TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc răng sữa xinh của bé ngoan

• 131 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con mình mọc được 6 cái răng sữa rùi, nhưng mình vẫn thấy dùng khăn mềm vệ sinh răng cho bé là tốt nhất, mình đã mua bàn chải cho bé rồi nhưng thấy hơi cứng, sợ bé đau.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em chưa có nhóc nhưng nhìn cháu mình mọc răng rất là thương, thấy bé cứ vớ được gì là cho vào miệng, những kinh nghiệm các mẹ chia sẻ rất hữu ích ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con mình được 15 tháng mà có 4 cái răng hà,mỗi lần đụng tới răng Bill là la um sùm..hjc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình 16 tháng mà được có 8 cái ,đang chuẩn bị mọc 2 cái răng nanh nhưng mà răng cũng bị vàng không biết làm thế nào nhỉ
    • 156 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Các mẹ thường hay quan tâm đến vấn đề vệ sinh răng miệng (tức là tác động từ bên ngoài) mà nhiều khi quên mất khâu củng cố từ bên trong nữa. Các con phải được bổ sung canxi đầy đủ, ngoài ra bổ sung cả flour thì răng mới chắc, đẹp được. Các mẹ thử cho con dùng thêm D-floretten đi? Mình cho con uống cái này từ khi được 2 tháng đến giờ, thấy tốt lắm, con đủ canxi ko bị còi xương, cao hơn các bạn cùng lứa và răng cũng tốt nữa
    eNortjKzUjK0MDU0NVKyBlwwFZAC0w,,34
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con nhà em 14 tháng rùi mới mọc 1 cái răng thui các mẹ ạ.như thế có phải bị thiếu canxi ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 705 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamlam11 Xem bài viết
    em thì luôn mua chai nước rơ lưỡi cho bé từ lúc nhỏ đến giờ. Hiện tại em đang sài nước rơ lưỡi Wesser kết hợp với nước muối mua ở nhà thuốc. Chai nước rơ lưỡi Wesser em mua cũng ở nhà thuốc luôn, được chị dược sĩ khuyên dùng, đi siêu thị thì thấy có bán em mua sài cho bé. Rất ok. trị được mấy cái mảng bám sau khi bé uống sữa.

Mẹ nó ơi, chai nước rơ lưỡi sử dùng thế nào, dùng hằng ngày cho bé có sao không? bé bị hôi miệng thì dùng cái này được hk ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.han.2013 Xem bài viết
    con nhà em 14 tháng rùi mới mọc 1 cái răng thui các mẹ ạ.như thế có phải bị thiếu canxi ko ạ?
    Bé nhà mình hồi 9 tháng được 6 răng, mà hơn 14 tháng vẫn ko mọc thêm, mà răng thì xấu ơi là xấu (mặc dù vẫn vệ sinh thường xuyên). Mình cho bé đi khám thì bác sĩ bảo thiếu canxi, về bổ sung 1 đợt, đến 17 tháng thì mới thấy thêm được 2 cái nè, hic hic. Mẹ nó cho bé đi khám bác sĩ xem thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bé nhà mình 7 tháng được 6 cái rồi, giờ hơn 8 tháng vẫn chưa mọc thêm cái nào. vẫn lau bằng khăn mềm thường xuyên nhưng răng vẫn hơi vàng vàng, buồn quá @.@ lau răng cho chàng khó lắm vì hay cắn tay mẹ đau ơi là đau hic hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nên hướng dẫn bé yêu việc đánh răng từ khi còn bé, sau đó là dắt bé đến gặp Nha Sĩ để bé quen rằng định kì mình phải đi kiểm tra, chăm sóc răng vậy đó, sau này răng bé sẽ hạn chế được các vấn đề hô xỉa...khi thay răng gây nên
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Công nhận công cuộc này gian nan thật, như thế nào bé cũng không chịu mà các mẹ trẻ thì dễ bị lóng ngóng và dễ nản nữa. Em có tìm được clip minh họa cho các mẹ dễ hiểu đây
    http://yourtv.vn/videos/tieubieu/24-...-be-32905.html
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2