TIN TÀI TRỢ.

Cho em 1 lời khuyên được không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao mọi người. E theo dõi page đã lâu nhưng không nghĩ có ngày mình lại rơi vào cảnh bế tắc thế này. Mọi người giúp e được không. E hiện đang đi du học. Năm nay mới 20 tuổi thôi. Trước khi đi e có người yêu ở quê nhà. A hơn e 2 tuổi. A ấy không phải mối tình đầu của e nhưng không có nghĩa e không yêu a ấy thật lòng. E từng đau khổ lên xuống vì mối tình trước. Mất mấy năm e mới có thể quên đi bóng hình cũ và trong thời gian đó e không thể có cảm giác gì với con trai. E sợ con trai. Nhưng rồi a ấy đến, xoá bỏ định nghĩa xấu về con trai trong e. A ấy rất đơn giản không quá lãng mạn vì e là mối tình đầu của a nên a đôi lúc hơi vô tâm không biết quan tâm bạn gái của mình nhưng e không quan trọng điều đó.dần a ấy sẽ thay đổi được thôi. Yêu nhau không được bao lâu thì e đi du học. Ngày e đi a khóc nhiều lắm. Chính e cũng k nghĩ a yêu mình nhiều tới vậy. Đi sang bên này rồi e mới nhận ra e cũng yêu a nhiều lắm nên e đax hứa nhất định học tập tốt rồi về với a. Nhưng rồi xa nhau đôi lúc bất đồng quan điểm, hiểu nhầm dẫn tới 2 đứa cãi nhau . A luôn trách a làm đã làm e buồn. Có lẽ vì a đã làm nhiều việc khiến gia đình thất vọng nên trong a lúc nào cũng có suy nghĩ làm khổ người khác. E có buồn nhưng thật tâm trong e là e hạnh phúc vì có người đã lo lắng hết sức cho e như vậy. Nhưng tới hôm trước a đã nói với e rằng 2 đứa nên dừng lại. Vì e và a tuổi xấu không hợp a sẽ làm e khổ. E nói e không tin mấy điều đó và a đã thú nhận với e a đã từng nghiện ma tuý và hiện giờ a còn nghiện cờ bạc lô đề. E hơi sốc nhưng đã bình tâm nghĩ kĩ và đưa ra quyết định của mình. E không sợ cái quá khứ của a. Kể cả việc giờ a cở bạc e không sợ e vẫn muốn được ở bên giúp a để a phấn đấu đi được nước ngoài. A đã cố gắng để được đi nước ngoài cùng e nhưng có lẽ do duyên số nên hồ sơ của a trục trặc nên a thấy nản. E đã an ủi động viên a nhiều tìm chỗ tư vấn du học tốt cho a nhưng a vẫn cứ lo. Và giờ a nói a không muốn e khổ , a sợ sau này nếu 2 đứa đi chơi với nhau a không muốn e thấy cảnh anh bị ngươi ta xiết nợ. E không sợ vì e yêu a là e chấp nhận tất cả. Nhưng a 1 mực không đồng ý. A nói e phải quên a đi, e sẽ tìm đc người tốt hơn a. Yêu a e chỉ khổ thôi. E giờ không biết phải làm sao để giúp a đây. Dù a không muốn yêu e nữa nhưng e vẫn sẽ chờ đợi a. Chờ đợi a ấy thay đổi vào chờ a ấy cho e được ở bên cùng a ấy vượt qua khó khăn. E biết khi nói điều này người ta nghĩ e ngu vì e có cả tương lai sáng còn a thì ngược lại. Hơn nữa gia đình e cũng đồng ý 2 đứa yêu nhau nhưng nếu biết a là người nghiện cở bạc chắc không bố mẹ ai nỡ để con mình yêu người như vậy. Nhưng đã yêu thì biết làm sao cho hợp lẽ đây. E phải làm sao đây. Quên a đi hay vẫn cứ tiếp tục âm thầm giúp đỡ a để a có tương lai sáng hơn dù biết chắc rằng a không muốn e khổ không muốn e ở bên a nữa. Mọi người giúp e được không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

theo mình nghĩ cách tốt nhất hiện giờ bạn có thể giúp bạn trai là động viên cậu ấy cố gắng làm việc hay học tập.không nhất thiết cứ phải là sang đó với bạn vì hiện tại bạn đang theo diện đi học chứ không phải đi làm.nên cái cần của bạn là tập trung vào việc học.bạn cũng không thể lo mãi cho một người con trai được như thế là hại họ.hãy để họ trưởng thành từ chính đôi chân của họ.hãy cứ nhẹ nhàng động viên quan tâm khích lệ.dù là một người có thế nào trong quá khứ nhưng nếu biết vì tình yêu mà thay đổi thì không ai từ chối cả.chỉ sợ không cố gắng thay đổi thôi.
    Chuyện cậu ấy xính mích hay tìm cách chia tay này khác thì đó cũng chỉ là viện cớ lý do tùm lum.đó là tâm lý chung của người yêu xa thôi.cứ nhẹ nhàng từ từ thời gian thử thách con người mà.
    Chúc bạn học tốt để sau này có một tương lai tốt đẹp.và có được người đàn ông thực sự cho cuộc đời mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên. mình cũng sẽ an ủi anh ấy. a ấy nói rằng hãy cho a ấy thời gian để thay đổi và hãy chờ a ấy để a ấy thay đổi vì có thế a ấy mới xứng đáng với tình yêu của mình. mình không quan tâm xứng hay không xứng nhưng mình cũng chỉ chờ có thời hạn chứ mình không bỏ cả tuổi xuân để chờ 1 người mà không có ý chí thay đổi cố gắng được. cảm ơn bạn rất nhiều
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

không có gì.chúc hai bạn sớm ổn định và trọn vẹn hạnh phúc bên nhau.