TÒA ĐANG THỤ LÝ ĐƠN LY HÔN, cần được chia xẻ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 541 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 144 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tòa đã gọi lên lần 1 làm tờ tự khai.
    A là người sai hoàn toàn. A chấp nhận ly hôn nhưng tòa hẹn lên hòa giải.
    nhưng mình muốn nuôi con lại công việc không ổn định. còn a cũng muốn nuôi để mình được tự do và a là chủ DN nên Tòa xét thì mình không đủ đk nuôi con. Con là con trai là cháu Đức Tôn nên họ ko muốn cho mình nuôi. Mình thật khó nghĩ, mặc dù nó lì lượm ... như Ba nó vậy. nhưng mình ko nuôi thì thấy tội và buồn. nhưng Con muốn ở với mình (bé sắp tròn 6tuoi).
    Mong các Mẹ chia sẻ với mình về vấn đề này.
    theo mình nghĩ, hiện tại thì mình k có chỗ ở, nên ở chung nhà, mà a muốn nuôi rồi thuê người người giúp việc nuôi lo cho con đi học vì bên nội ko có ai lo được. vì nhiều lí do nên mình ko thèm chia tài sản ... từ a.
    có thể sau này mình sẽ dọn qua ở với em trai. nếu bỏ con lại như vậy mà đi thì mình ko đành. trong khi đã ly hôn rồi, mà a thì tính như vậy mình sẽ ở lại với con và a.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 144 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh bị sai chính tả: Chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,137 Bài viết

• 13,707 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không rõ lý do vì sao bạn li hôn nhưng hoàn cảnh hiện tại thì để bé ở với ba là tốt cho bé hơn. Mẹ nào cũng yêu thương con nhưng cũng cần thương một cách tỉnh táo, đem con đi để con sống lây lất theo mình thì không nên. Bé đã 6 tuổi, có thể hiểu được những lời tâm sự, bạn nên thủ thỉ với bé, rằng rất yêu thương con nhưng hiện tại mẹ không có công việc ổn định và nhà để đón con ở với mẹ. Con ngoan ngoãn ở với ba, mẹ đi làm và sẽ đến thăm con thường xuyên.

Về phần bạn, không hiểu lý do tại sao bạn không chia tài sản với chồng nhưng nếu chồng không phải người ki bo kẹt xỉ thì nên đề nghị một khoản để có thể ổn định cuộc sống giai đoạn đầu. Nếu cần học hành thêm để có thu nhập cao hơn cũng có mà trang trải. Cố gắng kiếm việc tốt để đón con sau này, khi chồng bạn có vợ mới con mới có khi lại muốn giao bé lại cho bạn.
    Ráng sắp xếp đến thăm con thường xuyên, nếu được thì ở lại với con càng lâu càng tốt, chung nhà cũng có hề gì đâu khi lòng đã quyết dứt khoát.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vì a là người được cho là ăn cắp dữ liệu all các máy tính trong cty a trai minh ra ngoài làm giàu , vậy mà a ko biết điều ko sống tốt với mình (đã 5 năm rồi), ko thèm bàn tính bất cứ việc j với vợ ..., rồi bố mẹ mình a cũng ko viếng thăm... có thể nói a là " bần cùng sinh đạo tặc". "gạo đong tiền phát" với mình ... nên ts ấy mình ko muốn sử dụng. vấn đề này mình k thèm qtam đến nữa. jo là mình sẽ buồn hơn nếu ko có con bên cạnh ... nếu nuôi thì a cấp dưỡng đồng 1 đồng 2 như hiện tại thôi.
    đã 9 năm chung sống nhưng a chưa biết đưa vợ đi dạo, ăn tối, ăn sáng, uống cà fe, hay tặng 1 món quà các vào dịp Lễ trong năm và ngày 3 bữa ăn. vì mình làm công cho a, được a tính lương tháng nhưng cũng ko được nhận đường hoàn mà chỉ xin ứng thôi, đến jo thì vẫn còn nợ lương mình mà. thôi, nếu kể tội thì kể ko hết, còn lại tán tỉnh con nhỏ kế toán mà nó lại thân thiết với mình.
    mua nhà, mở xưởng cho 4 người trong gđinh a....
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên dành quyền nuôi con và tìm CV khác tách biệt với chồng cũ của bạn. Lấy phần chia tài sản làm tiền đề kinh doanh lo cs 2 mẹ Con sau này. Dù tiền là ntn nhưng tương lai con quan trọng hơn