Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào mua căn hộ Dreamhome Gò Váp cho em hỏi chủ đầu tư có giao nhà đúng tiến độ không mấy mẹ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.32K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi, tình hình là em mới book cọc căn hộ Dreamhome Gò Vấp ak, mà đầu năm 2017 mới giao nha, mẹ nào mua dreamhome 1 rồi cho em hỏi chủ đầu tư có giao nhà đúng tiến độ không, em đang lăn tăn vụ này. dreamhome 2 này giá cao hơn mà được cái nó tặng nội thất nhiều với hồ bơi bự hơn, có luôn hệ thống video call em thấy an ninh cũng đảm bảo, em thấy ok mà cũng sợ sợ mấy cái vụ giao nhà chậm tiến độ lắm!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mới đóng phí đặt chỗ như chị mà nghe người bạn của chị gái nói Dream 1 nó xây chừng gần 10 năm mới xong.

Em nghe mà rầu, mấy ngày nay cứ google xem ai đã từng mua Dream 1 mà bị chậm tiến độ rồi than phiền không mà chưa thấy chị ơi. Hồi hộp quá.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 888 Bài viết

• 1,310 Được cảm ơn

Nếu nó nói 10 năm là nó lầm qua ehome ròi bạn. Dream 1 tháng 9 này giao nhà rồi mà
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Căn Dreamhome Luxury này dự kiến mở bán cuối tháng 12/2013. Mình hỏi các bạn tư vấn thì nghe nói là dự án Dreamhome Residence xây dựng trong khoảng 24 tháng. Móng, hầm là lâu nhất, tầng thì lên nhanh hơn, cứ 2 tháng 3 tầng. Nếu tháng 9 này họ giao thì tiến độ hợp lý, rất đúng.

Hồi đầu tháng 5 mình đi coi thì thấy mấy em sale nói là gần cất nóc rồi. Nên các mẹ nào đi xem thì chạy lại đó coi cụ thể dự án 1 của họ xem thế nào rồi hãy quyết định mua dự án 2. Còn chắc ăn nhất thì đợi tháng 9 họ giao nhà, coi chất lượng rồi mua, có nhiều người mua đầu tư và họ gửi tại sàn để bán.

Còn vụ vay NH thì mình cũng đang đợi NH trả lời đây. Hồ sơ của mình phỏng vấn ngày 26/5. Nhưng bổ sung giấy tờ đầy đủ ngày 5/6. Mình không biết mình đang chờ NH trả lời là trả lời gì?

1. Dự án của CĐT có ok để NH cho vay không? Vì mình thế chấp căn hộ này để vay luôn mà.
    2. Hồ sơ của mình có được cho vay không?
    3. Chi tiết hơn là có được cho vay gói 30000 tỷ không hay chỉ vay bình thường?...

Bao lâu NH sẽ trả lời chính xác mình hử các Mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm bữa mình mới hỏi mọi người về vụ vay gói này. Mình đã nhận được điện thoại bên NH cho vay gói 30.000 tỷ. Mình mua 1 căn của dự án, 2017 mới giao nhà. Tức là nhà ở chưa hình thành.

Mình chia sẻ 1 vài ý kiến để mọi người cân nhắc xem hồ sơ của mình ok không để biết, chứ nghe các bạn sale cứ dễ lắm dễ lắm mà đặt cọc xong rồi mà không vay được gói 30.000 tỷ thì mới ớ, lúc đó buộc phải vay gói bình thường rồi. Tốt nhất là nghe bên NH tư vấn để biết hồ sơ mình hợp không rồi hãy ký hợp đồng đặt cọc...

A. Về bên NH:
    Dĩ nhiên là phải có các giấy tờ khác mà các bạn có thể tham khảo trên mạng, những giấy tờ đó đều công khai, rõ ràng, dễ để lấy. Mình chỉ nói về phần vướng mắc của mình thôi.

1. Hồ sơ đẹp nhất của gói 30.000 tỷ là cả 2 vợ chồng đều dưới 9triệu. (Nhưng hạn chế là vay lâu khó trả, do thu nhập nếu < 9tr nhiều quá thì không có khả năng trả, NH sẽ rất cân nhắc cho vay).

2. Hồ sơ đẹp thứ 2 là 1 người đứng hồ sơ dưới 9tr, 1 người còn lại trên 9 triệu để có khả năng trả nợ tốt.

-> Hồ sơ của mình thuộc dạng thứ 2, nhưng vẫn chưa đẹp như thứ 2 do thu nhập của mình chỉ dưới 9tr khi đã giảm trừ gia cảnh từa lưa rồi. Khi chưa giảm trừ thì cao hơn. Nhưng hồ sơ của mình có cái lợi là cao, có khả năng trả. Anh bên NH nói là mình thu nhập cao. (chừng này mà cao thì lạ thiệt)

*** Hiện tại nhà nước vẫn chưa quy định rõ ràng thu nhập thấp dưới 9 triệu là đã giảm trừ gia cảnh chưa. Đây là điều mà làm mình buộc phải ký cái giấy cam kết là nếu sau này nhà nước quy định lại thu nhập thấp là dưới 9triệu mà không giảm trừ gia cảnh thì mình phải chuyển qua vay gói thông thường và ngân hàng sẽ truy thu lại phần chênh lệch. Mình không ký là họ không nhận hồ sơ để trình xem xét gói 30.000 tỷ đó luôn. Bởi vì nếu sau này nhà nước quy định lại thì ai sẽ bù???

B. Về phía Chủ Đầu Tư:
    Bên Chủ Đầu Tư đảm bảo đáp ứng cho mình điều kiện theo luật của gói 30.000tỷ như sau:
    1. nhà <70m2
    2. giá nhà <= 15trieu/m2
    3. Tổng giá trị căn nhà <1,050 tỷ

Vì vậy, mọi chỗ rao bán căn hộ được vay gói 30.000 tỷ đều là đáp ứng của CĐT với các điều kiện trên, còn điều kiện thu nhập của bản thân người mua thì như điều A mình đã nói. Mình vay 700 là khoảng 70% căn hộ.

Ngay từ đầu ai nhìn vào hồ sơ của mình đều thấy ổn, có khả năng vay (thấp do giảm trừ để đủ điều kiện, tổng cao để trả nợ được). Nhưng khi nộp hồ sơ thì của mình giải quyết khá lâu. Khoảng 1 tháng do mình phải bổ sung hồ sơ.

3. Tháng 6/2016 này gói 30.000 tỷ này hết giải ngân.
    Mà dự án này mình thì chưa xong đầy đủ theo tiến độ. Vì vậy giai đoạn sau mình phải vay gói bình thường. Nếu nhà nước nới thời gian giải ngân ra thì mình vay gói này tiếp. Thôi thì chút nào hay chút đó.

Mình cũng bổ sung các giấy tờ mà mình phải nộp, trường hợp của mình là 2 người đều ở TPHCM.
    1. Hộ khẩu, CMND có công chứng của 2 người.
    2. Bản sao giấy chứng nhận kết hôn.
    3. Hợp đồng lao động, sao kê 6 tháng lương của 2vc

4. Giấy xác nhận nhà ở, bên sale hướng dẫn mình là phải ký và ghi chú là "tôi xác nhận..." chứ ký không thì không được.

5. Hợp đồng đặt cọc với CĐT

Mình phải bổ sung thêm:
    6. Giấy chứng nhận mình có mấy người cần giảm trừ gia cảnh. Cái này chị phòng NS lên thuế làm giúp mình.
    7. Cty liệt kê lương năm 2014 của mình và đóng dấu, để đảm bảo là năm ngoái thu nhập của mình không chịu thuế TNCN sau khi đã giảm trừ.

8. Giấy cam kết với NH trả phần chênh lệch nếu luật thay đổi...

Ôi chao, mình thấy vay gói này cũng gian nan quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hừ, CDT này làm ăn tắc trách. DH 1 đang giao nhà thì:
    - Giao thì trễ hẹn.
    - Các thiết bị trong hợp đồng thì tuyệt, nhưng ra thành phẩm thì toàn hàng gì đâu.
    - Thang máy thì hàng nhái Mitsubishi. Kẹp như kẹp chả, chạy cà dựt cà dựt.
    - Tạo ra công ty Song Ngọc gì đó làm công ty quản lý, áp giá như chung cư cao cấp.
    - Độc quyền nhà mạng, độc quyền nhiều thứ...
    - Anh em mua nhà DH1 hẹn gặp thì hẹn cho đã rồi không lên, 5 lần 7 lượt như thế.

DH2 mình mua thì ký hợp đồng cọc từ 19/5. Đến giờ chưa xong móng để đóng đợt 2. Lẽ ra đợt 2 đóng vào khoảng 19/8. Đợt 3 đóng vào khoảng 19/11. Giờ chưa đâu vào đâu. CDT im im.

Đến nản. Vì vậy mình đưa thông tin ở đây để anh em nào tính mua căn DH2 hoặc DH3 thì biết CDT này mà né. Chứ mình hồi đó search toàn ra thông tin trên báo, vẽ đẹp quá mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình đang có ý định tìm hiểu dự án DH 3 - thấy nó đẹp lung linh nhưng nhìn tên CĐT là Cty Nhà Mơ lạ quá nên rất phân vân. Đọc bài viết của bạn mình thấy rất hữu ích, DH1 và DH2 giao nhà không đúng tiến độ và xây dựng không chất lượng vậy sao bạn? Chia sẻ thêm với mình được không ạ?

Cảm ơn bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào bạn,

VC mình cũng đang quan tâm dự án DH3, thăm nhà mẫu đẹp lung linh. Nhưng VC mình còn phân vân nhiều thứ quá, trong đó có tiến độ và chất lượng công trình.

Thanks thông tin bạn đã chia sẻ!!! Còn thêm thông tin gì về DH2 và CDT bạn cho mình biết với nhé !!