TIN TÀI TRỢ.

Bỏ thì thương vương thì tội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình năm nay 27 tuổi r, bạn trai thì hơn 2 tuổi mà nhiều lúc m thấy cả hai cứ như trẻ con ấy,bạn trai cũng chiều mình nhưg cả hai lại cãi nhau suốt ngày chán không chịu được. Yêu nhau 9 tháng rồi, từ khi bắt đầu yêu cả hai đã xác định nghiêm túc và cùng nhau hướng tới hôn nhân, và cả hai đã luôn cố gắng. Hoàn cảnh của m thì éo le 1 nỗi là từ khi yêu cả hai đã không được gần nhau nhiều, bạn trai làm cách HN 60km và chủ yếu gặp nhau cuối tuần thôi, m cũng thấy thương a ý vì vất vả, công việc 1 nơi, bố mẹ 1 nơi, người yêu 1 nơi, 1 thân xẻ làm 3 đi lại nhiều lắm, có khi vì công việc bận bịu mà 2 tuần mơi đc gặp nhau) Lúc quyết định yêu a ấy a ấy nói cố gắng tháng 5 năm nay chuyển về HN làm mà bây giờ khó khăn quá giờ tháng7 rồi mà vẫn chưa thấy có con đường khả dĩ nào để về HN đc. M thấy oải quá vì yêu xa biết bao cái buồn tủi, hi vọng a về HN sớm mà giờ thấy khó khăn quá m cũng thấy nản. Còn cái nữa quan trọng hơn m thấy lăn tăn đó là tính cách của 2 người, giống nhau gì ko giống lại toàn giống tính xấu của nhau: đa nghi, nóng nảy, hay hờn dỗi... Vì thế nên suốt ngày cãi nhau thôi Ngặt 1 nỗi nữa là xa nhau ít nói chuyện mà chỉ hay nhắn tin, nên lại càng dễ cãi nhau hơn. Mà cứ cãi nhau là lại giận dỗi ko nói chuyện đến mấy ngày (ko gặp nhau và cũng k nói chuyện luôn) M thấy buồn vì a là con trai, lại hơn tuổi m mà hay chấp nhặt m ghê ý, m chỉ nói 1 câu k vừa ý mà lúc đó ô ý đang khó chịu là quay sang mắng mỏ m ngay, mà toàn nói cái giọng đanh đá ghê gớm, làm m cũng nóng mặt và phản ứng lại, thế là lại chiến tranh lạnh. Những lúc đó thấy buồn ghê gớm, khóc hoài, rồi lại nghĩ linh tinh, ko đc ở gần nhau mà lại hay chiến tranh lạnh thế này làm sao mà biết ng ta có ng khác hay ko?

Bạn trai cũng tâm sự nhiều lúc rất mệt mỏi, có lúc chỉ muốn thôi đi cho đỡ mệt, m cũng vậy. Có lần nóng nảy quá nói chia tay, nhưg đến chiều a ý lại bắt xe về vs m để làm hoà.

Lần này cũng thế, bọn m cãi nhau và đã gần 1 tuần rồi k nói chuyện với nhau, hôm nay m nhắn tin lại a ý nói k muốn tiếp tục nữa! Và nguyên nhân cãi nhau thì nó vớ vẩn kinh khủng,và kết thúc a ý chát vs m bảo "Lượn", còn m chát lại bảo "Xéo"!!! Giờ a ý bảo e nói như thế a k muốn tiếp tục nữa, giờ đã như vậy sau này k biết còn thế nào nữa, a thấy k ổn! M thấy mệt mỏi kinh khủng ý. Còn 1 số chuyện m phải nghĩ nữa như thói quen, sở thích, gia đình cũng làm m mệt, m tốn k biết bao nhiêu nước mắt nữa. Nhug cứ nghĩ đến chuyện xa nhau là m lại buồn, m cũng nhiều tuổi k còn nhiều cơ hội nữa! Hôm nay nói chia tay r k biết sẽ ra sao, nhưg m vẫn còn yêu a ấy nên nếu có cơ hội thì m vẫn cố gắng, nhưg cũng thấy sợ phải đi trên con đường đó, nếu cả hai k thể hoà hợp đc lấy nhau về chắc cũng sẽ bỏ nhau thôi, buồn quá giờ ko biết làm tnao cả nhà ơi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

theo mình nghĩ hãy tận dụng thời gian chiến tranh này.cho nhau thời gian để suy nghĩ.cả cho bạn và cho ny bạn.cứ cho là vài tháng đi.hãy dùng thời gian này để quan tâm vào công việc và các mối quan hệ khác.hãy ra ngoài đi quen vài người khác giới đi.rồi khi ổn định hơn bình tâm hơn hãy tự hỏi mình và hỏi ny mình xem có sống thiếu người kia được không.mình tin chắc khi ấy hai bạn sẽ có câu trả lời cho nhau thôi.
    nếu không sống thiếu nhau được thì giờ hai người cũng trưởng thành rồi.hãy tiến tới hôn nhân.hôn nhân là sự kết hợp của hai con người không hoàn hảo trở thành một gia đình hoàn hảo.hãy luôn đặt vào vị trí của nhau thì tự sẽ biết phải làm thế nào cho phải.
    không quan trọng xa hay gần lấy nhau rồi lựa chọn nơi xây dựng hạnh phúc rồi xin việc mới là xong.cuộc đời người không sợ nhiều lần xin việc chỉ sợ nhiều lần kết hôn thôi
    Lớn tuổi hay ít tuổi không quan trọng.quan trọng là lựa chọn cho đúng chứ không phải sợ già mà bỏ phí cả đời vì một sự lựa chọn hời hợt.
    Chúc bạn có được hạnh phúc viên mãn mà mình mong muốn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cám ơn bạn vì những lời khuyên chân thành và hữu ích!
    Yêu xa có nhiều khó khăn quá, m với a ấy lại vừa có chuyện, a ấy hiểu nhầm m và muốn chia tay với mình! Dù đã giải thích rất nhiều nhưg a ấy vẫn k tin ! Thật là buồn quá đi, giờ ko biết nên phải làm sao nữa.
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chia tay đi bớt đau khổ
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trong thời gian này suy nghĩ đi bạn, nếu cảm thấy ko đc thì dứt khoát chia tay thôi
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tốt nhất là chia tay thôi bạn, yêu xa khổ lắm
    • 221 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vote chia tay. Con gái thêm 1 2 năm nữa mà bắt đâug lại tùe đầu thì đúng là thảm họa
    " If you had one shot, or one opportunity to seize everything you ever wanted.
    Would you capture it or just let it slip....."
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

thực ra yêu xa đâu phải là khó khăn.chỉ là hai người yêu nhau khiến nó khó khăn mà thôi.yêu xa cần lắm sự quan tâm tin tưởng.
    Đừng cố giải thích khi người ta đang không muốn tin.cứ yêu bình thường cứ quan tâm bình thường.nếu người ta cố tìm cách chia tay thì mọi lời giải thích cũng đều vô dụng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đã 2 tuần rồi kể từ ngày xảy ra chuyện xích mích, a ấy đã nói những lời tuyệt tình với m, m thấy thực sự bị tổn thương , từ đó đến nay k ll gì với nhau nữa, m k có can đảm liên lạc lại sợ lại bị tônt thương thêm nữa! Nhưg thực sự giờ m rất rất đau khổ. Nhớ ng ấy, thất hụt hẫng, sốc, đau đớn... m suy sụp, ngày nào cũng khóc và k ăn k ngủ nổi! Buồn quá! M cảm thấy m k còn 1 chút sức mạnh nào để chống đỡ nữa! Thấy yếu đuối và cô đơn vô cùng!!!
    M đã từng trải qua ch chia tay r nhưg sao lần này m thấy khó khăn quá!!!
    Sao con trai lại có thể phũ phàng nhanh chóng như vậy cơ chứ???!!
    • 4 năm
    • 521 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucpong Xem bài viết
    Đã 2 tuần rồi kể từ ngày xảy ra chuyện xích mích, a ấy đã nói những lời tuyệt tình với m, m thấy thực sự bị tổn thương , từ đó đến nay k ll gì với nhau nữa, m k có can đảm liên lạc lại sợ lại bị tônt thương thêm nữa! Nhưg thực sự giờ m rất rất đau khổ. Nhớ ng ấy, thất hụt hẫng, sốc, đau đớn... m suy sụp, ngày nào cũng khóc và k ăn k ngủ nổi! Buồn quá! M cảm thấy m k còn 1 chút sức mạnh nào để chống đỡ nữa! Thấy yếu đuối và cô đơn vô cùng!!!
    M đã từng trải qua ch chia tay r nhưg sao lần này m thấy khó khăn quá!!!
    Sao con trai lại có thể phũ phàng nhanh chóng như vậy cơ chứ???!!
    mình không biết phải nói sao chuyện con trai phũ phàng vì mình cũng là con trai cũng từng phũ phàng và cũng từng đau khổ.điều duy nhất mình có thể nói là tốt nhất bạn hãy tự chăm sóc cho mình vì bạn gầy ốm xấu thì người ta cũng không quan tâm đâu.thà bạn đẹp người ta còn cắn rứt vì đã bỏ một người đẹp như bạn.(điều này là thâm tâm mình thấy trên phương diện người con trai)
    Còn một điều là người ta đau khổ cho người yêu mình chứ mấy ai đau khổ cho người chán mình vì điều đó có nghĩa lý gì nữa đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nhưng tình yêu có thể thay đổi một cách nhanh chóng như vậy đc k bạn? Sáng hôm đó a ấy vẫn nói là a ấy rất yêu m, hôm đó a ấy đã đi về 2 lần mỗi lần 120 km để về với m, đến tối xảy ra chuyện hiểu nhầm, a ấy nói là ko còn tình cảm gì với mình nữa! Có lẽ nào đó là lời nói trong lúc nóng giận k? M vẫn k thể tin và k dám tin tình cảm con người lại thay đổi nhanh chóng như vậy!!!
    Lòng m k thể yên bình đc!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đến khi xa nhau r m mới nhận ra m yêu a ấy nhiều đến thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đọc câu chuyện tình yêu của chị, sao em cứ cảm thấy như là chuyện của chị với 1 anh người yêu kém tuổi chị ấy. Gì mà toàn cãi nhau mấy cái nhỏ nhặt thế.
    Sau này lấy nhau về rồi sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beepol Xem bài viết
    đọc câu chuyện tình yêu của chị, sao em cứ cảm thấy như là chuyện của chị với 1 anh người yêu kém tuổi chị ấy. Gì mà toàn cãi nhau mấy cái nhỏ nhặt thế.
    Sau này lấy nhau về rồi sao?
    M cũng thấy vậy và mng xung quanh m cũng nói vậy b ạ. M k hiểu đc a ấy, a ấy làm cho m rất nhiều điều, nhưg cũng cho m rất nhiều nước mắt! M k thể hiểu đc con người a ấy! Ở ngoài a ấy rất hay giúp đỡ mng, nhiệt tình và khéo léo, nhưg đối với m, a ấy rất chiều nhưg đồng thời nhiều cái rata khắt khe, nhiều khi tiểu tiết nữa!
    M k biết nói yêu a ấy là sướng hay khổ, sướng thì nhiều lúc rất sướng nhưg nhiều khi nhưg hành động và lời nói k suy nghĩ của a ấy lại làm m tổn thương vô cùng!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

M cũng thấy vậy và mng xung quanh m cũng nói vậy b ạ. M k hiểu đc a ấy, a ấy làm cho m rất nhiều điều, nhưg cũng cho m rất nhiều nước mắt! M k thể hiểu đc con người a ấy! Ở ngoài a ấy rất hay giúp đỡ mng, nhiệt tình và khéo léo, nhưg đối với m, a ấy rất chiều nhưg đồng thời nhiều cái rata khắt khe, nhiều khi tiểu tiết nữa!
    M k biết nói yêu a ấy là sướng hay khổ, sướng thì nhiều lúc rất sướng nhưg nhiều khi nhưg hành động và lời nói k suy nghĩ của a ấy lại làm m tổn thương vô cùng!!!
    Thế em hỏi thật chị nhé: THường thì anh chị cãi nhau khoảng bao lâu 1 lần? Thế này dễ mệt mỏi lắm
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

hic.Em xin chia sẽ với bạn kinh nghiệm yêu xa của em tích lũy đc 7 tháng nay.Em cũng nóng tính và đa nghi nè.Người yêu mình cũng nóng tính mà đc cái ko có đa nghi.Chị thì lâu lâu còn gặp đc người yêu,còn em thì ko gặp đc đâu (chỉ gặp đc qua cái màn hình đt thôi.Người yêu em ở Nhật lận).
    Yêu xa quan trọng nhất 2 điều: tin tưởng,thông cảm.Nếu thiếu 1 trong 2 điều này thì yêu xa vô cùng khó khăn và mong manh.Em cũng thuộc dạng đa nghi nè,lúc trước em và anh ấy cũng cãi nhau và đòi chia tay ko biết bao nhiêu lần,nhưng rồi em nhận ra làm vậy chỉ mệt mỏi cho cả 2 nên bây giờ em mặc kệ.Em tin vào câu "cây kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra" nên ko nghi ngờ làm gì cho mệt,ổng mà lén phén là trước sau gì em cũng biết thôi.
    Còn việc gây nhau về chuyện nhỏ nhặt thì mình nên hạn chế.Em mà nói gì ko vừa ý là người yêu em cũng nhăn mặt,đôi khi cằn nhằn nữa --> lúc đó em có bực cũng kiềm chế lại nói qua chuyện khác,hoặc là em chọc ổng ổng chút là ổng cười liền ah.Nói chung 2 bên phải biết điều tiết,nhường nhịn nhau.Chị đừng sợ mình nhịn là thiệt thòi,mà mình lùi 1 bước để tiến 2-3 bước.Lúc ổng bực thì ổng nói gì kệ ổng,cho ổng nói 1 mình đã đi,khi nào ổng hết bực thì mình thỏ thẻ với ổng "anh như vậy em buồn lắm,anh làm em tổn thương,mai mốt anh đừng vậy nữa nha" vậy là ổng nghe lời mình liền.
    Còn chuyện này nữa rất nhiều con gái mắc phải là hay cảm thấy tủi thân.Từ lúc người yêu em đi tới giờ em ko thất tủi thân xíu nào,em nhìn vào những điểm tốt của ổng,em hài lòng với những gì mình đang có và em tận hưởng nó (chừng nào ổng thể hiện cái xấu thì lúc đó em tính sau).Với lại muốn những gì mình ko thể có mệt mỏi lắm.Ông người yêu em cũng chiều em lắm,mà có lúc ổng cũng nghiêm khắc lắm,thì lúc nào cằn nhằn nếu em sai thì em dạ dạ,vâng vâng,còn lúc nào em bực quá thì em cứ uh uh rồi qua hôm sau em ko thèm nói chuyện với ổng là ổng tự biết năn nỉ em ah.Ông người yêu em cũng bận lắm,ko có thời gian nói chuyện nhiều,em thông cảm với ổng nên em ko thấy buồn gì hết (ổng bận chuyện của ổng thì em tìm gì đó làm như đọc sách,chơi game,tám với bạn bè).Lâu lâu thì em giả bộ nói "dạo này anh lơ là với em lắm nha.Giận rồi" --> để nhắc ổng nhớ tới em,dành thời gian cho em nhiều hơn xíu.
    Yêu nhau thì dễ,để yêu lâu dài mới khó,yêu xa còn khó hơn gấp mấy lần.Chị thử áp dụng theo những cách em nói coi có gì thay đổi ko?
    Ah.Nếu trường hợp xấu nhất là chia tay chị cũng đừng lo phải làm lại từ đầu.Con gái hơn giờ hơn 30 tuổi lấy chồng cũng ko sao đâu chị.Em cũng chuẩn bị tâm lý sẵn rồi nè
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beepol Xem bài viết
    Thế em hỏi thật chị nhé: THường thì anh chị cãi nhau khoảng bao lâu 1 lần? Thế này dễ mệt mỏi lắm
    Cãi nhau nhiều b ạ, hầu như tuần nào cũng có chuyện, mà hơi gay găt 1 tí là giận dỗi cả tuần liền k nói chuyện! Nghe thật buồn cười đúng hok? Chắc có lẽ đây cũng là lí do mà a ấy muốn buông tay.
    Thời gian gần đây m đã cố gắng thay đổi, cố nín nhịn để k gây chuyện cãi nhau nữa, a ấy có gay gắt thì m chịu khó làm dịu dịu, nên đc khoảng nửa tháng gần đây là yên bình và k giận dỗi. Nhưng đùng 1 cái lại xảy ra chuyện hiểu lầm k đâu vào với đâu!
    Đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuckhotim2403 Xem bài viết
    hic.Em xin chia sẽ với bạn kinh nghiệm yêu xa của em tích lũy đc 7 tháng nay.Em cũng nóng tính và đa nghi nè.Người yêu mình cũng nóng tính mà đc cái ko có đa nghi.Chị thì lâu lâu còn gặp đc người yêu,còn em thì ko gặp đc đâu (chỉ gặp đc qua cái màn hình đt thôi.Người yêu em ở Nhật lận).
    Yêu xa quan trọng nhất 2 điều: tin tưởng,thông cảm.Nếu thiếu 1 trong 2 điều này thì yêu xa vô cùng khó khăn và mong manh.Em cũng thuộc dạng đa nghi nè,lúc trước em và anh ấy cũng cãi nhau và đòi chia tay ko biết bao nhiêu lần,nhưng rồi em nhận ra làm vậy chỉ mệt mỏi cho cả 2 nên bây giờ em mặc kệ.Em tin vào câu "cây kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra" nên ko nghi ngờ làm gì cho mệt,ổng mà lén phén là trước sau gì em cũng biết thôi.
    Còn việc gây nhau về chuyện nhỏ nhặt thì mình nên hạn chế.Em mà nói gì ko vừa ý là người yêu em cũng nhăn mặt,đôi khi cằn nhằn nữa --> lúc đó em có bực cũng kiềm chế lại nói qua chuyện khác,hoặc là em chọc ổng ổng chút là ổng cười liền ah.Nói chung 2 bên phải biết điều tiết,nhường nhịn nhau.Chị đừng sợ mình nhịn là thiệt thòi,mà mình lùi 1 bước để tiến 2-3 bước.Lúc ổng bực thì ổng nói gì kệ ổng,cho ổng nói 1 mình đã đi,khi nào ổng hết bực thì mình thỏ thẻ với ổng "anh như vậy em buồn lắm,anh làm em tổn thương,mai mốt anh đừng vậy nữa nha" vậy là ổng nghe lời mình liền.
    Còn chuyện này nữa rất nhiều con gái mắc phải là hay cảm thấy tủi thân.Từ lúc người yêu em đi tới giờ em ko thất tủi thân xíu nào,em nhìn vào những điểm tốt của ổng,em hài lòng với những gì mình đang có và em tận hưởng nó (chừng nào ổng thể hiện cái xấu thì lúc đó em tính sau).Với lại muốn những gì mình ko thể có mệt mỏi lắm.Ông người yêu em cũng chiều em lắm,mà có lúc ổng cũng nghiêm khắc lắm,thì lúc nào cằn nhằn nếu em sai thì em dạ dạ,vâng vâng,còn lúc nào em bực quá thì em cứ uh uh rồi qua hôm sau em ko thèm nói chuyện với ổng là ổng tự biết năn nỉ em ah.Ông người yêu em cũng bận lắm,ko có thời gian nói chuyện nhiều,em thông cảm với ổng nên em ko thấy buồn gì hết (ổng bận chuyện của ổng thì em tìm gì đó làm như đọc sách,chơi game,tám với bạn bè).Lâu lâu thì em giả bộ nói "dạo này anh lơ là với em lắm nha.Giận rồi" --> để nhắc ổng nhớ tới em,dành thời gian cho em nhiều hơn xíu.
    Yêu nhau thì dễ,để yêu lâu dài mới khó,yêu xa còn khó hơn gấp mấy lần.Chị thử áp dụng theo những cách em nói coi có gì thay đổi ko?
    Ah.Nếu trường hợp xấu nhất là chia tay chị cũng đừng lo phải làm lại từ đầu.Con gái hơn giờ hơn 30 tuổi lấy chồng cũng ko sao đâu chị.Em cũng chuẩn bị tâm lý sẵn rồi nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuckhotim2403 Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã chia sẻ chuyện của m. Đúng là như bạn nói, yêu xa quan trọng nhất là Tin tưởng và thông cảm! Qua câu chuyện của b m nhận thấy rằng cả hai bọn m đều k có đủ hai cái sự cần thiết ấy! :-(
    Dù nhiều lúc m đã cố gắng để k nghĩ ngợi lung tung và bỏ ra khỏi đầu, nhưg k hiểu sao nh lúc k thể nín nhịn nổi, có khi vì kìm nén nhiều quá lại thành bí bách khó chịu trong ng ý. M thì khó chịu trong ngừoi mà k đc giải toả một cách hợp lý, vì bạn trai m k thích m đi chơi nhiều, m cứ hễ đi chơi là lại bực mình khó chịu, k muốn cho đi. vì vấn đề đi chơi ko đi chơi này mà m và a ấy xảy ra chuyện đấy!
    Nói ra thì thấy thật là kỳ cục, đúng là tính khí k hợp k vừa nhau thì k thể sống với nhau đc! Cả hai đều có khuyết điểm cả, đúng là cặp đôi hoàn cảnh!
    Hy vọng nếu có thể quay về đc với nhau m sẽ học hỏi và cố gắng tiết chế giống bạn! Còn chia tay thật thì phải chấp nhận vậy!
    Cám ơn b nhé! M thấy đc chia sẻ trên đây thấy cũng đỡ hơn r!
    • 113 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

các cụ nói rồi, xa mặt cách lòng, không sai đâu em.
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã chia sẻ chuyện của m. Đúng là như bạn nói, yêu xa quan trọng nhất là Tin tưởng và thông cảm! Qua câu chuyện của b m nhận thấy rằng cả hai bọn m đều k có đủ hai cái sự cần thiết ấy! :-(
    Dù nhiều lúc m đã cố gắng để k nghĩ ngợi lung tung và bỏ ra khỏi đầu, nhưg k hiểu sao nh lúc k thể nín nhịn nổi, có khi vì kìm nén nhiều quá lại thành bí bách khó chịu trong ng ý. M thì khó chịu trong ngừoi mà k đc giải toả một cách hợp lý, vì bạn trai m k thích m đi chơi nhiều, m cứ hễ đi chơi là lại bực mình khó chịu, k muốn cho đi. vì vấn đề đi chơi ko đi chơi này mà m và a ấy xảy ra chuyện đấy!
    Nói ra thì thấy thật là kỳ cục, đúng là tính khí k hợp k vừa nhau thì k thể sống với nhau đc! Cả hai đều có khuyết điểm cả, đúng là cặp đôi hoàn cảnh!
    Hy vọng nếu có thể quay về đc với nhau m sẽ học hỏi và cố gắng tiết chế giống bạn! Còn chia tay thật thì phải chấp nhận vậy!
    Cám ơn b nhé! M thấy đc chia sẻ trên đây thấy cũng đỡ hơn r!
    hic.Hy vọng anh chị trở lại như xưa.Khi quay lại rồi nhớ nói chuyện rõ ràng với nhau nha chị (nhưng nhớ đừng để cãi nhau nha chị).Em thấy có nhiều chuyện mỗi người nhường 1 bước là ok.
    Mà chị cố lên bớt đa nghi nha.Em thấy cái tính đa nghi làm mình mệt mỏi lắm.Mấy ổng có gì là mình biết liền nên ko cần suy nghĩ chi cho mệt,mau già.Em cũng phải cố gắng lắm mới bỏ đc cái tính đa nghi đó chị.Đúng là bỏ đc cái tính đó thấy mình thoải mái hơn nhiều (Đôi lúc em cũng nghi ngờ chút,chỉ chút xíu thôi)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2