Em đang rối lắm, mọi người cho em lời khuyên được không ạ :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 606 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bây giờ em rất rối mọi người ạ, em không biết phải làm thế nào nữa.
    Chuyện như này, em sinh năm 1993, người yêu em sinh năm 1990. Em với người yêu em yêu nhau đến nay được 2 năm rồi ạ. Chuyện tình chúng em đơn giản nhưng cũng không như mơ, cũng chẳng êm đềm, 2 năm qua chưa bao giờ em với người yêu em được yêu nhau yên ổn. Yêu nhau được 2 tháng anh pải đi công tác tận Gia Lai. Em thì học ở Hà Nội. Khó khăn bắt đầu nhiều. Cả 2 gia đình đều biết chúng em yêu nhau ạ, gia đình em thì rất quý anh, luôn ủng hộ chúng em. Vì đơn giản bố mẹ em cũng là từ đồng ruộng đi lên, nên rất đơn giản và chân thành, thấy anh yêu thương em, nên bố mẹ em cũng vun đắp, chẳng phán đổi gì hết, nhưng ngược lại gia đình anh thỳ kịch liệt phản đối. Thứ nhất là có thể do nhà em kinh tế không được xứng với gia đình anh ấy thì phải. Nhưng em thấy lí do này chẳng hợp lí, vì em cũng được ăn học đoàng hoàng, năm nay năm thứ 4 đh sư phạm rồi. Thứ 2 là lần đầu em ra mắt nhà anh ấy, bố mẹ anh có hỏi em về tuổi. Rồi bố mẹ anh đi xem, nói chúng em không hợp tuổi, cung tuyệt mệnh ạ, lấy nhau sẽ này nọ abc =))) mệt mỏi vô cùng. Lúc đầu nhà anh chỉ nhẹ nhàng phản đối, thuyết phục em, rồi anh ấy. Chúng e càng yêu nhau lâu, bố mẹ anh càng kịch liệt, hết nhẹ nhàng rồi đến uy hiếp. Lần đầu tiên là mẹ anh ấy bảo anh ấy là: nếu mày còn tiếp tục với nó, tao sẽ lên nhà nó nc với bố mẹ nó..... Anh sợ mẹ sẽ làm em và gia đình em tổn thương, anh đã chủ động chia tay em. Lúc ấy em đau khổ vô cùng, mệt mỏi, em níu giữ anh lại, nhưng anh nhất quyết ra đi. Em mất 6 tháng để cân bằng lại tất cả, nhưng em vẫn yêu anh. Vẫn hằng đêm nhớ anh, rồi lại khóc. Vì anh quá tốt với em chưa bao giờ anh với em cãi nhau, mọi chuyện êm đềm, anh ra đi không lí do. Nhưng em cũng biết rõ lí do, em cũng không trách anh. Em chỉ biết im lặng chờ anh trở về. Ông trời không phụ lòng người mọi người ạ, sau 6 tháng anh lại quay về với em, anh nói anh vẫn còn yêu em nhiều, nhớ em nhiều, không thể nào quên được em. Lẽ ra anh muốn quay lại lâu rồi nhưng anh nghĩ em có người yêu mới nên không dám, khi nói chuyện biết em chưa có người yêu mới, anh mới dám nói quay lại. Em hạnh phúc vô cùng. Nhưng em chẳng thể yên ổn, bố mẹ anh biết em vs anh yêu nhau lại bắt đầu phản đối, lúc nào mẹ anh ấy cũng gây áp lực cho anh ấy, công việc của anh ấy đã mệt mỏi, làm công an mà. Và hôm nay em với anh nói chuyện, mẹ anh gọi gây áp lực nhiều hơn, nói là: Giữa nó và tao mày chọn ai, nếu chọn nó thì coi như mày không pải con của nhà này, nhà này không ai nhận mày. Anh rất khó khăn để lựa chọn. Em biết nếu để lựa chọn, em sẽ là kẻ thua cuộc e sợ lắm mọi người ạ, em chẳng dám nghĩ thêm nhiều. Em hỏi anh tính như nào thì anh nói anh chưa biết. hiện h anh mới bắt đầu đi làm, chưa có cái gì, vẫn phải dựa vào gia đình, nên chưa thể nói được điều gì, em hỏi: hay chúng mình dừng lại? thỳ anh nói: Lần này anh không đủ can đảm để bỏ rơi em lần nữa. Em biết anh yêu em rất nhiều, nhưng như thế khổ cho anh quá. Mọi người ơi, cho em lời khuyên được không ạ. Giúp em với, em thấy rối lắm. Em yêu anh thật đấy, nhưng cứ nghĩ tới chuyện bố mẹ anh phản đối vì mê tín, em càng tủi thân, càng thấy nực cười

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mà số em nó long đong lận đận làm sao ấy
    Người yêu đầu tiên em cũng bị phản đối vì không hợp tuổi. Người ấy nghe mẹ nên bỏ em không tiếc. em thực sự mất niềm tin. NGười yêu thứ 2, đang yêu yên ổn thì người yêu cũ anh ấy quay lại, rồi học abc => có bầu, anh ấy phải chịu trách nhiệm, mà em cũng đâu xấu xí gì, toàn long đong lận đận thôi
    lần này mà anh bỏ rơi em nữa. em chắc mất niềm tin quá
    • 34 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy cho mình hỏi bạn đã từng xyz chưa, với người yêu hiện tại or người yêu cũ. Nếu chưa thì cố gắng giữ bạn nhé, còn chuyện k hợp tuổi thì bạn cố gắng giữ mối quan hệ kín đáo, thời gian rồi sẽ thuyết phục mọi người thôi, mình thì nghĩ còn chuyện gì ẩn khuất trong gia đình bạn trai bạn chứ k đơn giản là k hợp tuổi đâu, cố gắng tìm hiểu cho ra nhẽ bạn nhé, đừng làm điều gì dại dột, chúc bạn hạnh phúc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang im lặng để cố tìm ra là lí do gì ngoài lí do ấy không
    Nhưng lần nào mẹ anh ấy nói chuyện với mình đều nhắc cái chuyện nhà bác có mỗi thằng con trai, bác không chê cháu điều gì, nhưng chỉ mỗi cái tuổi của cháu là không hợp với con trai bác. Mà nhà bác quan trọng việc này lắm. không biết làm sao luôn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 146 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình nghĩ ko có lí do j khác đâu. Nhiều gia đình như vậy lắm.
    1 là tuổi, 2 là điều kiện kte gia đình bên kia.
    Chị gái mình rơi vào trg hợp như bạn, lí do duy nhất: ko hợp tuôi. Chứ kte 2 bên đều khá giả lắm nhé.
    Cuối cùng sau bao lần chia tay vật vã, chị mình đã vượt qua và vừa lấy 1 ng chồng khác(,đương nhiên là hợp tuổi). Và vô cùng hp.
    Mình kể ra ko phải bảo bạn chia tay, nhưng vẫn mong bạn thật sáng suốt.