TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các chị hoặc những bạn có kinh nghiệm giao tiếp với ba mẹ bạn trai tư vấn giúp mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.82K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

mình cũng bị giống chủ top. Mình nói ít + thật thà quá nên đôi khi cũng gây ra chút rắc rối. Nhưng cũng may anh nói đỡ cho mình với nhà anh cũng có thiện cảm với mình nên mình cũng đỡ hơn chủ top chút. Còn lại những gì chủ top kể giống y chang mình luôn. Mình cũng yêu xa,nhà mình ở thành phố còn nhà anh ở quê,anh thì ở nước ngoài. Mình cũng gặp mẹ anh vài lần rồi,lần đầu run,lần sau thấy bình thường nhưng mình cẫn ít nói + ko biết qua nhà người ta thì cần làm những gì nữa. Mà mình có nói với chị anh là tính mình ít nói,nhiều khi cũng muốn nói nhiều nhưng ko biết nói chuyện gì nên chắc nhà anh cũng thông cảm cho mình.Hic.
    Sẵn đây mình cũng hóng hớt kinh nghiệm của các chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaNa24691 Xem bài viết
    Mình cũng thế và kết quả sau khj gặp là tệ thế này đây, mình cũng ko biết nói gì, mà lần đầu gặp thấy xa lạ cũng phải thôi. Vậy mà người lớn ko thông cảm cho mình chút nào nhỉ
    giá mà ng lớn ai cũng tâm lý 1 chút thì tốt biết mấy nhỉ
    gặp mà tỏ ra vui vẻ còn đỡ chứ nếu mà ng lớn cứ im lặng thành ra bọn mình cũng k biết ns cái gì ,bắt đầu như thế nào ,k phải là thi cử gì mà lo lắng quá,nhưng áp lực với sợ còn gấp mấy lần ...haiz
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng dạng ít nói, lần đầu ra mắt cũng căng thẳng hồi hộp ghê lắm. Lần đó cũng kiểu bme a ý hỏi j thì đáp nấy + cười. xong lúc gần về thủ thỉ tâm sự với cô là "hôm qua ra mắt mà cháu hồi hộp từ mấy hôm trc liền, chẳng hiểu sao cháu cứ sợ", xong mẹ anh cứ cười rồi bẹo má. )
    Đc cái cô chú cũng có thiện cảm nên cũng dễ chịu. Những lần sau trở đi thì hỏi han nói chuyện như người thân của mình vậy. Sau đc a kể lại là bố mẹ quý vì mình tự nhiên, k e dè với làm khách, k kiểu tiểu thư yểu điệu. Giờ thi thoảng toàn mẹ a gọi đt cho mình hỏi han ltinh xong rủ về chơi thôi.
    Mình nghĩ trong lần đầu ra mắt bạn đã trót để gđ bạn trai "k thích" lắm rồi, thì những lần sau đừng vì thế mà e dè, đừng nghĩ đến lần ra mắt đó nữa. Cái quan trọng là cứ coi như đó là ng thân của mình, thì những việc mình làm, những quan tâm hay như cách nói chuyện sẽ dễ khiến người lớn thay đổi suy nghĩ về mình hơn. Mình ít nói và cũng k thảo mai nên ít khi nói đc những câu tình cảm lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hnforever
    • 163 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnforever Xem bài viết
    Mình cũng dạng ít nói, lần đầu ra mắt cũng căng thẳng hồi hộp ghê lắm. Lần đó cũng kiểu bme a ý hỏi j thì đáp nấy + cười. xong lúc gần về thủ thỉ tâm sự với cô là "hôm qua ra mắt mà cháu hồi hộp từ mấy hôm trc liền, chẳng hiểu sao cháu cứ sợ", xong mẹ anh cứ cười rồi bẹo má. )
    Đc cái cô chú cũng có thiện cảm nên cũng dễ chịu. Những lần sau trở đi thì hỏi han nói chuyện như người thân của mình vậy. Sau đc a kể lại là bố mẹ quý vì mình tự nhiên, k e dè với làm khách, k kiểu tiểu thư yểu điệu. Giờ thi thoảng toàn mẹ a gọi đt cho mình hỏi han ltinh xong rủ về chơi thôi.
    Mình nghĩ trong lần đầu ra mắt bạn đã trót để gđ bạn trai "k thích" lắm rồi, thì những lần sau đừng vì thế mà e dè, đừng nghĩ đến lần ra mắt đó nữa. Cái quan trọng là cứ coi như đó là ng thân của mình, thì những việc mình làm, những quan tâm hay như cách nói chuyện sẽ dễ khiến người lớn thay đổi suy nghĩ về mình hơn. Mình ít nói và cũng k thảo mai nên ít khi nói đc những câu tình cảm lắm.

Mình cũng biết lần đó mình ko đúng vì tâm trạng mình ko tốt, với lại đó ko những lần đầu mình gặp gia đinh mà còn là lần đầu gặp bạn trai, trước 2 đứa là bạn học đại học ko thân thiết, nc gì nhiều, sau này mới quen và gặp. Minh cũng cố gắng thay đổi, thỉnh thoảng hỏi thăm gia đình qua điện thoại, nhưng chưa thể gặp lại lần 2 được, cái mình buồn nhất là bạn trai mình lại hay chia tay mình vì lý do ấy, trong khj mình cố găng thì ngta luôn muốn buông tay mình. Và 1 điều nữa hình như người đó vẫn chưa muốn gia đình mình biết về người đó, mình ở xa lắm, muốn đi thì ba mẹ phải biết đi đâu, ba mẹ mình lại chưa biết gì về người ta nên mình ko nói lý do gì được hết. Giống như kiểu nếu minh ko lấy lòng được gia dinh nguoi do thi nguoi do chia tay mình vậy
    • 163 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Với lại, thà gặp 1 chút nói chuyện rồi về thì đỡ căng thẳng, mình lại qua đêm ở đó mới chết nữa, lạ lẫm đủ thứ
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Với lại, thà gặp 1 chút nói chuyện rồi về thì đỡ căng thẳng, mình lại qua đêm ở đó mới chết nữa, lạ lẫm đủ thứ
    Có lẽ do chưa có sự cbi từ trc nên mọi chuyện mới thế. Đáng lẽ bạn trai bạn nên cho gđ "làm quen" với bạn trc qua những câu chuyện bạn ấy kể về bạn.đồng thời kể cho nhau nghe về bme, gđ của mình. Đó là cách mình va bạn trai chuẩn bị trc khi nhau về ra mắt bố mẹ hai bên. Ít nhiều thì khi gặp sẽ đỡ cảm thấy xa lạ. Chuyện của bạn có lẽ do bạn trai chưa thực sự hiểu bạn (vì nếu hiểu vì bạn tâm trạng k tốt và tính ít nói nên mới dẫn đến việc bme họ k thích mình) và trg hợp nữa có thể là do bạn ấy chưa thực sự coi trọng mqh này. Đó là suy nghĩ của mình.
    Nếu có thể, hãy dành cho mình 1 khoảng lặng, dừng ll vài ngày,1 tuần để xem xét lại tình cảm của mình đang ở mức độ nào và mình là j đối với họ rồi quyết định tiếp tục hay ctay như bạn ấy muốn, b nhé! Là con gái, hãy biết yêu bản thân mình nhiều hơn một chút bạn ah.

• 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trời ơi, cô bé chưa gì đã muốn chia tay là sao? Em có yêu người ta thật không vậy...
    • 163 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

[QUOTE=hnforever;33493289]Có lẽ do chưa có sự cbi từ trc nên mọi chuyện mới thế. Đáng lẽ bạn trai bạn nên cho gđ "làm quen" với bạn trc qua những câu chuyện bạn ấy kể về bạn.đồng thời kể cho nhau nghe về bme, gđ của mình. Đó là cách mình va bạn trai chuẩn bị trc khi nhau về ra mắt bố mẹ hai bên. Ít nhiều thì khi gặp sẽ đỡ cảm thấy xa lạ. Chuyện của bạn có lẽ do bạn trai chưa thực sự hiểu bạn (vì nếu hiểu vì bạn tâm trạng k tốt và tính ít nói nên mới dẫn đến việc bme họ k thích mình) và trg hợp nữa có thể là do bạn ấy chưa thực sự coi trọng mqh này. Đó là suy nghĩ của mình.
    Nếu có thể, hãy dành cho mình 1 khoảng lặng, dừng ll vài ngày,1 tuần để xem xét lại tình cảm của mình đang ở mức độ nào và mình là j đối với họ rồi quyết định tiếp tục hay ctay như bạn ấy muốn, b nhé! Là con gái, hãy biết yêu bản thân mình nhiều hơn một chút bạn ah.

[/QUOT
    Có thể người đó ko dành nhiều tình cảm cho mình , thời gian lúc đó và đến tận bây giờ mình gặp quá nhiều áp lực trong cuộc sống. Trong khj đó, người đó cứ chia tay mình, dù là lý do khác nhưng chung quy lại một chỗ là đều do ba mẹ người đó ko muốn cho quen mình nữa. Mình cũng đã dành ra 1 khoảng lặng và cũng có hỏi lại về tình cảm của người đó ."người đó chỉ trả lời trước kia thì có yêu nhưng bây giờ thì ko biết". Mình cũng ko hiểu được vì sao trong khj khj người đó còn không hiểu được tình cảm của chính anh ấy mà vẫn muốn mình cố gắng. Mình cũng đã hỏi nếu mình cố gắng mà ba mẹ ngdo vẫn ko thích mình thì vẫn lại chia tay phải ko? Người đó trả lời "Vậy thì chúc em luôn hạnh phúc thôi". Mình cũng đã nghĩ rồi, nếu anh ấy trả lời vẫn còn yêu thì mình sẽ tiếp tục cố gắng, nhưng chuyện đến nước này mình ko cảm nhận được 1 chút tình cảm nào nữa của người đó. Mình cũng đã quyết định buông tay, nhưng mình cũng sẽ gọi cho bác gái nói chuyện, cũng như xin lỗi về cách cư xử ko đúng trước kia là vì gia đình mình có chuyện buồn. Hy vọng 2 bác sẽ hiểu và ko trách mình, còn chuyện tình yêu...mình sẽ từ bỏ. Mình mệt mỏi, quá nhiều vấn đề ập đến 1 lúc, ko giái quyết được mà còn bế tắc hơn.
    • 163 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhanh_ramsey Xem bài viết
    Trời ơi, cô bé chưa gì đã muốn chia tay là sao? Em có yêu người ta thật không vậy...
    Là người ta muốn buông tay, là nguoi ta ko yêu nhiều như ta tưởng
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có thể người đó ko dành nhiều tình cảm cho mình , thời gian lúc đó và đến tận bây giờ mình gặp quá nhiều áp lực trong cuộc sống. Trong khj đó, người đó cứ chia tay mình, dù là lý do khác nhưng chung quy lại một chỗ là đều do ba mẹ người đó ko muốn cho quen mình nữa. Mình cũng đã dành ra 1 khoảng lặng và cũng có hỏi lại về tình cảm của người đó ."người đó chỉ trả lời trước kia thì có yêu nhưng bây giờ thì ko biết". Mình cũng ko hiểu được vì sao trong khj khj người đó còn không hiểu được tình cảm của chính anh ấy mà vẫn muốn mình cố gắng. Mình cũng đã hỏi nếu mình cố gắng mà ba mẹ ngdo vẫn ko thích mình thì vẫn lại chia tay phải ko? Người đó trả lời "Vậy thì chúc em luôn hạnh phúc thôi". Mình cũng đã nghĩ rồi, nếu anh ấy trả lời vẫn còn yêu thì mình sẽ tiếp tục cố gắng, nhưng chuyện đến nước này mình ko cảm nhận được 1 chút tình cảm nào nữa của người đó. Mình cũng đã quyết định buông tay, nhưng mình cũng sẽ gọi cho bác gái nói chuyện, cũng như xin lỗi về cách cư xử ko đúng trước kia là vì gia đình mình có chuyện buồn. Hy vọng 2 bác sẽ hiểu và ko trách mình, còn chuyện tình yêu...mình sẽ từ bỏ. Mình mệt mỏi, quá nhiều vấn đề ập đến 1 lúc, ko giái quyết được mà còn bế tắc hơn.

Mình tôn trọng qđ của bạn. Vì thực ra chỉ có bạn mới biết bạn nên và cần phải làm j. Sẽ buồn, rất buồn nếu bạn vẫn dành tc cho ng ấy mà qđ dừng lại. Mình sẽ k nói bạn "cố gắng lên", vì có lẽ bạn đã cố gắng đủ r. Sau này chắc chắn sẽ k có j hối tiếc cả. Chỉ muốn nói với bạn rằng, mọi chuyện sẽ ổn, rồi sẽ đến lúc bạn nhìn lại và tự hỏi tại sao mình phải nthe vì 1 ng nthe.
    Mình đã từng "đơn phương", rồi đau khổ vật vã lên đc. Nhìn tàn tạ luôn. Thế rồi dần dần mọi chuyện cũng qua, giờ nhìn lại thấy vô cùng nhẹ lòng.
    Mạnh mẽ lên nhé cô gái! Bạn đáng đc yêu nhiều hơn thế!
    • 163 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình tôn trọng qđ của bạn. Vì thực ra chỉ có bạn mới biết bạn nên và cần phải làm j. Sẽ buồn, rất buồn nếu bạn vẫn dành tc cho ng ấy mà qđ dừng lại. Mình sẽ k nói bạn "cố gắng lên", vì có lẽ bạn đã cố gắng đủ r. Sau này chắc chắn sẽ k có j hối tiếc cả. Chỉ muốn nói với bạn rằng, mọi chuyện sẽ ổn, rồi sẽ đến lúc bạn nhìn lại và tự hỏi tại sao mình phải nthe vì 1 ng nthe.
    Mình đã từng "đơn phương", rồi đau khổ vật vã lên đc. Nhìn tàn tạ luôn. Thế rồi dần dần mọi chuyện cũng qua, giờ nhìn lại thấy vô cùng nhẹ lòng.
    Mạnh mẽ lên nhé cô gái! Bạn đáng đc yêu nhiều hơn thế!
    Cám ơn bạn, cố gắng sẽ càng khiến minh trở nên áp lực...thôi thì cứ thuận theo tự nhiên, dù sao cũng ko có chuyện gì vui, thêm 1 chút buồn nữa thì cũng vậy thôi.Những người yêu nhau thật sự sẽ đến được với nhau, còn đã ko đến được thì cũng ko phải tình yêu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2