjt lam cach nao cho pe nha mjnh cung tu ngu ma k doj be nua k chj jup mjnh voi
    Con còn bé thế chắc là bé chưa quen môi trường bên ngoài bụng mẹ nên đòi bế. Mẹ nó thử quấn tã chặt cho bé xem sao. Mùa hè nóng mà không dùng điều hòa thì khó làm thế nhưng dùng vải màn mòng quấn chặt cho bé chắc cũng không nóng lắm.
    Con bé dưới 3 tháng thì nói chung nên chiều theo ý con, tập ngủ thì phải ngoài 3 tháng trở ra thì mới tập mẹ nó ạ vì bé quá con chưa biết được các thói quen mà mình luyện cho con. Chúc 2 mẹ con khỏe

you drive me crazy
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be nha mih duoc cai rat de thuog.cu den troi sap toi la muon ngu.tat den la muon ngu.mo den la be day.vi the cu vua toi tam khoan 6-7h la mih tat den va cho be bu roi ngu luon.sag khi nao mo den or rem cua la be day

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Soccondethuong
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbongnt Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi với. bé nhà em được 1 tuổi rồi nhưng vẫn bú đêm. 3-4 lần. Như thế có sao không ạ. Muốn cai sữa cho bé để bé ngủ ngon giấc thì làm thế nào ạ
    Như vậy là con bú theo thói quen chứ không phải con đói. Con quen được bú mỗi khi thức giấc và cứ phải được bú mới ngủ lại. Nếu bạn kiên trì và chiều con thì cứ theo con, tập cai dần dần ví dụ từ 4 lần giảm xuống 3 rồi 2, 1. Thử cố gắng bớt một lần bú đi xem sao bằng cách bế con nựng con theo kiểu nào đó
    Nếu bạn có trái tim thép (nhiều mẹ nước ngoài làm kiểu này) thì cương quyết không cho con bú (cũng làm dần dần từng lần một) nhưng không nựng con, mặc kệ cho nó khóc. Sau vài ngày thì con sẽ không khóc nữa và ngủ từ tối đến sáng

you drive me crazy
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ ơi các mẹ có kinh nghiệm thay bỉm đêm giúp mình với?em nhà mình đang ngủ ngon mà chạm vào cái dính bỉm là kiểu gì em cũng giật mình với ọ ẹ ngó ngoáy. các mẹ thường thay trước khi cho con ti hay sau khi ti no?có nên lau bằng giấy ướt hay mặc luôn bỉm mới cho con để em bé không bị tỉnh giấc ngủ đêm?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu NguyenThiMinh Xem bài viết
    các mẹ ơi các mẹ có kinh nghiệm thay bỉm đêm giúp mình với?em nhà mình đang ngủ ngon mà chạm vào cái dính bỉm là kiểu gì em cũng giật mình với ọ ẹ ngó ngoáy. các mẹ thường thay trước khi cho con ti hay sau khi ti no?có nên lau bằng giấy ướt hay mặc luôn bỉm mới cho con để em bé không bị tỉnh giấc ngủ đêm?
    Thường thì không nên thay bỉm cho con khi con đang ngủ ngon. Trước khi con đi ngủ thì thay bỉm sạch sẽ cho con rồi cho con ti thế là con ngủ luôn. Đến khi nào con tỉnh giấc mà thấy bỉm nặng thì thay cho con. Trừ trường hợp con ị thì mới phải thay ngay lập tức cho con. Nếu chỉ là con đái ướt bỉm thì nếu thấy con ướt thì lấy giấy khô lau cho con (nếu dùng loại bỉm tốt thì con đái vài lần vẫn không bị ướt vào người), nếu con ị thì mới phải lau bằng giấy ướt hoặc thậm chí rửa nước cho con cho sạch

you drive me crazy
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là cho bé bú chơi nhiều trước giờ ngủ và uống thật no. Ban ngày thì mình vẫn để đèn mờ còn ban đêm thì tắt để bé cảm nhận được ban đêm. Ban ngà ngủ mình mở nhạc, ko để yên tĩnh lắm, vì nếu bé quen yên tĩnh sẽ dễ bị giật mình khi ngủ ban đêm.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em thì ... tập ngay từ lúc trong bụng mẹ lúc 6 - 7 tháng. Em không rõ đúng không nhưng em là như vầy.

Tối ngủ nghe nhạc hoà tấu, ban đầu có cảm giác bé ngọ ngoạy ko yên, tối e cũng bị đạp vài cái. Nhưng em vẫn ngủ vào giấc bình thường, không thức đêm, nếu k ngủ được là nói anh xã mua chè củ năng hạt sen uống, ngủ k biết trời trăng gì cả. Sáng dậy em bước ra sưởi nắng, vỗ nhẹ bụng để con "tỉnh" & đạp 1 chút. Thế nên sáng nào dậy muộn mà có ánh nắng chiếu vào phòng, bé nhà em cũng dậy luôn. Đạp kêu mẹ dậy đi làm.

Lúc mới sinh ra, em cho bé vào nằm cũi ngay, do sinh mổ nên 12h đầu em không đứg dậy nổi, bà ngoại chăm hết. Ngày thứ 3 ở bv, khi ngủ là em tắt hết đèn (phòng dv 1 người), quấn bé để k giật mình. Sáng thì cho ra tắm nắng, vỗ cho bé thức & ngủ lại ngay sau khi bú.

Trv, bé nhà em tuần thứ 2 thứ 3, k ngủ ngày nhiều mà ngủ đêm dài hơn. Do ngoại cưg nên đòi ẵm mới ngủ. Sau khi ngoại k ở bên nhà em nữa... bé tầm 5 tuần, khóc suốt. Ban đầu em stress lắm, nhưg riết quen. Quyết định k ẵm bé để ngủ nữa. Vì e chỉ có 1 mìng . Bế đi hoài riết em bị ra sản dịch lại luôn.

Bé khóc suốt 5 phút, đỏ mặt đỏ tai, sau đó e mới dỗ cho nín, rồi bỏ lại cho nằm. Làm liên tục 2 tuần vào sáng và tối. Kết quả là bây giờ hai mẹ con nằm chơi trong hoà bình.

Bé ngủ ngày vẫn ít, nhưg đêm thì chỉ cần lau mình, ôm bìng sữa, quấn khăn, tắt đèn - tự vào giấc. Trộm vía bạn ấy :3

Bây h em chỉ còn chờ cho bé ngủ suốt đêm thôi. Gian khổ ạh.... hix. Bé nhà em giờ đã 9 tuần, trv ngủ dậy thì nói chuyện chơi với mẹ, nằm chơi 1 mình, tự co duỗi tay chân. Muốn bú hay ngủ thì khóc gọi mẹ.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cứu với. Bé nhà mình 7 tháng rồi vẫn ngủ ngày cày đêm, bg bé biết bò rồi, nên tối mình ko thể cho bé nằm yên trên gường dc, bé thường bò khắp nhà và rất thích nghịch vào ban đêm. Ngủ muộn, đêm thì bé thức chơi, sáng dậy sớm, bé ko ăn sữa ngoài đêm, sáng ra cũng ko ăn. Thường dậy sơm xong 7h ngủ tiếp mà ko ăn. Mình căng thẳng quá. Ko biết con thiếu chất hay ntn mà 7t rồi vẫn ko ngủ đêm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenhue89 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cứu với. Bé nhà mình 7 tháng rồi vẫn ngủ ngày cày đêm, bg bé biết bò rồi, nên tối mình ko thể cho bé nằm yên trên gường dc, bé thường bò khắp nhà và rất thích nghịch vào ban đêm. Ngủ muộn, đêm thì bé thức chơi, sáng dậy sớm, bé ko ăn sữa ngoài đêm, sáng ra cũng ko ăn. Thường dậy sơm xong 7h ngủ tiếp mà ko ăn. Mình căng thẳng quá. Ko biết con thiếu chất hay ntn mà 7t rồi vẫn ko ngủ đêm
    Lâu rồi ko thấy ai trả lời bài này nhỉ. Bé nhà mình được 1 tháng 20 ngày rồi. Nhưng từ bạn đầu bé đã quấy đêm mất mấy tiếng từ 10 hoặc 11h đến đến 1-2h sáng mới đặt ngủ hẳn được. Khoảng thời gian này cứ bế trên tay thì ngủ, đặt xuống giường cái bé lại mở mắt tỉnh dậy khóc. Có hôm ngày cũng lục đục ko ngủ mấy mà đêm cũng thế . Mình cũng ko biết làm cách nào để cho con ngủ luôn giấc đó ko lục đục nữa. Tn thì mệt lắm ạ. Mn có kinh nghiệm giúp mình với.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2