TIN TÀI TRỢ.

Em phải làm gì đây khi đứng giữa cuộc tình như thế này?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 675 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay đã 20t, hiện em có bạn trai đã quen gần hơn 2 năm rưỡi, anh là một người rất tốt, không nhậu nhẹt hút thuốc ăn chơi, công việc ổn định, gia đình anh cũg rất là thương em, có thể nói anh là một con người đối với em là hoàn hảo nhất và có thể lấy làm chồng. Vốn dĩ tình cảm em dành cho anh ấy là rất nhiều cho đến khi em gặp một người khác.

Em gặp anh ấy trong 1 lần tình cờ quen biết, anh ấy là người rất dễ thương, hài hước và đã có đính hôn với bạn gái. Em và anh ấy lúc đầu chỉ nói chuyện qua điện thoại giết thời gian, rồi lâu sau lại đi ăn đi chơi. Tuy em và anh ấy đều biết là cả đều có người yêu nhưng vẫn qua lại rất nhiều có thể nói là bắt cá 2 tay.

Lúc đầu em chỉ có 1 ý định duy nhất là quen chơi cho vui, tìm cảm giác mới chứ ko hề có ý định sẽ thương người đó. Nhưng em đã thương anh ấy từ lúc nào ko biết. Tuy biết người anh ấy nhớ ko phải em, người anh ấy yêu cũng ko phải là em nhưng em lại ko làm chủ đc mình.

Giờ em phải làm gì đây, em vẫn còn tình cảm với người bạn trai của em, em ko muốn mất anh ấy. Cũng ko muốn mất người em thương hiện tại. Em có nên tiếp tục mối quan hệ này hay ko? Và nếu tiếp tục sẽ đi đến đâu đây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Câu hỏi này khó quá, bảo bạn dừng lại thi trái tim bạn lại không quên được người đó, giờ bạn từ bỏ người yêu đền với anh ấy liệu anh ấy có từ bỏ người đã đính hôn đến với bạn?. Đừng vì đam mê bỗng chốc mà mất đi cái mới thực sự là "đích thực". giờ bạn đang yêu yêu mú quáng nhưng điều đó rồi sẽ qua đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiuMiu97 Xem bài viết
    Em năm nay đã 20t, hiện em có bạn trai đã quen gần hơn 2 năm rưỡi, anh là một người rất tốt, không nhậu nhẹt hút thuốc ăn chơi, công việc ổn định, gia đình anh cũg rất là thương em, có thể nói anh là một con người đối với em là hoàn hảo nhất và có thể lấy làm chồng. Vốn dĩ tình cảm em dành cho anh ấy là rất nhiều cho đến khi em gặp một người khác.

Em gặp anh ấy trong 1 lần tình cờ quen biết, anh ấy là người rất dễ thương, hài hước và đã có đính hôn với bạn gái. Em và anh ấy lúc đầu chỉ nói chuyện qua điện thoại giết thời gian, rồi lâu sau lại đi ăn đi chơi. Tuy em và anh ấy đều biết là cả đều có người yêu nhưng vẫn qua lại rất nhiều có thể nói là bắt cá 2 tay.

Lúc đầu em chỉ có 1 ý định duy nhất là quen chơi cho vui, tìm cảm giác mới chứ ko hề có ý định sẽ thương người đó. Nhưng em đã thương anh ấy từ lúc nào ko biết. Tuy biết người anh ấy nhớ ko phải em, người anh ấy yêu cũng ko phải là em nhưng em lại ko làm chủ đc mình.

Giờ em phải làm gì đây, em vẫn còn tình cảm với người bạn trai của em, em ko muốn mất anh ấy. Cũng ko muốn mất người em thương hiện tại. Em có nên tiếp tục mối quan hệ này hay ko? Và nếu tiếp tục sẽ đi đến đâu đây?
    Đừng,tớ nghĩ gặp của lạ thì cậu chỉ cảm nắng thôi
    Cậu cần kiểm soát lại cảm xúc và quan tâm any của cậu nhiều hơn đi
    -Doesn't mean I'm lonely when i'm alone-“Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc sống là niềm tin rằng mình được yêu thương; được yêu thương vì chính con người mình, hoặc tuyệt hơn nữa, là được yêu thương cho dù chính con người mình có thế nào”.

• 4 năm
    • 222 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn cứ nghĩ xem tới lúc ny hiện tại của bạn biết thì a ấy sẽ buồn thế nào.rồi có khi bạn chẳng còn gì nữa.
    Cảm xúc khó kiểm soát thật.nhưng bạn nên biết ko có kết quả tốt đẹp cho 3 ng.
    Và hãy nghĩ a ny tốt vs bạn thế nào.
    Chúc bạn tỉnh táo
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thu nhat b nen cung ran trong chuyen tc voi a ta da djh hon rui cho nen b hay cham dut tat nhjen rat kho nhug voi ng vk tuog laj cua a do nua chu vj bjo b chua dj wa gjoi han nen mjh mong b se lam dc
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ mình cảm thấy giận bản thân vô cùng khi để mình rơi vào hoàn cảnh thế này. Nhưng cám ơn các bạn thật nhiều vì đã cho mình những lời khuyên chân thành này. Mình nghĩ mình sẽ vượt qua được
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tat nhjen la nhu vay mjh cug roi hoan canh gjog b mjh yeu mot ng ng do cug yeu mjh nhugvdag sau ng do laj co mot ng con traj khc va rui mjh moi nhan ra mjh da noi thag va da chja tay luc dau mjh ngj cug k lam dc nhug mjh da thag con jo mjh la con ng tu do dc 4thag nay chua co b nao
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 35 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiuMiu97 Xem bài viết

Nếu đắn đo giữa hai người, bạn nên chọn người thứ 3, bỏ qua hai người đó đi bạn. Vì hai người đó vẫn chưa có ai khiến bạn hài lòng hết trơn. Nếu mà thứ 3 vẫn ko hài lòng thì thứ 4,5,6,7 khi nào mà ko muốn quen ai ngoài người đó nữa là dừng, cưới, thân!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytbu111 Xem bài viết
    Nếu đắn đo giữa hai người, bạn nên chọn người thứ 3, bỏ qua hai người đó đi bạn. Vì hai người đó vẫn chưa có ai khiến bạn hài lòng hết trơn. Nếu mà thứ 3 vẫn ko hài lòng thì thứ 4,5,6,7 khi nào mà ko muốn quen ai ngoài người đó nữa là dừng, cưới, thân!!
    Nói thì dễ nhưng làm rất khó luôn ạ Cả 2 ai mình cũng ko muốn bỏ, có lẽ mình quá tham lam nhưng mình ko biết phải làm gì cả. Người thì mình quen 2 năm rưỡi có lẽ ít với số người nhưng là năm tháng đầy kỷ niệm nếu nói bỏ thì quá khó khăn. Còn 1 người thì tuy mới gặp đây nhưng chẳg hiểu vì đâu mà mình rất thương anh ấy tuy trong lòng luôn cố tỏ vẻ như ko phải vậy, hàng ngày người mình nhớ cũng là anh ấy. Thật sự mình rất mệt khi ngày nào cũg suy nghĩ sẽ làm gì đây, có lẽ sẽ mau chán thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E cang suy ngj cag dau kho ma cang muon quen nhug laj k wen dc nhu a cug vay roi hoan canh nhu e rui a da lao dau vao cv rui se wa het
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

thật ra chuyện này cũng không có gì.phàm là con người ai cũng có phần con trong mình.sự hấp dẫn của lạ luôn là bản năng.đôi khi sự yên bình khiến con người ta thèm khát chút gì đó bất ổn đó như là thử thách cuộc sống vậy.bạn yêu ai cũng được vì giờ bạn đâu thuộc về ai.nhưng dù chọn ai cũng nên nói thẳng cho người còn lại biết.hãy đặt mình vào vị trí của người kia để hiểu cảm giác của họ.bạn nên cân nhắc trước mọi chuyện trước khi lựa chọn.hãy cân nhắc sự được mất thiệt hơn.dù bạn sẽ chọn thế nào thì mong rằng đó sẽ là lựa chọn cuối cùng chứ không phải đầu tiên.vì một lần thì luôn có hai lần.theo phật dạy thì mọi thử thách của hiện tại luôn là kết quả của tương lai.cuộc sống luôn là nhân và quả.chọn nhân nào nhận quả ấy.
    Chúc bạn sẽ có lựa chọn đúng đắn nhất cho mình và bạn sẽ nhận được một kết quả viên mãn như bạn chọn