TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn giúp em bạn trai em có phải là kẻ lợi dụng tiền bạc ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người.
    Em có chuyện nhờ mọi người tư vấn giúp em. em có một bạn trai quen được nửa năm( cả 2 đều là sinh viên). Nhiều lần đi chơi đi an uống gì cùng nhau thì mọi chi phí phát sinh đêu là do 2 đứa chia đôi chứ chả bao giờ bạn trai bao em gì cả. Thậm chí có lần ra quán anh ấy bảo " hôm nay anh hết tiền em bao anh nha" rồi gọi khá nhiều món và để em trả hết. Nhiều lần qua nhà em chơi ( vì chỗ anh ấy cấm con gái không được vào) anh ấy thường xuyên hỏi là " có gì cho anh ăn không?", nếu em nói không có thì tỏ thái độ không vui. có lần cũng đã mượn tiền em 5tr nhưng chả bao giờ thấy đề cập đến vấn đề trả tiền cả. Nhiều lúc đi siêu thị với em ( em là người trả tiền) rất vô tư nói " anh muốn uống nước trái cây/ em mua đồ gì ăn vặt đi" rồi cầm những món đó bỏ vào giỏ hàng của em. anh ấy có việc làm thêm ở nhà hàng nhưng lương chỉ vừa đủ sống còn em thì vẫn dựa vào bố mẹ. thấy thái độ anh ấy như vậy em rất băn khoăn mong mọi người tư vấn giúp em nên làm gì bây giờ ạ.
    em xin cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo như những gì bạn tóm tắt..Mình chỉ nêu quan điểm cá nhân nha..Thì người yêu của bạn dường như về tài chính không khả quan và có vẻ gọi là lợi dụng bạn đấy...Vì nếu như là một người yêu bạn sẽ không có những hành động đó với bạn..Bạn nên suy nghĩ kĩ và quyết định đúng về con đường tình yêu của bạn..chúc bạn luôn hạnh phúc ! Thân
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi em, nói thẳng với NY em những băn khoăn đó đi em. Yêu nhau nên thẳng thắn. Em cứ hỏi, vì sao anh mua mà không trả tiền, lại bỏ vào giỏ em? Còn khi em bao thì em đưa ra số tiền cụ thể ngay từ đầu luôn, vượt quá là anh chi. Rồi hỏi sao anh mượn tiền em không trả? Bao giờ anh sẽ trả? Nếu NY em ko trả lời thỏa đáng thì chia tay liền, ngay và lập tức em nhé. Mất ít tiền còn hơn là mất cả đời con gái.

Lần sau cẩn thận khi cho mượn tiền nhe em. Luôn đặt ra 2 câu hỏi:
    1. Người đó có đủ đạo đức không? (Người này uy tín không, Nói được làm được không, Tin tưởng được hay không)
    2. Người đó có đủ năng lực trả không? (Lý do mượn, Khi nào trả, Làm gì để trả)
    2 câu đều YES hết thì mới cho mượn nha em, không thì % bị quỵt khá cao đó.

Thân mến.
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đàn ông như thế vứt đi chị ạ , em chưa thấy Thằng đàn ông nào mà mượn tiền k trả còn ăn uốn thì bắt bạn gái trả tiền rành rành là nó lợi dung chị thế kia , pỏ lun là vừa c, ak
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,131 Bài viết

• 13,746 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẹp, con trai ở tuổi sinh viên thường vô tư, ga lăng sĩ diện nhất, chưa làm ra tiền nhưng không bao giờ để gái bao, bạn trai em có máu kẹt xỉ, lợi dụng người khác, sau này ko có khá nổi đâu. Đòi tiền nó mượn xong rồi đá đít nó luôn đi, chút xíu tuổi đã ki bo, mai mốt đi làm khổ cực mới có đồng tiền thì xác định là... ỉa cứt sắt .
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn trai của e đang lợi dụng bạn theo quan điểm cá nhân của 1 thằng đàn ông ! A và bạn gái a yêu nhau tới hiện tại là gần 3 năm đi chơi , đi ăn uống , đi xem phim , đi du lịch thì có khi cưa đôi , nhưng đa số a trả hết . Đôi khi túi a ko còn tiền thì phải mượn bạn bè chứ ko bao giờ có chuyện mượn tiền bạn gái . Mở miệng mượn tiền đã thấy ngượng , khó khăn rồi (không phải là bg ko cho ) đằng này còn mượn ko trả .... hết nói .
    Tỉnh lại đi e gái , dứt ra đi không hối hận ko kịp đâu đấy !
    P/s : Đối với a , bạn trai của em là 1 thằng tồi , ích kỷ , xài ko vô !
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị đã từng trải qua mỗi tình sinh viên và giờ người đó đã trở thành chồng của chị. Chị nghĩ thế này: Là sinh viên thì đều phải sống dựa vào bố mẹ, bất kể là trai hay gái, nên mỗi lần đi chơi, ko nên lúc nào con trai cũng là người phải trả tiền. Đỗi với bạn nam của em, theo suy nghĩ cá nhân của chị, là đàn ông thì nên có chút sĩ diện của đàn ông, cái kiểu không có tiền nhưng lúc nào cũng thích đi chơi, mua sắm rồi tiêu tiền của bạn gái vậy thì nhục lắm. Lại còn vay tiền xong không trả nữa, thật chả đáng mặt nam nhi chút nào. Còn đối với em, là 1 bạn gái, nhiều khi mình cần tinh tế 1 chút, chủ động trả tiền cũng chẳng sao cả, cả 2 đứa đều không có tiền như nhau, nên người ta trả 3 - 4 lần, thì mình cũng nên chủ động trả 1 - 2 lần. Cái này ko nên so đo tính toán, vì bạn đã chấp nhận yêu sinh viên thì bạn chấp nhận rằng ko thể như yêu 1 người đã đi làm, họ có thể bao tiền ăn, mua sắm, đôi khi tặng cho em những món quà có giá trị. Em đã đọc cậu chuyện, đi chơi với bạn gái mà chỉ có 100k trong túi chưa? Nếu tiền ít, mình sẽ hẹn hò theo kiểu tiền ít, ngay từ giờ, phải học cách tiêu tiền thì mình mới có thể kiếm được tiền chứ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn trai bạn đang lợi dụng bạn rành rành ra đấy rồi còn gì nữa, đành rằng cả hai đều là sinh viên nhưng loại đàn ông không có chút sĩ diện như thế thì nên bỏ đi tìm người khác đi bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn trai em mượn 5 tr mà không nói gì đến trả. Chị thấy em đúng là ngây thơ con gà mơ.
    Dù bạn em là sinh viên đi chăng nữa thì nếu nó là 1 ng đứng đắn sẽ chẳng bjo ngửa tay ra mượn tiền bạn gái.
    Next luôn cho chị nhờ. Sau này chẳng may em vớ phải nó thì khổ.
    Không phải phê phán đàn ông đâu. Nhưng mà 1 thằng con trai khi đọc được lời hỏi tư vấn trên cũng thấy bạn trai em : không còn ngôn từ nào để diễn tả.!!