TIN TÀI TRỢ.

Thắc mắc yêu xa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 333 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người !
    Đi vào vấn đề,mình có quen một cô bạn gái,mình và cô ấy quen và nói chuyện cũng 3 tháng rồi,vì mình và cô ấy ở cách xa nhau nên phương tiện liên lạc chủ yếu là qua điện thoại,thời gian nói chuyện 3 tháng cũng có tình cảm,cũng tìm hiểu về nhau qua những lời nói chia sẻ,nói chuyện cũng khá hợp và hiểu nhau.
    cô ấy cũng có ý với mình.
    mình cũng nghĩ sắp tới sẽ đến nơi cô ấy sống để gặp cô ấy
    Dạo gần đây thì cả hai có nói chuyện thân mật hơn xưa ( hơn tình bạn trước kia ),mình cũng có quan tâm cô ấy nhiều hơn.
    nhưng mình lại được cô ấy bảo đừng tốt với cô ấy quá ,cô ấy sợ.
    được biết qua các câu chuyện,thì cô ấy cũng từng thất bại trong chuyện tình cảm,niềm tin cô ấy giành cho tình cảm không còn nhiều.
    phải chăng cô ấy sợ cái cảnh như khi xưa cô ấy gặp phải và niềm tin chưa đủ.
    Riêng mình thì mình muốn đến gặp cô ấy và cũng muốn tiếp tục mối quan hệ tình cảm
    Vậy giờ mình phải làm sao,phải chăng giai đoạn này mình đã bộc lộ quá nhanh,giờ mình phải làm như nào để cô ấy khỏi phải hụt hẫng,mình có nên lùi một tí về tình cảm để cô ấy thoáng hơn,đỡ áp lực hơn không,và mình phải làm như thế nào
    Cho mình hỏi thêm đã có ai yêu xa,qua mạng thông tin,mà đã đến được với nhau chưa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

lúc trước mình cũng quen 1 người qua game gunny, 2 đứa gặp nhau rồi yêu nhau dc 2 năm, cứ giục anh ấy làm đám cưới thì anh ấy hứa, nhưng gần đến ngày hẹn 2 gd gặp mặt thì đột nhiên anh ấy viện lý do rồi biến mất, phải mất hơn 1 năm để mình bình tĩnh lại, thôi đợi chờ, nhưng kể từ đó mình ko tin vào ai và cũng ko muốn tin bất kì ai nữa dù là xa hay gần, mình hiểu tâm trạng của bạn gái bạn, cô ấy sợ đón nhận hạnh phúc rồi lại bị tổn thương nên cô ấy dè chừng....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy bạn nghĩ cái niềm tin đấy có thể lấy lại được không bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À và có khi nào cô ấy vì sự dè chừng sợ mất một lần nữa,tự đau rồi cũng giảm trò chuyện với mình và cũng dần xa mình không,các chị em cho mình lời khuyên,thông tin để mình biết và thêm cách ứng xử sao cho hợp lý
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vs ny cung iu nhau qua zalo.n 2 đưa mih cùng học va làm trên hn.còn quê thì cũng xa.mới đầu khi ms nc mih bít ở xa nên thôi k nc 1 tháng ,xong thì nc lại vì có ng tâm sự thôi,sau 3 tháng thì pm là ny.n gặp nhau cũng nhìu.mih cũng chưa bít tg lai thế nào.còn ch của b.mih nghĩ cô ấy thấy thấy sợ...
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đối với mình , từng quen qua mạng và từng yêu xa rồi nên mình ko bao giờ yêu xa một lần nữa, khả năng tương lai rất thấp... còn bạn gái của bạn thì mình ko rõ lắm, nhưng mình tin cô gái nào mà chẳng đổ vì tấm chân tình của ai đó... bạn thử xem , cho cô ấy thấy sự chân thành của bạn. mình tin cô ấy sẽ khó từ chối mà^^
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình yêu xa hơn 1 năm rồi cũng chia tay đấy bạn ạ khoảng cách thay đổi nhiều thứ lắm. có thể là bạn hoặc có thể là cô ấy, rồi sự tin tương nhau nữa nhiều thứ phát sinh lắm