TIN TÀI TRỢ.

Có nên kiềm chế bạn trai khi yêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tụi em quen nhau cũng gần 1 năm, anh 25 tuổi và hơn em 7 tuổi. Hai đứa cũng nghĩ đến chuyện tương lai nhưng phải đợi em hơn 5 năm nữa mới tính đến chuyện đó. Hai đứa cũng đã hôn nhau rồi nhưng dạo gần đây anh ấy hay thích sờ soạng em, trước thì sờ mông thôi nhưng được nước lấn tới ảnh sờ cả ngực em. Em biết rằng nếu hai người yêu thật lòng thì sẽ dâng hiến cho nhau nhưng em không muốn cả hai đi quá xa. Em sợ càng ngày anh sẽ càng đòi hỏi hơn và không kiềm chế được bản thân. Vậy em phải làm sao đây ạ, có nên tìm cách kiềm chề người yêu lại không ạ. 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

điều đó phụ thuộc vào quyết định của bạn mà, bạn không muốn thì k ai ép bạn được cả, còn nếu ny k chấp nhận thì chia tay
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình khuyên bạn vẫn nên giữ mình, tốt nhất đừng tin tưởng bất cứ ai. Vì thường nta đã sở hữu đc rồi, nta sẽ ko còn cảm giác muốn chinh phục nữa. Cố gắng giữ gìn cho đến khi bạn tìm được người chồng đích thực cho mình
    • 59 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo tôi thì bạn nên giữ mình bạn nhé,
    Tuy là khi yêu nhau người ta có thể trao nhau tất cả, nhưng sau đó thì... đa số sẽ đánh mất tất cả, bởi đàn ông họ thích chinh phục và khi đã "có được" bạn thì họ dễ thay đổi.
    Nếu tình yêu của 2 bạn đủ lớn, tôi nghĩ "chuyện ấy" có thể để đến lúc cuối cùng.
    Mong bạn có quyết định sáng suốt và sau này không hối hận vì điều đó )
    • 833 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomttop Xem bài viết
    Tụi em quen nhau cũng gần 1 năm, anh 25 tuổi và hơn em 7 tuổi. Hai đứa cũng nghĩ đến chuyện tương lai nhưng phải đợi em hơn 5 năm nữa mới tính đến chuyện đó. Hai đứa cũng đã hôn nhau rồi nhưng dạo gần đây anh ấy hay thích sờ soạng em, trước thì sờ mông thôi nhưng được nước lấn tới ảnh sờ cả ngực em. Em biết rằng nếu hai người yêu thật lòng thì sẽ dâng hiến cho nhau nhưng em không muốn cả hai đi quá xa. Em sợ càng ngày anh sẽ càng đòi hỏi hơn và không kiềm chế được bản thân. Vậy em phải làm sao đây ạ, có nên tìm cách kiềm chề người yêu lại không ạ.
    Thời gian 5 năm nữa mới đến được với nhau thì lâu quá, mọi chuyện còn có thể thay đổi nên em cố gắng giữ gìn nhe. Yêu nhau thì hôn nhau âu yếm nhau là được rồi. Để không xảy ra chuyện ngoài ý muốn cũng như anh ấy kiềm chế được thì nhất quyết không được ở cùng nhau trong không gian quá kín đáo như không được ở cùng nhau trong nhà nghỉ, khách sạn hay ở phòng riêng chỉ có 2 người. Người ta nói con gái phải phòng từ xa nên nên chỉ có cách đó mới giữ gìn được thôi em gái à
    • 307 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Em top chỉ cần tự hỏi, em có thích không? Thích thì triển, không thích thì không làm. Em tự nghĩ xem sau nếu triển rồi mà không đến được với nhau thì em ướm xem em có hối hận không? Không hối hận thì làm, hối hận thì không làm. Chỉ vậy thôi, chứ đừng có lôi mấy cái đạo đức vào đây chi cho mệt. Mà tôi cực dị ứng với cái tư tưởng giữ gìn màng trinh để giữ gìn mối quan hệ. Ủa thế, mối quan hệ đó chỉ được giữ bởi cái màng trinh thôi à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeu_tinhban Xem bài viết
    Em top chỉ cần tự hỏi, em có thích không? Thích thì triển, không thích thì không làm. Em tự nghĩ xem sau nếu triển rồi mà không đến được với nhau thì em ướm xem em có hối hận không? Không hối hận thì làm, hối hận thì không làm. Chỉ vậy thôi, chứ đừng có lôi mấy cái đạo đức vào đây chi cho mệt. Mà tôi cực dị ứng với cái tư tưởng giữ gìn màng trinh để giữ gìn mối quan hệ. Ủa thế, mối quan hệ đó chỉ được giữ bởi cái màng trinh thôi à?
    Hehe cực like cho bạn. Quan trọng là mình phải làm chủ được cuộc sống, suy nghĩ của mình và chịu trách nhiệm với những việc mình làm. Mà tôi thấy những người có quan niệm yêu nhau mà làm chuyện đó lâu (như em trong bài là 5 năm) thì sẽ gây nhàm chán rất buồn cười. Nhàm chán hay không chỉ là lý do người ta hết yêu em thôi, mà chuyện hết yêu thì kể cả em không qh vẫn có thể xảy ra.
    Bonus cho em: chỗ tôi đang theo khám thai, có rất nhiều trường hợp chồng bị yếu sinh lý hoặc thậm chí tinh hoàn teo không sản sinh được tinh trùng, phải đi xin. Nên bs của tôi đều dặn yêu nhau có ý định cưới thì nên kiểm tra trước, không lấy nhau về khó khăn như vậy thì mệt lắm
    • 59 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeu_tinhban Xem bài viết
    Nếu mọi thứ có thể rõ ràng như ban ngày được như bạn nói thì tốt quá "thích thì triển, không thì thôi"
    Chúc bạn luôn giữ được chính kiến của mình và hạnh phúc với những quyết định của bản thân
    • 307 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iclwusagittariusjp Xem bài viết
    Nếu mọi thứ có thể rõ ràng như ban ngày được như bạn nói thì tốt quá "thích thì triển, không thì thôi"
    Chúc bạn luôn giữ được chính kiến của mình và hạnh phúc với những quyết định của bản thân
    Bạn nói thế là giống mấy cô "thích nhưng mà ngại" rồi đấy. Rõ ràng hay không là do mình, chứ đâu phải do người khác. Mình còn không biết mình thích gì thì ai mà giúp được bây giờ. Và chỉ cần biết chịu trách nhiệm với quyết định của mình là được. Không chịu trách nhiệm được thì không làm. Vậy thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)