TIN TÀI TRỢ.

Được người yêu tặng xe, có lấy hay không hả mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cô bạn em được người yêu mua tặng 1 con xe ga để đi lại cho tiện thay vì xe số của bạn ý. Nhưng nó băn khoăn chưa cưới hỏi hay nói chuyện người lớn gì mà nhận quà đắt tiền thế thì cũng không hay mặc dù gia đình 2 bên đều ủng hộ mối quan hệ của 2 người và gia đình anh kia thì quý cố bạn e lắm, còn suốt ngày giục chuyện cưới xin.
    Xe thì mua rồi, ông ng iu nó thì cứ mang đến nhà nó để đấy, nó đang rối chả hiểu có nên hay không, nhất là thời gian gần đây báo chí hay nhắc tới việc ""chia tay bị người yêu đòi quà"" nên cũng sợ. Chả nói trước được điều gì.
    Cả nhà cho e ý kiến tham khảo để e khuyên bảo con nhỏ này với ạ eusa_wall

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình nên dứt khoát bảo sẽ không chấp nhận ngay từ lúc chưa mua. Giờ mua rồi hơi khó. Nhưng kể cả mua rồi thì cũng nên giữ vững lập trường khi nào cưới nhau thì sẽ dùng. Mình biết tính nhiều người đàn ông sẽ đánh giá người phụ nữ xấu đi nếu họ nhận từ ngừoi đàn ông món quà có giá trị huống hồ là hẳn 1 cái xe ga.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Ko nên . Nên nhớ ở đời ko ai cho ko ai cái gì cả !!!
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không nên nhận hiện giờ mình chưa là gì của nhau cả,nên giữ vững lập trường của mình,nên nhớ ở đời không có gì mà cho không cả bạn àh.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hi hi, nhận đi rồi khi nào bác í chia tay bác í đoif lại ạ
    Vốn duyên mỏng chẳng trách tình không sâu...!
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình là man, tới giờ mới yêu có 1 người. Và mình thấy thế này: dù ng đàn ông có thành ý thực sự, nhưng người con gái trong TH này ko nhận món quà ngay, chờ khi nào lấy nhau xong thì nhận...sẽ đc cánh đàn ông trân trọng hơn rất nhiều.
    Mình ko có ý nói là nhận thì sẽ ko trân trọng, nhưng nếu thể hiện quan điểm rõ ràng như trên thì sẽ đc trân trọng hơn.
    Đó là lý do mà mình luôn có suy nghĩ trong đầu: "thật may mắn khi có người yêu như em" đvới người yêu mình
    Trong tình yêu, cách cư xử đúng mực, đúng thời điểm cũng rất quan trọng
    Em đang tìm công việc làm thêm cuối tuần tại Hà Nội, mẹ nào cần người alo em nha: 01254.527.259
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cứ nhận đi, dù gì xe cũng mua rồi, 2 bên gia đình cũng đồng ý mối quan hệ này mà. Cưới hỏi chỉ là thủ tục thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

không nhận nha bạn , nhất định không nhận
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không nên nhận, còn không thì cứ nhất quyết đợi cưới rồi hãy nhận, chứ giờ ở đời mấy chuyện liên quan đến vật chất cũng rối lắm,.
    • 138 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buithuy10 Xem bài viết
    Mình nghĩ là không nên nhận, còn không thì cứ nhất quyết đợi cưới rồi hãy nhận, chứ giờ ở đời mấy chuyện liên quan đến vật chất cũng rối lắm,.
    Công nhận là như thế! Em đọc mấy bài đòi quà sau khi chia tay rồi thi nhau kể tội, đòi vật chất cũng đủ hãi lắm rồi ấy
    • 865 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Nếu người yêu hiện tại tặng mình xe thì mình sẽ nhận, vì mối quan hệ của 2 đứa đã phát triển đến mức độ nhất định rồi.
    Mình thấy nếu 2 gia đình đồng ý, có qua lại thì cũng chẳng sao cả, bạn nhận đi, nếu thấy sau khi bạn nhận quà hắn có thái độ ko hay với bạn thì trả lại quà và suy nghĩ lại chuyện yêu đương, đàn ông biết thử đàn bà bằng tiền thì đàn bà cũng biết cách thử lại đàn ông mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy tốt nhất là không nên nhận ??? không ai nói trước được điều gì???khi lấy nhau rồi bạn thích mua gì thì mua
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cũng tùy trường hợp thôi...nếu bạn dự định tiến tới trong tương lai, cũng như người đó thật lòng với bạn, thì nhận đi...cũng như là một món quà chồng mình mua cho mình thôi mà..còn nếu chưa xác định được tình cảm của hai bên thì không nên nhận để khỏi phải khó xử sau này...