TIN TÀI TRỢ.

Mình có nên lấy chồng bây giờ không? Mọi người tư vấn giúp mình với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 255 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Yêu 1 năm rưỡi thì vẫn đang trong giai đoạn sâu đậm lắm, màu hồng. Chị từng yêu 1 ng 4 năm, 2 năm đầu hai đứa suýt dắt nhau đi làm đkkh lúc đó chị cũng bằng tuổi em giờ. Nhưng do lần đó cãi nhau chuyện vớ vẩn thôi, chị nghĩ lại liệu làm thế có hối hận ko.
    Mà thời đó yêu nhau say đắm lắm, ai cũng ghen tị các kiểu, 2 ng` còn định đi du học cùng nhau cuối cùng vẫn chia tay cho đc. lí do đến giờ vẫn chưa rõ ràng, tại chỉ mới nói chia tay chị đã chặn mọi thứ, chặn hết bạn bè anh em liên quan của người ta luôn vì sĩ diện.
    Sau 4 năm yêu này chị rút ra đc. 1 bài học "Tình yêu ko có từ mãi mãi, khi nó yêu mình nó làm cả thế giới này ghen tị, nhưng nó hết yêu chỉ cần mình thở thôi cũng cứ là nguyên nhân chia tay"

Tiếp theo lần thứ 2 yêu người khác. Vì đợt trc yêu người kia chị bảo lưu học đại học hơn 1 năm để định đi du học, nên lần này quay về học cũng bị ngán học như em, rồi cũng bữa đực bữa cái, yêu người này thì người ta đã đi làm, chị thì vẫn đi học, nên nhiều khi chị có thoáng thấy xuất hiện sự thất vọng trong lời bóng gió của người đó khi đến chừng này tuổi chị vẫn mài mông trên trường "Em ở nhà ngủ với đi học thôi sao hiểu được áp lực đi làm" "Trc khi gặp e thì cuối tháng lúc nào cũng thừa tiền, giờ yêu em rồi nửa tháng đã hết sạch tiền rùi".... tất nhiên vẫn nói kiểu trêu đùa nhưng vì đấy là khi còn yêu, nếu có lấy nhau mình ko tự đi làm tự làm ra tiền thì chửi nhau, khinh nhau dễ lắm.

Từ 2 cuộc tình trên chị rút ra, "độc lập kinh tế, độc lập chính trị" để khi nó hết yêu mình ko có quyền chửi rủa và khinh mình!
    Nick nhiều mẹ dùng

Chỉ để 1 lòng cùng giảm béo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạ, em thấy kinh nghiệm của chị rất thực tế và chính xác. Em sẽ độc lập kinh tế, phụ nữ thời hiện đại, không ỷ lại vào đàn ông. Thế bây giờ chị đã ra trường chưa chị?
    • 255 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

chị chưa e, vẫn đang đi học nhưng chị chán học ko tả nổi, nên nhiều khi cả đi học cả đi làm cho đỡ chán, nhưng đi làm mệt mà lương chả bõ nên thôi chị lại ở nhà
    Nick nhiều mẹ dùng

Chỉ để 1 lòng cùng giảm béo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng chán học không tả nổi chị à! Chắc chết mất! Huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị nghĩ là em nên cố gắng học cho xong, cứ lấy chồng cũng được, nhưng phải nói chuyện với nhau kỹ về tương lai, việc học hành, kinh tế, phân chia công việc trong nhà...Nếu thực sự cảm thấy ngành đó không phù hợp thì có thể chuyển sang ngành học khác nhưng nhất định phải học lấy một cái nghề và tốt nhất là theo đuổi nghề mình thích và dù ít hay nhiều cũng phải chủ động kinh tế. Chúc em hạnh phúc.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocWo Xem bài viết
    Chị nghĩ là em nên cố gắng học cho xong, cứ lấy chồng cũng được, nhưng phải nói chuyện với nhau kỹ về tương lai, việc học hành, kinh tế, phân chia công việc trong nhà...Nếu thực sự cảm thấy ngành đó không phù hợp thì có thể chuyển sang ngành học khác nhưng nhất định phải học lấy một cái nghề và tốt nhất là theo đuổi nghề mình thích và dù ít hay nhiều cũng phải chủ động kinh tế. Chúc em hạnh phúc.
    Dạ em cảm ơn chị nhiều ạ? em vẫn đang học năm 3 chị ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dungdinh21121995
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 382 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

lấy luôn đi cho sướng em ơi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của viper82
    • 66 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

thế bạn định lấy chồng rồi ở nhà làm nội trợ à, chị nghĩ e nên học cho xong rồi công việc ổn định, 20 tuổi còn quá trẻ để lập gia đình đấy, công việc ổn định thì gia đình mới vững chắc được.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2