TIN TÀI TRỢ.

Tôi phải làm sao bây giờ? mong mọi người tư vấn!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 810 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi 21 tuổi, chuyện tình của tôi và em đã diễn ra được hơn 5 năm rồi. Tôi và em cùng quê, chúng tôi rất yêu thương nhau và hứa hẹn sau này sẽ cưới nhau.

Nhưng do 2 năm trước đây bố mẹ tôi cấm em và tôi yêu nhau vì còn quá nhỏ.Mẹ tôi tới nhà em nói với bố mẹ em cấm 2 đứa yêu nhau. Nhưng rồi mẹ tôi lại đi nói với mọi người là đã cấm mà e vẫn bấu lấy tôi chạm đến lòng tự trọng của em. Sau đó thì bố mẹ em cũng cấm em yêu tôi. Mặc cho gia đình cấm chúng tôi vẫn lén lút yêu nhau.

Nhưng bây giờ cả bên gia đình đều đồng ý cho 2 đứa yêu nhau thì lại có chuyện xảy ra. Ngày đó,bố tôi cũng đi nói với mọi người là đã cấm mà em vẫn bấu lấy tôi. Sau mấy năm thì bây giờ có người nói đến tai em và bố mẹ e khiến e cảm thấy bị xỉ nhục, xấu hổ và muốn chấm dứt tình cảm với tôi. Em nói bố mẹ tôi hủy hoại thanh danh của em, sống 2 mặt trước thì cấm yêu bây giờ lại cho phép yêu.

Chúng tôi đã yêu nhau hơn 5 năm vượt qua biết bao khó khăn để có ngày hôm nay mọi chuyện đang tốt đẹp thì em lại muốn chấm dứt. Tôi còn yêu em rất nhiều và em cũng vậy nhưng vì chuyện đó mà em quyết tâm chấm dứt hẳn với tôi. Bây giờ tôi phải làm gì để có thể thuyết phục được em và khiến chúng tôi không phải xa nhau nữa. Thật sự tôi rất bế tắc không biết phải làm sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

không phải làm gì nhiều đâu bạn.bạn hỏi cô ấy"5 năm qua mình lén yêu và cố gắng phấn đấu để đến ngày hôm nay là vì gì.nếu không phải vì sự đồng ý của hai bên.còn chuyện bố mẹ đi nói xấu thì đó là cách giải quyết của bố mẹ để làm nhụt ý chí của cả hai và anh đã lúc nào buông tay e chưa.em yêu anh em chịu thiệt bao nhiêu thì lấy về anh sẽ bù đắp cho em gấp bội.anh hưa..."rồi bạn hãy để cô ấy thời gian cân nhắc xem cái nào nặng cái nào nhẹ.tình yêu chân thành của bạn hay chỉ vài lời nói gió bay.mình tin 5 năm yêu không dễ bỏ đâu.đặc biệt là với con gái
    Chúc bạn hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chia sẻ của bạn. mình cũng mong là bọn mình được hạnh phúc như mong muốn. nhưng khi con gái đã quyết tâm thì nó mạnh mẽ lắm.hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamsudemkhuya199x Xem bài viết
    cảm ơn chia sẻ của bạn. mình cũng mong là bọn mình được hạnh phúc như mong muốn. nhưng khi con gái đã quyết tâm thì nó mạnh mẽ lắm.hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp
    Ko đâu bạn à.con gái hay con trai đề vậy thôi.luôn tỏ mạnh mẽ bề ngoài còn sâu thẳm bên trong cũng mệt mỏi lắm mong chờ điều j đó lắm.hãy thấu hiểu và chia sẻ với cô ấy.hãy quan tâm khuyên nhủ cô ấy.mọi sự cố gắng đề sẽ được đền đáp xứng đáng.khi cô ấy yêu bạn bạn hãy yêu lại thật nhiều.khi cô ấy giận bạn bạn hãy yêu lại nhiều hơn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthangtl Xem bài viết
    Ko đâu bạn à.con gái hay con trai đề vậy thôi.luôn tỏ mạnh mẽ bề ngoài còn sâu thẳm bên trong cũng mệt mỏi lắm mong chờ điều j đó lắm.hãy thấu hiểu và chia sẻ với cô ấy.hãy quan tâm khuyên nhủ cô ấy.mọi sự cố gắng đề sẽ được đền đáp xứng đáng.khi cô ấy yêu bạn bạn hãy yêu lại thật nhiều.khi cô ấy giận bạn bạn hãy yêu lại nhiều hơn
    bạn gái mình thì lại yếu đuối lắm. mình cũng phân tích cho cô ấy rồi nhưng có vẻ cô ấy không hiểu và nghĩ mình bị xỉ nhục nên có vẻ quyết tâm lắm. những lần trước mình không lo nhưng lần này mong manh quá.
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamsudemkhuya199x Xem bài viết
    bạn gái mình thì lại yếu đuối lắm. mình cũng phân tích cho cô ấy rồi nhưng có vẻ cô ấy không hiểu và nghĩ mình bị xỉ nhục nên có vẻ quyết tâm lắm. những lần trước mình không lo nhưng lần này mong manh quá.
    bạn nghĩ cô ấy yếu đuối thật sao.người yếu đuối không biết quả quyết đâu.hãy thể hiện tình yêu chân thành của bạn với cả cô ấy và gia đình cô ấy.hãy cho gia đình cô ấy thấy sự chân thành của bạn rồi tự họ sẽ tác động đến cô ấy.cũng không phải giải thích hay khuyên quá nhiều cô ấy làm gì mọi sự ép buộc hay quá tải thông tin đều mang kết quả tiêu cực ngược mà thôi.hãy chân thành nhẹ nhàng.sự chân thành có thể lay động lòng trời cơ mà