Chuyện mình với mẹ của bạn trai, mọi người giúp mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 478 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mợi người, mình mới tham gia diễn đàn thui, mong được làm quen với mọi người ạ.
    Mình có chuyện muốn tậm sự và xin vài lời khuyên chân thành ạ.
    Chả là mình với bạn trai quen nhau gần 3 năm. Anh hơn mình 1t, tính tình vui vẻ, cởi mở, nhiệt tình hay giúp đỡ mọi người. Mình thì ít nói, sống nội tâm, nhưng hiền lành tốt tính ( mọi người nhận xét vậy ^^) mình quen nhau thì gia đình đều biết. Hiện mình đang học đại học năm cuối ở SG, xa nhà, nhà a ở Vũng Tàu nhưng cũng làm việc tại SG, cuối tuần 2 đứa hay về nhà a chơi. Nói chug 2 đứa cũng xác định lâu dài, có nghĩ đến hôn nhân. Ba mẹ a, rất vui vẻ với mình, khổ nổi là cũng rất kỹ tính và để ý. Tính mình ít nói nhưng biết nghe lời, mỗii tội đôi khi vô tư quá, ko để ý vài việc ( tại ở nhà mẹ mình chiều, ko phải làm gì cả). Mỗi lần mình về nhà a đều cố gắng phụ giúp gia đình ( nhà a bán đồ ăn sáng). Khổ cái là lúc nào cũng bị nói là ít nói vs lại mặt mình vốn nhìn hơi buồn rồi, nên cứ nhìn vào là m.n lại nói cứ bí xị hoài vậy. Như mẹ mình nói, mình mới chỉ là khách trong nhà họ. Nhưng họ coi mình như con cháu nên mình cũng cố gắng vui vẻ và giúp đỡ ba mẹ a việc nhà.Có 1 lần khách đông quá, mà người rửa tô vừa nghỉ việc, nên ba a vào rửa tô, mình thấy vậy cũng vào rửa nhưng ba a kêu con ko biết cách rửa đâu, cứ để đấy chú. Mình cũng k nghĩ gì, chạy ra phụ bán. Thế mà đếm đó, mẹ a khóc và nói vs ba a, đáng lẽ việc đó phải là của a và mình chứ, sao lại để ba a rửa Nghe kể mà mình ko biết phải làm sao luôn? tính mẹ a vừa để ý vừa nhạy cảm quá. Luôn yêu cầu mình phải hỏi thăm m.n, phải cho người ta nhìn vào thấy mình là con ng cởi mở, qtam ng khác. với bản tính của mình như v, mình thấy hơi khó thật. Nhưng mình vẫn cố, có lần về quê nội của a, mọi người ai cũng khen mình tươi hết. Nhưng đến khi 2 đứa cãi nhau, ba mẹ a lại nhắc lại là mình chẳng vui vẻ gì, vs 1 phần do mình kiểm soát a nữa, nên nói thẳng mình chỉ đc 3/10 thôi, nên khuyên a nên chấm dứt luôn. May mình liều, gọi cho mẹ a giải thích nên mọi chuyện mới êm xuôi. Nhiều khi mình thấy khó khăn và áp lực thật sự. 1 phần là a luôn nghe lời mẹ, 1 phần là ba mẹ a khó khăn vs mình quá. Tính mình gét bị nói nhiểu lắm. Chưa cưới nhưng mình k biết sau này về mình có chịu đc ko nữa. Mọi người cho mình lời khuyên mình phải làm sao đc ko? cảm ơn nhiều ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tính tình bạn có vẻ giống mình nhờ..ba mẹ bạn trai xem mình như con nít í..mình muốn phụ gì thì bác cũng nói " thôi để bác làm đc r" .. nên mình chỉ toàn đứng ngoài..chẳng biết làm sao..tính mình ít nói nữa..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ừ khổ lắm. Nhưng nếu k làm j lại bị mắng vốn ấy