TIN TÀI TRỢ.

Không có người mẹ hoàn hảo trên đời!

• 25.7K Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haiben oi đáng ke ra chi ko nên ve nhà mc ở cu, không ai cham mình bang mẹ minh dau c.ở với me mình minh mới nho va được va thương con mẹ mình làm tat cả vì con..sao so phan phụ nữ chị em mình cung dong cảnh ngo qua

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Voanhbeu oi chi thật hanh phúc khi co được nguoi chồng như vay..thay chồng chị tot nhu vay, nhin chong e mà thấy buon wa..sinh con cho họ ma ho khong biet on con lam kho minh them, chồng e lao nghe loi me nen đến giờ e cang khô gap trăm be, mặc du ko o cung me chồng nhug ảnh hưởng cua ba lớn qua nen vc e đang ở trên bờ vực xa nhau..
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng thật là rất khó chịu khi ai đó giật dây bạn ạ, có 1 mình mình chăm con còn thoải mái hơn, mẹ ck thì chỉ được cái chỉ tay 5 ngón rồi nói bóng gió, nói chung là mệt
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nh khi vẫ tự hỏi,nhà nội,bà nội sao luôn cho mình quyền to thế nhỉ, ức chế!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C thật là tội nghiệp, phụ nữ mình luôn luôn phải chịu thiệt thòi các c nhỉ. E cũng mới có
    Cháu đc 3m rồi. E ở với bố mẹ đẻ lên cũng đỡ, ck e thì suốt ngày chỉ điện thoại chơi game, nhiều lúc tức lắm, con thì để nằm 1 mình, ck thì cứ chơi game. Nói ck thì đc 1,2 lần xong lại thế. Yêu cái đt hơn cả con. Buồn lắm các chị ạ.
    • 18 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

từ nhỏ cha mẹ mình đã nói lấy vợ hay lấy chồng phải xem xét cả tính cách , gia giáo của người ấy và cả gia điình người ta nữa, mẹ nói con đừng nghĩ lấy nhau thì chỉ cần tình yêu của 2 đứa là đủ, vì nếu gia đình người ta hiểu biết, cha mẹ ôn hòa dễ chịu thì 2 đứa mới hi vọng sống hòa bình. mình nhớ nên khi chọn người lấy làm chồng mình rất để ý cách cư sử của gia đình anh ấy . Mình chọn anh ấy ko phải vì giàu sang, học thức, địa vị gì hết vì mọi thứ anh ấy có đều bình thường. Nhưng từ khi chính thức yêu, anh dẫn mình về nhà và mình thấy gia đình anh biết cư xử, mấy em cũng lễ phép , ba mẹ thì cũng khá ổn và tính anh khá chu đáo, anh biết tự làm việc nhà, ko gia trưởng áp đặt phụ nữ. Cho đến bây giờ việc nhà anh và mình cùng làm : anh giặt đồ thì mình lau nhà, anh rửa chén thì mình phơi đồ....Là phụ nữ ngay từ khi yêu nên xem xét kỹ tính cách ngừi đàn ông rồi hãy quyết đinh, ngày xưa mình cũng quen vài người khác, và chia tay vì sự gia trưởng,... tuy chồng mình nghèo hơn những người ấy nhưng anh là người mạnh mẽ, quyết tâm trong sự nghiệp nên giờ 2 đứa cũng khá rồi. Cuộc sống là do mình chọn lựa, đừng nên yêu mù quáng sẽ khổ cả đời. Con gái hay con trai cũng có quyền lựa chọn người tốt cho mình chỉ có điều nhiều phụ nữ khi yêu thì chấp nhận hết mọi thứ thậm chí người yêu vũ phu cũng vẫn cắm đầu vào lấy, người gia trưởng từ lúc quen vẫn lấy, người lăng nhăng vẫn lấy, gia đình người ta ko tôn trọng mình mà vẫn cố chấp dính vào. Người đời có câu " ko bao giờ quá trễ để dừng lại và bắt đầu lại". Mình mong các bạn nữ nên suy xét kỹ trước khi quyết định kết hôn. Bạn đừng nghĩ bạn hi sinh nhiều thì sẽ được đền đáp, bạn chịu đựng thì chồng sẽ yêu bạn hơn. Phụ nữ phải biết yêu chính mình vì bạn cũng có cha mẹ sinh ra , cha mẹ yêu bạn thì bạn ko được để người ta chà đạp lên bạn. Tình yêu phải đến từ 2 phía. Nếu chồng và gia đình chồng tốt với bạn thì bạn tốt với họ còn nếu ko thể thì tìm lối đi cho mình nhé.
    • 18 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cáh để cuộc sống hạnh phúc là khi yêu nên tìm hiểu kỹ tính cách và gia đình đối phương, trước khi quyết định cưới hãy trao đổi rõ về quan niệm viec nhà. ngay từ đầu mình đã khẳng định với chồng là anh yêu em như thế nào thì em sẽ yêu anh như vậy, anh cư sử với gia đình em thế nào thì em sẽ cư sử với gia đình anh như vậy, em ko bao giờ cố yêu thương những người ko yêu thương và tôn trọng mình. phụ nữ đùng lúc nào cũng cố gắng ôm hết công việc nhà. Và phải tự lập , con gái cũng phải có công việc ổn định riêng , ko để phụ thuộc chòng và gia đình chồng. Phải để chồng biết anh cũng có trách nhiệm làm việc nhà, vợ chứ ko phải ô sin, vợ ko có nghĩa vụ phục tùng chồng và cha mẹ chồng như chủ nhân. Tình yêu là cho và nhận, hạnh phúc khi 2 phía cùng vun đắp vì vậy trước khi cưới phải nói rõ ràng để sau này sống vui vẻ.
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sinh ra là con gái là nắm sẵn phận khổ rồi. Làm việc nhà từ nhỏ, trong khi con trai thì chỉ việc chơi. Đi đến đâu ăn cỗ nếu là gái thì phải súm vào làm + dọn dẹp, con trai chỉ việc ăn, bày bữa, uống say, ói --> phụ nữ dọn. Lớn lên lập gia đình, cũng phải kiếm tiền + nội chợ đủ thứ, sinh con thì cũng chỉ có mình thức khuya dỗ dành con. Đứa thứ nhất mới được vài tuổi chưa kịp hồi sức thì chồng lại bắt sinh thêm cho có anh có em. Không đồng ý, thì chồng bị nói ra nói vào là con đó ích kỷ chỉ biết nghĩ cho bản thân. Mà nào phải vì bản thân, vì sức khỏe vì kinh tế nào có cho phép, sinh con và nuôi con là 2 chuyện khác nhau mà. Haizzz, nếu có sinh con gái thì các mẹ nhớ chiều con một chút nhé, vì cuộc đời phía sau của con cũng sẽ cực giống mình....
    Bi yêu của mẹ:
    NB: 2 kg (32 tuần 5 ngày)
    1m: 3.1 kg
    2m: 5.3 kg -> Hóng chuyện
    3m: 7 kg
    4m: 7.8 kg, dài: 63.5 cm
    5m: 8.2 kg, dài 67 cm -> Lật
    6m: 8.6 kg, dài 69 cm
    7m: 9 kg, dài 72 cm -> Lăn + Trườn lùi
    8m: 9.5 Kg -> Biết theo mẹ + Biết hờn + Biết tủi thân.
    9m: 10 kg, dài 74 cm -> Trườn lên + Ngồi + Đứng Chựng + Mọc 2 cái răng.
    10m: 10,3 kg, dài 76 cm
    11m: 10,6 kg, dài 78 cm -> Tự ngồi lên + Mọc 4 cái răng
    12m: 11.4 kg, dài 80 cm -> Vịn đứng lên + leo cầu thang + Mọc 5 cái răng
    13m: 11.8 kg -> Bò + Mọc 6 răng
    14m: 12 kg -> tự đúng lên, bước 2 bước
    15m: 12.2 kg -> tự đi được > 10 bước + nói các từ đơn: Bà, Mẹ, Bé, Bờ (Bố), Gà, Bai, Bay, Cạc Cạc (vịt kêu), Dạ, Măm,… và 1 từ đôi: Ai thế.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói thế thì mình còn may mắn chán các mẹ ạ . Chồng mình rất thương 2 mẹ con mình đang ở cữ mà dc chồng chăm như em bé ý hết tắm con sẵn tắm cho vợ luôn . Sáng, trưa, chiều, tối nấu kơm cho vợ ăn, giặt tã thay bỉm cho con, rửa chén bát..vv..
    Thế mà khi đi làm xa nhà vẫn ko quên chừa thời gian một ngày chạy về chăm vợ, chăm con. Nên mình cảm thấy hạnh phúc cực kì mong rằng các bạn nào lấy chồng thì lựa chồng cho kĩ yêu đúng người để được vui vẻ, hạnh phúc nhé !!!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị quá chịu khó!!! C đừng nghĩ ck ko làm đk. Phụ nữ sinh ra đâu phải biết làm hết mọi việc đâu. Lúc này cần nhất sự chia sẻ của ng ck thì ko có

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Diep_kate
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3