TIN TÀI TRỢ.

8 dấu hiệu các bệnh thường gặp ở trẻ sơ sinh

• 3 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11,080 Bài viết

• 5,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Bé nhà em cũng hay nôn ói lắm, nên con ngủ mẹ toàn ko dám ngủ luôn ấy chị, cứ sợ lỡ may con nôn mẹ ko biết. Em chỉ cho bé bú vừa đủ, ko cho bú no, vỗ ợ sau khi bú, dùng gối chống trào ngược cho bé, để giảm nôn trớ nữa đó.
    Nhớ lại giai đoạn đó thật là ám ảnh, chỉ ước được ngủ 1 giấc từ đêm đến sáng cũng là điều xa xỉ đối với mình, giờ qua rồi nghĩ lại cũng ko hiểu sao lức đó mình lại vượt qua được 1 cách ngoạn mục như vậy. Ban ngày thì đi làm và ban đêm thwusc chăm con, 2vc như 2 con gấu trúc. Haha...
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11,080 Bài viết

• 5,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Hầu như mẹ nào có con nhỏ em thấy cũng trải qua rất nhiều việc như chủ top nói luôn ấy. Em phải công nhận, có con rồi mới thấy trông con nhỏ cực thế nào, hic ko phải màu hồng như tưởng tượng đâu ạ. Nhất là vụ nôn trớ của con, đúng là thảm cảnh luôn, sữa mà cứ bị nôn ra thì mùi phải nói khó tả lắm ấy ạ.
    Chỉ có lúc con ngủ ngon là màu hồng thôi mẹ nó. Haha... còn đâu lúc con thức dậy là rối bời, nào là vắt sữa, đút sữa, tắm rửa, dọn dẹp mà hồi đó thường ước là cực mấy cũng được miễn sao cho con được mạnh khỏe và đừng nôn ói nữa là mừng hơn gì hết á! Bữa nào mà con ko ói là tinh thần phấn chấn lên liền.
    • 8,627 Bài viết

• 4,997 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Nhớ lại giai đoạn đó thật là ám ảnh, chỉ ước được ngủ 1 giấc từ đêm đến sáng cũng là điều xa xỉ đối với mình, giờ qua rồi nghĩ lại cũng ko hiểu sao lức đó mình lại vượt qua được 1 cách ngoạn mục như vậy. Ban ngày thì đi làm và ban đêm thwusc chăm con, 2vc như 2 con gấu trúc. Haha...
    Lúc đấy là vì con nên gồng hết cả mình lên mẹ nó ạ, sáng dậy sớm chợ búa nấu nướng cho con ăn xong rồi có khi mẹ nhịn đói đi làm, trưa không ngủ trưa mà tranh thủ về cho con ăn xong mẹ ăn vội ăn vàng để tiếp tục đi làm, hôm nào mà con nôn trớ thì lại lau dọn, tắm táp cho con thì lại tiếp tục nhịn. Chiều về thì cũng cơm nước, tắm rửa cho con rồi cho con ăn quay đi quay lại dọn dẹp 1 lúc thì cũng đến đêm hic....
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 548 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chỉ có lúc con ngủ ngon là màu hồng thôi mẹ nó. Haha... còn đâu lúc con thức dậy là rối bời, nào là vắt sữa, đút sữa, tắm rửa, dọn dẹp mà hồi đó thường ước là cực mấy cũng được miễn sao cho con được mạnh khỏe và đừng nôn ói nữa là mừng hơn gì hết á! Bữa nào mà con ko ói là tinh thần phấn chấn lên liền.
    Giống nhà em quá, chăm con mệt quá, riết rồi con ngủ mẹ cũng hết nhúc nhích gì nổi. Mà cứ con bú no xong ko ói là mẹ mừng như ai cho quà ấy chị. Em toàn phải chia nhỏ cữ bú, ko dám cho bú no, sợ nôn trớ, nên xoay xoay cả ngày toàn quanh quẩn cho con bú.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,067 Bài viết

• 12,354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Giống nhà em quá, chăm con mệt quá, riết rồi con ngủ mẹ cũng hết nhúc nhích gì nổi. Mà cứ con bú no xong ko ói là mẹ mừng như ai cho quà ấy chị. Em toàn phải chia nhỏ cữ bú, ko dám cho bú no, sợ nôn trớ, nên xoay xoay cả ngày toàn quanh quẩn cho con bú.
    Nhà em bé cũng hay nôn trớ lắm, riết ám ảnh luôn á chị, stress chăm con mà gần như mất sữa luôn. Em đang cho bé dùng thêm sữa dành cho bé nôn trớ của Vinamilk, trộm vía thấy con đỡ nôn trớ hơn, mừng lắm ấy chị. Sữa có cơ chế làm sánh sữa khi vào gặp axit dạ dày nên giảm được nôn trớ đó chị.
    • 945 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Nhà em bé cũng hay nôn trớ lắm, riết ám ảnh luôn á chị, stress chăm con mà gần như mất sữa luôn. Em đang cho bé dùng thêm sữa dành cho bé nôn trớ của Vinamilk, trộm vía thấy con đỡ nôn trớ hơn, mừng lắm ấy chị. Sữa có cơ chế làm sánh sữa khi vào gặp axit dạ dày nên giảm được nôn trớ đó chị.
    Hạn chế cho bé bú quá no, mặc đồ chật cũng làm giảm được nôn trớ đó chị. Nuôi con nhỏ đúng là cực nhất khoản mà con nôn trớ, hic nhà lúc nào cũng thấy khó chịu vì mùi tanh tanh cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó làm mình nhớ đến cảnh: con thì bú xong êm êm ngủ rồi mà mẹ thì không dám chợp mắt, cứ sợ lỡ mẹ ngủ say con thức dây hay con tự dưng bị nôn trớ mà mẹ không biết thì làm sao, vậy là cứ chập chờn nằm đấy chứ chẳng ngủ được, hic.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Hạn chế cho bé bú quá no, mặc đồ chật cũng làm giảm được nôn trớ đó chị. Nuôi con nhỏ đúng là cực nhất khoản mà con nôn trớ, hic nhà lúc nào cũng thấy khó chịu vì mùi tanh tanh cả.
    Giờ đỡ cực hơn mẹ thihao nhỉ. Ngoài việc chăm con kỹ như cho con bú ít lại so với bình thường, rồi ăn xong bồng con cao đầu cho con ợ, rồi không được mặc đồ chật phần bụng con khó chịu,.....thì mẹ thử mua sữa nôn trớ của Vinamilk cho con uống thử, sữa thích hợp cho bé dưới 1 tuổi nếu mẹ thiếu sữa và con uống hợp thì sẽ giảm được các triệu chứng liên quan đến trào ngược như: quấy khóc, nấc, sợ ăn, ... đó mẹ.
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Giờ đỡ cực hơn mẹ thihao nhỉ. Ngoài việc chăm con kỹ như cho con bú ít lại so với bình thường, rồi ăn xong bồng con cao đầu cho con ợ, rồi không được mặc đồ chật phần bụng con khó chịu,.....thì mẹ thử mua sữa nôn trớ của Vinamilk cho con uống thử, sữa thích hợp cho bé dưới 1 tuổi nếu mẹ thiếu sữa và con uống hợp thì sẽ giảm được các triệu chứng liên quan đến trào ngược như: quấy khóc, nấc, sợ ăn, ... đó mẹ.
    Nôn đến nỗi nhìn bình sữa là quay mặt đi thì mình đã chứng kiến rồi. Bé cháu mình ngày đấy cũng hay nôn lắm, có lần mẹ cháu pha sữa cho bú mà cháu quay mặt đi, thế là mẹ cho đói luôn, đến nỗi từ sáng đến trưa mà con chẳng thèm bú, cuối cùng người chịu không nổi chính là mẹ, mẹ phải dụ đủ kiểu để được vài muỗng sữa đấy mom.
    • 914 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Nôn đến nỗi nhìn bình sữa là quay mặt đi thì mình đã chứng kiến rồi. Bé cháu mình ngày đấy cũng hay nôn lắm, có lần mẹ cháu pha sữa cho bú mà cháu quay mặt đi, thế là mẹ cho đói luôn, đến nỗi từ sáng đến trưa mà con chẳng thèm bú, cuối cùng người chịu không nổi chính là mẹ, mẹ phải dụ đủ kiểu để được vài muỗng sữa đấy mom.
    Nhiều người bảo nếu con không chịu ăn uống thì để con đói khắc sẽ tự đòi, thế nhưng không phải bé nào cũng đòi đâu nha, nó chịu đói hay lắm sao mà mẹ lại chịu thua, nhưng đối với những người làm mẹ như chúng ta khi nhìn con đói không đành lòng các mẹ ơi ....
    • 8,107 Bài viết

• 8,007 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Mẹ nó làm mình nhớ đến cảnh: con thì bú xong êm êm ngủ rồi mà mẹ thì không dám chợp mắt, cứ sợ lỡ mẹ ngủ say con thức dây hay con tự dưng bị nôn trớ mà mẹ không biết thì làm sao, vậy là cứ chập chờn nằm đấy chứ chẳng ngủ được, hic.
    Nhất là con nôn khi ngủ nguy hiểm lắm mẹ, chẳng những thế mà sữa có thể vào mũi thậm chí trào vào lỗ tai của con thì nói thật lo mà mất ăn mất ngủ khi con gặp những vấn đề này.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2