TIN TÀI TRỢ.

yêu xa quê khó thế sao? đến với nhau không phải chỉ cần tình yêu là đủ hay sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 518 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thực sự thì em cũng không muốn mang chuyện bản thân kể lể này nọ cho thiên hạ biết đâu. Nhưng em quá bế tắc thì phải làm sao chứ, chỉ còn biết vào đây chia sẻ cùng các mẹ, xin các mẹ ý kiến vì em chẳng có kinh nghiệm gì trong đường đời cả.
    Em là sinh viên mới ra trường, vẫn chưa có việc làm.
    Anh là sinh viên sắp ra trường, còn học thêm nửa năm nữa và hiện đang đi làm thêm
    Bọn em yêu nhau từ năm đầu đại học, đến giờ em vẫn nhớ ngày đầu tiên gặp nhau, ngày thứ hai gặp nhau, ngày đầu tiên đi chơi, ngày đầu tỏ tình, ngày đầu hôn nhau....chắc các mẹ chẳng tin nổi, nói bấy nhiêu ngày chứ thực ra là chưa đến một tháng đâu ạ vậy mà bọn em cũng yêu nhau gần 4 năm rồi đấy. Lúc đầu mới yêu, thậm chí em còn k nhớ quê của anh, không biết gia đình anh thế nào, con người anh thế nào, yêu là em cứ yêu thôi. Bốn năm trôi qua, hai bọn em đã có quá nhiều kỷ niệm vui buồn, những lúc bên nhau hạnh phúc êm đềm, những trận đánh ghen nổi lửa của em cũng có, cãi nhau cũng nhiều và yêu nhau cũng nhiều...Cứ yêu nhau như thế, không biết từ bao giờ em đã nuôi cái tư tưởng sẽ làm vợ anh, sẽ bên anh trọn đời dù có khó khăn gì đi nữa. Em vẫn luôn nghĩ cả hai đều có định hướng ở Hà Nội để làm việc, để đến với nhau. Lúc đầu khó khăn ở nhà trọ cũng được, sao cũng được, chỉ cần thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn mà. Em cứ nghĩ là anh cũng suy nghĩ như vậy đấy, cái ý nghĩ nó chắc chắn lắm các mẹ ạ. Chắc chắn như đã khắc sâu vào não vậy. Vậy mà hôm qua anh lại nói với em rằng anh muốn về quê gây dựng sự nghiệp bố anh sẽ đi xin việc cho anh, rằng anh k muốn làm mất thời gian của em, anh không muốn em phải chịu khổ theo anh, về quê anh em sẽ phải đi làm ruộng, em phải xa bố mẹ cũng không biết sẽ kiếm được công việc gì ở quê anh nữa. Trước đó anh cứ ráo em trước là nếu phải về quê anh thì em có về không, về nhà a phải làm ruộng đấy, nhà a nghèo lắm. E cứ trả lời thật lòng thôi, em k về quê anh đâu, anh ở Hà Nội em mới lấy anh...và cũng không suy nghĩ gì cả vì cái ý nghĩ cả hai đứa sẽ ở Hà Nội nó chắc chắn quá nên e chẳng lo gì.hic. giờ em nên làm sao? nếu mỗi người một nơi thì gần như chắc chắn sẽ không có kết quả gì, đến lúc một người phải phản bội một người thì còn đau khổ hơn. nếu chia tay bây giờ thì em mất phương hướng quá, vì anh là ước mơ của em, em đã luôn nghĩ vậy, bọn em h lại vẫn đang rất hạnh phúc, không có mâu thuẫn gì cả, bỗng dưng chia tay vì lý do tương lai em thấy không thoả đáng, em không muốn vậy. nhưng nếu bên cạnh nhau thì tương lai hai đứa sẽ thế nào đây? Thực ra thì trong đầu em bây h đang rất rối bời nên diễn đạt có thể k rõ ý, nhưng chắc các chị có kinh nghiệm thì chắc cũng hiểu cho hoàn cảnh của em cả rồi. em cần được tư vấn lắm ạ, quyết định này có thể sẽ thay đổi cuộc đời của hai đứa. các chị giúp em với,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

bạn đã về quê cậu ấy chưa? bạn đã xem tính cách bme cậu ấy thế nào chưa?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc bạn cũng bằng tuổi mình đọc ch bạn mà tưởng chuyện của mình. Giống quá!!! Mình đang bế tắc quá đây. Gia đình mình còn k ai đồng ý bạn trai mình cả vì chê bé, chê xa.. Nhưng yêu quá nên mọi người cũng bảo để mình tự quyết định. Sướng khổ mình chịu. Nhưng mng ngăn cấm kinh quá làm mình cũng lo nhỡ ng mình yêu giống lời mng nhận xét thì sao.. Ny mình cũng bằng tuổi, 2 đứa đã đi làm cả lương thì đủ sống thôi ( cung thuê nhà trọ, 2 bên gđ đều k khá giả gì) mình nghĩ đơn giản là chỉ cân yêu nhau là đủ. Giống bạn nghĩ vậy. Anh ấy cũng đồng ý ở lại HN rồi. Mặc dù khá miễn cưỡng nhưng anh bảo mình k theo anh về quê anh được thì đành phải ở lại HN cùng mình thôi. Mặc dù nếu bh anh quay về nhà thì điều kiện ăn ở công việc cũng sẽ tốt hơn rất nhiều..
    Nhưng k thấy anh nhắc đến ch tương lai 2 đứa sẽ như thế nào, bh cưới, ăn ở tn đây.. Mình cũng sắp đến tuổi băm rồi. Gđ mình bắt mình quyết định dứt khoát nếu không sẽ lỡ dở cả cuộc đời!! Mình hỏi dáo diết thì anh bảo anh vẫn chưa có kế hoạch gì cho 2 đứa nghe xong mình buồn lắm lắm. Nghĩ anh k ntuc vs mình. Nhưng cũng k thể kết thúc ở đây luôn đc nên mình ép thì anh bảo 3 NĂM NỮA trời ơi anh bảo anh sợ mình khổ rồi bla bla nchung là muốn kte vững chắc, công việc ổn định. Nhưng mình k đồng ý. Làm sao mà có thể đợi thêm 3 năm nữa. Mình giận. Mình nhớ có bác hxom có anh con trai yêu chị kia lâu quá còn dặn con có lấy người ta k thì dứt khoát. Đừng làm thế kẻo mất hết tuổi thanh xuân của ng ta là có tội. Vậy mà ny mình k nghĩ đc nthe mình bảo k đc. 1 năm nữa. Anh cũng đồng ý thôi nhưng mình biêt còn miễn cưỡng lắm
    Các mẹ các chị có kinh nghiệm làm ơn giúp chúng em đi ạ ng đàn ông như thế này là thương em thật, sợ em khổ hay anh ấy là ng k có kế hoạch kb lo cho tương lai hay là k nghiêm túc với em. Vì còn yêu rất nhiều nên bh kết thúc cũng khó. Mà để tiếp tục thì em thấy mù mịt quá...
    Em cảm ơn các mẹ các chị nhiều!