TIN TÀI TRỢ.

Chọn du học hay đi làm ở Việt Nam?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 573 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà trên wtt. Hiện tại mình đang rất bâng khuâng giữa 2 lựa chọn là đi du học hay đi làm. Trước hết m xin nói sơ về bản thân để mọi người có thể tư vấn giúp. M là nam, 23t đã tốt nghiệp cử nhân kinh tế được 2 năm rồi, anh văn chỉ ở mức tạm và chưa từng đi làm kể cả part-time. Về gia đình thì ba mẹ rất thương yêu và đặt cả hi vọng vào m, hầu như m muốn gì ba mẹ đều đáp ứng dù ba mẹ phải làm cực khổ để kiếm tiền. Về tình cảm thì nói thật m là gay và đang quen với 1 anh thầy giáo lớn hơn mình 5t và đã được 6 năm rồi. 2 đứa mình sống như vợ chồng và 2 gia đình cũng ko hề cấm cản nhưng ba mẹ m cũng ko thực sự là đồng ý mà coi đó là tình anh em. Thực sự ở VN cuộc sống của m đã quá đủ đầy nhưng từ nhỏ m đã ước mơ được đi học, được sống ở trời tây và Mỹ là nơi mình muốn đến. Từ khi tốt nghiệp thì mình đã dành 2 năm học anh văn và tìm hiểu về các chương trình du học của nhiều nước chứ ko riêng về mỹ nhưng do ba mẹ thích mỹ hơn nên mình ưu tiên chọn mỹ để phấn đấu. Nhà m cũng ko thực sự khá giả để lo m du học mà khi qua đó mình ko cần bận tâm gì, m phải đi làm và chấp nhận cuộc sống tất nhiên là ko bằng hiện tại nhưng m vẫn thích vì được trải nghiệm những điều mới, và nếu qua m cũng sẽ tìm cách ở lại mỹ như nhiều người. Visa đi Mỹ phải lo đến 2000$ nhưng cũng ko chắc ăn vì người ta hay nói pv đi mỹ là hên xui ko ai chắc chắn được trong khi m chẳng có kinh nghiệm đi làm và anh văn thì visa lại càng khó đạt được. M rất muốn thử nhưng lại sợ mất tiền và cũng sợ là nếu đậu thì sau này m có hối hận vì đã đánh mất rất nhiều thứ. M đã từng từ bỏ việc du học và xin đi làm nhưng việc làm thì ko có mà cứ cắm đầu vào tìm thông tin du học như một thói quen, đọc báo thấy bất cứ tin nào liên quan đến du học là mình chăm chú đọc. Ước mơ thật sự rất khó từ bỏ. Nếu là m, bạn chọn con đường nào? Rất cám ơn sự tư vấn của mọi người

Gởi từ ứng dụng Webtretho của silent_dead

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Muc tieu cua Minh ma Minh ko xac dinh Duoc thi lam an cai j nua. Du co di du hoc hay di lam ma ban than Minh mong muon va quyet tam lam cai j ma cung phai hoi y kien ngkhac thi lam sao thanh cong? Xin loi ban chu ban nghi~ du hoc Don gian Như trong fim chac? O?Việt Nam ma ban chua tim dc cho ban 1 cong viec lam nuoi song Duoc ban than ma mo tuong?di du hoc? Qua day di bung*pho*?hay di cat co? Xac dinh cho ro rang muc tieu cua Minh truoc di roi hay co gang phan dau. Nguoi ma ko co lap Truong vung vang thi du o?bat cu dau cung that bai. Duoc song trong Su bảo boc cua Gia dinh riet roi tham chi ko Biet tu*.than^ co gang vi uoc mo cua Minh bat dau lam tu dau Nua.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là mình sống thất bại thật. Bởi nhiều khi ko biết bản thân mình đang cần gì nữa. Cám ơn lời khuyên của bạn

• 198 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Du học thôi, cuộc đời là trải nghiệm những chuyến đi mà. Mà sao làm Visa lại mất tới $2000???? Theo mình biết chi phí xin phỏng vấn Visa USA có hơn $200 thôi mà????
    Nothin' lasts 4ever..
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phí làm hồ sơ, tài chính, phỏng vấn tổng cộng là $2000 lận. Do nhà mình ko chứng minh được thu nhập nên phải nhờ dịch vụ làm dùm phí $600

• 89 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi silent_dead Xem bài viết
    Phí làm hồ sơ, tài chính, phỏng vấn tổng cộng là $2000 lận. Do nhà mình ko chứng minh được thu nhập nên phải nhờ dịch vụ làm dùm phí $600

Môi trường nào cũng có đất cho cò đậu mà.Quy định là chỉ 100-200 nhưng khi dân tiếp cận được thì lên đến hàng 1000