TIN TÀI TRỢ.

Dinh dưỡng cuối thai kỳ và hậu sản để bé tăng sức đề kháng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,171 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cokhibacco Xem bài viết
    Em bái phục bái phục bạn của chị đấy, em sinh thường rồi phải khâu đau lắm mất đến 3 tháng mới cảm thấy trở lại bình thường đó làm sao mà dám chiến chứ, lúc đó bận con cái cũng chịu thui nghĩ cũng chẳng dám
    Mình thì lúc sinh bé lớn quá nên tầng sinh môn rách tè le, khâu quá trời. Mà 2 vc ở xa nhau nên hơn 8 tháng mới "mần", chứ nếu sớm hơn chắc ko thể.
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 972 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmaicfa Xem bài viết
    Mình thì lúc sinh bé lớn quá nên tầng sinh môn rách tè le, khâu quá trời. Mà 2 vc ở xa nhau nên hơn 8 tháng mới "mần", chứ nếu sớm hơn chắc ko thể.
    Tập 1 em bị khâu 8 mũi ở tầng sinh môn, tập 2 khâu 5 mũi cũng may là nhanh khỏi thế nhưng cũng 3 tháng mới dám gần chồng, em thấy các mom sinh mổ cũng hay chẳng ảnh hưởng gì cả :P
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 446 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi annamymieu Xem bài viết
    Con em sinh thường, thấy các mẹ khen sữa này tốt, hổ trợ hệ miễn dịch cho bé , nên em tính chuyển qua sữa này cho con dùng thử thế nào, liệu có được ko các mẹ?
    Em nghĩ là được đó chị ơi. Em thấy nhiều mẹ sinh thường vẫn cho con dùng sữa Dumex đó. Có chị bạn bảo cũng nhờ uống sữa Dumex mà bé chị ấy bớt bệnh hẳn, hình như sữa đó có chứa Prebiotic tăng cường hệ miễn dịch thì phải.
    • 666 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobethao Xem bài viết
    Em nghĩ là được đó chị ơi. Em thấy nhiều mẹ sinh thường vẫn cho con dùng sữa Dumex đó. Có chị bạn bảo cũng nhờ uống sữa Dumex mà bé chị ấy bớt bệnh hẳn, hình như sữa đó có chứa Prebiotic tăng cường hệ miễn dịch thì phải.
    Đúng vậy đó e. Dumex được chứng nhận lâm sàng bởi hội đồng khoa học Châu âu có Prebiotic giúp hệ miễn dịch của bé được tăng cường. Tránh miễn dịch cho bé đó em ạ
    Yêu lắm con trai cưng của mẹ: https://www.webtretho.com/forum/f3613.../#post30489793
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 446 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thailienthaibao Xem bài viết
    Đúng vậy đó e. Dumex được chứng nhận lâm sàng bởi hội đồng khoa học Châu âu có Prebiotic giúp hệ miễn dịch của bé được tăng cường. Tránh miễn dịch cho bé đó em ạ
    Ối chị ơi gõ nhầm rồi nè, phải nói là giúp miễn dịch chứ sao lại tránh nhỉ ????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hihi, chắc nhiều điều muốn nói quá nên nhầm đó ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 679 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau khi sinh con xong, có nên dùng sữa bầu tiếp ko các mẹ ơi?
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Các mẹ thì sao chứ em lúc sinh xong vẫn uống, uống để mẹ khỏe hơn và có dưỡng chất cung cấp cho con nữa.
    • 972 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sinh xong vẫn uống sữa bầu đến khi con được 1 tuổi đó, sữa bầu giúp cho chất lượng sữa tốt hơn và sữa cũng về nhiều hơn nữa đó bạn à, nên bạn hãy cố gắng uống sữa bầu nhé tất cả vì con yêu thương
    • 347 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tùy mẹ à, nhưng tốt nhất là nên uống, cộng với chế độ ăn uống hợp lý, ko kiêng khem nhiều, chế độ nghỉ ngơi để mẹ nhanh lại sức, đồng thời có sữa nhiều cho con bú
    • 666 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

SR e, chị gõ nhầm. Thank em nhá.
    Yêu lắm con trai cưng của mẹ: https://www.webtretho.com/forum/f3613.../#post30489793
    • 666 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    Tùy mẹ à, nhưng tốt nhất là nên uống, cộng với chế độ ăn uống hợp lý, ko kiêng khem nhiều, chế độ nghỉ ngơi để mẹ nhanh lại sức, đồng thời có sữa nhiều cho con bú
    Sinh nở xong uống sữa bầu cũng rất tốt đấy bạn ạ.....nếu chỉ ăn thôi chưa chắc là đã đủ sữa cho con bú đâu.
    Sữa bầu không những tốt khi mang thai mà còn tốt cả khi mới sinh nữa, nếu bạn cảm thấy uống được sữa bầu thì lên uống , đừng có nghĩ là sinh nở xong rùi là thôi, không cần sữa bầu nữa nha. Như thế sữa mới có nhìu chất, bé trong giai đoạn này sẽ hấp thu chất dinh dưỡng từ sữa mẹ mà
    • 1,171 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thailienthaibao Xem bài viết
    Sinh nở xong uống sữa bầu cũng rất tốt đấy bạn ạ.....nếu chỉ ăn thôi chưa chắc là đã đủ sữa cho con bú đâu.
    Sữa bầu không những tốt khi mang thai mà còn tốt cả khi mới sinh nữa, nếu bạn cảm thấy uống được sữa bầu thì lên uống , đừng có nghĩ là sinh nở xong rùi là thôi, không cần sữa bầu nữa nha. Như thế sữa mới có nhìu chất, bé trong giai đoạn này sẽ hấp thu chất dinh dưỡng từ sữa mẹ mà
    Mình cũng đồng tình với mẹ này, sinh xong cần nhiều sữa cho con bú nên vì con thì cứ uống thôi. Bên cạnh đó sữa bầu còn cung cấp nhiều chất dinh dưỡng và các khoáng chất cần thiết cho con giúp con tăng đề kháng đấy. Nhiều khi ăn không chưa chắc đã đủ chất mẹ nó ạ.
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Sau khi sinh con cũng nên uống tiếp tục sữa bầu để có nhiều sữa cho con bú nhé, mình đây uống đến khi bé 3 tháng luôn đấy.
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Đúng là Dumex có chứng nhận lâm sàn về hỗn hợp Prebiotic, bé con nhà mình đang uống Dumex nên mình biết mà, Prebiotic giúp tăng cường hệ miễn dịch cho bé, giúp bé phòng chống các bệnh thông thường.
    • 1,171 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameluonbencon Xem bài viết
    Sau khi sinh con cũng nên uống tiếp tục sữa bầu để có nhiều sữa cho con bú nhé, mình đây uống đến khi bé 3 tháng luôn đấy.
    Mình uống hơn 2 tháng nè, vì sữa nhiều quá. Cứ phải vắt bỏ tủ lạnh để dành cho con uống dần. Mà nhiều khi vắt bỏ nữa vì nhiều sữa quá con bú ko hết mà ngực cứ căng tức ý. 1 ngày mình thấm ướt ko biết bao nhiêu cái khăn ấy.
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

hic mình ko biết uống sữa nên là bầu và đẻ 2 đứa đều ko 1 giọt sữa nào, lúc đẻ rùi thì nghĩ mình nhìu sữa nên cũng ko uống sữa bổ sung, vitamin cho bà bầu bà đẻ cũng ko uống. Giờ đẻ đc năm rưỡi thấy sức khỏe kém đi rất nhìu hic hic, nghĩ lại mà hối hận quá.Các mẹ bầu nhớ uống sữa và uống vitamin đầy đủ nhé
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmaicfa Xem bài viết
    Mình uống hơn 2 tháng nè, vì sữa nhiều quá. Cứ phải vắt bỏ tủ lạnh để dành cho con uống dần. Mà nhiều khi vắt bỏ nữa vì nhiều sữa quá con bú ko hết mà ngực cứ căng tức ý. 1 ngày mình thấm ướt ko biết bao nhiêu cái khăn ấy.
    Mình thì lại không uống được sữa nên thành ra ít sữa hơn các mẹ khác, giờ con được 11 tháng mình vẫn cho con bú mẹ để tăng sức đề kháng, nhưng mình có uống được sữa bầu không nhỉ? Hay là cũng mua về uống cho con ti được đủ chất dinh dưỡng hơn.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimyeu2008 Xem bài viết
    Mình thì lại không uống được sữa nên thành ra ít sữa hơn các mẹ khác, giờ con được 11 tháng mình vẫn cho con bú mẹ để tăng sức đề kháng, nhưng mình có uống được sữa bầu không nhỉ? Hay là cũng mua về uống cho con ti được đủ chất dinh dưỡng hơn.
    Bé bú mẹ thì mẹ cũng nên bồi dưỡng chứ, hồi em sinh xong cũng uống sữa bầu cho đến khi nào con bỏ bú lận đó. Mẹ ăn gì thì con bú nấy mà, cho nên cũng vì con mà thôi. Ăn uống thiếu chất thì sữa con bú vào cũng có chất gì đâu. Cho nên có nhiều bé bú mẹ phát phì ra, nhưng cũng có nhiều đứa ốm nhom như thường. Con em lúc nhỏ cũng ú nhưng lớn biếng ăn dần, nhưng mà cũng ko đến nỗi nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 679 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau khi sinh mổ, thì cần kiêng cử những vấn đề gì các mẹ nhỉ, chẳng hạn như ăn uống.....
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5