TIN TÀI TRỢ.

Phát hiện chồng ngoại tình thì nên làm gì??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Tôi đang gặp phải 1 tình huống cần ra quyết định nhưng mãi vẫn chưa biết nên lựa chọn như thế nào cho đúng, mong mọi người cho tôi 1 vài ý kiến để tham khảo nha!
    Tôi và chồng kết hôn được 5 năm và có với nhau 2 con, tôi phát hiện chồng mình ngoại tình đây không phải là lần đầu. Lần đầu là tôi phát hiện anh nhắn tin trò chuyện với mấy cô bồ cũ, nhưng tôi ráng cho qua vì nghĩ chắc là buồn chán muốn tìm người nói chuyện (vì mối quan hệ vợ chồng của chúng tôi cũng ko được tốt cho lắm, có lẽ cả 2 cũng đang cố duy trì vì 2 con mà thôi), lần thứ 2 là tôi nghi ngờ và hỏi lại thì chồng im lặng ko trả lời (mà với tính của anh thì im lặng tức là đồng ý), lần đó tôi cũng ko biết người đó là ai, chỉ biết là 2 người đã ở với nhau 1 đêm, sau đó cũng ko có thông tin gì nên tôi lại cố gắng nhắm mắt bỏ qua. Đến gần đây, chồng tôi vừa đổi công ty, tôi phát hiện anh ấy đang bắt đầu qua lại với 1 đồng nghiệp, 2 người nhắn tin với nhau hàng ngày và đã ôm nhau. Lén đọc những tin nhắn ấy thì tôi nghĩ chuyện sau cái ôm chỉ là vấn đề thời gian mà thôi vì đã bắt đầu nói tới chuyện tưởng tượng đến cái giường.
    Người phụ nữ đó cũng có gia đình rồi nhưng chồng cô ấy cũng có bồ và ít khi về nhà (trước đây tôi có nghe chồng kể về hoàn cảnh của chị ta). Người phụ nữ này so với tôi thì có lẽ hơn về mọi mặt: xinh đẹp hơn, giàu có hơn, giỏi giang hơn, nội trợ lại càng giỏi hơn, đặt biệt trong những tin nhắn qua lại chồng tôi luôn khen chị ta là người khôn khéo, thông minh.
    Ngay khi phát hiện ra tôi đã nghĩ ngay đến việc ly dị, nhưng nghĩ lại cảnh 2 con còn nhỏ, bản thân tôi cũng ko đủ tự tin để chăm sóc cho 2 con có điều kiện tốt nhất nên vẫn ko dám thực hiện. Trong suốt 5 năm ở với nhau thì có đến hàng chục lần tôi nghĩ đến điều ấy nhưng đều tự nhủ bản thân phải ráng cố gắng vì con. Nhưng với tình cảnh hiện tại thì thật sự quá khó. 2 người họ gặp nhau hàng ngày ở công ty, chồng cũng thường xuyên về muộn, lúc trước thì tôi sẽ nghĩ là vì công việc nhưng giờ tôi sẽ ko thể nào tiếp tục trấn an bằng lý do đó nữa. Chồng tôi cũng đã biết việc tôi biết mối quan hệ của 2 người nhưng tôi nghĩ anh sẽ chẳng vì điều đó mà chấm dứt mối quan hệ này. Anh cũng tỏ ra có lỗi, cũng quan tâm và tỏ ra yêu thương tôi nhưng vẫn tiếp tục nhắn tin qua lại với chị ta, tôi chắc chắn 100% với tính cách của anh thì mối quan hệ này sẽ vẫn tiếp tục phát triển.
    Tôi luôn cố nói rằng anh sẽ không làm chuyện có lỗi với tôi nhưng qua lần này tôi ko thể nào tin vào điều đó được nữa. Ko phải người phụ nữ này thì vào 1 thời điểm nào đó sẽ lại là 1 người phụ nữ khác.
    Liệu rằng là tôi thì mọi người sẽ quyết định ra sao? Tiếp tục chờ đợi và tha lỗi cho chồng? Tiếp tục giả mù chấp nhận mối quan hệ ấy để bảo toàn gia đình cho con? Hay dứt khoác ly dị để giải phóng cho cả 2?
    Tôi nghĩ mãi nhưng ko thể nào ra quyết định vì sợ rằng lựa chọn của mình sẽ khiến bản thân hối hận!
    Mong mọi người chia sẻ cùng tôi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có đứa em nó gặp hoàn cảnh cũng như vậy, đẻ 2 đứa con rồi, mà chồng ra ngoài lăng nhăng. Thằng chồng còn là nhà báo, tổng thư ký tòa soạn Báo Diễn đàn doanh nghiệp nữa chứ, hót hay suốt ngày thể hiện mình như soái ca với cả những em gái bên ngoài đặc biệt mấy em làm truyền thông xin tươi, có chồng con mặc kệ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chồng bạn có tính vậy rồi, k thể sửa được đâu, bây giờ điều cần làm là lý trí suy nghĩ cách giải quyết sao cho có thông minh nhất. Bạn hãy tự trả lời một số câu hỏi sau: chồng ban có thương và chăm sóc con k, có đưa tiền hàng tháng cho bạn k, co đối sử tệ bạc với bạn sau khi đi với bồ về k kiểu như cố tình gây sự để vc cãi nhau sau đó đánh bạn ấy, có ý định yêu đương lâu dài với bồ để bỏ vợ hay k hay chỉ là bản tính ham của lạ, chi tiêu tiền trong nhà bạn cầm tiền chính hay chồng cầm và đưa cho bạn nhỏ giọt, có lo xây dưng gd sắm sửa đồ đạc trong nhà hay k hay là có tiền ông cầm ông chi tiêu cho bản thân và nuôi gái. Bạn trả lời đc mấy câu hỏi đó thì mình tin bạn sẽ có đc 1 quyết định lý trí phù hợp và tốt nhất cho bạn và con. Mình thấy bạn khá bình tĩnh bởi sau bao lần ck đi bồ mà bạn k đánh ghen ầm ĩ, hy vọng lần này bạn sẽ có 1 quyết định sáng suốt. Chúc bạn may mắn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của bạn! Tất cả những câu hỏi trên đều có câu trả lời đẹp cả bạn ạ, ngoại trừ việc ck có tính như vậy thì mọi thứ khác đều thể hiện là 1 người ck cũng ổn, thương con. Tuy có những lúc không trân trọng và đôi khi nói ra những lời như vợ con là sự xấu hổ thì những lúc khác cũng tỏ ra yêu thương vợ. Xét về những điều đó nên mình mới phân vân có nên ly dị hay ko, nhưng nếu ko ly dị thì coi như mình chấp nhận cuộc sống đó, chấp nhận việc hàng ngày nhìn ck ra ngoài ôm ấp người khác rồi lại về ôm mình. Mình cảm thấy ghê tởm khi phải gần ck, nhưng nếu ko cho gần gũi thì lại giận hờn, gây sự.
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi veronica_green Xem bài viết
    Cảm ơn ý kiến của bạn! Tất cả những câu hỏi trên đều có câu trả lời đẹp cả bạn ạ, ngoại trừ việc ck có tính như vậy thì mọi thứ khác đều thể hiện là 1 người ck cũng ổn, thương con. Tuy có những lúc không trân trọng và đôi khi nói ra những lời như vợ con là sự xấu hổ thì những lúc khác cũng tỏ ra yêu thương vợ. Xét về những điều đó nên mình mới phân vân có nên ly dị hay ko, nhưng nếu ko ly dị thì coi như mình chấp nhận cuộc sống đó, chấp nhận việc hàng ngày nhìn ck ra ngoài ôm ấp người khác rồi lại về ôm mình. Mình cảm thấy ghê tởm khi phải gần ck, nhưng nếu ko cho gần gũi thì lại giận hờn, gây sự.
    Vậy là bản tính lăng nhăng rồi chứ k phải a ý muốn bỏ vợ con. Điều tiếp theo là bạn và ck ngồi nói chuyện rõ  ràng  có thể 1 Buổi tối thứ 7 2 vc đến 1 quán ăn, ăn uống vui vẻ, sau đó bạn nc rõ ràng quan điểm của bản thân, hỏi xem a ý muốn gì, dự định kế hoạch ra sao, có  xác  định lâu dài với mình xây dựng hp k. Nếu a ấy trả lời có  thì bạn hỏi tiếp vậy tại sao lại cặp bồ, lý do là gì, là chán vợ k còn yêu vợ hay do cái gì, bên cạnh đó trc khi vc  nói chuyện bạn cũng phải thay đổi bản thân, đẹp hơn, tự tin hơn và quan trọng Là cho ck thấy mình có thể chủ động về tinh thần và tài chính nếu vc ly hôn. Nói rõ quan điểm nếu ck còn tiếp tục như vậy sẽ ly dị và điều kiện là mình nuôi hết con, a chỉ chu cấp về tiền bạc k được gặp con nếu mình k muốn.  Mình k xúi ly hôn nhé, hãy cố gắng kéo ck về phía mình chỉ khi quá đáng quá k thể chấp nhận được mới đường cùng ly hôn
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngatran86 Xem bài viết
    Vậy là bản tính lăng nhăng rồi chứ k phải a ý muốn bỏ vợ con. Điều tiếp theo là bạn và ck ngồi nói chuyện rõ ràng có thể 1 Buổi tối thứ 7 2 vc đến 1 quán ăn, ăn uống vui vẻ, sau đó bạn nc rõ ràng quan điểm của bản thân, hỏi xem a ý muốn gì, dự định kế hoạch ra sao, có xác định lâu dài với mình xây dựng hp k. Nếu a ấy trả lời có thì bạn hỏi tiếp vậy tại sao lại cặp bồ, lý do là gì, là chán vợ k còn yêu vợ hay do cái gì, bên cạnh đó trc khi vc nói chuyện bạn cũng phải thay đổi bản thân, đẹp hơn, tự tin hơn và quan trọng Là cho ck thấy mình có thể chủ động về tinh thần và tài chính nếu vc ly hôn. Nói rõ quan điểm nếu ck còn tiếp tục như vậy sẽ ly dị và điều kiện là mình nuôi hết con, a chỉ chu cấp về tiền bạc k được gặp con nếu mình k muốn. Mình k xúi ly hôn nhé, hãy cố gắng kéo ck về phía mình chỉ khi quá đáng quá k thể chấp nhận được mới đường cùng ly hôn
    Cảm ơn bạn! Mình cũng đang định ngồi nói chuyện dứt khoát 1 lần với ck. Mấy lần trước đều nói nhưng ảnh vẫn cái kiểu bồ chỉ là bồ, em mới là vợ anh. Lần này thì khả năng cao vẫn là ko chấm dứt hoặc có chăng là giả bộ nói chấm dứt mà thôi! Có lẽ mình cần phải cứng rắn 1 lần
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 275 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ngatran nói chuẩn đó! Qua những gì em kể anh nghĩ em chắc ko bỏ đc ck rồi! Chỉ là hy vọng ck em ko quá thôi! 
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật sự đúng như anh nói là hiện tại vẫn không bỏ được ck và vẫn phải chấp nhận day dứt mãi về chuyện này mà chưa có lối thoát!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 275 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi veronica_green Xem bài viết
    Thật sự đúng như anh nói là hiện tại vẫn không bỏ được ck và vẫn phải chấp nhận day dứt mãi về chuyện này mà chưa có lối thoát!
    Ko biết khuyên em thế nào cả! Khó ☺ vì anh cũng như ck em và như em nói đó thôi!.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gần giống hoàn cảnh m, c Nga Trần cis nói là chúng ta bình tĩnh k đánh ghen bì đơn giản hiểu đó là do ck m, tính ck m như vậy. Nhưng đến giờ m đã và đang xúc tiến thủ tục ly hôn rồi 7 năm đã quá nhiều đau thương rồi
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chúc mừng thì có vẻ hơi quá nhưng thật sự mình thấy việc bạn dứt khoát ly hôn là điều đáng chúc mừng!
    Mình vẫn luôn thu gom can đảm để thực hiện điều đó khi có thể. Mình mới đc 5 năm, có khi 2 năm nữa sẽ đủ can đảm để làm được như bạn!