TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào để chữa táo bón cho trẻ 2 tuổi?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 42.7K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 26 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con gái tôi 22 tháng tuổi mà bị táo bón quá,mẹ nào có kinh nghiệm mách rùm tôi với. Khổ thân con quá mà không biết phải làm sao nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 761 Bài viết

• 3,980 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cho bé dùng khoai lang, chuối xay nhuyễn thêm vào khẩu phần ăn hàng ngày. Cách này phải mất vài ngày. Nếu muốn nhanh thì ra các cửa hàng bán thực phẩm ngoại nhập, tìm mua nước mận ép ( Prune juice) hoặc quả mận khô ( dried prune) cũng ok. Dùng khoảng 1 cốc nước mận ép thì khoảng 3 tiếng sau là có tác dụng. Chúc bé nhà bạn chóng hết táo bón.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Con mình trước cũng bị táo khổ sở, nuôi mãi chả lớn. Thử đủ cách, BS còn định cắt ngắn bớt ruột già :hic hic . Cuối cùng ra hiệu thuốc được cô bán thuốc giới thiệu thuốc NHUẬN TRÀNG BABY, thuốc nam giá có vài chục ngàn, uống trong có vài ngày là đi hết sức dễ dàng, ăn uống tốt lên trông thấy. Bây giờ thỉnh thoảng chàng bị táo, lại cho uống 1 thìa là vụ kia lại trown tru ngay. Mình mách cho mấy bé hàng xóm rồi, hết sức hiệu quả. Bạn thử xem sao nhé
    • 113 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

bạn có biết nguyên nhân gây táo bón của bé không? nhiều khi pha sữa sai liều lượng hoặc ăn nhiều đạm, bột, đường mà thiếu rau, quả thì táo bón đó. chữa bằng ăn uống vẫn tốt hơn là dùng thuốc. Bạn đã đưa bé đi khám chưa?
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con nhà mình bị táo bón cũng khi tầm tuổi này. Nghĩ lại mình vẫn thấy sợ và thương con lắm. Con ngồi trên bồn cầu khóc, mẹ ôm cả con, cả bồn cầu khóc theo. Táo bón là một cái vòng luẩn quẩn. Không đi vệ sinh đc thì táo, táo quá sợ đi thì càng táo hơn. Con càng căng thẳng khi đi vệ sinh thì lại càng khó đi.Cứ thế táo bón ngày càng nặng.

Về cách hạn chế: Bên cạnh chế độ ăn nhiều rau, hoa quả và thức ăn nhuận tràng thì tùy theo tình trạng vẫn phải uống thuốc và tập thói quen đi vệ sinh vào một thời điểm nhất định trong ngày.

Mình có thể chụp ảnh lại toàn bộ đơn thuốc của bé nhà mình cho bạn tham khảo. Nhưng tốt nhất là đi khám và điều trị sớm để con đỡ mệt nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 309 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

điều chỉnh chế độ ăn cho bé, giảm bớt đạm, tăng chất xơ, và mỗi ngày cho bé 1 cốc nước bưởi ép. Mình đã làm với ku nhà mình, hiệu quả tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 281 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị táo bón từ bé, lúc dưới 1 tuổi thì mấy ngày mới đi 1 lần dù phân mềm, lớn hơn thì 2 ngày đi lần , rặn hơi vất vả tí nhưng vẫn ổn đến khi bé hơn 2 tuổi bắt đầu triệu chứng táo thực sự, phân rắn và đi ngoài có máu, bé rất sợ ị, mỗi lần bé buồn ị là lại cố nhịn đến lúc không thể nhịn được mới đòi người lớn bế lên si nhưng bế lên là bé lại nín luôn. Khổ sở vô cùng, lần nào 2 mẹ con ị cũng ôm nhau đến 1 tiếng đồng hồ, mồ hôi, nước mắt, đánh, mắng bé mới ị được. Mình cũng cho bé thử nhiều loại thuốc từ dân gian đến tây y, uống thuốc viện nhi được nửa năm nhưng cứ dừng thuốc là táo lại hoàn táo. Mình sợ bé bị phụ thuộc vào thuốc nên cho dừng hẳn thuốc và quyết tâm ngày nào cũng phải bắt bé ị bằng được. Sau giờ ăn tối là 2 mẹ con vào nhà vệ sinh, bật quạt sẵn ngồi ị, dù bé không ị được mình cũng phải si, dần dần bé thành thói quen, chỉ vào nhà vệ sinh 1 lúc là có sản phẩm, ban đầu vẫn rắn nhưng dần dần thì mềm và giờ bé ị ngon lành lắm rồi, nhiều khi bé tự đi ị vì mẹ bận không si được cơ. Nên bạn nào có bé bị táo thì ngoài các loại thuốc ra, quan trọng nhất vẫn là tập thói quên đi ị mỗi ngày vào thời gian nhất định cho bé, không có thuốc nào tốt hơn đâu các mẹ ạ.
    eNortjKzUjI0tjA1MFOyBlwwFYsC1A,,73
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose::Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ chú ý nhe. Thấy con bị táo bón các mẹ nên xem coi loại sữa mình đang dùng có nóng không? Nhiều trường hợp sữa nóng làm bé bị bón đó. Tiếp theo là các mẹ xem xét chế độ ăn của bé và lượng nước bé uống có hợp lý chưa?
    Tiện đây mình xin mách một giải pháp cho các mẹ là dùng sữa Modilac Transit +. Sữa này trị táo bón tốt lắm đấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

chủ thớt cho uống nước nhọ nồi ý ạ,giã nhỏ ra rồi đổ nước vào tùy lượng nhọ nồi mà cho nước nha chủ thớt
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 156 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trước mình thường cho con ăn rau khoai lang, rau mồng tơi trong phần ăn hàng ngày và uống nhiều nước nữa, giúp cải thiện đc tình hình táo của con đó mẹ nó.
    À mẹ nó xem có phải tại sữa công thức ko? Nếu cần thiết thì đổi sữa cho con. Nhưng cũng phải cẩn thận khi đổi sữa nhé, vì có bé hệ tiêu hóa khó thích nghi với sữa mới đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ thử dùng sản phẩm Nước đặc trị táo bón Lactulose của Đức xem sao. Hiệu quả ngay sau 15 phút sử dụng. Được bào chế từ đường hoa quả tự nhiên nên rất an toàn khi sử dụng. Các mẹ xem chi tiết link chữ ký của mình nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ kinh nghiệm với bé 6 tuổi nhà mình bị táo bón từ bé rồi đến 6 tuoir thì phát hiện thêm đau dạ dày do HP. Điều tri đau dạ dày khỏi đau bụng nhưng vẫn còn vấn để táo bón. Ngày nào cũng stress với con vì hôm nay con không đi dược. Uống men tiêu hóa. tinh nghệ, lo hoi của hebarlife an tăng rau vẫn không tiến triển. Hơn một tuần nay mình cho con an vừng đen với bột sắn, ngày nào con cũng đi được vào toilet 2 phut đã xong. Output đẹp mẹ mừng quá. Vừng đen và bột sắn đúng là ân nhân của tôi!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinmeo Xem bài viết
    Các mẹ thử dùng sản phẩm Nước đặc trị táo bón Lactulose của Đức xem sao. Hiệu quả ngay sau 15 phút sử dụng. Được bào chế từ đường hoa quả tự nhiên nên rất an toàn khi sử dụng. Các mẹ xem chi tiết link chữ ký của mình nhé!
    Bột sắn giây hả b

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kimtrangyang Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zinmeo Xem bài viết
    Bột sắn giây hả b
    Mua ở đau v ạ

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hieu Hung Xem bài viết
    Con mình trước cũng bị táo khổ sở, nuôi mãi chả lớn. Thử đủ cách, BS còn định cắt ngắn bớt ruột già :hic hic . Cuối cùng ra hiệu thuốc được cô bán thuốc giới thiệu thuốc NHUẬN TRÀNG BABY, thuốc nam giá có vài chục ngàn, uống trong có vài ngày là đi hết sức dễ dàng, ăn uống tốt lên trông thấy. Bây giờ thỉnh thoảng chàng bị táo, lại cho uống 1 thìa là vụ kia lại trown tru ngay. Mình mách cho mấy bé hàng xóm rồi, hết sức hiệu quả. Bạn thử xem sao nhé
    Cj mua ở tiệm thuốc tây hay sao v ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hue275 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng bị táo bón từ bé, lúc dưới 1 tuổi thì mấy ngày mới đi 1 lần dù phân mềm, lớn hơn thì 2 ngày đi lần , rặn hơi vất vả tí nhưng vẫn ổn đến khi bé hơn 2 tuổi bắt đầu triệu chứng táo thực sự, phân rắn và đi ngoài có máu, bé rất sợ ị, mỗi lần bé buồn ị là lại cố nhịn đến lúc không thể nhịn được mới đòi người lớn bế lên si nhưng bế lên là bé lại nín luôn. Khổ sở vô cùng, lần nào 2 mẹ con ị cũng ôm nhau đến 1 tiếng đồng hồ, mồ hôi, nước mắt, đánh, mắng bé mới ị được. Mình cũng cho bé thử nhiều loại thuốc từ dân gian đến tây y, uống thuốc viện nhi được nửa năm nhưng cứ dừng thuốc là táo lại hoàn táo. Mình sợ bé bị phụ thuộc vào thuốc nên cho dừng hẳn thuốc và quyết tâm ngày nào cũng phải bắt bé ị bằng được. Sau giờ ăn tối là 2 mẹ con vào nhà vệ sinh, bật quạt sẵn ngồi ị, dù bé không ị được mình cũng phải si, dần dần bé thành thói quen, chỉ vào nhà vệ sinh 1 lúc là có sản phẩm, ban đầu vẫn rắn nhưng dần dần thì mềm và giờ bé ị ngon lành lắm rồi, nhiều khi bé tự đi ị vì mẹ bận không si được cơ. Nên bạn nào có bé bị táo thì ngoài các loại thuốc ra, quan trọng nhất vẫn là tập thói quên đi ị mỗi ngày vào thời gian nhất định cho bé, không có thuốc nào tốt hơn đâu các mẹ ạ.
    Bé nhà mình cung đang bị bón đấy bạn.2t rồi mà bé bị tâm lí ah.mỗi lần đi bị bón chảy máu hậu môn ah.đau rát nên giờ mỗi lần mắc ị là k chịu đi khóc quá ,sợ và gòng mình nín luôn.mà bé nhà minh ăn cơm k chịu an canh.minh nấu nhiu loại canh rau nhung bé k thik an.mình k bit làm sau cho con an canh rau voi uong nc nhiều để hết bón nữa
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy sản phẩm sữa mát nhâp khẩu nguyên lon từ Nhật, thấy có công thức trị táo bón cho bé, mẹ xem thử có hợp với bé nhà mình không nhé. chúc các bé nhà mình chóng khỏi.
    https://www.webtretho.com/forum/f319...-biet-2847266/
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân không biết có nên dùng sữa wakodo cho bé không, con mình cũng bị bón một thời gian dài rồi, mẹ cho bé sử dụng sữa lâu chưa ạ?