Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngoại tình với người yêu cũ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.59K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật là xấu hổ khi chia sẻ câu chuyện này, em biết là em sẽ bị ném gạch đá, chửi rủa từ những chị đã có gia đình.
    Em biết em là tội đồ, kẻ ngoại tình phá vỡ hạnh phúc của 1 gia đình khác

Em chính là tác giả của bài tâm sự cách đây 1 năm rưỡi về trước
    https://www.webtretho.com/forum/f3764/co-nen-den-du-dam-cuoi-nguoi-yeu-cu-2248440-new/?utm_source=Click_email&utm_medium=Email&utm_campa ign=Subscription

Người ấy giờ đã có 1 đứa con 5 tháng tuổi, kháu khỉnh dễ thương. Vợ ngoan hiền, thương anh ấy hết mực.
    còn em, sau mối tình 5 năm ấy cũng mở lòng quen 1 người rất yêu em, nuông chiều em, lo cho em mọi thứ.
    Nhưng mà, trái tim em nó không thuộc về anh ấy, nó thuộc về người cũ. Em đã thử mở lòng yêu, nhưng chỉ dừng lại ở chữ thương, thương vì anh ấy thương em, yêu em, thương vì cái nghĩa mà anh ấy dành cho em. Nhiều khi em nghĩ em đang lợi dụng tình cảm của anh ấy, em cũng thẳng thắn nói hết suy nghĩ của em cho anh ấy biết : rằng em không yêu anh ấy, em chỉ thương mà thôi; rằng em vẫn còn yêu người cũ; rằng em sẽ không cưới anh được; rằng em đang lợi dụng tình cảm của anh đấy....Nhưng anh ấy chấp nhận hết, và em cũng cứ thế bên anh, cứ thế lợi dụng tình cảm đó
    Bao nhiêu năm qua em vẫn nhớ người cũ, trái tim vẫn thổn thức khi nghĩ về người đó, nhói đau khi nghĩ họ đã có gia đình, đau khi nghĩ họ không còn nhớ gì đến em nữa. Em lụy tình, em biết, em rất là lụy tình, lý trí không thắng nổi con tim mình. Em cứ vậy âm thầm chịu đựng, lâu lâu buồn em đăng vài câu thơ copy, vài cái hình với những stt buồn buồn và comment với bạn bè cho vui mà thôi. Còn người cũ thì vì là bạn bè cũ nên cũng có gặp ở các đám tiệc cưới, họp lớp, vẫn nói chuyện với nhau nhưng ở giới hạn bạn bè.
    Em đã rất giận mình, rất khổ tâm nhưng em vẫn không nói cho ai biết

Vào 1 buổi tối người cũ đã nt cho e, gọi cho em để nói về chuyện đã qua, về lí do tại sao chia tay, về lí do tại sao quen hết người này đến người kia, rằng anh vẫn luôn theo dõi em, đọc những status và comment anh cũng đau lòng lắm nhưng anh im lặng. Anh bảo rằng sau thời gian anh chia tay em anh đã thay đổi thành 1 người con người khác, a bất cần, a hư hỏng lắm. Nhưng rồi cuối cùng anh vẫn thương em, nhớ em, Rằng đến giờ anh vẫn còn yêu em, nhưng đồng thời cũng thấy có lỗi với vợ với con anh ấy. Nhưng anh ấy kiên quyết không nói ra lí do vì sao anh chọn cưới cô em gái kia.
    Em đã rất đau khổ khi biết sự thật, rồi cứ nói chuyện qua qua lại lại, rồi chuyện tồi tệ cũng xảy ra khi người cũ và em gặp nhau. Anh cảm thấy có lỗi với vợ, con; em cũng vậy, em cảm thấy có lỗi với cả 3: vợ con anh ấy và người hiện tại
    Nhưng mà.... chuyện không thể dừng được nữa. Cảm xúc cứ như nguyên vẹn khi bên nhau, anh ấy cũng thừa nhận như vậy
    Em biết là em phải dừng lại, dù là không cam tâm nhưng phải dừng lại vì anh đã không còn là của em, anh đã là người người đàn ông của gia đình rồi. Chỉ là em không có ai để em có thể chia sẻ nỗi khổ tâm này nên đăng lên đây, em không mong mọi người cho em lời khuyên vì em là 1 con phò gớm ghiếc........Có lẽ em cũng phải nói sự thật này với người hiện tại và chấm dứt hẳn, em không thể chịu đựng được cảm giác phải lừa dối như thế này nữa :'( :'(

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng sắp giống bạn này khi người yêu cũ nt nói chuyện, và a ấy ngày nào cũng nt giống như hồi còn quen nhau, kỉ niệm xưa ùa về, trái tim thổn thức và rồi mỗi ngày đều mong chờ tin nhắn của người ấy. Biết là đang lạc lối nhưng khó quay lại quá, muốn gặp thử 1 lần xem sao

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nothing_tb
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cố gắng lên bạn, cảm xúc thì k thể kiểm soát được. Hãy dùng lí trí. Chúc bạn hạnh phúc
    • Boobeobeo Khách
    • 2 năm
    uh hãy dùng lý trí và trân trọng cái mình có. k đên lúc b nhận ra bạn thật sụ cần ai, quay lại ngta mất tiu rồi. đọc ở đâu vạn lời nói yêu k bằng 1 lời nói cần ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Boobeobeo
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu như chồng của bạn cũng cặp kè với người yêu cũ thì bạn sẽ thấy sao? Nếu thấy bình htuowngf thì tiếp tục, còn không chịu được thì hãy thức tỉnh đi
    Trung tâm đồ chơi điều khiển từ xa RCHaTo
    Chuyên: máy bay điều khiển - Flycam - Ô tô điều khiển - https://rchato.com
    Quản lý: Nguyễn Thanh Hà
    Địa chỉ: Số 55/1 đường số 7, phường 7, Gò Vấp, HCM
    Youtube: Kênh RCHaTo
    SĐT: 0962 672 028
    Email: kdcopacs@gmail.com
    • 116 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nên dừng lại, cái gì đã cũ nên từ bỏ để bắt đầu một cuộc sống mới tốt đẹp hơn.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên dừng lại trước khi lún sâu hơn nhé
    Mình và người cũ cũng chia tay vì khoảng cách địa lí,nhưng mới 2 tháng hắn đã có ngju mới,nhưng vẫn còn nt quan tâm,thỉnh thoảng kêu nhớ nhung.
    Nhưng giờ m đã chặn tất cả mặc dù vẫn còn thương và nhớ lắm
    Mà cho m hỏi con trai nó có bị khùng không khi quen ngkhac rồi,còn 2tuan nữa cưới vk mà vẫn kêu nhớ con khác.,thứ tham lam
    Nên là sau tất cả ng tổn thương nhất chỉ là con gái thôi,đừng tin con giai nói nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nhoxxhugoo
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đang mắc kẹt giữa cảm xúc còn yêu người cũ và không yêu người mới, có thể bạn vẫn chưa gặp được người phù hợp nhưng chắc chắn quay về với người cũ là lựa chọn sai lầm. Từ lúc chia tay người cũ mình cũng mất đến 3 năm để quên và tìm được tình yêu mới phù hợp.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng để tình cảm làm chủ con ng mình. Có quen thì quen nhưng đừng để nó lún sâu
    • 841 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Người ta nói tình cũ không rủ cũng tới, khi gặp nhau cảm xúc lại ùa về làm cho người ta yếu mềm mà mất đi sự khôn ngoan vốn có của người con gái. Do vậy khi gặp lại tình cũ phải luôn tỉnh táo và giữ khoảng cách nhất định, không được đi vào nơi vắng vẻ và nhất là phải làm chủ được cảm xúc của mình. Nếu cảm thấy tình cảm còn nhiều thì nên cắt đứt không trò chuyện, liên lạc hay gặp gỡ gì anh ta nữa. Thường con trai có bản tính tham lam, dù có người yêu mới hay có vợ rồi nhưng khi gặp người cũ cũng tán tỉnh, gợi lại chuyện cũng và nói lời yêu thương này nọ để dụ dỗ người cũ với mục đích để sex mà thôi. Nếu con gái không tỉnh táo chỉ bị con trai lừa và lợi dụng tình cảm vừa mất giá trị của mình vừa bị con trai hả hê cười ngạo mạn mà thôi. Do vậy phải mạnh mẽ lên để bảo vệ bản thân trước sự dụ dỗ của người yêu cũ nhé
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia tay khi còn yêu thật sự rất khổ. Ai cũng có một góc trong tim để giăng bụi kỷ niệm, đó là hoài niệm, là một thời lầm lỡ của mình. Không cần phải dằn vặt và cố quên em à. Chỉ cần em tập trung sống cho hiện tại, đừng đụng đến những gì liên quan đến người cũ nữa, hãy xếp tất cả lại và cất sâu gói kỹ vào trong tim. Sau này, một ngày nào đó mưa buồn bất giác em sẽ nhớ lại, nhưng hãy chỉ để nhớ mà thôi, xong rồi thì hãy sống cho hiện tại, cho bản thân. Em nghe chưa.
    Cô đơn ly cà phê.......................