TIN TÀI TRỢ.

người bạn trai khó hiểu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 845 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em và bạn trai quen nhau đc 3 năm goy, e học năm 3 anh học năm 5 (bs)) cũng có ý định ra trường sẽ cưới nhưng em thấy có 1 số chuyện như sau có thể hơi kỳ cục 1 chút mong mấy chị cho em lời khuyên
    1. bạn trai em không có chí cầu tiến (anh có 1 ng bà con kêu học xong đt cho ng bà con đó goy ở lại tp làm việc học hỏi lun) nhưng anh không chịu nói là mún về quê gần cha mẹ (anh cón 1 em trai nữa)
    2. gia đình anh có 1 sự thiên vị cho em trai anh rất lớn kể cả anh.(vấn đề hơi trẻ con nhứng thấy tức hix) em ra anh chơi nhưng do quen nằm nệm ra nằm chiếu khó chịu nên kêu anh xin cái nệm cũ ở nhà lên nằm, xong anh về quê xin cái niệm cũ cái mẹ anh nói nệm cũ nằm gì để mẹ kêu ba lên tp mua cho, xong gần 1 năm chả thấy cái nệm đâu, hỏi anh sao ko xin tiền tự mua anh nói nhà ba mẹ kỹ tính phải tự mua mới đc mà hơn 1 năm rồi lên tp biết nhiêu lần cũng hok mua. trong khi đó em anh mới đi học đàn có mấy tháng lật đạt chạy đi mua cho cây đàn cả chục triệu chả mà em ảnh chả cần xin. lúc trc anh chạy chiếc vo em thích chiếc xe đó lắm, chạy đc hơn 1 năm cái anh nói để xe nhà cho ba đi làm ăn lấy chiếc rsx chạy (e thì không phải loại đòi ngồi xe xịn gì hết nhưng tại rất thích chiếc vo) nhưng ba anh không chạy để ở nhà ko em kêu lấy chạy đi nhưng anh vẫn lí do đó xong goy ba anh hok chạy nói bán xe em kêu ba ko chạy bán thì anh chạy đi vẫn ko chịu xong goy h ba ảnh chạy dream cũ xong cái h ảnh đòi đổi chiếc dream đưa ba chiếc rsx (e bùn vì anh ko có chút chủ kiến nào cả) (gia đình rất có điều kiện)
    3. anh ko phải chỉ chơi game mà là nghiện game ( e bảo anh năm cuối goy bỏ game đi lo học ko thì ct anh im lặng ko nói gì nhưng đến cuối cùng vẫn còn thương nên em lại xuôi lòng để anh chơi goy quen lại)
    e cũng có qua nhà anh chơi vài lần nói chung cũng thân thiết với gia đình anh, và ngc lại anh cũng thân thiết vs gđ em . anh thì quan tâm chăm sóc em rất tốt rất thương em nhưng em sợ sau này lấy nhau về goy em vì những chiện uất ức này mà ko vui ( anh ko biết là em ko vui mấy chiện này). nếu ct em sợ ko ai chăm sóc lo cho em đc như vậy (theo nhận xét của mọi người là em cũng xin chứ ko xấu )
    nếu mấy anh chị thấy em sai thì chỉ cái cho em pỏ qua nhứng chuyện này để vui vẻ tiếp ạ
    mấy anh chị cho em lời khuyên
    cảm ơn vì đã đọc cái bài dài nhằng này hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

hì đọc chuyện bạn đúng theo dạng chuyện tình học trò.bạn là cô công chúa nhỏ còn ny bạn ko phải hoàng từ mà đó là bác nông dân(không phải chê đâu nha hãy nhớ đến câu mẹ nhớ con mẹ gọi cha thương con cha làm).bạn đã bao giờ thử nghĩ đến cảm giác của ny chưa.đã bao giờ bạn đặt mình vào vị trí của ny ko.đừng tị lạnh việc bố mẹ người lạ quan tâm con cái thế nào.vì đó là cách họ quan tâm gia đình họ.đừng bao giờ quan tâm việc anh chi người lạ quan tâm em họ thế nào vì đó là cách anh chị họ quan tâm em.bạn là con một ư? nếu bạn có anh hoặc chi mà bạn được quan tâm bạn có thích không.còn suy nghĩ của người trưởng thành khách với suy nghĩ của cô nhóc như bạn nhiều.(đừng đòi hỏi những gì không phải của mình hãy làm và mua những đòi hỏi của mình)
    xin lỗi bạn mình sẽ nói câu nhận xét thiển cận (theo như mình nhìn nhận hiện tại qua những gì bạn nói về bạn);bạn là con một hay chí ít cũng là công chúa nhỏ của một gia đình.bạn được "nhận" quen rồi thay vì "cho đi"bạn là một người tham lam và hay để ý những chuyện bao đồng.bạn là người cầu toàn trong khi bạn thiếu một cái gương.bạn hay đòi hỏi mình xin lỗi nếu nói bạn là người coi trọng bề ngoài(bạn đừng nói là ko nha khi mà bạn thích ny lai bạn đi xe đẹp kia cơ)cái này ko phải là chuyện có không đi là ngu mà là chuyện nên đi cái nào.thích xe đẹp thì tự làm ra đi.
    Mình xin nhận xét về bạn trai bạn theo những gì bạn nói: cậu ấy là người đàn ông đích thực đó biết nghĩ cho gia đình biết sự mệt nhọc của bố mẹ vất vả kiếm tiền nuôi hai cậu con trai (nào là lo ăn học công việc nhà cửa trong tương lai) chứ không như con gái là chỉ cần dạy con ngoan mong con xinh đẹp và kiếm được nhà ck tử tế.không phải bạn ấy không gen tị việc mẹ không mua cho đệm đâu mà bạn ấy biết cái nào nặng cái nào nhẹ.nhà bạn ấy cũng là nhà chuẩn mực đó vì bố mẹ luôn đặt việc học lên hàng đầu.ông bà ở quê lên phố nghĩ mua cái đệm tầm 5tr mà được chưa đầy 1 năm nữa con lại về quê đệm vất thì phí tiền.trong khi 5 năm nó không đòi hỏi mà người đòi hỏi lại là bạn gái không biết sẽ yêu nhau được bao lâu sẽ là con dâu mình hay không....và nhiều chuyện nữa mình mong bạn tự trưởng thành để hiểu
    cuối cùng là mình khuyên bạn nên cân nhắc được mất thiệt hơn.bạn nên trưởng thành hơn (hình như điều này là đòi hỏi hơi quá đáng với cô sinh viên năm 3 chưa qua nhiều thất bại tình trường hay trải qua mặt tối của xã hội khi ra trường) đừng trách người yêu bạn nghiện điện tử hãy đổi là nghiện thuốc cờ bạc trai gái ... thì bạn thích gì hơn.năm cuối áp lực cao đôi khi chơi để giải stress thay vì cấm sao không động viên khích lệ"anh chơi ít thôi nhé học tốt thi giỏi e thưởng"
    bạn phải biết đâu là yêu đâu là tương lai bạn nhé.chúc bạn có được hạnh phúc viên mãn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthangtl Xem bài viết
    hì đọc chuyện bạn đúng theo dạng chuyện tình học trò.bạn là cô công chúa nhỏ còn ny bạn ko phải hoàng từ mà đó là bác nông dân(không phải chê đâu nha hãy nhớ đến câu mẹ nhớ con mẹ gọi cha thương con cha làm).bạn đã bao giờ thử nghĩ đến cảm giác của ny chưa.đã bao giờ bạn đặt mình vào vị trí của ny ko.đừng tị lạnh việc bố mẹ người lạ quan tâm con cái thế nào.vì đó là cách họ quan tâm gia đình họ.đừng bao giờ quan tâm việc anh chi người lạ quan tâm em họ thế nào vì đó là cách anh chị họ quan tâm em.bạn là con một ư? nếu bạn có anh hoặc chi mà bạn được quan tâm bạn có thích không.còn suy nghĩ của người trưởng thành khách với suy nghĩ của cô nhóc như bạn nhiều.(đừng đòi hỏi những gì không phải của mình hãy làm và mua những đòi hỏi của mình)
    xin lỗi bạn mình sẽ nói câu nhận xét thiển cận (theo như mình nhìn nhận hiện tại qua những gì bạn nói về bạn);bạn là con một hay chí ít cũng là công chúa nhỏ của một gia đình.bạn được "nhận" quen rồi thay vì "cho đi"bạn là một người tham lam và hay để ý những chuyện bao đồng.bạn là người cầu toàn trong khi bạn thiếu một cái gương.bạn hay đòi hỏi mình xin lỗi nếu nói bạn là người coi trọng bề ngoài(bạn đừng nói là ko nha khi mà bạn thích ny lai bạn đi xe đẹp kia cơ)cái này ko phải là chuyện có không đi là ngu mà là chuyện nên đi cái nào.thích xe đẹp thì tự làm ra đi.
    Mình xin nhận xét về bạn trai bạn theo những gì bạn nói: cậu ấy là người đàn ông đích thực đó biết nghĩ cho gia đình biết sự mệt nhọc của bố mẹ vất vả kiếm tiền nuôi hai cậu con trai (nào là lo ăn học công việc nhà cửa trong tương lai) chứ không như con gái là chỉ cần dạy con ngoan mong con xinh đẹp và kiếm được nhà ck tử tế.không phải bạn ấy không gen tị việc mẹ không mua cho đệm đâu mà bạn ấy biết cái nào nặng cái nào nhẹ.nhà bạn ấy cũng là nhà chuẩn mực đó vì bố mẹ luôn đặt việc học lên hàng đầu.ông bà ở quê lên phố nghĩ mua cái đệm tầm 5tr mà được chưa đầy 1 năm nữa con lại về quê đệm vất thì phí tiền.trong khi 5 năm nó không đòi hỏi mà người đòi hỏi lại là bạn gái không biết sẽ yêu nhau được bao lâu sẽ là con dâu mình hay không....và nhiều chuyện nữa mình mong bạn tự trưởng thành để hiểu
    cuối cùng là mình khuyên bạn nên cân nhắc được mất thiệt hơn.bạn nên trưởng thành hơn (hình như điều này là đòi hỏi hơi quá đáng với cô sinh viên năm 3 chưa qua nhiều thất bại tình trường hay trải qua mặt tối của xã hội khi ra trường) đừng trách người yêu bạn nghiện điện tử hãy đổi là nghiện thuốc cờ bạc trai gái ... thì bạn thích gì hơn.năm cuối áp lực cao đôi khi chơi để giải stress thay vì cấm sao không động viên khích lệ"anh chơi ít thôi nhé học tốt thi giỏi e thưởng"
    bạn phải biết đâu là yêu đâu là tương lai bạn nhé.chúc bạn có được hạnh phúc viên mãn
    cảm ơn bạn rất nhìu mình đúng là con một nên chưa ko hỉu đc cái tình cảm anh chị em đó hix, mình cũng thương ba mẹ lắm ba mẹ mình cực khổ hơn nhìu nhưng ko đến nỗi làm quá như anh ấy mình chỉ để trong lòng thoy chứ ko nói ra sợ làm khó chịu cho đối phương vì mình nghĩ chưa cưới mà đã tạo áp lực cho đối phương goy nhưng mình sẽ tiếp thu nhận xét của bạn hihi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

mỗi gia đình có một cách nghĩ khác bạn à.ba mẹ bạn không muốn bạn lo nghĩ là đúng vì bạn là con gái.con gái là người nội tâm thể hiện nên ba mẹ ko muốn tạo áp lực thêm cho bạn.không như ba mẹ con trai bọn mình.tại nhà không có con gái nên mệ ko được nhân sự tâm lý từ đứa con nên mẹ hay tủi thân hơn nhiều.mình thấy bạn trai bạn đâu có tạo áp lực mấy.bạn hãy cho cậu ấy thời gian để học xong ra trường và đi làm.sống với đồng tiền mình kiếm ra là tự hào và hạnh phúc nhất.xin lỗi vì mình cứ bệnh bẹn trai bạn nhưng vì cùng hoàn cảnh nến có lẽ mình có cách nhìn riêng hơn.bạn thử thông cảm cho bạn trai xem.hãy liệt kê những điểm tốt và chưa tốt ra.rồi điểm tốt cất đi gọi là vốn yêu.điểm chưa tốt thì bạn thử so sánh với những người có người yêu có ck vũ phu mà thử xét xem của bạn trai bạn đã tốt chưa.khi đó bạn sẽ thấy yêu bạn trai mình nhiều hơn đó.trong tình yêu không nên đặt cái tôi nên trước sẽ đánh mất thứ quý giá mà mình ko nhận ra đó
    • 34 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn là người thích áp đặt người khác hay soi mói người khác nhưng không hiểu cho người ta, gia đình có nhiều uẩn khúc bạn vẫn chưa thấu đừng vội đánh giá bạn trai của bạn!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình biết rồi cảm ơn bạn