TIN TÀI TRỢ.

Không có người mẹ hoàn hảo trên đời!

• 25.7K Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn chắc chắn là một người mẹ tuyệt vời.
    Cố lên bạn nhé, cố giữ tinh thần thoải mái và giữ sức khỏe vì mình và vì con, những việc khác mặc kệ bạn à, không nên để bụng nhiều cũng không cần gắng sức quá, mình làm được đến đâu thì làm thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cố lên bạn !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thật vất vả. Giá mà bạn đc ở riêng thì tốt quá. Mình mong cả gd chồng hỗ trợ làm viêc nhà. Còn bạn thì chăm con và giặt đồ cho con. mẹ phải ngủ thì mới có sữa đc. Mình thương bạn quá. Mình ở riêng cũng đang có con nhỏ, một mình ở nhà chăm con và làm việc nhà, giữa buổi con ngủ mình ngủ một tí và làm việc nhà. Mình thấy một mình chăm con tuy vất vả nhưng thoải mái về tinh thần ko có ai điều khiển kiểu như mẹ chồng cả Mà chồng phải thông cảm cho bạn phụ bạn việc nhà nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mih ghet cai kieu ko hieu con nhieu chuyen.mot nguoi phu nu sinh con duong nhien co ban nang lam me.ko can thiet phai gao thet ben ngoai lam anh huong den ban nang san co do.co gang len ban.vi con minh bo ngoai tai nhung gi ko dang thay.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hoàn cảnh c hơi giống của e. Nhưng e đỡ hơn c nhìu là k phải ở chung với ông bà. Với lại cũng k khổ như c. Chăm con vất vả ,1 mình, và hay phải nge chì trích từ phía ob chứ k pải là sự giúp đỡ. Hic, nhung rồi mãi con cũng lớn c ah. Đến lúc đi học là khoẻ hẳn ra. Đọc mà tức diên a chồng nhà c. Cố gắng lên
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thật là một người mẹ người phụ nữ tuyệt vời. Mình chỉ biết nói vậy với bạn thôi. Chúc bạn hạnh phúc bên con trai nhỏ và có nhiều sức khỏe để chăm con nhé.
    Đặc biệt, hãy chia sẻ với chồng bạn ạ. Vậy mới hiểu và thông cảm cho bạn đc.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị đúng là người mẹ quá tuyệt vời . e cũng mới sinh con , nhưng không khổ như chị . e không phải làm dâu ai cả . nhà chỉ có hai vk ck , lúc mới sinh , ck em phục vụ e hơn 1 tháng vì nhà không có ai cả , cơm nước nhà của giặt quần áo e không phải đụng tay tới việc gì cả . đi làm về thì ck phải bế con để vk cơm nước nhà cửa . nhà e chỉ nấu 1 bữa tối thôi mà e đẵ thấy mệt rồi , làm như chị không kiệt sức mới lạ . đáng trách nhất là ck chị , số chị đen lắm mới gặp anh ck như nhược như thế . thấy vk vất vả thế mà không biết thương vk , thế e mới biết ck e còn tốt hơn nhiều người . thương chị lắm nhưng không biết làm sao . thôi cố lên chị ạh , vì con thôi cầu mong con lớn chị sẽ bớt khổ hơn . bé nhà em được gần 8 tháng rồi chắc hơn bé nhà chị mấy tháng . chúc chị và bé luôn khoẻ mạnh và ăn nhanh chóng lớn cho mẹ đỡ khổ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Sao mà nhiều chị khổ sở thế nhỉ? Em còn tháng nữa mới sinh mà đọc bài này của chị thương quá. Nhưng mà e nói thật là nhiều khi phụ nữ mình lành quá để bm chồng và chồng bắt nạt ý chứ. Em ko xui chị là bật lại bm chồng hay chồng nhưng mà tốt nhất là mình nên thương mình trước chứ. Việc nhà cứ kệ, giả vờ mệt giả vờ ốm, nhờ bà nhờ chồng to vào, lấy lời nói đỡ chân tay. Chính vì nhiều chị nhịn nể sợ nhà chồng nên mới bị lợi dụng đó chứ.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ thấy ai lấy chồng cũng thế thôi. Phụ nữ lấy chồng thì lấy con làm lãi mà.
    • 260 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Nghe hoàn cảnh của bạn mà thương thay cho bạn. Nên có một buổi họp mặt gia đình nói rõ những khó khăn vất vả cũng như những đề nghị được chia sẻ giúp đỡ của bạn. Hãy thành thật và cứng rắn nêu ra chính kiến của mình. Đó cũng chính là cách dễ nhất để yêu quý bản thân và được mọi người xung quanh tôn trọng.

Chúc bạn sớm tìm lại nụ cười và niềm vui trong cuộc sống~
    • 42 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko ai tuệt vời bằng mẹ của mình và không ai thương con vô điều kiện như mẹ cả. làm mẹ mình mới hiểu và thương bố mẹ mình. cố lên bạn vì con bạn có thể làm tất cả
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì may mắn có được ông xã chăm chỉ thương vợ, chăm con từ lúc đẻ, thích tự tay tắm rửa cho con, tự tay giặt đồ cho con, tự tay nấu bột cho con ăn, con ị hay tè ra quần ra nhà cũng tự tay lau dọn vì đó là " sản phẩm của con mình chứ con ai". Đến mẹ đẻ mình còn bảo thằng con rể mà nó có ti thì cũng cho con nó bú nốt , suốt từ lúc đẻ tới giờ con hơn 1tuoi mình rất ít khi phải động tay vào làm việc gì, có ai nói gì hay không vừa lòng chồng mình lại bênh và bảo : chăm đứa trẻ con vất vả lắm để vợ nghỉ ngơi tí
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phụ nữ mà.giống nhau ca thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ ck e cũng thích điều khiển từ xa trong khi đó trung tâm đkhiển là ở bà chị ck đã lấy ck. Chị ấy có đứa cgái tminh nên cứ cho mình là thầy. Bảo e cho con ăn chậm; e để cho bà cho cháu ăn mấy bữa đều nôn sạch. (Nhưng e vẫn sướng hơn chị là họ cũng vẫn có tâm;vẫn lo cho cháu.) Dù gì thì mình cũng chỉ là con dâu thôi;chẳng mấy ai coi cd là cgái như họ nói đâu. Họ bình luận e chưa đc 50% nên e cgắng vì ck con e thôi; cứ hơn cg của mc e là ok rồi(ck e công nhận mà).hi. Cứ ck e khen e hơn; đviên gđỡ e là e sướng rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị là người mẹ tuyệt vời,nhiều khi e tự hỏi mình là mẹ ghẻ à,sao m tồi thế nhưng e street kinh khủng vụ nuôi con,h cứ ở nhà 2 mẹ con quấn nhau mệt mỏi nhiều khi k làm nổi gì nữa là ă,chỉ mong con mau lớn c ạ,con e cũng gắt ngủ kinh khủng và thính ngủ,trằn trọc và hay giật mình lắm,e cũng thính ngủ và bản năng làm mẹ nên có khi tỉnh suốt,chả biết bjo mơi dám có tập 2,c e đc cÁi v bận con thì c cơm nc nhưng nhờ gì lâu lắm
    • 1,907 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kua_Luoi Xem bài viết
    Chị là người mẹ tuyệt vời,nhiều khi e tự hỏi mình là mẹ ghẻ à,sao m tồi thế nhưng e street kinh khủng vụ nuôi con,h cứ ở nhà 2 mẹ con quấn nhau mệt mỏi nhiều khi k làm nổi gì nữa là ă,chỉ mong con mau lớn c ạ,con e cũng gắt ngủ kinh khủng và thính ngủ,trằn trọc và hay giật mình lắm,e cũng thính ngủ và bản năng làm mẹ nên có khi tỉnh suốt,chả biết bjo mơi dám có tập 2,c e đc cÁi v bận con thì c cơm nc nhưng nhờ gì lâu lắm
    Ừ, chị cũng thế, vì con quấn mẹ quá mà.Đến chừng con 3 tuổi sẽ đỡ lắm em ạ.4 tuổi con tự ăn, tự chơi rồi. Thời gian trôi qua nhanh lắm, chẳng mấy chốc con lớn và chúng chẳng gần gũi mẹ nữa. Nên mình cứ phải yêu thương gần gũi và dành thời gian cho con được ngày nào tốt ngày ấy em ạ, để sau này khỏi nuối tiếc
    Mỗi người chỉ có một cuộc đời để sống.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc mà thấy thương 2 mẹ con quá. Hình như mẹ ck nào ban đầu cũng nói với con dâu là " mẹ coi con như con đẻ" thì phải? Haizz! Làm phụ nữ đã khổ. Nhiều người thì bảo: sao k tìm hiểu trước rồi cưới. Khổ nỗi là lúc đó ngta chưa bộc lộ rõ bản chất thật. Đúng là " phụ nữ sướng hay khổ - hơn nhau ở tấm chồng". Cho dù mình có cố gắng nhưng bị nhà ck vùi dập thì cũng k vực lên được. Đã nói đến bản chất thì khó có thể thay đổi được. Chị hãy nhìn con yêu lớn lên từng ngày, coi đó là niềm hạnh phúc và niềm động viên lớn nhất đối với một người được làm mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thương c quá! C thật là giỏi nhẫn nhịn,nhưng nhìn lại,e cũng giống c.có khi nào mình nhịn quá nên nhà chồng họ coi thường m ko các mẹ nhỉ?e mới sinh xong đc 12 ngày,vc e ở riêng,e tính sinh xong về nhà ngoại ở cữ vì nhà ngoại cách có 10km nhưng mc lại lên nhà e nhận chăm,nên ck lo cho về ngoại nữa.uh thì ko về ngoại cũng hợp lý,nhưng khổ,mc e chỉ lên chơi chứ chăm gì đâu,e sinh mổ,đau đêm ko bế đv con,mà mc cứ ngủ khò,chẳng giúp gì,tã cháu bẩn,cũng chẳng giặt,sáng dậy nấu cho e ăn (mẹ e đã nấu sẵn bỏ tủ,mc chỉ hâm lại) xong,bà nằm ngủ tiếp,mặc cho nhà bẩn,tã bẩn,bát bẩn...ck e đi làm về lại hì hục làm.e ko về ngoại nên ngày nào bố mẹ e cũng chở nhau lên, chăm cháu giặt giũ cho e,tắm cho 2 mẹ con.tiện nấu cơm cho cả nhà,ấy thế mà mc e thấy bm e lên,là ngồi chơi,chả phụ gì,mặc cho ông bà thông gia làm hết,từ nấu cơm tới rửa bát quét nhà...thật tình e chưa thấy ai như vậy.thương bm mình quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá như chồng và mẹ chồng có thể hiểu đôi khi sự chỉ đạo, sự nhắc nhở thực sự không cần thiết. Em cũng bị stress vì trước mẹ chồng E cảm giác như mình là người Mẹ vụng về, 1 bà mẹ tồi vậy. Nhưng sau đó E hiểu rằng. Mình là Mẹ - mình phải được chăm con theo ý mình. E vẫn đang ngày ngày cố gắng nhưng thực sự mệt mỏi quá các mẹ ạ!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C bluesky oi, hoan canh cua c cung giong em wa.chog thi luoi bieng va thuog cha me ruot minh hon vợ mình. Có cha mẹ chồng nao mà thương con con dâu như con ruột mình đâu c.hoàn cảnh cua e khác c chút xíu la không o cùng ba mẹ chồng, nhưng voi ông chồng như những ông này la đã mệt lắm rồi chị nhỉ. Ba mẹ chồng nao cũng muốn con dau phai tuyệt đôi phục tùng ho va nghe theo lời ho..dung la phan phu nu cua chúng mình kho qua chi ha.