Tâm sự mong được chia sẻ và tư vấn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 837 Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cảm ơn mn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Làm bà mẹ đon thân đi chị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
    Mình cũng đã nghĩ đến việc này trong tgian 6-7 năm ly thân đó, nhg thật sự phân vân nhiều vì sợ sau này con khổ bạn ạ
    Mình có được con thì mình hp, nhg liệu sau này con có phát triển trọn vẹn nhân cách, tính cách... hay không? Con có bị bạn bè trêu chọc hay đơn giản con tủi thân vì không có đc tình cảm của bố hay không?...
    Nếu có con = cách TTNT và không biết người đó là ai , nguồn gốc? Nhân cách? Tính tình?... và quan trọng đứa con sinh ra không phải là kết quả tình cảm yêu thương mà chỉ vì bản thân muốn có nguồn động viên, yêu thương hay không muốn về già cô đơn, k nơi nương tựa?!.... thì có nên không?
    Hay tại mình cả nghĩ quá !
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Chị ơi! Chị ko nghĩ là nếu chị có con với ck nhưng ck chị bị nghiện nhiều năm chắc gì đã tốt hơn, rùi con chị có bố là ng nghiện ck tính sao? Em nói thật là lấy ck nghiện cái gì cũng được, nghiện thuốc phiện thì ko bao giờ cai được đâu chị. Em thấy chị thật mê muội. Chị có con nuôi dạy con lên người sẽ là niềm vui cho chị. Còn chị còn dính đến ck chị thì e nghĩ ko bao giờ có hp đc đaau chị. Mong chị có quyết định đúng đắn
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em ah, Em nói vậy chị hiểu hết, cách đây 6-7 năm trở lại c đã k còn mê muội như trước
    Thực tế chị không muốn quay lại, ngay cả đơn LH chị đã viết sẵn chờ ký và nộp
    Nhưng chị bị áp lực bản thân, gd.. khi nghĩ đến tương lai... nên khi anh ấy có đề nghị vậy chị cũng có suy nghĩ: có con với ck rồi ly dị hay làm mẹ đơn thân(con không biết bố là ai) tìm mảnh ghép mới?
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Chị tìm mảnh ghép mới đi chị. Không biết trước được đieeuf gì mà chị. Chị ơi em đang làm ivf nì! Chị càng đee nhiều tuổi cơ hội của chị làm mẹ sẽ càng thấp. Và xác xuất con bị khuyết tật cũng tăng lên. Em nghĩ chị phải nghe chính mong muốn của chị, đừng vì ai cả. Em thật sự chứng kiến bao cảnh vk con khốn khổ vì ck nghiện rùi! Thoát khỏi cảnh này ngày nào tốt ngày ấy! Có một ng cha bị nghiện khiến con chị sẽ bị ám ảnh vì đieeuf đó suốt đời! Thà nó ko biết ba nó là ai còn hơn là biết ba nó là 1 ng nghiện. Đó là suy nghĩ của em. Chúc chị sơma có 1 baby và sống hp
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thực sự tìm kiếm mảnh ghép thấy khó quá em ạ
    Chị cũng đc đánh giá hình thức không đến nỗi nào, có cv tốt, tính tình dễ chịu, tốt bụng, sống lành mạnh, hướng thiện ...
    Mỗi tội cứ mặc cảm người đã qua 1 lần đò nên chả mở lòng được với ai, cứ mải miết với cv cho qua ngày... ngoảnh đi ngoảnh lại thấy tgian trôi vèo chưa kịp làm gi... tuổi cao, sức sắp yếu đến nơi rồi nên bắt đầu thấy lo lắng !
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chị đang định đi trữ phôi, chờ 1 vài năm nữa nếu không tìm đc mảnh ghép mới thì làm TTNT.
    Em biết ở đâu trữ phôi tốt không em?
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manhghep7x Xem bài viết
    Chị đang định đi trữ phôi, chờ 1 vài năm nữa nếu không tìm đc mảnh ghép mới thì làm TTNT.
    Em biết ở đâu trữ phôi tốt không em?
    Tiền trữ phôi 1 năm từ 10-12tr nha chị. Mà sau 35 tuổi nội tiết của chị kém việc thành công trong TTON cũng thấp. Em làm ivf( tton) ở phòng khám Ngọc Lan HCM chị ạ! Chi phí làm khoảng 100tr. Em nghĩ chị làm bà mẹ đon thân đi cho khoẻ. Ở HN hình như có viện C hay sao ý. Chị vào mục kinh nghiệm là ivf ý! Các chị bên ấy có ng làm ngoài Bắc có ng trong Nam.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 78 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị vẫn còn trẻ và còn hơn nửa cuộc đời phía trước, em tin hạnh phúc sẽ đến với chị
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongthidieulinh Xem bài viết
    Tiền trữ phôi 1 năm từ 10-12tr nha chị. Mà sau 35 tuổi nội tiết của chị kém việc thành công trong TTON cũng thấp. Em làm ivf( tton) ở phòng khám Ngọc Lan HCM chị ạ! Chi phí làm khoảng 100tr. Em nghĩ chị làm bà mẹ đon thân đi cho khoẻ. Ở HN hình như có viện C hay sao ý. Chị vào mục kinh nghiệm là ivf ý! Các chị bên ấy có ng làm ngoài Bắc có ng trong Nam.
    100 tr quả la con số k hề nhỏ
    Hành trình đi tìm con của nhiều chị em vất vả quá em nhỉ! Thế mà nh bạn trẻ vô tâm để lại hậu quả rồi vất bỏ con mình
    Cố lên em, Chị chúc em thành công ngay từ lần đầu nhé
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chị thấy mợ chị cũng tầm 37-38 mới làm 1 lần đc luôn 1 trai 1 gái đó em, iu lắm
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafebxl Xem bài viết
    Chị vẫn còn trẻ và còn hơn nửa cuộc đời phía trước, em tin hạnh phúc sẽ đến với chị
    Cảm ơn lời động viên của em gái nhé!
    Chị thấy tự tin hơn rồi
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manhghep7x Xem bài viết
    Chị thấy mợ chị cũng tầm 37-38 mới làm 1 lần đc luôn 1 trai 1 gái đó em, iu lắm
    Chị ơi tuỳ vào nội tiết và bệnh của từng người. Bác Sỹ chỉ nói là ngoài 35 tỷ lệ thành công thấp chứ ko nói là ko thành công mà chị! E cám ơn lơif chúc từ chị. ^^
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Uh, chị hy vong mọi thứ sẽ tốt đẹp suôn sẻ
    Bình thường cv chiếm hết tgian nhg cứ khi đêm về lại thấy chênh vênh, lo sợ đủ thứ em ạ
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào chị,
    Năm nay em 31 tuổi, em may mắn hơn chị là có một chồng và một cô con gái rất đáng yêu và xinh xắn. Càng may mắn hơn khi vợ chồng em đều là viên chức văn phòng và chồng em trước mắt vẫn là một người đàn ông mẫu mực trong mắt vợ, con và bạn bè của cả hai.
    Mỗi người có một số phận, mỗi người có một hướng đi, em tin rằng khi chị post lên đây tâm sự giải tỏa cũng đồng nghĩa với việc chị đã có câu trả lời cho đứa con đáng yêu sắp ra đời của chị rồi phải không ạ.
    Để có một cuộc sống tốt đẹp chắc chắn phải trải qua nhiều gian nan, nhưng bản thân có muốn chấp nhận gian nan đó để có cuộc sống tốt đẹp sau này hay không thì còn là vấn đề của cá nhân chị ạ.
    Em không muốn chị cố gắng, em muốn chị chấp nhận để làm được điều mà chị đang nghĩ trong đầu. trời không bao giờ phụ lòng người bởi khi phải đối mặt với một sự đau khổ họ sẽ có một liều thuốc làm dịu đi chị ạ.
    Chúc chị mạnh khỏe để nuôi con khôn lớn
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhuyengiasu Xem bài viết
    Chào chị,
    Năm nay em 31 tuổi, em may mắn hơn chị là có một chồng và một cô con gái rất đáng yêu và xinh xắn. Càng may mắn hơn khi vợ chồng em đều là viên chức văn phòng và chồng em trước mắt vẫn là một người đàn ông mẫu mực trong mắt vợ, con và bạn bè của cả hai.
    Mỗi người có một số phận, mỗi người có một hướng đi, em tin rằng khi chị post lên đây tâm sự giải tỏa cũng đồng nghĩa với việc chị đã có câu trả lời cho đứa con đáng yêu sắp ra đời của chị rồi phải không ạ.
    Để có một cuộc sống tốt đẹp chắc chắn phải trải qua nhiều gian nan, nhưng bản thân có muốn chấp nhận gian nan đó để có cuộc sống tốt đẹp sau này hay không thì còn là vấn đề của cá nhân chị ạ.
    Em không muốn chị cố gắng, em muốn chị chấp nhận để làm được điều mà chị đang nghĩ trong đầu. trời không bao giờ phụ lòng người bởi khi phải đối mặt với một sự đau khổ họ sẽ có một liều thuốc làm dịu đi chị ạ.
    Chúc chị mạnh khỏe để nuôi con khôn lớn
    Cảm ơn lời động viên của em!
    Đúng là mỗi nguời một hoàn cảnh, trước đây chị vẫn thường than thở va buồn tủi một mình vì nghĩ sao ông trời bất công quá, sao minh sống tốt, hiền lành... vậy mà phải chịu nhiều cay đắng như vậy?!... nhưng nhìn xung quanh, va vấp nhiều và lên đây mới thấy cũng có biết bao hoàn cảnh cung không kém, thậm chí còn khổ hơn vì ít nhất mình còn có bố mẹ, các em bên cạnh, có 1 cv tốt, khá thuận lợi ...
    Vì vậy mình cũng tự an ủi và luôn cố gắng độc lập gq một mình, nhưng nhiều khi nhìn nhg gd đầy đủ tràn đầy yêu thương mà khát khao... đến thời điểm này mình chỉ muốn tìm một đáp án cho đời mình thật đúng đắn, để sau này k phải ân hận vì để tgian trôi qua vô nghĩa như 6-7 năm qua !
    Lên đây chia sẻ mình chỉ mong nhận đc thật nhiều lời khuyên để mình định huớng thật tốt
    Có lẽ cái hướng làm mẹ đơn thân đang là một huong đi hợp lý nhất cho mình, nhg mình chưa sẵn sàng hoàn toàn vì vẫn lo nghĩ tương lai cho con
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Add xóa giúp em bài này ạ chờ lâu quá!!!