TIN TÀI TRỢ.

tôi có nên sống riêng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 571 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố mẹ tôi sống ly thân từ 2 năm nay. Tôi 25 tuổi, cũng từng thất bại trong vài mối tình nên cũng chẳng muốn yêu nữa.Gia đình tôi kinh doanh nhỏ, tôi làm nhân viên vp .Tôi sống cứ như cái bóng trong nhà, tôi làm tất cả các việc nhỏ nhặt trong nhà ngoài h hành chính mà lúc nào mẹ tôi cũng bảo là lười trong khi mẹ tôi cứ toàn sai vặt từ chuyện nhỏ tới chuyện lớn. Mẹ tôi còn la mắng, dạy dỗ ngay khi có khách hoặc hàng xóm.Ba tôi thì bực lên là chửi con cái còn hơn kẻ thù.Các mẹ cho tôi lời khuyên lá tôi có nên dọn ra ngoài sống không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Các mẹ ko khuyên thì các bố khuyên vậy.
    Nếu tự lập được thì nên thuê một phòng trọ độc lập riêng biệt ở Hanoi khoảng 2 triệu trở lên là Ok rồi.
    Tư do đi về ăn uống nấu lấy tiếp bạn bè ko ai phiền toái.
    Ở với bố mẹ luôn nghe lời cãi nhau chửi nhau ko nên chút nào.
    Môi trường đó làm mình thêm stress và mắc bệnh sớm.
    Chúc e có quyết định sáng suốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 266 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nên chuyển ra ở riêng nếu thấy đủ 2 điều kiện:
    1. Thuyết phục được bố mẹ em cho ở riêng mà ko quá làm sứt mẻ mối quan hệ (trường hợp tệ quá thì cứ đi rồi hàn gắn sau, hì hì)
    2. Thu nhập của em đủ để trang trải cuộc sống riêng, bao gồm tiền thuê nhà (cái này quan trọng lắm em nhé, vì đi rồi mà về là còn chán hơn, nên phải đủ điều kiện kinh tế để độc lập)
    Chúc em cuộc sống vui vẻ
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tự do muôn năm