TIN TÀI TRỢ.

Yêu nhau 4 năm , chia tay khi vẫn còn yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.86K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2NE
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các c/e, hiện tại e bế tắc quá ạ, mong mọi người tư vấn giúp e với!

E và a ấy quen nhau đã đc 4 năm r ạ! 2 đứa tính đến tương lai xa luôn r ạ! Chuyện bắt đầu tệ hơn khi 2 đứa bắt đầu đi làm!
    Lúc gần ra trường a và gia đình có xích mích nên a quyết định k về phú quốc làm công việc gia đình chọn cho mà đi long an làm công việc khác! A nói 2 đứa cố gắng cho tương lai, e thì ráng tìm việc ở cần thơ! Quê e cà mau còn a phú quốc ạ!

Đi được nửa tháng, e thấy thương e vất vả ở cần thơ 1 mình nên a quyết định hạ nước với gia đình, về PQ làm việc! A bảo a về bên ấy r sẽ tìm cách đưa e qua! Lúc tốt nghiệp cha a có lên dự! A ngỏ ý nói cha a tìm giúp e 1 công việc bên ấy mà cha a có vẻ không thích r k đồng ý! E có từng gặp cả cha và mẹ a ấy r, nhưng cảm giác họ k thích e cho lắm!

A về PQ, e không tìm đc việc ở CT nên lên bình dương làm việc! E và a xa nhau!

Tết năm rồi a có sang thăm gia đình e, a bảo sẽ nói chuyện xin cho e sang bên ấy! Nhưng gđ e bảo, cưới xin gì đi r muốn đi đâu thì đi!
    Cả e và a đều chưa muốn cưới khi trong tay chưa có gì! Tính rằng xin cho e sang PQ r 2 đứa cùng cố gắng tạo dựng, có sự nghiệp r cưới sau! A cũng từng nói với e, gđ a thật sự k thích e, đơn giản e là người bắc, nên sau này chắc 2 đứa sẽ k suôn sẻ đâu!

Sau đợt đó căng thẳng rất nhiều, áp lực từ mọi phía dồn lên a, làm cv mình k mong muốn, xích mích với gia đình về chuyện tương lai và cả chuyện của e! Sau này e biết đc đợt tết a sang nhà e, gđ a k đồng ý, a tự ý mình bỏ sang thăm e!

Có đợt e định bỏ tất cả để sang PQ với a, sau đó a nói, thân là đàn ông mà k lo cho ng phụ nữ của mình đc thì thật quá hèn! Tại e mà sang PQ giống như bỏ nhà đi v, sang bên ấy đi làm thì cần phải có xe, và a thì k thể lo cho e được! E mà đi thì chắc chắn gđ e sẽ từ mặt e, e theo a e sẽ khổ, và a k muốn v! Và a cảm thấy tương lai của 2 đứa bất định nên a nói hãy buông tay.

E thì k đồng ý, nói a cho e thời gian, khoảng 1 năm nữa thì e sẽ giải quyết ổn thoả mọi chuyện! Lúc đó a bị áp lực và tác động từ nhiều phía nên buông xuôi tất cả!

E cũng k muốn tạo thêm bất kỳ áp lực nào cho a nữa nên chấp nhận với a! 2 đứa chia tay khi vẫn còn yêu! E không nghĩ e yêu a ấy nhiều đến vậy! Từ khi ctay lúc nào nhắc đến a cũng khóc, đôi lúc nghĩ về tương lai sao mà lại trớ trêu đến v!!

E cũng đã có dự định cho tương lai! E sẽ cố gắng làm việc , dành dụm ít tiền làm vốn r sang PQ làm việc, tức khoảng tháng 10/2017 ấy ạ! Nhưng e chỉ sợ đến lúc đó a bị tác động , lòng k còn cảm giác với e nữa! Hoặc quẫn quá yêu ng khác hoặc cưới vợ thì mọi công sức và cố gắng của e coi như không!

Mọi người ơi e nên làm gì cho cuộc tình của mình đây ạ! E bế tắc quá ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 2NE
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 762 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Tình yêu sinh viên thì đẹp thật nhưng nó mong manh lắm em à. Thời gian học mọi điều đều đẹp, nhưng khi đi làm thì mọi chuyện thay đổi. Khi bắt đầu lo cơm áo gạọ tiền, không còn nhận trợ cấp của cha mẹ, khi bắt đầu lo cho sự nghiệp thì tình yêu bắt đầu lung lay. Tuy nhiên ở cái tuổi còn quá trẻ, sự nghiệp chưa có, công việc làm chưa ổn định thì còn quá sớm để nghỉ đến chuyên hôn nhân. Do vậy, em và người yêu em cũng lận đận sau khi ra trường đi làm, tình yêu không còn trọn vẹn cũng vì quy luật tự nhiên đó. Dù em còn rất yêu, em cố gắng sắp xếp và làm mọi điều để có thể bảo vệ tình yêu của mình, nhưng điều đó không đơn giản em à.
    Chị nghĩ em thât bình tỉnh và lo cho sự nghiệp của mình, em lo làm ăn và tích lũy kiến thức, nghề nghiệp, trang bị kỹ năng sống và nhất là tích lỹ vốn để lo cho tương lai cũng như sự nghiệp của mình. Giờ tạm thời gác lại tình yêu đó, nếu anh ấy còn yêu em và có duyên nợ với em thì sau này gặp lại còn không có duyên nợ thì đường ai nấy đi cũng không có gì áy náy vì em đã cố gắng cho tình yêu này rồi.
    Giờ em hãy tập trung vào công việc, hãy lạc quan yêu đời và nghĩ đến gia đình và người thân em à. Em còn quá trẻ, phiá trước em còn rất nhiều cơ hội để làm quen và yêu người khác để xây dựng hạnh phúc em à. Khi em làm ở đâu thì quen người ở đó, tình yêu thì vĩnh cửu nhưng người yêu thì thay đổi em à. Khi gặp người khác em sẽ có tình yêu đẹp hơn mà người yêu trước của em không có được. Nếu em không uống ly cà phê ở quán khác thì làm sao so sánh được cà phê quán nay là ngon hay dỡ. Cuộc đời không nên đóng cửa vì một tình yêu hay một điều gì đó mà nên có sự lựa chọn em à. Hãy mở rộng lòng mình, hãy sống vì tương lai của mình, chúc em thành công. Thân!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2NE
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vokimlien Xem bài viết
    Tình yêu sinh viên thì đẹp thật nhưng nó mong manh lắm em à. Thời gian học mọi điều đều đẹp, nhưng khi đi làm thì mọi chuyện thay đổi. Khi bắt đầu lo cơm áo gạọ tiền, không còn nhận trợ cấp của cha mẹ, khi bắt đầu lo cho sự nghiệp thì tình yêu bắt đầu lung lay. Tuy nhiên ở cái tuổi còn quá trẻ, sự nghiệp chưa có, công việc làm chưa ổn định thì còn quá sớm để nghỉ đến chuyên hôn nhân. Do vậy, em và người yêu em cũng lận đận sau khi ra trường đi làm, tình yêu không còn trọn vẹn cũng vì quy luật tự nhiên đó. Dù em còn rất yêu, em cố gắng sắp xếp và làm mọi điều để có thể bảo vệ tình yêu của mình, nhưng điều đó không đơn giản em à.
    Chị nghĩ em thât bình tỉnh và lo cho sự nghiệp của mình, em lo làm ăn và tích lũy kiến thức, nghề nghiệp, trang bị kỹ năng sống và nhất là tích lỹ vốn để lo cho tương lai cũng như sự nghiệp của mình. Giờ tạm thời gác lại tình yêu đó, nếu anh ấy còn yêu em và có duyên nợ với em thì sau này gặp lại còn không có duyên nợ thì đường ai nấy đi cũng không có gì áy náy vì em đã cố gắng cho tình yêu này rồi.
    Giờ em hãy tập trung vào công việc, hãy lạc quan yêu đời và nghĩ đến gia đình và người thân em à. Em còn quá trẻ, phiá trước em còn rất nhiều cơ hội để làm quen và yêu người khác để xây dựng hạnh phúc em à. Khi em làm ở đâu thì quen người ở đó, tình yêu thì vĩnh cửu nhưng người yêu thì thay đổi em à. Khi gặp người khác em sẽ có tình yêu đẹp hơn mà người yêu trước của em không có được. Nếu em không uống ly cà phê ở quán khác thì làm sao so sánh được cà phê quán nay là ngon hay dỡ. Cuộc đời không nên đóng cửa vì một tình yêu hay một điều gì đó mà nên có sự lựa chọn em à. Hãy mở rộng lòng mình, hãy sống vì tương lai của mình, chúc em thành công. Thân!
    Cám ơn chị rất nhiều! E vẫn đang tập trung vào sự nghiệp của mình, có đc tình yêu thật khó chị nhỉ!

E cũng nói với a ấy rằng, sự nghiệp quan trọng, cùng nhau cố gắng, nhưng có vẻ a ấy k chờ đc chị ạ!

Khi yêu nhau, lúc khó khăn người ta không nghĩ cùng nắm tay nhau vượt qua mà lúc nào cũng nghĩ chia tay!

• 826 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2NE Xem bài viết
    Cám ơn chị rất nhiều! E vẫn đang tập trung vào sự nghiệp của mình, có đc tình yêu thật khó chị nhỉ!

E cũng nói với a ấy rằng, sự nghiệp quan trọng, cùng nhau cố gắng, nhưng có vẻ a ấy k chờ đc chị ạ!

Khi yêu nhau, lúc khó khăn người ta không nghĩ cùng nắm tay nhau vượt qua mà lúc nào cũng nghĩ chia tay!

Một mình em vụn đắp cho tình yêu trong khi anh ấy thì cứ muốn buông tay và trong đầu cứ luôn nghĩ đế chuyên chia tay thì không còn hy vọng em à. Khi còn yêu, khi ở bên nhau thì người ta nói nhiều điều tốt đẹp, nhưng khi đi làm va chạm cuộc sống thì họ thay đổi, bởi vì con trai họ luôn muốn có sự mới mẽ và hướng đến đích mới nên không mặn mà với những điều họ cho là cũ. Do vậy đối với em anh ta cũng xem là cũ rồi nên thôi em à. Hãy xem như là kỷ niệm đẹp của thời sinh viên, giờ hãy lo cho sự nghiệp. Trong quá trình làm việc em sẽ có nhiều cơ hội để tìm hiểu và yêu người mới, chúc em thành công. Thân!
    • 2NE
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien Xem bài viết
    Một mình em vụn đắp cho tình yêu trong khi anh ấy thì cứ muốn buông tay và trong đầu cứ luôn nghĩ đế chuyên chia tay thì không còn hy vọng em à. Khi còn yêu, khi ở bên nhau thì người ta nói nhiều điều tốt đẹp, nhưng khi đi làm va chạm cuộc sống thì họ thay đổi, bởi vì con trai họ luôn muốn có sự mới mẽ và hướng đến đích mới nên không mặn mà với những điều họ cho là cũ. Do vậy đối với em anh ta cũng xem là cũ rồi nên thôi em à. Hãy xem như là kỷ niệm đẹp của thời sinh viên, giờ hãy lo cho sự nghiệp. Trong quá trình làm việc em sẽ có nhiều cơ hội để tìm hiểu và yêu người mới, chúc em thành công. Thân!
    Nghĩ đến thôi mà thấy xót xa cho phận mình! Thầy bói nói e số khổ lận đận mà công nhận khổ và lận đận thật

• 826 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2NE Xem bài viết
    Nghĩ đến thôi mà thấy xót xa cho phận mình! Thầy bói nói e số khổ lận đận mà công nhận khổ và lận đận thật

Em mới đi làm, công việc chưa ổn định cuộc sống còn khó khăn, thời gian sau mọi chuyện sẽ ổn, cuộc sống em sẽ khác, tình yêu sẽ đến em à. Em phải có niềm tin để sống, đừng sống bi quan như vậy, lời thầy bói nói chỉ mang tính tham khảo, mình biết trước để cẩn thận hơn trong quá trình làm việc cũng như ứng xử với mọi người, nó không có cơ sở để em bi quan. Số phận ai cũng có lúc khổ và lận đận, kể cả những người giàu có thì họ cũng phải có thời gian khổ và lận đận em à. Em hãy tự tin để thành công nhé
    • 2NE
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien Xem bài viết
    Em mới đi làm, công việc chưa ổn định cuộc sống còn khó khăn, thời gian sau mọi chuyện sẽ ổn, cuộc sống em sẽ khác, tình yêu sẽ đến em à. Em phải có niềm tin để sống, đừng sống bi quan như vậy, lời thầy bói nói chỉ mang tính tham khảo, mình biết trước để cẩn thận hơn trong quá trình làm việc cũng như ứng xử với mọi người, nó không có cơ sở để em bi quan. Số phận ai cũng có lúc khổ và lận đận, kể cả những người giàu có thì họ cũng phải có thời gian khổ và lận đận em à. Em hãy tự tin để thành công nhé
    Cám ơn c đã động viên e! Mọi cần phải thật tĩnh tâm mà suy nghĩ phải k c! E đang học cách tĩnh tâm suy nghĩ mọi chuyện đây ạ!
    Mọi chuyện cuối cùng r cũng sẽ qua, nếu chưa qua thì chưa phải cuối cùng!

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lại tiếp tục là cái lý do người bắc mà gđ ko chấp nhân ;(((( ng bắc có gì sai ?????
    mình hỉu tâm trạng bạn vì mình cũn đang rất rất giống bạn, yêu nhau 3 năm ct khi còn yêu vì sức ép từ gđ ng kia. bi h nơi đâu là kỉ niệm của hai đứa cũn làm cho mình đau lòng. tinh yêu thời học sinh rất rất rất rất đẹp nhưng lại ,mong manh dễ mất nhất. và thời điểm hiện tại đang là tgian hai bạn mong mah nhất vì thế hay mau mau giữ lấy tay nhau. nếu bạn mún ko giống mình thì hãy mạnh dạn quay lại với a ấy, r dần tìm cách khắc phục, tính xa không được thì mình tính gần, được tới đâu hay tới đó. đừng để lúc ngta có ny mới r lại tuyêt vọng níu kéo thì trễ r.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang bế tắc. Tụi em yêu nhau 5 năm rồi. Giờ chia tay vì gia đình anh không đồng ý. Em cũng không chấp nhận nổi. Đau không nói nên lời.
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em nên lo cho bản thân mình . nếu anh ấy yêu em . thì sẽ vượt qua đc rào cản của gia đình. còn nếu tình yêu ko đủ lớn thì cái gì đến nó đến. hãy phấn đấu vì bản thân của mình
    Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ .... 1 màu xám xịt
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vokimlien Xem bài viết
    Chào chị,
    Em chưa bao giờ comment dạo như thế này.
    Nhưng những điều chị nói làm em như bừng tỉnh.
    Thật sự vô cùng cảm ơn chị vì lời chia sẻ đầy trải nghiệm.
    Em đang vô cùng phân vân và buồn bã cũng vì tình yêu và tuổi trẻ. Đi qua người ta sẽ ước gì biết nhau lúc đó hơn. Nhưng có ai hiểu rằng, cuộc đời này là những gì mình lựa chọn. Cớ gì phải chọn 1 tình yêu tan vỡ, mà không mở rộng lòng đón nhận tương lai mới?
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giờ cũng đỡ nhiều rồi mà cũng vì bói toán à bạn?
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

càng cố níu kéo nguời đó lại càng muốn đi
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn thấy hình ảnh mình trong đó, mình chia tay vì ko hợp tuổi vs bố mẹ bạn trai. Mình cũng đã cố gắng níu kéo để thay đổi mà giờ chắc ko thể nữa rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của november_rain7
    • Khonghieutinh Khách
    • 2 năm
    đôi lúc khong phải yêu là đến được đâu bạn nh khi yêu nhau vậy nhưng cưới nhau sẽ khác , với lại bạn hy sinh nh mà chẳng được j, bạn là cho bạn nữa , gia đình bên trai hok thik bạn , thì hôn nhân bạn cũng mệt mỏi Ck bạn phải mệt vì vk và gia đình , nếu được bạn hãy giữ đó làm kỉ niệm rồi có ng khác sẽ hợp hơn đang chờ bạn phía trc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Khonghieutinh
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cố gắng lên bạn
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hãy mạnh mẽ thực tế nhìn thẳng vào vấn đề, đừng nghe những lời khuyên mang tính thiên vị cho bạn ( vì bạn là người trực tiếp kể chuyện này nên đó là chuyện bình thường )
    Nếu anh ý lo cho bạn nên muốn bạn buông tay, không muốn bạn khổ vì a ấy chưa lo được cho bạn, bạn nên thấy tự hào và a ấy hoàn toàn đúng, không phải ai cũng dám buông người mình yêu vì nghĩ người mình yêu có thể có cuộc sống tốt hơn
    Còn việc bạn vẫn chấp nhận ở lại bên cạnh hết mình vì người yêu trong khi hiện tại người yêu quá khó khăn, mà bạn vẫn thông cảm được. mình hoàn toàn hiểu và rất khâm phục bạn
    Như bạn thấy đấy không có cách nghĩ thế nào ở đây là sai cả
    Tất nhiên theo thời gian mọi thứ có thể sẽ thay đổi, nhưng việc kết thúc hay tiếp tục cố gắng do tùy bạn quyết định
    không phải đơn giản là thứ bạn cần ai đó khuyên nên làm gì làm là làm theo, mà cái thực tế bạn cần nhìn thấy kia
    đừng trách anh ta chỉ vì người khác nói thế
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã chia tay r thì bỏ đi vậy
    • 24 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chuyện chưa tới, cứ lo cứ sợ.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phân biệt được những điều này, bạn sẽ thấy tình yêu của hai bạn thật sự là thế nào
    https://tamsutinhyeu18.blogspot.com/...u-that-su.html
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2