Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu nghe lời gia đình nên muốn chia tay!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.31K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em ngồi viết bài này đang là lúc tâm trạng rất buồn và hỗn loạn. Mong các mẹ cho em lời khuyên ạ.
    Em và anh quen nhau gần được 5 năm,em sinh năm 91 anh sinh năm 89, quen từ lúc còn là sinh viên ạ! Trong thời gian yêu nhau cũng hay có giận hờn rồi chia tay nhưng sau đó cũng quay lại. Anh là mối tình đầu của em, còn em là người thứ 2 của anh. Mối tình đầu của anh là lúc còn thời phổ thông và theo anh nói thì không mặn mà gì nên em là người anh yêu hơn cả. Anh có dẫn em về ra mắt gia đình anh được 3 lần. Bố mẹ anh không phản đối 2 đứa. Dạo gần đây anh hay tránh mặt em. Em có gặng hỏi tại sao thì anh bảo là bà nội và ngoại anh nói không đồng ý cho chúng em cưới nhau vì quê 2 đứa xa nhau (quê em ở Bình Định còn anh ở Đồng Nai, nhưng cả 2 hiện đang làm việc tại Sài Gòn) và tuổi 2 đứa không tốt lắm (nhưng cũng không khắt). Em hỏi anh ấy quyết định sao thì a bảo cho anh thời gian 2 ngày suy nghĩ vì anh là cháu đích tôn và gia đình gốc Bắc nên rất khó cãi lời. Nhưng qua cách anh nói với em thì em biết khả năng anh vì gia đình mà dừng lại với em là cao hơn. Em cũng đã nói thật là gia đình em cũng không đồng ý cho 2 đứa quen nhau cũng vì xa nhưng mà không nói anh suốt mấy năm qua vì e đã tự mình thuyết phục được gia đình em, em không muốn anh khó xử khi tiếp xúc với gia đình em sau này (em chưa đưa anh về ra mắt gia đình em). Khi nghe em nói vậy anh khá bất ngờ.
    Thật sự em yêu anh và em biết anh cũng yêu em. Em không muốn chia tay như thế này khi anh chưa cố gắng nhưng mà mình em cố gắng thì được ích gì. Theo mọi người em phải làm gì để cứu tình yêu của 2 đứa..mong mọi người cho em lời khuyên. Cảm ơn mọi người!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đừng nên làm như vậy bạn có thể ở bên họ mang hạnh phúc cho mãi như này được không? họ có hạnh phúc của họ bạn không thể cho họ về nhà thì nên từ bỏ để họ có hạnh phúc khác.
    Chuyên cung cấp bếp từ, bếp điện, bếp điện từ chất lượng cao!
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhtranhd1 Xem bài viết
    Bạn đừng nên làm như vậy bạn có thể ở bên họ mang hạnh phúc cho mãi như này được không? họ có hạnh phúc của họ bạn không thể cho họ về nhà thì nên từ bỏ để họ có hạnh phúc khác.
    mình chưa ra mắt được vì người ta còn lần lữa chưa muốn về chứ ko phải mình không muốn dắt về
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị bằng tuổi bạn trai e nên có thể xưng chị nhỉ. Ah chị là đồng hương của e, c nghe có vẻ e yêu cậu ấy hơn cậu ấy yêu em đấy. "Gia đình" và "xa xôi" đó là những lý do hợp lý đấy nhỉ. Sao cậu ấy không nói sớm với e mà giờ mới nói ? Mà lý do đó có quan trọng không khi chúng ta cố gắng. C kinh nghiệm không nhiều những lời c nói chỉ mang ý kiến cá nhân nên e có thể ko cần để tâm.khi người ta chán người ta thuờng hay có những lí do đó đấy. Là con trai lại lớn tuổi hơn mà bạn trai e nói thế thì có nghĩa chàng ko có bản lĩnh rồi e về nhà chàng làm dâu thì vất vả đấy. Nếu chàng nghe lời gia đình thì e sẽ khổ đó. E nên cân nhắc mối quan hệ này. Trong cuộc sống có nhiều điều quan trọng không kém tình yêu đâu em ạ đặc biệt cả quãng đời sau này của e. Thân !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susu47 Xem bài viết
    Chị bằng tuổi bạn trai e nên có thể xưng chị nhỉ. Ah chị là đồng hương của e, c nghe có vẻ e yêu cậu ấy hơn cậu ấy yêu em đấy. "Gia đình" và "xa xôi" đó là những lý do hợp lý đấy nhỉ. Sao cậu ấy không nói sớm với e mà giờ mới nói ? Mà lý do đó có quan trọng không khi chúng ta cố gắng. C kinh nghiệm không nhiều những lời c nói chỉ mang ý kiến cá nhân nên e có thể ko cần để tâm.khi người ta chán người ta thuờng hay có những lí do đó đấy. Là con trai lại lớn tuổi hơn mà bạn trai e nói thế thì có nghĩa chàng ko có bản lĩnh rồi e về nhà chàng làm dâu thì vất vả đấy. Nếu chàng nghe lời gia đình thì e sẽ khổ đó. E nên cân nhắc mối quan hệ này. Trong cuộc sống có nhiều điều quan trọng không kém tình yêu đâu em ạ đặc biệt cả quãng đời sau này của e. Thân !
    Em thì chưa có yêu gì nên cũng không dám bon chen xí sọn, nhưng em thấy chị Susu47 nói cũng hợp lý. Khi yêu thì bất cứ chuyện gì mình cũng làm được, còn khi bị tác động ( có thể là chán hoặc là áp lực từ chữ hiếu) thì c cũng nên đối mặt, vì chữ hiếu mà nặng hơn chữ tình về làm dâu, anh sẽ chỉ nghe lời gia đình ảnh thôi, không bảo vệ dc c nhìu đâu.
    Chị còn trẻ mà, hãy sống vì gia đình, vì bản thân mình, giống chị Susu47 nói ở trên đó c,
    Chúc chị sớm tìm được giải pháp cho tình yêu mình
    www.facebook.com/Prudentialbaohiemnhantho

** Hãy để Prudential cùng bạn chăm sóc những người thân **

Tư vấn viên bảo hiểm: Ms Duyên / 093456 8362
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị gia đình nhà bạn trai cấm.. K pải vì nhà xa.. Mà vì ngta nói xấu mình. Hiccc.. Nhưng bạn trai mình bất chấp. Vẫn iu thương vs cưng chìu mình rất nhìu.... Khoảng time đầu rất đau khổ vs mệt mỏi... Mình hỉu tâm trạng của bạn... Nhưng chắc là bạn trai bạn đã có quyết định rồi, vs chắc có lẽ là bạn là ng trong cuộc bạn cũng hỉu rõ nhất sự tình.. Nếu 2 người cùng nhau đi lên. Mình chúc bạn vs ngiu sẽ vượt qua đc mọi chuyện... Nhân tiện mình cũng 91 😊

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duonganh91
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duonganh91 Xem bài viết
    Mình cũng bị gia đình nhà bạn trai cấm.. K pải vì nhà xa.. Mà vì ngta nói xấu mình. Hiccc.. Nhưng bạn trai mình bất chấp. Vẫn iu thương vs cưng chìu mình rất nhìu.... Khoảng time đầu rất đau khổ vs mệt mỏi... Mình hỉu tâm trạng của bạn... Nhưng chắc là bạn trai bạn đã có quyết định rồi, vs chắc có lẽ là bạn là ng trong cuộc bạn cũng hỉu rõ nhất sự tình.. Nếu 2 người cùng nhau đi lên. Mình chúc bạn vs ngiu sẽ vượt qua đc mọi chuyện... Nhân tiện mình cũng 91 😊

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duonganh91
    anh ấy nói chia tay rồi. Anh nói sau này có cưới thì bà nội anh cũng sẽ có thái độ không tốt, anh sẽ cảm thấy khó chịu. Mình thấy ức vì anh chưa thử thuyết phục mà đã dẽ dàng từ bỏ thế, huống hồ đằng này ba mẹ anh không ngăn cản gì. Chỉ là bà nội không cho thôi, mà nội thì ở tít trên Lâm Đồng, 1 năm về đúng dịp têt, có năm không về.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình yêu của 2 bạn đã gặp trắc trở từ phía gia đình rồi.Thì muốn có 1 kết cục đẹp thì 2 người phải đồng lòng vượt qua nhưng nay 1 người đưa tay ra với còn người kia thì quay mặt đi sẽ rất khó.Bạn nên quyết định sớm con đường phía trước của mình,vẫn biết rằng tình yêu này sâu đậm khó quên nhưng mình phải đối mặt vượt qua để tìm niềm vui mới trong cuộc sống.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 35 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý vs chị đây, người yêu chị cũng nhiều tuổi vậy rồi, mà ko có tiếng nói trong gia đình hay sao? Nếu như anh ấy đã đi làm, độc lập tài chính mà gia đình không tôn trọng ý kiến anh ấy thì lạ nhỉ, trừ khi anh ấy chán rồi, nên gia đình không thích trở thành một cái cớ rất chỉ là hoàn hảo để chia tay vậy đó.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc truyện bạn này mà rồi ngậm ngùi chuyện của mình ghê. Mình cũng 91 yêu 1 anh 89, mà giờ cũng chẳng biết nên đi về phương nao nữa.
    Cho dù là có chuyện gì, mình luôn luôn nghĩ rằng chỉ cần 2 đứa đồng lòng, thì chuyện gì cũng có thể vượt qua. Nhưng hình như ny mình không nghĩ vậy, và chẳng có ai nghĩ vậy hay sao ấy.
    Một khi anh ấy nghe lời bố mẹ, thiệt thòi chỉ thuộc về chúng mình thôi.
    Mình cũng đang phân vân lắm đây.
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leo_latdat Xem bài viết
    Đọc truyện bạn này mà rồi ngậm ngùi chuyện của mình ghê. Mình cũng 91 yêu 1 anh 89, mà giờ cũng chẳng biết nên đi về phương nao nữa.
    Cho dù là có chuyện gì, mình luôn luôn nghĩ rằng chỉ cần 2 đứa đồng lòng, thì chuyện gì cũng có thể vượt qua. Nhưng hình như ny mình không nghĩ vậy, và chẳng có ai nghĩ vậy hay sao ấy.
    Một khi anh ấy nghe lời bố mẹ, thiệt thòi chỉ thuộc về chúng mình thôi.
    Mình cũng đang phân vân lắm đây.
    Mình cũng nghĩ như bạn. Chỉ cần 2 đứa quyết tâm thì sẽ vượt qua chuyện này thôi, nhưng bản thân một người không cố gắng thì thôi đành chịu không có cách nào khác. Nên thôi dừng lại để khỏi làm khó cho người ta. Chia tay chưa hẳn đã không tốt, vì có cưới được mà chồng cứ nghe lời phía chồng thế thì mình thiệt thòi đủ đường chứ nói chi là làm dâu xa như tụi mình.
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Yêu nhau 4.5 năm và là người trong cuộc nên em biết anh yêu em thật lòng, không phải vì chán mà đưa ra lý do đó c ạ! có chăng là anh quá nhu nhược và hình như chưa bao giờ dám bày tỏ quan điểm trong gia đình dòng họ mà thôi.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói thẳng nói rõ thì có lẽ sẽ giải quyết tốt hơn.
    Đôi khi cần thả lỏng những mối quan hệ để được thoải mái và biết đâu có những cách giải quyết hợp lý
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhngan191 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như bạn. Chỉ cần 2 đứa quyết tâm thì sẽ vượt qua chuyện này thôi, nhưng bản thân một người không cố gắng thì thôi đành chịu không có cách nào khác. Nên thôi dừng lại để khỏi làm khó cho người ta. Chia tay chưa hẳn đã không tốt, vì có cưới được mà chồng cứ nghe lời phía chồng thế thì mình thiệt thòi đủ đường chứ nói chi là làm dâu xa như tụi mình.
    bạn nói chính xác luôn,chưa cưới mà đã khó dễ.Nếu cưới được thì sẽ còn nhiều khó khăn chờ đợi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu như anh ta đã vì gia đình mà lạnh nhạt và có thái độ với bạn như vậy thì anh ta ko xứng đáng với bạn nữa đâu. Bây giờ chưa cứoi mà đã vậy thì sau này có yêu tiếp hay cứoi thì ngừoi áp lực nhất chính là bạn đấy. Người đàn ông ko có chính kiến mà nghe theo gia đình kiểu đó thì sớm muộn gì cũng sẽ đối xử ko tốt và chán ghét bạn thôi.
    M cảm thấy b là 1 cô gái tốt vì vậy bạn xứng đáng có đc 1 ngừoi đàn ông tốt hơn anh này gấp nhiều lần.
    Ủa mà sao kì vậy, bữa m đọc thấy 91 với 89 hợp, tốt mà

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bugin
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bao giờ em nghĩ lấy người đàn ông không có chính kiến, không có quyết tâm cuộc đời của e sẽ khổ không?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ba mẹ mình nè bạn . Ở xa nhau lắm , nhưng mà họ vẫn thành vợ chồng và sống hạnh phúc lắm . Chuyên đích tôn la do người lớn quá khắt khe nhât là những người lớn tuổi điều đó rất qtrong .
    Phải ns là cổ hũ và ảnh hưởng đến nhiều người quá chăng ?
    Nêu như mà người yêu bạn nhât quyết quá rồi thì thôi vậy . Dù gì cưới mấy người như vậy sau này mệt lắm . 😩
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Về làm dâu thêm trăm ngàn cái khổ nữa với gđ đó nhé hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gicungdcc
    • 70 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

từ khi nào mà bà nội và bà ngoại lo chuyện yêu đương của con cháu vậy, lạ là không thấy ny bạn nói đến bố mẹ phản đối, mình cũng dân miền trung cũng có thể nói là phía bắc, ba mẹ mìh cũng khá cổ hủ, và mình không phải đích tôn nhưng cũng là con 1 nhưng chưa bao giờ ba mẹ bảo mình phải thế này phải thế kia chuyện yêu ai lấy ai thì mình tự quyết, ba mẹ chỉ khuyên lấy vợ gần hoặc là ngoan ngoãn gì đó thôi. và mình cũng thế xa xôi có quan trọng gì đâu mình chưa có gia đình mà còn 1 năm mới về thăm ba mẹ 1 lần do công việc ở xa lấy vợ về có khác gì nhau có chăng thì cũng chia sẻ thời gian cho nội vài ngày ngoại vài ngày, còn tuổi tác hợp hay không hợp xưa rồi, nói thật chả ai hợp nhau cả chỉ có nhịn nhau mà sống thôi. bạn và ny đã yêu nhau 5 năm mà vì lý do đó ny bạn bỏ bạn thì bạn không có gì phải hối tiếc vì chia tay người đó đâu.
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu thực sự anh ấy yêu bạn, anh ấy sẽ có lựa chọn tốt nhất cho cả 2.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2