Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cưa lại người yêu cũ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi,
    Case của em là như vầy :
    Em năm nay 29 tuổi,  người yêu cũ thì 25 tuổi, quen nhau thì được hơn 2 năm, chia tay thì được 3 tháng rồi, trước có làm cùng công ty, giờ thì Không, lúc chia tay em có níu kéo rồi 2 đứa im lặng hơn 2 tháng, em đã chủ động chỉ nt mấy câu xã giao hỏi thăm, người đó cũng trả lời lại nhưng khi em nhắn tin mừng quay lại thì họ đã xem chứ không trả lời, 2 đứa tiếp tục im lặng hơn 1 tuần nay rồi
    Lý do chia tay: khi người đo qua công ty mới k có thời gian quan tâm em, em giận dỗi nhiều ( lúc đó trẻ con quá, Hic, trong 2 tháng im lặng suy nghĩ em đã nhận ra lỗi sai của mình ) sau nhiều vụ giận dỗi người đó không chịu nổi dẫn đến chia tay
    Mọi người hãy giúp em, em biết vc này rất khó, nhưng em có quyết tâm rất cao , dù chỉ có 1% thành công em cũng muốn thử 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 379 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Có một điều này không bạn gái nào chấp nhận được, đó là khi con trai nó hết tình cảm là hết, không có cách cứu vãn. Thằng cu kia có thể quay lại với em vì lí do nào đó, nhưng chắc chắn không phải vì yêu nữa rồi. Thôi chịu khó một thời gian nguôi ngoai là hết em ạ, đừng cố đấm ăn xôi làm gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • newlife-nguyen Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeu_tinhban Xem bài viết
    Có một điều này không bạn gái nào chấp nhận được, đó là khi con trai nó hết tình cảm là hết, không có cách cứu vãn. Thằng cu kia có thể quay lại với em vì lí do nào đó, nhưng chắc chắn không phải vì yêu nữa rồi. Thôi chịu khó một thời gian nguôi ngoai là hết em ạ, đừng cố đấm ăn xôi làm gì.
    Bạn nói chuẩn, vì mình cũng đã trải qua chuyện này rồi. Giống như kiểu tự ái của con gái cao quá nên không chịu chấp nhận sự thật. Thà mình phũ người chứ không để người phũ mình😂. 
    Em gái hãy bình tĩnh một thời gian rồi sẽ quên được thôi em ah.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nge mà thấy mừng cho bạn và nhói lòng mình, vì mình còn thương cô ấy, mình cũng 29 tuổi rồi nên sẽ chọn và tiến tới không chần chừ nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn cưa lại cần nhiều bước b ạh, b cần thì ib zalo mình 0909082394
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang trong hành trình để có thể quay lại với nyc. Nếu có thể thì chúng ta cùng nhau cố nhé.
    Mặc dù biết là rất khó. Mình viết những dòng này khi mình hoàn toàn tỉnh táo, ko phải vì đau khổ vật vã gì vì mình và anh ấy cũng chia tay hơn tháng rồi.
    nhưng sau đó mình lên mạng và tìm hiểu về cấu trúc, tâm sinh lý cũng như cảm xúc cua đàn ông và đàn bà, mình vẫn có thể xây lại cảm giác yêu cho người cũ tuy nhiên sẽ rất rất khó, cần rất nhiều thời gian và nỗ lực của bản thân.
    Mình cũng rất cần 1 người có thể cùng mình nỗ lực vượt qua giai đoạn này, nếu bạn vẫn đang trong trạng thái như mình thì liên lạc với mình nhé.
    Have a great day!!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết bạn là trai hay gái. Dù đã chia tay nhưng người cũ chưa cưới, thì bạn vẫn còn cơ hội, dù chỉ nhỏ cỡ 1 %. Nếu bạn muốn quay lại với người cũ thì nghe mình này, đừng có khủng bố tin nhắn hay gọi điện, hay cmt trên fb gì cả, những cách đó phản tác dụng ghê lắm, khiến mất luon 1% cuối cùng đấy. Chỉ âm thầm theo dõi tình trạng của người ấy qua các kênh zalo, facebook, bạn chung... và chăm sóc bản thân thật tốt.
    Rồi sẽ có một lúc nào đó, người cũ của bạn sẽ gặp biến cố không may khiến tâm lý suy sụp ( mất người thân, bị tai nạn, bị mất việc, bị đánh, bị hiểu nhầm, cãi nhau với người yêu...).. 99% họ sẽ up stt về việc đó trên fb. Việc bạn cần làm lúc này là nhắn tin hỏi thăm chia sẻ về việc đó, và đợi tín hiệu từ người cũ. Nếu người cũ nhắn lại có tình cảm, và hỏi han ngược lại bạn, thì đó là dấu hiệu tốt cho bạn, bạn tiếp tục nhắn tin nhưng đừng quá cảm xúc kẻo lại toang. Còn nếu người ta nhắn tin cảm ơn xã giao thì bạn cũng dừng lại tại đó đợi cơ hội khác.
    Cơ hội lớn nhất cho bạn là khi người đó và người yêu xích mích nặng dẫn đến tạm thời chia tay, thì bạn có thể kết nối lại. Còn nếu sau tất cả cố gắng của bạn, mà vuột mất 1% duy nhất đó. Thì hãy mỉm cười, chúc phúc đám cưới người ấy và kiếm một quán cà phê vắng, nghe bài hát tiếng Anh tâm trạng, có thể khóc..ngày hôm sau, quên đi và tiếp tục công cuộc kiếm tìm tình yêu cho mình....
    Cô đơn ly cà phê.......................
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)