Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em là người thứ 3 đáng trách đúng không ạh???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.85K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nhớ những ngày em đang đau khổ, vật vã thế nào với mối tình dang dở. Em tưởng chừng như người ấy là người em thương nhất. Những ngày sau chia tay là những ngày thật khủng khiếp. Em quên ăn, quên ngủ, nằm 1 chỗ từ sáng đến tối, rồi từ tối đến sáng. Zalo là nơi e trút tất cả những tâm sự. 1 ngày em viết hàng chục dòng status. Rồi anh xuất hiện. Không giống bất kì ai e quen qua mạng. Mỗi ngày anh chỉ nhắn tin zalo em vài dòng: "hôm nay em thế nào??? Tâm trạng em ra sao??? Em khóc mấy lần???". Em cũng trả lời anh như những người em kết bạn trên mạng... Rồi dần dần hàng ngày anh nhắn tin nhiều hơn. Em cũng dần dần nói chuyện với anh nhiều hơn. Có hôm em vui vẻ khoe với anh " anh ơi, hôm nay em khóc chỉ có 1 lần thôi anh àh", anh gửi cái mặt icon cười rồi nói " ngoan thế...". Nói chuyện với nhau có hôm đến tận 1,2h sáng. Em kể anh nghe mối tình vừa chia tay của em. Em còn nói anh nghe dự định rằng em sẽ đi du lịch biển 1 mình vài ngày. Anh cũng không nói gì chỉ bảo em đi cho thoải mái rồi về.
    Nhớ cái hôm lần đầu gặp mặt sao bao ngày nói chuyện qua mạng, em với anh ngồi cả buổi tối ở quán cà phê mà chẳng nói gì nhiều, không giống như mỗi khi "chat zalo". Em thì ôm điện thoại mãi mê nhắn tin với bạn. Lâu lâu anh hỏi thì em ngước mắt trả lời. Rồi cũng đêm đó, em bảo em muốn ra nhà thờ Đức Bà ngồi. Anh cũng đi theo ra ngồi với em cả đêm ngoài đấy. Đêm ấy về anh nhắn tin bảo em" em muốn đi biển hãy đi cùng bạn bè, đi 1 mình ra đấy nhìn mọi người em lại càng cô đơn". Đọc tin nhắn anh xong em thức cả đêm suy nghĩ và quyết định không đi nữa, mà sẽ đối diện với chính nỗi đau này vì dù gì cũng có anh để em tâm sự... Những ngày sau đó 2 đứa bắt đầu thân hơn, nói chuyện nhiều hơn. Em cũng không còn khóc nữa, em cũng bắt đầu lại cuộc sống hàng ngày của mình. Anh quan tâm và chia sẻ những gì anh biết, anh hiểu về tình yêu cho em nghe. Không có cuộc nói chuyện nào dưới 12h khuya. Em nhớ có 1 đêm, cái đêm đã thay đổi hoàn toàn mối quan hệ giữa em và anh. Cũng như những lần trước sau khi chúc anh ngủ ngon thì em lại đăng 1 hoặc vài bức ảnh tâm trạng lên zalo. Đêm ấy em đăng bức ảnh có nội dung " dường như đã quen với cảm giác bị bỏ rơi thì mọi lời quan tâm đột ngột chỉ là lời nói dối ".
    Sáng hôm sau em không nhận được tin nhắn của anh giống mọi khi nữa mà thay vào đó là dòng status anh đăng lên zalo là anh cảm thấy khó chịu và cảm thấy thấm thía 1 điều gì đó. Em cảm thấy lo lắng, không biết anh gặp phải chuyện gì nên đã hỏi thăm anh nhưng không thấy anh hồi âm. Vào trang nhật kí của anh thì em mới phát hiện là trong vòng 1 đêm anh đã xoá sạch mấy trăm tấm ảnh kỷ niệm của anh từ hồi chơi zalo đến giờ mà trước đây anh hay khoe với em và bảo em chịu khó xem ảnh của anh đi. Em bàng hoàng và ngỡ ngàng khi cả mấy ngày sau anh cũng không liên lạc với em. Em chợt hiểu ra mọi chuyện xuất phát từ em. Em bắt đầu buồn và mỗi ngày lại tiếp tục đăng ảnh kèm theo những dòng status tâm trạng. Anh không hỏi thăm như trước mà thay vào đó là anh đăng lại những dòng status đối đáp lại với em. Em biết đó là những dòng tâm trạng anh dành cho em.
    Đến 1 buổi sáng, em buồn chuyện gia đình nên đăng lên zalo những dòng tâm trạng khó chịu thì a bắt đầu xuất hiện. Anh hỏi em có cần anh giúp gì không? Và rồi 2 đứa bắt đầu nói chuyện lại và cùng giải quyết những khúc mắc những hỉu lầm trước đây. Đêm đó 2 đứa gặp nhau, tình cảm như vỡ oà. Anh và em bắt đầu yêu nhau chỉ đơn giản như vậy.
    Anh yêu em nhẹ nhàng và theo cách riêng của anh. Chỉ đơn giản chở nhau đi ăn những món yêu thích, ngồi cà phê tâm sự cả đêm, cùng nhau xem những bộ phim hay, lang thang phố xá, ăn vặt những ngày nghỉ. Với em, hạnh phúc chỉ cần đơn giản thế thôi.
    Cũng có đôi lần cãi vả, giận hờn nhưng không khi nào quá 2 hôm. Có những lúc anh thật khó hiểu, anh hay nói " anh thật tội lỗi với em, anh không xứng đáng với tình cảm của em, anh chưa bao giờ nghĩ anh quen em là qua đường, anh trả nợ em hết đời cũng không hết..." Những lúc như vậy là anh lại chán nản, anh buồn mà em không biết được tại sao, em muốn san sẻ nổi buồn cùng anh, em muốn cùng anh đối mặt với khó khăn nhưng chưa bao giờ anh cho em biết được sự thật.
    Cách đây mấy ngày, em vô tình tìm được facebook của anh, trước đây anh hay nói anh không dùng facebook nên em không kết bạn. Mở trang facebook anh lên cái ảnh bìa đập vào mắt em. Nước mắt đua nhau trào ra, em nghẹn lời đau đớn. Đó là bức ảnh cả gia đình anh đi chơi xuân. Anh khoác vai 1 cô gái xinh xắn đứng cạnh là bố mẹ, anh chị của anh. Em bắt đầu hiểu được sự thật. Anh đã có người yêu ở quê. Vậy em là gì đây??? Cả đêm em chỉ khóc và khóc cho đến sáng. Em dằn vặt chính lương tâm mình, em phải làm gì???? Em đã từng lên án, căm ghét những kẻ thứ 3 đi phá hoại hạnh phúc của người khác thì nay em lại là người ấy. Em lại càng căm ghét bản thân mình vì em không có suy nghĩ em sẽ rời xa anh, càng không muốn anh bỏ em. Em không tạo áp lực với anh, em cũng không ép anh chọn lựa. Dường như em chấp nhận em sẽ là người tình, là người không danh phận, miễn sao em được bên anh, có anh là em đủ mãn nguyện. Anh đau đớn nhìn em khóc, anh dằn vặt bản thân mình, anh ôm em vào lòng nước mắt nhoè đi và xin lỗi em. Anh mong em bên anh để anh đủ dũng khí giải quyết mọi chuyện. Anh nói anh xem em là tương lai của anh vì em thương anh, hiểu anh và lo cho anh, anh xem em là đặc biệt nhất từ trước đến nay, anh càng sợ mất em nên mỗi khi bên em vui vẻ về là ngày đó anh đau khổ và dằn vặt gấp đôi. Em yêu anh và chưa bao giờ có ý định chia tay, nhưng đối diện với anh em lại càng đau lòng.
    Bây giờ em phải làm sao đây??? Các mẹ giúp em, cho em lời khuyên được không??? Thật sự em rối lắm...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Việc bạn có tình cảm là không có tội, mình nghĩ nên trách người kia hình như đã cố tình giấu bạn. Bạn đã đau khổ 1 lần rồi, bạn đang tự làm khổ mình lần nữa đấy. Chỉ là anh ta đến đúng lúc bạn yếu mềm, bây giờ để bạn dứt ra không phải là dễ nhưng mong bạn sáng suốt lựa chọn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng là người thứ 3.nhưng đắng hơn là.....yêu họ rồi mới biết ngta đã có ny yêu ở quê.thích rồi yêu ngay từ lần đầu tiên mới gặp.2 tháng đầu chỉ là mình yêu đơn phương.rồi sau đó 2 đứa lao vào yêu quên mất 1 điều.mình cũng k ngờ tới ch họ yêu nhau 6 năm rồi và chuẩn bị cưới.
    mối tình sét đánh giờ vẫn tồn tại nhưng cảm giác mong manh.
    yêu vẫn yêu nhưng cả 2 đều cảm thấy day dứt,tội lỗi.giống như bạn,tôi chấp nhận làm ng tình,ng thứ 3...nhưng có nhiều lúc không khỏi chạnh lòng,.không bỏ được mối tình này .Họ k nói sẽ cưới tôi vì đã chọn ng kia rồi.Chỉ mấy tháng nữa thôi...tôi cũng k biết phải đối diện ra sao nữa...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn lời khuyên của bạn rất nhìu. Mình cũng mong thời gian sẽ làm mình sáng suốt hơn trong lựa chọn...
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có thể chỉ có người trong cuộc mới hỉu đc mình đang cần gì. Đúng là chỉ bít yêu và yêu thôi bạn nhỉ? Tình cảnh của bạn và tôi giống nhau nên tôi hỉu đc cái cảm giác chạnh lòng, day dứt, dằn vặt và đau khổ thế nào. Chẳng ai hứa với chúng ta rằng tương lai sẽ thế nào, vậy mà mình cứ lao vô không nghĩ ngợi gì nhìu. Nhưng tôi mong trời không phụ lòng người. Mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp bạn nhé! Cả tôi và bạn...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

-Các bạn vấp ngã một lần rồi.các bạn tự cho rằng mình thánh thiện khi làm người thứ 3 không yêu cầu không đòi hỏi sao.các bạn có chịu được khi người ta hạnh phúc bên người khác không? con người mà.nhỏ nhen lắm không bao dung được vậy đâu, đừng tự dối mình. còn chủ thớt.bạn không nhớ lý do bạn với người này gặp nhau là vì gì sao.bạn không nhớ lỗi đau bạn từng gặp là gì sao.

-Giờ...nếu như bạn may mắn được đặt lên làm phương án ưu tiên bạn nghĩ người đó sẽ yêu bạn trọn đời sao.rồi sau này còn một phần mềm kết bạn nào khác như ola chẳng hạn mà người ta tìm được một con mồi dễ thương hơn đang đau khổ như bạn trước đây rồi với tính cách tốt bụng "quan tâm" sẵn có người ta không cua thêm con lai "ngu ngốc" nữa hay sao.và rồi người con gái hiện tại người ta sẽ ra sao.người ta thánh thiện đến mức lo cho hạnh phúc của một cô gái bất hạnh giời ơi ở trên mạng ảo rồi lại vì đó làm cho cô gái thực tại đau khổ còn hơn thế nữa...có đáng không bạn.bạn có đang quá xứng đáng với điều bạn đã từng nhận được khi một cô gái nào đó cướp mất bạn trai cũ của bạn không.

-Còn....nếu không may mắn bạn là phương án bê.là phở truyền kỳ.thì người đàn ông kia còn tốt không khi đến với bạn bằng lời nói dối bằng con người giả tạo và giờ thì ở với bạn vẫn con người giả tạo khi bắt cá hai tay vẫn lời nói dối ngon ngọt để lừa dối hai người phụ nữ hiện tại.có đáng không khi cứ lo cho sự sung sướng của ck người khác vậy bạn.đáng không bạn.

-Cuộc đời bạn có đủ dài để mãi nấu cơm cho thằng hàng xóm không.