Em cần tư vấn Làm sao cứu vãn được tình cảm của tụi em sinh năm 1997

• 0 Lượt chia sẻ
  • 684 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các anh chị. Nay em lập topic này em mong mọi người cho em những lời khuyên, tư vấn để giúp em níu lại tình cũ với bạn gái em. Tụi em sinh năm 1997 và quen nhau được 4 tháng

Em là con trai sinh năm 1997. Tính ra tới giờ bạn gái em đã chia tay em được 1 tuần. Thời gian trước đó tụi em rất vui vẻ, hạnh phúc với nhau. Gia đình bạn rất thương, quý em và gia đình em cũng vậy. Em thì đang học lớp 12 chuẩn bị vào thi Đại học, bạn em thì đã nghỉ học từ năm lớp 10 vì không đủ điều kiện. Gia đình bạn nghèo, phải bán hủ tiếu, ba bạn đã rời gia đình từ năm bạn học lớp 8. Mẹ phải đi vay mượn tiền để cho lo cho bạn và 2 đứa em nhỏ. Bây giờ bạn phải đi bán bánh trong trung tâm để có tiền gửi về gia đình, cho em của mình đi học. Còn về gia đình em thì khá giả, điều kiện tốt hơn, ba mẹ đầy đủ và làm công chức nhà nước, có địa vị xã hội. Tuy là thời gian 4 tháng không phải lâu nhưng tụi em đã có những kỉ niêm khó quên: cùng nhau đi ăn uống, đi chơi, đi xem bói, chở bạn đi làm, đi đám cưới cùng với gia đình, qua nhà nhau cùng nấu cơm với gia đình. Thật sự thời gian 4 tháng qua tình cảm em và bạn dành cho nhau rất nhiều, gia đình 2 bên cũng vui vẻ, thoải mái.

Trước giờ mẹ em đều rất thoải mái, vui vẻ, không nói gì chuyện 2 đứa mà còn ủng hộ, động viên. Qua nhà làm đồ ăn thì hỏi thăm sức khỏe, nói chuyện vui vẻ. Nhưng vào 2 tuần trước đây, bạn có qua nhà em chơi như mọi khi. 2 đứa nói chuyện với mẹ xong vào phòng nằm chơi, xem MV bình thường như mọi khi. Mà hôm đó mẹ em tâm trạng không tốt nên đã lỡ lớn tiếng với bạn: "Này con, mốt qua nhà không có vô phòng vậy nữa nha, không có như vậy, có gì thì ra ngoài ngồi chứ không có kiểu như vậy". Nghe xong bạn im lặng, ám ảnh, sợ sệt, vì trước giờ mẹ em thoải mái vui vẻ mà bây giờ đột ngột như vậy bạn bị sock tâm lý nặng. Em đưa bạn về nhà rồi em về.

Về tới nhà mẹ em nói em là giờ gọi bạn để xin lỗi, mẹ nhận ra được là lỗi mẹ khi đã lớn tiếng, không cố ý, làm bạn đó bị tổn thương. Mà mẹ em gọi hoài bạn đó không bắt máy nên mẹ đã kêu em dẫn qua nhà để trực tiếp xin lỗi. Mà các anh chị biết bậc cha mẹ, người lớn ai lại như vậy nên em kêu mẹ ở nhà để em qua nói bạn xem sao. Tới nơi bạn đó cạch mặt em, không cho em lời giải thích, làm lơ với em vì bạn đó còn quá sock trước lời nói của mẹ nên em có thể thông cảm. Nhưng mẹ em muốn nói chuyện nên bạn đã đồng ý nghe điện thoại. Trong cuộc điện thoại, mẹ em đã nói bỏ qua, tại mẹ nóng, mong bạn bình thường. Thật may mắn sau đó bạn đó đã nhẹ nhàng chuyện đó nhưng vẫn khiến bạn bị ám ảnh, sock tâm lý, đôi khi bạn thờ người, đừ ra nghĩ về đó như là bệnh "tâm thần". Và cũng như vậy bạn đã thay đổi một số điểm mà trước đó tụi em bình thường

Lúc đó em rất lo cho bạn, lo cho mối quan hệ của tụi em nên em không biết suy nghĩ đã mượn danh anh của em nói chuyện với bạn. Lấy danh người khác nói mong bạn có thể bình thường như trước, giữ vững mối quan hệ. Em đã sai lầm khi chọn cách này mà không nghĩ đến hậu quả. Lúc sau nhờ vậy nên bạn đã bình thường mọi thứ, khiến em rất vui và cũng vì vậy làm em lạm dụng việc giả danh khi có chuyện

Mấy hôm sau, cứ có cãi nhau hay không cứu được em lại mượn danh để giúp được. Em còn giả danh dối bạn rằng em buồn, sự cố nên vào bệnh viện. Thật sự lúc đó em muốn xem bạn có lo cho em hay không chứ không ý nào khác. Lúc đó chưa có gì nên em vẫn nghĩ là không có chuyện gì

Mặc dù em là người đam mê Hình sự, biết chắc rằng làm việc gì xấu sẽ bại lộ mà em vẫn làm, em không biết mình đang làm gì. Chắc bởi vì mù quáng, không biết suy nghĩ đã làm nên lỗi vậy. Đúng là số trời, 1 tuần trước bạn vô tình biết được và hỏi em. Lúc đó em sợ lắm, cuống lên vì em nghĩ không có người yêu nào lại chấp nhận kẻ nối dối nên em đã chối không nhận, em rất sợ nhận rồi bạn sẽ chia tay em. Em chối này chối kia, xong tụi em bình thường. Tới 2 ngày sau, em cảm thấy dằng vặt nên em đã nói bạn hết sự thật. Và y như rằng bạn đã chia tay em vì em lừa dối bạn. Tính của bạn nóng, cương quyết, nên một khi đã giận, bực gì là sẽ không muốn gì hết, quyết định như vậy.

Em biết con người ai mà không có lỗi, quan trọng biết lỗi và sửa lỗi là quý. Nhưng có thể bạn còn áp lực với chuyện mẹ em gặp thêm em dối bạn nữa nên bạn khăng khăng chia tay không nghĩ đến trước đó tụi em trải qua. Trong thời gian đó là thời gian gần thi Đại học, em rất đau khổ và không có tâm trạng thi cử. Thời gian đó em nhìn nhận lỗi của mình và mong muốn bạn cho em cơ hội nhưng không được. Tình yêu em dành cho bạn là thật sự, có cái lừa dối em giả danh thôi chứ mọi thứ em dành cho bạn là thật, không hề dối trá. Em biết lỗi này là do em em phải tự chịu trách nhiệm nhưng em vẫn mong bạn có thể cho em cơ hội làm lại từ đầu.

Thời gian tiếp đó em vẫn nói chuyện với bạn mà ít, em nói bạn em sẽ cho mình cơ hội quên bạn, còn nếu không được hay vẫn nhớ em sẽ níu và mong bạn quay về. Và bạn đã nói em dù thế nào đi nữa, hay có cơ hội cũng không thể quay lại. Lúc đó em biết được lí do chính không phải dối chuyện này không mà chính là áp lực mọi thứ dồn vô bạn, bạn sắp điên lên vì chuyện mẹ em, gặp thêm em dồn vô nữa nên bạn lập tức muốn thoát khỏi mối tình này. Ngoài ra lí do bạn không thể quay lại với em là bạn kì thị gia đình 2 bên. Bạn nói thẳng với em là giàu và nghèo là 2 hoàn cảnh không thể bên nhau được, bạn muốn em tìm người có điều kiện, hoàn cảnh như em mới có thể đem cho em hạnh phúc. Chứ hoàn cảnh bạn nghèo không hợp với em. Lúc đó em vẫn chỉ muốn niu bạn và mong bạn quay về. Em đã biết lỗi và sửa lỗi, không dám dối bạn bất kì gì. Nhưng bạn nói là có thể nào cũng không thể quay về. Em nghĩ hiện tại là vậy, bạn còn dư âm trong người, không chấp nhận được nhưng có thể thời gian làm bạn nguôi đi và có thể cho em cơ hội sau này nếu em vẫn còn yêu bạn.

Em không biết được tương lai của em có bạn hay không nhưng hiện tại thật sự em rất cần bạn, yêu bạn và muốn bên bạn, làm mọi thứ vì bạn. Không phải em luyến tiếc vì kỉ niệm mà bởi cảm xúc tình cảm này thật sự là tình cảm thật, đẹp của 2 đứa, đối với 2 gia đình nên em muốn giữ nó. Nếu bây giờ bạn có thể nghĩ lại khoảng thời gian 2 đứa đã trải qua thì có thể bạn sẽ nhớ, nhưng có thể tính bạn cương quyết, muốn em tìm người khác, mệt mỏi nên hiện tại không muốn quay về.

Các anh chị cho em lời khuyên, em phải làm sao để có thể níu được mối tình này. Dù không phải lập tức mà có thể từ từ bên bạn và làm lại từ đầu. Bây giờ em và bạn làm bạn bình thường với nhau, ít nói chuyện, không đi đâu với nhau nữa. Nhưng mọi thứ xung quanh em đều có bạn. Em thật sự muốn bên bạn lần nữa. Mong các anh chị giúp đỡ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị cũng đã từng trải qua mối tình học trò như em. Chị không thể khuyên em làm gì vì mối tình 4 năm đó của chị cũng tan rồi nhưng chị muốn nối với em là nếu em tiếp tục được vói bạn ý, hãy tách phụ huynh khỏi chuyện của bọn em. Dù sao bây giờ bọn em cũng lớn rồi, hãy tạo không gian riêng của mình. Ba mẹ mình lúc nào chẳng thương mình nhất nên nhiều khi sẽ vì mình mà làm tổn thương người khác đó
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ em cảm ơn chị! Em sẽ giữ khoảng cách giữa phụ huynh và bạn
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn còn quá trẻ con. tôi nói thật đấy. gắng học và thi đi, đó là con đường dẫn đến tương lai, chuyện yêu đương sau này nghĩ lại bạn sẽ thấy thật buồn cười khi mình buồn và khổ sở đến như vậy. đây là một điểm trừ của tình yêu tuổi học trò, khi vui vẽ thì không sao, khi có chuyện gì thì gây nhiều ảnh hưởng tiêu cực.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ em cảm ơn chịnđã khuyên em. Vậy giờ nếu bạn đã vậy rồi em nên dứt hả chị. Nhưng em còn tc vs bạn và bạn cũng v
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trời,còn trẻ hơn cả mình ý.
    Cũng được an ủi,tưởng toàn chú 8x
    -Doesn't mean I'm lonely when i'm alone-“Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc sống là niềm tin rằng mình được yêu thương; được yêu thương vì chính con người mình, hoặc tuyệt hơn nữa, là được yêu thương cho dù chính con người mình có thế nào”.