Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu nghe lời gia đình nên muốn chia tay!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.29K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng như bạn, đúng là chỉ ở trong hoàn cảnh như nhau mới hiểu rõ được. H mình phân vân lắm, chỉ vì bme ns khoảng cách địa lý xa xôi ( cách nhà nhau 200km) mà any mình cũng bị lung lay.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em gái, chị thấy cái tiêu đề này của em và muốn nhảy vào nhắn cho em luôn câu trả lời của chị nếu em cần được tư vấn đó là: Bỏ ngay!

Đây mới chỉ là nghe lời của gia đình thôi, còn chưa kể sau này người này người kia dèm pha. Đàn ông không giữ được chính kiến của mình thì cho nghỉ thôi em ạ. Biết là buồn nhưng sớm bao nhiêu càng thanh thản và em có nhiều cơ hội mới bấy nhiêu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

có hạnh phúc không khi người con trai không đủ nghị lực nắm chặt tay mình.vầy rồi sau này có chuyện gì cũng vậy sao
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi sao chuyện của bạn k khác gì chuyện của mình vậy? Mình và anh cũng một thời yêu nhau tha thiết, mọi người nhìn vào đều chúc phúc cho cả 2 đứa, thầm gen tị vì tình cảm a dành cho mình, nhưng cách đây 2 tháng, a bỗng đột ngột thay đổi thái độ với mình. Thờ ơ, lạnh nhạt, cộc cằn, mặc dù trước đây a chưa bao giờ như vậy. 1 tuần sau. A đề nghị chia tay với mình với lý do là bố mẹ a k đồng ý chuyện 2 đứa và cấm cản a vì bọn mình k hợp tuổi nhau. Thực sự mình rất sốc. Những lân về chơi với gia đình a, mọi người đều rất vui vẻ đón tiếp, mình vào fb của mẹ a, thấy mẹ a đã huỷ kết bạn với mình. A nói ở nhà a, bố a quyết định mọi vấn đề, a k thể làm trái ý bố mẹ, nếu y mà k thể cưới, a sẽ k yêu nữa. Lúc đấy mình hoảng loạn tột độ, mình như bị thả tự do từ trên cao xuống, tất cả đều trống rỗng. Mình suy sụp hoàn toàn. Mình hận a rất nhiều. Hận vì k dám đứng ra bảo vệ tình cảm của 2 đứa. Hận vì a quá hèn hạ bỏ mặc mình phải chịu đựng với nỗi đau quay quắt này. Sau hôm nói chia tay, đến tận bây giờ. A cắt đứt liên lạc hoàn toàn với mình, mình vẫn nhớ và yêu a. Nhưng phải tự dặn lòng a là 1 người k xứng đáng với tình cảm của mình, k là điểm tựa để mình có thể trao gửi cả đời cho a. Lúc nhớ đến, mình vẫn khóc, gặp ng quen, mình vẫn hỏi về a. Nhưng k bao giờ mình cho phép bản thân liên lạc với a nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1810
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình bằng tuổi bạn.
    91. Vừa chia tay người yêu vì lí do gđình anh không đồng ý.
    Chính thức chia tay đc 2 tháng, nhưng dứt khoát kết thúc chỉ mới ngày hôm qua thôi. Khi ctay mình a ấy đã khóc(chắc hẳn là còn yêu mình nhiều) sau khi ctay 2 tháng qua a ấy vẫn qtâm và lo lắng cho mình từng tí một. Mình cũng đã níu kéo nhưng a dứt khoát không đồng ý với lí do k mang lại hp cho nhau. K muốn qlại nhưng lại vẫn qtam mình. Vìblàm cùng nhau nên gặp mặt nhau suốt. Cũng khó để quên. Và hôm trc a có đưa mình về, a có ôm mình, ôm chặt lắm nhưng cũng k nói gì. Mình biết anh còn yêu mình, nhưng a k vượt qua đc bản thân mình. yêu nhưng anh k dám đấu tranh vì tình yêu. Nghe lời bố mẹ, có chút khó khăn thôi a đã vội buông bỏ.
    Thật sự mình còn yêu anh nhiều lắm. Nhưng cũng k thể vì yêu anh mà làm khổ bản thân mình đc. Những người như thế, không xứng đáng với những gì mình cố gắng.
    2 tháng mình cho mình và cho a 1 tgian để cùng nhau suy nghĩ và đưa ra qđịnh. Và mình chọn kết thúc khi a chọn gđình anh. Mình k muốn 1 mqh mập mờ, k rõ ràng, yêu mình nhưng anh k vượt qua đc bản thân để đến với mình. Vậy mình cố gắng để làm gì.
    Sự cố gắng đấy có thực sự là xứng đáng không?
    Mạnh mẽ lên cô gái. Còn rất nhiều người tốt mà.
    Sẽ hạnh phúc hơn nếu ta biết buông bỏ đúng lúc. Nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua thôi.
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang trong trường hợp gần giống chị , bạn trai em ngoài 30 rồi, quê 2 đứa xa. anh vì gia đình tác động kêu em hi sinh về quê anh sống. em thì không thể nên cũng không biết nên làm gì lúc này

Gởi từ ứng dụng Webtretho của miumiu1505
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 63 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hình như các a 89 rất nghe lời người lớn. Haizzz, mình thì nghĩ ngta dễ dàng buông tay như thế chẳng qua do chưa thật sự trân trọng mình...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meou5892
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2