TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các Anh chị tư vấn giúp em,em rối lắm a...........

• 0 Lượt chia sẻ
  • 478 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hào các Anh chị webtretho.Em năm nay 27 tuổi,bạn gái kém em 5 tuổi.hiện tại cô ấy đang đi du học còn em đang đi làm ở nhà.bọn em yêu nhau từ khi cô ấy còn học cấp 3.trong quá khứ em và cô ấy cũng đã từng chia tay gần 2 năm do cô ấy say nắng và yêu một người khác hơn em.nhưng vì yêu cô ấy em cũng bỏ qua hết và quay lại làm lại từ đầu cũng dc hơn một năm nay rồi.giờ cô ấy ở nước ngoài,em cảm thấy tính cảm không được như xưa.1 tháng cô ấy gọi về cho em 2,3 lần ,mỗi lần 20 tới 30 phút,thỉnh thoảng em nhắn tin qua điện thoại hỏi thăm vài tin rồi lại thôi.Em có đề cập tới chuyện trò chuyện ,gọi điện qua facebook,viber hay zalo cho tiện và thường xuyên hơn vì cô ấy đều dùng tất cả mấy cái đó.em nhắn tin qua zalo hay Fb thì cô ấy chỉ xem thôi chứ không trả lời,có trả lời thì cũng chỉ “Vâng”.nhiều lần như thế em hỏi cô ấy không muốn nói chuyện hay sao ko trả lời.cô ấy cũng chỉ nhắn qua điện thoại bảo “nhiều người biết ,em không nhắn tin được”mặc dù cô cô ấy rảnh,online thường xuyên nhưng em không hiểu tại sao lại thế.nhiều lúc 2 người cùng online nhưng chẳng nói chuyện với nhau,em thấy xa lạ quá.cô ấy cũng chẳng chia sẻ cho em biết nhiều về cuộc sống ,công việc bên đấy.đơn giản như cô ấy ở với ai em hỏi cũng không nói.chẳng nhẽ em cứ chờ thỉnh thoảng cô ấy gọi về cho em hay sao.tình yêu cần sự chia sẻ quan tâm chứ không phải cứ gọi 1 vài cuộc điện thoại xong rồi lại việc ai người đấy làm như vậy.Em rất băn khoăn tại cô đấy không còn yêu em ,cô ấy có người khác hay như thế nào cả.Anh chị cho em lời khuyên em phải làm như thế nào tiếp theo ? nên hỏi thẳng cô ấy ,để cô ấy giải thíc hay cắt liên lạc và rời xa họ.em băn khoan quá,vì thực sự em vẫn còn yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có người khác rồi. Giờ em cũng tranh thủ kiếm nhỏ khác đi là vừa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vâng.có lên hỏi cho ra nhẽ hay cứ lẳng lặng cắt liên lạc hả anh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thường thì con gái mà đi xa học đã khác, ra nước ngoài còn khác hơn. nhiều cái vui hơn.
    tình cảm có mặn mà mấy ở lâu một mình cũng quen, nhất là đang lúc "thiếu thốn" thì
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

mình thấy cách hay nhất là bạn nói thẳng suy nghĩ với cô ấy rồi tập trung vào làm.yêu xa ngoài tình yêu còn phải biết là rất dễ mất.quan tâm đủ mà ko muốn nhận thì quan tâm nữa cũng chỉ khiến người ta thấy phiền và bức bối.hãy cho họ tự do khi nào về yêu tiếp và hãy dành thời gian phấn đấu sự nghiệp để khi cô ấy về bạn có thể lo cho tương lai cô ấy và hạnh phúc mái ấm của bạn
    • 99 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Quen thuộc đến mấy, cách xa rồi cxung thành xa lạ
    Yêu thương đến mấy, cứ im lặng rồi cũng sẽ nhạt nhòa.
    Quá khứ không quay trở lại, nhưng tương lai sẽ cho bạn những thứ đã mất.