TIN TÀI TRỢ.

Hy vọng mọi người cho ý kiến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 364 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình và cô ấy làm việc cùng nhau trong nhag hàng. Cô ấy làm kế và là cháu của bà chủ nhà hàng đó. Còn mình chỉ là thằng chạy bàn bình thường.
    Lm việc cùng nhau dc một thời gian. Chúng mình nảy sjnh tình cảm. Rồi yêu nhau. Thời gjan đầu chuyện tc rất đẹp. Vì đây là mối tình đầu tiên của mình. Nên mình rất trân trọng nó. Mỗi ngày chỉ mong thời gjan ngừng lại. Để dc nhìn thấy cô ấy nhiều hơn.
    Đối với mình lúc đó là chỉ muốn nhìn thấy cô ấy lm việc. Cùng ăn với nhau. Thấy hp lắm rồi.
    Về phía gd cô ấy thì nếu biết dc chúng mình yêu nhau. Sẽ phản đối gay gắt lắm.
    Bởi vì mình chỉ là người làm thuê cho gja đình họ hàng nhà cô ấy thôi.
    Nhưng kể chuyện như vậy thì mình cũng không nói làm gì.
    Vào trước cái ngày bà mình qua đời. Mình đưa cô ấy đj dạo. Lúc đó điện thoại cô ấy có tjn nhắn. Vô tình mìn nhìn thấy. Lúc đó mình nói e đưa a điện thoại dc ko. Cô ấy ngập ngừng một lúc rồi đưa. Mìn cầm lên và thấy những tjn nhắn của ng yêu cũ cô ấy. (Mình mới biết dc cô ấy mới chja tay ng cũ dc 3 tháng nay từ bạn cô ấy. )
    Lúc đó mình cũng thấy bực lắm. mình quay sang hỏi. Sao giờ e vẫn còn liên lạc với a ta vậy. Cô ấy nói bọn e giờ chja tay rồi, chỉ là bạn bè bình thường thôi, không có gì cả a đừng nghĩ linh tjnh.
    Nói vậy mình cũng không nói gì nữa. Chỉ bảo cô ấy là, bây giờ hai người đã không còn tc gì rồi. Nt cho nhau lm gì. ( mình cầm dt cô ấy đọc qua mấy dòng tjn mới đến. Thấy ng cũ của cô ấy muốn níu kéo chuyện tc giữa hai ng. A ta còn nói là bị đau tjm. )
    Mình cười.
    Mình nghĩ cô ấy nói vậy thì chắc chỉ ở mức đó thôi. Ko còn gì nữa.
    Mình chỉ nói là mình ko muốn mấy tjn nhắn đó còn trong máy cô ấy nữa. Cô ấy nói vâng.
    Nhưng một tháng trôi qua. Công việc của hai người vẫn diễn ra bình thường. Chỉ có điều, mình thấy lạ là có mấy lần dc đj chơi cùng nhau nhưng chưa khj nào mình chụp ảnh cùng cô ấy. Hỏi e có chụp với a một tấm ko. Cô ấy bảo ko muốn bố mẹ biết. Đến facebook cũng vậy. Ngày lễ mình tag tên cô ấy rồi đăng lên tường. Thế là cô ấy bảo a xóa ngay đj, không mọi người biết dc lại nói với bm e.
    Rồi hôm sau mình thấy cô ấy nt cho người cũ. Lúc này mình thật sự ko kiềm chế dc. Nói với cô ấy rằng. E còn yêu ng đó phải ko. Vậy e yêu a để lm gì.
    Cô ấy vẫn nói là ko có gì. Chỉ là nhờ chút việc thôi. Mình thật sự ko biết lm sao. Vì mình yêu cô ấy quá rồi. Nên nghĩ là đúng như vậy đấy. Ko có gì đâu.
    Đến một thời gjan sau thì bm và anh em nhà cô ấy biết chuyện hai đứa yêu nhau.
    Tất cả đều phản đối bởi vì khoảng cách giữa nhà cô ấy và mình khác nhau rất xa. Nhà mình rất nghèo và ngược lại.
    Cô ấy gọi điện cho mình và khóc. Vì gd phản đối. Nói cô ấy nhiều.
    Lúc đấy mình hỏi. E có yêu a ko. Vậy chúng ta cùng cố gắng để cho nhà e nhìn lại mối quan hệ của chúng mình và đồng ý.
    Vậy là cô ấy đồng ý.
    Sau thời gjan đó, mình thấy cô ấy thay đổi. Vẻ bên ngoài khác trước. Nt ít hơn, có nt thì chỉ vài câu rồi lấy lý do dạy e học. Rồi dag ngồi với bm ko nt dc. Rồi thì e buồn ngủ lắm e ngủ trước đây.Bảo mình ngủ sớm mai đj lm.
    Nhưng khj vào zalo hay facebook mình vẫn thấy cô ấy online. Mình thấy nghj ngờ. Chả nhẽ cô ấy có aj khác.
    Mình để ý cô ấy nhiều hơn. Phong cách ăn mặc khác trước hơn. Ko mộc mạc như trước.
    Và đến khj mình thấy tjn nhắn gửi cho cô ấy. Một số rất quen. Với giọng điệu thân mật. Mình ko nói gì.
    Xjn nghỉ ngày hôm đó. Mình đj nhậu say rồi nt cho cô ấy. Mình chja tay e nhé. A ko phải ng mà e tìm kiếm đâu. Sẽ có ng tốt hơn a. Yêu thương e hơn a.
    Nhưng cô ấy ko chấp nhận. Bảo là lỗi ở cô ấy. Cô ấy ko nghe lời mình. Vẫn còn liên lạc với ng cũ. Bảo mình tha thứ.. ko hiểu sao mình đồng ý.
    Nhưng đến hôm nay. Cô ấy nt nói mình chja tay nhau đj a. E ko thể cố thêm dc nữa. Mình ko thể đến dc với nhau đâu a.
    Mình hụt hẫng, buồn. Rồi quyết đinhk xjn nghỉ việc.
    Mấy hôm sau mìn thấy cô ấy đj chơi cùng một ng trong nhà hàng. Mình nt gọi điẹn đều ko dc. Mìn biết dc cô ấy đã chặn tất cả. Ko muốn mình liên lạc nữa rồi.
    Ko biết nên lm ntn. Vì thật sự có lúc cảm thấy cô ấy yêu mìn rất nhiều. Nhưng có lúc thấy như ko phải.
    Còn mình thì rất yêu cô ấy. Dù bm cô ấy có phản đối thế nào. Mình vẫn yêu.
    Nên nhiều khj cô ấy có lm gì mìn cũng tha thứ.
    Đến giờ mình nên lm thế nào. Ko biết có phải điều mình nghi ngờ là thật hay chỏ là phỏng đoán.
    Người ngoài cuộc các bạn có thể cho mình ý kiến dc ko.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mới mấy tháng tình cảm chưa nhìu theo mình nghĩ nên chia tay cho 2 bên vui vẻ , vì khoảng cách giữa 2 gia đình nữa , lại nếu họ yêu bạn thì họ ko nt với người yêu cũ đâu , dù có nhắn họ sẽ tự giác nói cho bạn nghe ko để bạn phát hiện đâu !! đây là ý kiến riêng mình
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chỉ mới quen mấy tháng, chưa đến nỗi là sâu đậm nhiều kỷ niệm, bạn biết dc giới hạn của mình và cô ấy,
    mình khuyên bạn nên từ bỏ, kết thúc sớm bớt đau khổ, nhieu người yêu tính bằng năm họ vẫn làm được đấy thoi, tại sao bạn không làm được, mình hiểu đây là mối tình đâu có lẽ sẽ khó phôi phai, nhung k gì là không thể
    kiếm cho mình 1 công việc mới, 1 vùng đất mới, rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, rồi duyên mới sẽ tới thôi
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoxpun Xem bài viết
    chỉ mới quen mấy tháng, chưa đến nỗi là sâu đậm nhiều kỷ niệm, bạn biết dc giới hạn của mình và cô ấy,
    mình khuyên bạn nên từ bỏ, kết thúc sớm bớt đau khổ, nhieu người yêu tính bằng năm họ vẫn làm được đấy thoi, tại sao bạn không làm được, mình hiểu đây là mối tình đâu có lẽ sẽ khó phôi phai, nhung k gì là không thể
    kiếm cho mình 1 công việc mới, 1 vùng đất mới, rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, rồi duyên mới sẽ tới thôi
    bác nói chuẩn đấy